LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Gửi bài gửi bởi dung1 »

biển xanh đã viết:Em cũng từng có 1 ngừoi bạn lá số song lộc triều viên, đã từng đưa lên diễn đàn nhờ xem...nhưng ít nhất là phải sau 33t thì bạn em mới có xe hơi (xe sang nữa chứ ko chỉ là 4 bánh), có công ty riêng, nhưng lúc đó lại li dị vợ có 2 con trai. Hiiện giờ đang làm việc và sinh sống tại SG dù quê ở Hải Duơng. EM thì ko biết xem tử vi nên chỉ có vài lời như vậy!
Thanks e nhiều. Anh cũng đang hy vọng nè, "thà một phút huy hoàng rồi vụt tắt còn hơn le lói cả ngàn năm". Mà bạn em làm lĩnh vực gì vậy?
Đầu trang

victory888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi victory888 »

dung1 đã viết:
victory888 đã viết: mình cũng chưa giàu
Lá này có mỗi con lộc bị thiên không+lưu hà +kiếp sát nó canh sao mà cũng muốn giàu.
không giàu đc hả huynh, bùn wa
số mềnh sao mới giàu đc ??? :( :( :( :( :D
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Anh-Hùng-Thời-Loạn9 đã viết:
dung1 đã viết:Hình ảnh
Mong mọi người ghé qua bàn luận .
Năm nay định thử Song Lộc bằng cờ bạc đỏ đen chăng ??? Trong nhà ông em đang có chuyện bất ổn - tranh chấp gì đó !
Năm nay em định nhận làm khoán riêng một chút về xây dựng. E là con út. Trên có anh trai đang gặp vấn đề về tranh chấp+ đòi nợ mà không đòi được. Đại khái anh trai gặp vấn đề tài chính. Anh xem chút cho em bao h có xe 4 bánh với.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

victory888 đã viết:
dung1 đã viết:
victory888 đã viết: mình cũng chưa giàu
Lá này có mỗi con lộc bị thiên không+lưu hà +kiếp sát nó canh sao mà cũng muốn giàu.
không giàu đc hả huynh, bùn wa
số mềnh sao mới giàu đc ??? :( :( :( :( :D
Muốn giàu thì phải cố gắng thôi, tử vi nhiều khi không lý giải nổi lá số đại gia đâu bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
BillGates6688
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6688 »

Theo ý kiến của tiểu đệ thì 20 năm sau huynh sẽ giàu có. cứ từ từ đời đang còn dài :D
Đầu trang

fan_nganvintage
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi fan_nganvintage »

dung1 đã viết:Hình ảnh
Mong mọi người ghé qua bàn luận .
Muốn biết đúng số hay không thì nói rõ về bản thân đi.
Chuyện yêu đương của mình ra sao, đã từng yêu vào năm nào, chia tay năm nào ? Hiện giờ cha, mẹ thế nào ? Cha mẹ sinh năm mấy? Mình từng có bệnh tật, tại nạn nào không ? Bản thân chính thức đi làm là năm nào, có lên chức gì không? năm nào là đi xa nhất như xuất ngoại chẳng hạn (nếu có ).
Đầu trang

fan_nganvintage
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi fan_nganvintage »

Lâu quá không thấy chủ thớt phản hồi gì hết. Còn nhiều việc phải làm nữa. Có lẽ đương số thấy nick mới nên không muốn nói nhưng thôi không cần đương số đưa thông tin đâu.

2011 : Người thân trong nhà của đương số có bán nhà đất, và mua xe, trong năm này đương số xảy ra chuyện tình cảm không thuận lợi, có yêu ai nhưng không đến được với nhau, có quan hệ tình dục hoặc liên quan đến hình thức tình dục (về cái này sẽ không nói rõ ).

2012 : Tiền bạc ra nhiều, thường xuyên di chuyển nhiều nhưng lại xui gặp phải công an giao thông hốt phạt trong năm ít nhất 2 lần. Thị phi, cãi nhau, bực mình với người sinh năm 1984 hoặc 1983( đây có thể là trên mạng không nhất thiết là ở ngoài đời).

