Mỗi ngày giải 1 lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhatquang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Mỗi ngày giải 1 lá số

Gửi bài gửi bởi nhatquang »

Lá số njc888 - trang 1
Lá số này mệnh thân ăn mạnh vào bộ cơ nguyệt đồng lương, được thế thái tuế đắc thời, có thể làm công chức trong các cơ quan nhà nước hoặc tổ chức lớn ở vị trí tư vấn, phụ tá rất đắc lực, do mệnh cơ lượng, cung quan được Dương Cu Mon chiếu. Đươc nhiều bộ trung tinh hỗ trợ như thai cáo, tả hữu, tài thọ, tứ linh thì công danh, sự nghiệp khá là thuận lợi.
Nhìn các vận thì thấy vận trình cũng rất thuận lợi, do 3 cung ngọ mùi thân đều vô chính diệu, đẹp nhất là cung thân đại vận 45-54, đây là thời điểm đỉnh cao của sự nghiệp, gặp rất nhiều may mắn, cũng như quyền lộc.
Đại vận cung Ngọ cũng hơi mệt vì kình dương (hành kim), nhưng cũng có người giúp đỡ trong công việc, gặp nạn cũng qua.
Đại vận này nhiều khó khăn thử thách tạo tiền đề cho cuộc sống, sự nghiệp sau này, phải nhờ những người giỏi, sếp trên thì mới qua được khó khăn trong công việc. Đại vận này cũng nhiều lo toan, muộn phiền, cần lưu ý để hoạch định cho bản thân mình.
Có gì phản hồi nhé.
Đầu trang

nhatquang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số ganini - trang 1
Lá số nữ mệnh tuổi dương an tại cung dương, thất sát thật là mạnh mẽ, kiên cường có phần hơi nóng, thật là thét ra lửa...hic. Thêm đắc thái tuế cùng thiên hình đắc địa tại mệnh thì tính tình thẳng thắn, nghiêm.
Thật hợp làm nghề công an, cảnh sát, quân đội, quản lý sản xuất.
Tuy nhiên phải rèn tính chủ quan, không thì cũng vấp ngã, trong công việc, thi cử cũng như cuộc sống.
Lấy thằng chồng cũng toàn tài, có năng lực, là chỗ dựa vững chắc (thân cư phu) theo chồng hỗ trợ thì tốt. Vất vả đường con cái.
Lá số nữ cá tính, mạnh mẽ thường phải cáng đáng gia đình khi còn trẻ, nhưng khi lấy chồng thì cũng hỗ trợ chồng đắc lực. Vay là cũng được phước. Các vận trình khá thuận, công việc, tiền tài vào loại khá giả. Ra ngoài gặp nhiều quí nhân.
Lá số đặc biệt, phản hồi chi tiết nhé. Có gì bàn thêm sau. Hôm nay thấy lá số của bạn hay nên xem thêm.
Đầu trang

nhatquang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số tanhoangsg - trang 1
Lá số này đúng là tốt xấu lẫn lộn, cần tự chủ và lựa chọn đúng cho hành động của mình, còn theo bạn xấu, người xấu làm việc không tốt thì hại người, hại mình. Đó là tính chất của lá số Tử - Phá tại mùi. Bản thân mình tính tình thẳng thắn, nhưng lại dễ ảnh hưởng của cái xấu trên đời. Nên chọn bạn mà chơi, xác định lối sống tích cực.
Tiền tài và công danh cũng lên xuống thất thường. Cung thê cũng không tốt nên không nên dính vào tình cảm nhiều, đặc biệt nơi làm việc. Cưới sớm thì không tránh nổi việc đổ vỡ.
Bạn cũng nghiên cứu lá số của mình, tôi cũng vài chia sẻ vậy thôi.
Phản hồi nhé.
Đầu trang

luckstar89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luckstar89 »

hihi, như này còn lâu mới tới lượt ^^
Đầu trang

Nguyễn Long
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Long »

Ai xem giúp mình với. mình cảm ơn rất nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

conyeume
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi conyeume »

Cho em xếp hàng với.

