Vào vận Kình Lực, thật là... cực

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
JACKSPARROW
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Vào vận Kình Lực, thật là... cực

Gửi bài gửi bởi JACKSPARROW »

cuhoianh2 đã viết:Khiếp đọc xong cái top này mà thấy các bác chém nhau kinh quá . Đêm khuya thanh vắng không ngủ đc ngồi đọc bài này loạn hết cả người . Người bảo đi đông người chém sang Tây . Mịe chủ top hỏi thì không ai nói cho cứ lá số đẹp với không đẹp . Đẹp hay không đẹp sau này giàu hay không giàu tướng hay là dân thì cũng ăn ngủ chơi làm đẻ ***** ...... Hơn nhau được cái đầu hơn nhau được sự nghiệp hơn được tiền bạc không gọi là hơn . Trong cuộc sống này chỉ có cái Tình Nghĩa Hiếu mới nên xét . Còn so đo làm gì số người này lên tướng không cần cố thì mình khó khăn hơn cứ cố tí vẫn lên được đây thây , tiền bạc kiếm được ai chả tiêu hay lại để ở cái KHO cả đời chỉ dám nhìn . Mịe sau này có con cái ông nào làm tướng mà vênh váo tiền nhiều không coi ai ra gì thì đời con đời cháu liệu có tiếp nối được cái thành quả mình để lại . Nói chung ai cũng có Nghiệp để tu , có việc để làm ,, hơn nhau được giúp đỡ được thì tốt tình người thuận lý , còn cảm thấy không thích nhau thì tránh cái tình nó không mất đi . Lá số Vua chúa hay lá số ăn mày đều có cái thịnh có cái suy nói chung sẽ có cái tốt ở từng mặt xấu ở mặt khác biết đc giảm thiểu được đỡ hơn là tốt chứ tránh bằng niềm tin . Mệnh Thân tốt đẹp xấu hãm thì cứ TU TÂM PHƯỚC THIỆN là ngon hết . Còn em nói đây không phải em địa vị hơn mọi người trong cái top này , mịe em còn lo vãi lông ra đây này nhưng thôi cuộc đời cho thế nào ta hưởng vậy chuân chuyên nhiều thì cũng có ngày bình yên chứ vẫn HI VỌNG chứ :))) . Mịe lá số em xấu bỏa mịe ra đây nhưng ước mơ làm chủ tịch nước vẫn cứ mơ chứ miễn không hại người hại ai là được còn nếu tự mình hại mình là hình thức TỰ HÀNH âu nó cũng là cái nghiệp nhưng đời cứ có ước mơ mà phấn đấu . Thôi thư đã dài tay đã mỏi lưng cũng mỏi nay tạm chia sẻ với các bác ở đây .
Thân ái
Hà Nội , ngày 05 tháng 04 năm 2013
:)) vãi núa
Haiz, dạo gần đây sao ấy nhỉ? gặp toàn mấy cậu choi choi chí nhớn ngút trời... hôm trước vào tin nhắn thấy nhận được 3, 4 cái tin gì ấy mở ra thì hết 2, 3 tin ông đòi làm Bộ trưởng, ông đòi làm Bí thư thành ủy HN, rồi lại có ông sinh năm 92 lá số Đồng cự thìn tuất nhìn xấu vãi, xấu đến đê tiện... =)) mà cũng ngọt ngào giọng điệu hỏi han: "Anh Jack đẹp trai ơi! Mai nầy em làm chủ tịch nước được hông anh" đọc xong mà thấy trong lòng ấm ức... mới pm lại liền cho nó luôn: "Mịa kiếp số mầy làm chủ tịch nước anh làm Tổng Bí thư đì mầy thấy mẹ luôn, đừng có mơ kẻo bị đục nâu mắt đó nghe em" ;;) . Đành rằng làm người phải có hi vọng phải có mục tiêu để mà phấn đấu nhưng phải lượng sức mình vừa phải thôi, chứ đâu mà đòi đụng nóc không ai đẩy các chú lên tới đó cho nổi chứ, haiz... mệt! thở ra... =))
Đầu trang

trieucatlinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trieucatlinh »