Năm 2013 cẩn thận về sức khỏe, năm 2015 lấy vợ, số này không giàu nhé, rất tiết. Sau này sẽ biết tại sao thôi.

Nhưng dĩ nhiên xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều, nếu bản thân mình có quyết tâm thì không có gì phải hỏi.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Nhân thấy cái LS này, em đưa lên LS của 1 người bà con xa xa, bố cục cũng có nét giống.
Hình ảnh

Cô này lấy học hành bình thường, được cái xinh, khéo. Lấy chồng cũng không có bằng cấp gì. Nhưng chồng rất giỏi trong chuyện làm ăn. Từ lái xe mà sau này buôn xe và buôn bán gỗ từ Lào về. Tài sản hàng chục tỷ, nhưng em cảm tưởng tài sản đó hơi bấp bênh, thiếu ổn định. Nhưng cứ post tạm đã rồi phân tích tiếp.
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi outthu141 »

mấy bác ơi làm ơn giúp cháu. cháu sinh ngay 12 tháng 10 năm 1993 âm lịch do cháu không rõ giờ sinh chỉ biết sinh từ khoảng 1h30 chiều đến 2h chiều cùng ngày thôi nên k bít làm sao lấy được lá số, mấy bác rành việc này giúp cháu xem lá số, luận lá số giúp cháu, k biết có phải do số cháu lận đận không mà trước giờ phải cực khỗ, gia đạo bất an, liệu cháu có thoát được cái vòng lẫn quẫnnay2 k >"<
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Đi vào phân tích vì sao LS cô này giàu, mà LS của anh nghèo.

Thứ nhất là vận, cái đó chắc anh thấy được.
Thứ 2 là do 1 bên nhờ chồng tài năng, cách cục cung Phu phải gọi là cực đẹp. Trong khi anh không được vậy. (Thái Âm bị tuần)

Thứ 3 là nhìn cái cung tài bạch. Tài bạch của người ta có không kiếp, có lộc tồn, nhưng có hóa kỵ để chế. Nói trắng ra là kiếm tiền không được trong sạch lắm.

Còn con người anh, tư cách, đứng đắn, hóa lộc tại tài thì chỉ mong kiếm tiền bằng đúng thực lực, quang quý tại quan thì trọng nghĩa trọng tình. Còn cái Lộc Tồn ở Di hầu như là nhìn ngắm.

Tử vi nhìn 1 sát tinh luôn có 2 mặt, mình dụng nó, hoặc nó tác động đến mình.
Ví dụ hóa kỵ, mình dụng nó tức là mình khôn ngoan, có mưu mẹo, thậm chí là thủ đoạn, nghi ngờ ....
Mình bị nó tác động tức là hay bị vu oan, gặp nhiều điều vất vả, khó khăn, hoàn cảnh tồi tệ.

Nên có những người hóa kỵ, lục sát vẫn yên ổn, người có 1 2 sao đã khốn đốn. Nhìn những người yên ổn ấy, phần lớn lục sát ngấm vào tính cách, con người của họ.

Như ở LS của anh, hỏa tinh, không kiếp anh không dụng được. Em đoán anh không phải người nóng nảy, bộp chộp (Hỏa tinh), cũng không phải người sáng tạo, phá cũ làm mới, phản trào lưu phản truyền thống (không kiếp). Vậy thì trong cuộc sống sẽ bị những sao này họa hại, đem lại khó khăn cho mình.

Lúc này Lộc Tồn như 1 sự cứu rỗi, là phúc tinh lớn che chở cho bản thân. Nó đã thể hiện cái Phúc, thì mất cái Lộc. Nó đã cho mình Phúc để yên ổn trước những sát tinh rình rập, thì nó đâu cho mình Lộc nữa.

Nếu như vậy, môi trường anh sống, làm việc sẽ đầy rẫy bất cập, khó khăn, trắc trở, nhưng anh vẫn êm đềm đi qua. Cái đó là nhờ Lộc Tồn, chứ không phải nhờ Tuế Hổ Phù đắc ý đâu.

Còn con Hóa Lộc thì thôi quên đi, nó bị phá sạch rồi, còn đâu nữa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”