Hình ảnh
Đầu trang

theking
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi theking »

xem cho mình với
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nghichlicuocdoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nghichlicuocdoi »

Bạn ơi xem giúp lá số của mình với. Cám ơn bạn nhiều. :D
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tanhoangsg »

nhatquang đã viết:Lá số tanhoangsg - trang 1
Lá số này đúng là tốt xấu lẫn lộn, cần tự chủ và lựa chọn đúng cho hành động của mình, còn theo bạn xấu, người xấu làm việc không tốt thì hại người, hại mình. Đó là tính chất của lá số Tử - Phá tại mùi. Bản thân mình tính tình thẳng thắn, nhưng lại dễ ảnh hưởng của cái xấu trên đời. Nên chọn bạn mà chơi, xác định lối sống tích cực.
Tiền tài và công danh cũng lên xuống thất thường. Cung thê cũng không tốt nên không nên dính vào tình cảm nhiều, đặc biệt nơi làm việc. Cưới sớm thì không tránh nổi việc đổ vỡ.
Bạn cũng nghiên cứu lá số của mình, tôi cũng vài chia sẻ vậy thôi.
Phản hồi nhé.

Xin cảm ơn bác đã bỏ thời gian để luận giải
Mệnh trực phù thì tính tình e có thẳng thắn. Ls tử phá của e mệnh ăn vào Phá quân, dù ngộ địa không nhưng có quốc ấn, lại giáp xương khúc, đại vận phụ mẫu 12-21 vừa qua có thái dương chiếu + thái tuế kích hoạt nên bị gò bó rèn giũa ở gia đình mạnh, định hướng tư tưởng không theo chiều tiêu cực, từ bé đến lớn chưa hại người bao giờ - toàn bị người ta hại (chắc do vòng thái tuế âm long trực ).

Về cung thê thì e luôn quan niệm "yêu người mình sẽ cưới chứ ko cần phải cưới người mình yêu" nên chuyện tình cảm khá kĩ lưỡng. Cung thê e ko quan tâm lắm nên chưa nghiên cứu nhiều, bác cho e hỏi cách nào làm nó xấu vậy ?
Em thấy có Quang quý, Đào - hồng hỉ, tam đức. Không bị hung sát tinh xung phá

Nhờ bác luận hộ cung tài - bác cứ luận cung tài bạch ko có triệt : e nhức đầu cái vũ khúc hóa kị
Hóa kỵ cung tài là tốt nhưng cung tài cũng là cung thân, vậy hóa kỵ này tốt hay xấu
mệnh e ăn vào Sát-phá-tham, vậy thất sát có át được hóa kị do vũ khúc sinh ra ? Lại có 1 số người nó hóa kị - địa kiếp tự chế hóa lẫn nhau.

Em vẫn chưa hiểu rõ về tam hợp, xung chiếu, nhị hợp, lục hại nên muốn tản mạn vs bác 1 chút, nếu bác động ý thì gửi tin nhắn em, e sẽ kết bạn và cùng tìm hiểu về vấn đề này

xin cảm ơn bác lần nữa
Đầu trang

nhatquang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tanhoangsg,
Xem lá số thì xem bố cục .
* Cung tài của bạn Vũ Sat - phải tranh đấu để kiếm tiền, gặp triệt thì vào 10 giữ được 7.
Không Kiếp làm thu nhập không ổn định.
Hoá Kỵ hãm ở Mão mà ở cung tài người ta nói là thu nhập nguồn ám muội.
Đẩu quân ở tài là tâm luôn muồn chi tiêu tằn tiện, tiết kiệm trong chi tiêu. Nhưng hoàn cảnh không cho phép do triệt không, không kiếp nên có lại phải tiêu.
Lá số bạn Liêm Tham tại Hợi, nên chú ý, bước qua ranh giới chính tà là chịu thiệt thòi ngay.
* Cung Thê đối cung Liêm Tham nhưng Liêm Tham có tuần không án ngữ nên ảnh hưởng Phủ Tướng, có thể nói là lấy vợ về vợ nhàn nhã, phải có công ăn việc làm không dễ nhàn cư vi bất thiện, sinh thói hư. Đúng là vợ xinh đẹp, con nhà danh giá, vợ chồng tình nghĩa sâu đậm. Nhưng trước hợp sau không, nên lấy vợ muộn để hạn chế 2 đời vợ.
Phản hồi thắc mắc của bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”