JACKSPARROW đã viết:
Haiz, dạo gần đây sao ấy nhỉ? gặp toàn mấy cậu choi choi chí nhớn ngút trời... hôm trước vào tin nhắn thấy nhận được 3, 4 cái tin gì ấy mở ra thì hết 2, 3 tin ông đòi làm Bộ trưởng, ông đòi làm Bí thư thành ủy HN, rồi lại có ông sinh năm 92 lá số Đồng cự thìn tuất nhìn xấu vãi, xấu đến đê tiện... =)) mà cũng ngọt ngào giọng điệu hỏi han: "Anh Jack đẹp trai ơi! Mai nầy em làm chủ tịch nước được hông anh" đọc xong mà thấy trong lòng ấm ức... mới pm lại liền cho nó luôn: "Mịa kiếp số mầy làm chủ tịch nước anh làm Tổng Bí thư đì mầy thấy mẹ luôn, đừng có mơ kẻo bị đục nâu mắt đó nghe em" ;;) . Đành rằng làm người phải có hi vọng phải có mục tiêu để mà phấn đấu nhưng phải lượng sức mình vừa phải thôi, chứ đâu mà đòi đụng nóc không ai đẩy các chú lên tới đó cho nổi chứ, haiz... mệt! thở ra... =))

=)) vãi vs mấy cái inbox của chú Jack :)) Cháu cũng ko hiu sao h đứa nào cũng muốn ngồi vào hàng vip, vậy còn ai để làm dân đen nữa =)) hum trc có đứa hỏi cháu là số nó có giàu đc ko ? trong khj h ko đi học j, ko đi làm j, còn fa' $ của bố mẹ như fa' mả =)) Đứa nào xem cũng chỉ thjk hỏi là có giàu ko? làm to đc ko? or có lấy đc chồng đại ja ko =)) Vãi luôn vs các bạn trẻ bây h ^^

P/s : Tẹo cháu inbox chú Jack xem cháu làm đc mệnh phụ phu nhân ko nha chú ;;)
Đầu trang

JACKSPARROW
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi JACKSPARROW »

Cưng có để ý cái cụm từ "mệnh phụ phu nhân" có nặng nề quá lắm không? trước tiên cưng phải cảm thấy mình đủ khả năng ghánh được nó cái đã rồi hãy tính chuyện đưa nó về nhà làm của riêng,... :D
Đầu trang

ganbare
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ganbare »

Tomahawk1101 đã viết:
Tomahawk1101 đã viết:
Tomahawk1101 đã viết:https://lyso.vn/lasotuvi/1Y0UJLYT.jpg

Xin mời Ganbare cho vài lời lá này :)) Sát tinh thủ Mệnh đấy

7up, hú hú hú...

Hix thấy lặn ko sủi tăm, định kéo lên ai ngờ ko kéo nổi :((
À, tại mình thấy ko có việc gì phải nói thêm trong những topic có nhiều người tham gia, với lại cái gì cần nói với chủ topic thì mình đã nói hết. Bạn post thế này thì mình đọc lướt qua chứ có thấy đâu.
Nếu đây là lá số Toma thì xin chúc mừng, lá số này tốt và khá giả mà, có gì phải than đâu? Mệnh Tử phủ vũ tướng, thân sát phá tham toàn miếu vượng lại hội song lộc thế này thì số rất khá giả, các đại vận thì thuận lợi, số này chắc khả giả hơn người bình thường nhiều. Không Kiếp ở đây tuy hãm nhưng ko có việc gì phải sợ cả, chẳng qua là nóng tính, hấp tấp dễ ra phán quyết sai lầm nhưng thực chất Tử phủ vũ tướng, sát phá tham miếu vượng ko sợ gì sát tinh thế này. Con gái có lá số như thế này thì nội lực và năng lực rất lớn, ngầu lắm, ko phải hạng tầm thường. Lá này làm thương gia, buôn bán, kinh doanh thì tiền để đâu cho hết?
Lá này cung mệnh cung thân cho thấy bạn tính cách nam tính lắm, cương cường lắm cho nên chỉ bị cung phu lận đận thôi, chồng thì giỏi, mạnh mẽ, cường bạo, giàu có, vấn đề là có giữ gìn được hạnh phúc lâu dài hay ko lại 2 chồng, kể cả lấy chồng 2 thì chồng 2 vẫn là người như vậy. Con cái tuy chậm muộn, tình cảm có phần xa cách nhưng thuộc hàng giỏi giang.
Chúc bạn may mắn nhé!

PS: Ý bạn ko hiểu mình nói về cách làm quan. Lá số bạn là thuộc hạng giàu có, cố gắng cũng có thể là giàu thượng lưu, nhưng nói về quan cách tức là giống kiểu như ngồi vào ghế quốc hội,......., nói chung là khó nói cho bạn hiểu rõ ý mình, với lại ở đây mấy bạn ko hiểu tử vi cứ nhao nhao lên spam tùm lum nên mình ko muốn nói là vậy. Lá số bạn làm quan cũng được, nhưng chức có to ko thì mình ko biết, mà mình thích bạn đi làm giàu, làm kinh tế hơn. Còn đại tá thì phân bổ cấp bậc trong quận đội ngày xưa như thế nào thì mình cũng ko có rành, vì họ hàng của mình cũng tham gia quân đội và cách mạng nhiều, đại tá nhiều lắm, mình thấy họ cũng bình bình như mọi người xung quanh thôi, ko có gì đặc biệt. Mình hỏi các cậu của mình sao nhà mình ko ai lên được tướng thì họ giải thích lên được tướng khó lắm cháu ơi. Hôm nọ có về ăn đám cưới con trai của 1 vị tướng, quan chức gì đó trong cơ quan mẹ mình làm, mình thấy ông ấy cứ như hét ra lửa dù con ông ta thì học hành làng nhàng và có thể ông ta cũng học ko giỏi nhưng có công với cách mạng, với quân đội hay nhà nước......gì gì đó nói chung là có thế lực, ai cũng phải sợ, nhưng mình thấy mẹ mình nói ông ấy có quyền lực nhưng giàu to thì ko mà chỉ bình thường thôi, nhà ở tỉnh lẻ, ko có nhiều nhà ở Hà nội hay Sài Gòn. Còn thời hiện đại bây giờ thì tướng với tá mình nghĩ cũng ko quan trọng bằng việc kinh tế gia đình của bản thân bạn có khá giả ko, tự tay làm ra nhiều tiền ko, chỉ có vậy thôi, còn quan chức này kia thì cũng là 1 khái niệm gì đó mơ hồ. Còn như ông Nguyễn Tấn Dũng và con gái tên Phượng của ông ta thì ghê rồi, đó là quan cách đấy, lá số của 2 người đấy học giỏi hay ko đâu quan trọng, mà chính là họ có số làm quan nên mới quyền cao chức trọng đến vậy, dù có thể dân chúng chả ai ưa nổi.
Sửa lần cuối bởi ganbare vào lúc 11:11, 05/04/13 với 7 lần sửa.
Đầu trang

tung.nguyen1102
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tung.nguyen1102 »

=)) vãi vs mấy cái inbox của chú Jack :)) Cháu cũng ko hiu sao h đứa nào cũng muốn ngồi vào hàng vip, vậy còn ai để làm dân đen nữa =)) hum trc có đứa hỏi cháu là số nó có giàu đc ko ? trong khj h ko đi học j, ko đi làm j, còn fa' $ của bố mẹ như fa' mả =)) Đứa nào xem cũng chỉ thjk hỏi là có giàu ko? làm to đc ko? or có lấy đc chồng đại ja ko =)) Vãi luôn vs các bạn trẻ bây h ^^

P/s : Tẹo cháu inbox chú Jack xem cháu làm đc mệnh phụ phu nhân ko nha chú ;;)[/quote]
Cười vui quá =)) =)) =)) =))
Đầu trang

nganvintage
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nganvintage »

JACKSPARROW đã viết:Cưng có để ý cái cụm từ "mệnh phụ phu nhân" có nặng nề quá lắm không? trước tiên cưng phải cảm thấy mình đủ khả năng ghánh được nó cái đã rồi hãy tính chuyện đưa nó về nhà làm của riêng,... :D

Nói chung là có là phu nhân hay nữ nhân thì cũng bị nam nhân soi =)) =)) hề hề
Đầu trang

nganvintage
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ganbare đã viết:
Tomahawk1101 đã viết:[quote="Tomahawk1101

Hix thấy lặn ko sủi tăm, định kéo lên ai ngờ ko kéo nổi :((

À, tại mình thấy ko có việc gì phải nói thêm trong những topic có nhiều người tham gia, với lại cái gì cần nói với chủ topic thì mình đã nói hết. Bạn post thế này thì mình đọc lướt qua chứ có thấy đâu.
Nếu đây là lá số Toma thì xin chúc mừng, lá số này tốt và khá giả mà, có gì phải than đâu? Mệnh Tử phủ vũ tướng, thân sát phá tham toàn miếu vượng lại hội song lộc thế này thì số rất khá giả, các đại vận thì thuận lợi, số này chắc khả giả hơn người bình thường nhiều. Không Kiếp ở đây tuy hãm nhưng ko có việc gì phải sợ cả, chẳng qua là nóng tính, hấp tấp dễ ra phán quyết sai lầm nhưng thực chất Tử phủ vũ tướng, sát phá tham miếu vượng ko sợ gì sát tinh thế này. Con gái có lá số như thế này thì nội lực và năng lực rất lớn, ngầu lắm, ko phải hạng tầm thường. Lá này làm thương gia, buôn bán, kinh doanh thì tiền để đâu cho hết?
Lá này cung mệnh cung thân cho thấy bạn tính cách nam tính lắm, cương cường lắm cho nên chỉ bị cung phu lận đận thôi, chồng thì giỏi, mạnh mẽ, cường bạo, giàu có, vấn đề là có giữ gìn được hạnh phúc lâu dài hay ko lại 2 chồng, kể cả lấy chồng 2 thì chồng 2 vẫn là người như vậy. Con cái tuy chậm muộn, tình cảm có phần xa cách nhưng thuộc hàng giỏi giang.
Chúc bạn may mắn nhé!

PS: Ý bạn ko hiểu mình nói về cách làm quan. Lá số bạn là thuộc hạng giàu có, cố gắng cũng có thể là giàu thượng lưu, nhưng nói về quan cách tức là giống kiểu như ngồi vào ghế quốc hội,......., nói chung là khó nói cho bạn hiểu rõ ý mình, với lại ở đây mấy bạn ko hiểu tử vi cứ nhao nhao lên spam tùm lum nên mình ko muốn nói là vậy. Lá số bạn làm quan cũng được, nhưng chức có to ko thì mình ko biết, mà mình thích bạn đi làm giàu, làm kinh tế hơn. Còn đại tá thì phân bổ cấp bậc trong quận đội ngày xưa như thế nào thì mình cũng ko có rành, vì họ hàng của mình cũng tham gia quân đội và cách mạng nhiều, đại tá nhiều lắm, mình thấy họ cũng bình bình như mọi người xung quanh thôi, ko có gì đặc biệt. Mình hỏi các cậu của mình sao nhà mình ko ai lên được tướng thì họ giải thích lên được tướng khó lắm cháu ơi. Hôm nọ có về ăn đám cưới con trai của 1 vị tướng, quan chức gì đó trong cơ quan mẹ mình làm, mình thấy ông ấy cứ như hét ra lửa dù con ông ta thì học hành làng nhàng và có thể ông ta cũng học ko giỏi nhưng có công với cách mạng, với quân đội hay nhà nước......gì gì đó nói chung là có thế lực, ai cũng phải sợ, nhưng mình thấy mẹ mình nói ông ấy có quyền lực nhưng giàu to thì ko mà chỉ bình thường thôi, nhà ở tỉnh lẻ, ko có nhiều nhà ở Hà nội hay Sài Gòn. Còn thời hiện đại bây giờ thì tướng với tá mình nghĩ cũng ko quan trọng bằng việc kinh tế gia đình của bản thân bạn có khá giả ko, tự tay làm ra nhiều tiền ko, chỉ có vậy thôi, còn quan chức này kia thì cũng là 1 khái niệm gì đó mơ hồ. Còn như ông Nguyễn Tấn Dũng và con gái tên Phượng của ông ta thì ghê rồi, đó là quan cách đấy, lá số của 2 người đấy học giỏi hay ko đâu quan trọng, mà chính là họ có số làm quan nên mới quyền cao chức trọng đến vậy, dù có thể dân chúng chả ai ưa nổi.

Thế tui thì sao ? có số được làm con chính khách hay tài phiệt hông ?

Hỏi 1 câu thui :"> :"> :">
Đầu trang

ganbare
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@nganvintage: Lá số nganvintage đâu, lá số nào là của em, anh đâu thấy, em cứ up topic nào của em lên đấy, chen vô topic của anh Tàu Pảy Pảy anh thấy kì kì. Khi vào 1 topic cả mấy trang dài dài thế này anh chỉ đọc bài viết của chủ topic thôi, ví dụ topic này thì anh đọc lời bình của anh Tàu Pảy Pảy thôi, chứ lời bình của người khác anh ko hay đọc và ko có thời gian để đọc hết.
Đầu trang

nganvintage
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ganbare đã viết:@nganvintage: Lá số nganvintage đâu, lá số nào là của em, anh đâu thấy, em cứ up topic nào của em lên đấy, chen vô topic của anh Tàu Pảy Pảy anh thấy kì kì.

Khỏi lo anh à , chú Pảy là chú ruột em
Không kì đâu

Chú cháu nhờ nhau là chuyện thường

@chú Pảy con nhờ chú tí nhé !!!

Đây lá số em đây

Hình ảnh

Còn lá số con em em đây

Hình ảnh

Còn đây là lá số ZAI của em ạ , tiện thể xem hộ số có làm phu nhân không ?

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi nganvintage vào lúc 11:42, 05/04/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

ganbare
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@nganvintage: Bây giờ là giờ hành chính, anh đang bận, tối rồi anh rảnh thì anh sẽ trả lời. Nhưng anh nhớ em bị lẫn lộn giữa 2 giờ sinh mà? Vậy lá số nào là lá số của em?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”