Nhờ bạn shunshinesummer giúp mình

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
khép cửa phòng thu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ bạn shunshinesummer giúp mình

Gửi bài gửi bởi khép cửa phòng thu »

Chào bạn shunshinesummer,
Mình có 1 đứa cháu mới sinh ngày hôm qua, bố mẹ cháu bé muốn nhờ mình hỏi giúp cách đặt tên cho bé, mình thấy tứ trụ hay được dùng vào việc xem thiếu, khuyết hành nào mà đặt tên theo hành đó để bù đắp vào . Qua đây rất mong bạn xem giúp mình tứ trụ của cháu bé này và cho mình lời khuyên, nếu bạn am hiểu về cả cách đặt tên cho trẻ sao cho phù hợp thì xin tư vấn giúp đỡ mình. Rất cảm ơn bạn.
Mình post lá số tứ trụ của cháu bé :

Hình ảnh
Đầu trang

Sunshinesummer
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Nhờ bạn shunshinesummer giúp mình

Gửi bài gửi bởi Sunshinesummer »

Xin lỗi bạn, tuy mình xem tứ trụ nhưng thường mình rất thận trọng khi đặt tên cho các cháu bé, vì cái tên sẽ theo cả đời, mình không muốn xem khi chưa đủ trải nghiệm. Ngay cả cháu mình bố mẹ cháu nhờ chọn tên hộ mình cũng không làm được. Bạn thử nhờ người khác xem
Đầu trang

khép cửa phòng thu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

uhm, cảm ơn bạn, vậy bạn có thể chỉ giúp mình trong tứ trụ của cháu bé này bị khuyết/thiếu hành nào được ko ?
Đầu trang

Sunshinesummer
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nếu bạn có nhờ ai xem tứ trụ cho cháu bé cố gắng nhờ người ta phân tích thật kỹ vì đây không phải lá số dễ xem, nếu như họ không phân tích rõ ràng thì đừng vội nghe theo. Còn việc chọn hành thiếu để đặt tên cho cháu mặc dù không có gì chắc chắn rằng bạn theo lời mình nhưng nếu đúng thì không nói làm gì, còn nếu sai thì trách nhiệm như vậy mình không muốn gánh. Xin lỗi bạn vậy.
Đầu trang

Sunshinesummer
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhân đây tôi cũng xin nhắc một số anh em trên diễn đàn những người hay xem số dùm người khác như tôi. Thứ nhất, xem số phải thận trọng, nếu biết thì hãy nói, nói thì phải chắc, nếu không dễ tạo khẩu nghiệp mà chính mình phải mang. Thứ hai, khi xem để người xem quyết định các việc hệ trọng trong đời thì cần phải thận trọng gấp đôi, vì nếu cái mình xem làm người ta đi nhầm đường thì mình cũng bị gánh nghiệp dù ít dù nhiều. Thứ ba, khi xem luôn hướng tới mặt tích cực. làm thế nào để giúp người xem có phương hướng tốt và cách cải thiện được tình trạng của mình, tránh làm người được xem thấy bi quan và muốn buông xuôi sau khi xem số.

Với những trường hợp như của bạn chủ topic, mình khuyên nên sang mục tứ trụ mất phí hoặc đi tìm thầy xem tốt để xem. Bởi vì: 1. Khi bạn trả phí, đó là bạn thật sự nghiêm túc muốn xem, và bạn sẽ đánh giá nghiêm túc hơn phần giải số của thầy -> bạn sẽ sử dụng hiệu quả giải đáp đó. 2. Khi người xem cho bạn nhận phí, tự giác họ sẽ xem rất cẩn thận, cẩn thận hơn nhiều so với xem không phí và với tứ trụ kết quả thường là rất tỷ mỷ và chính xác, bởi vì nếu đã thu tiền của người mà xem cẩu thả dẫn đến sai số thì theo tôi nghĩ báo ứng rất nặng.

Cho nên thực chất tôi rất ủng hộ việc xem có trả phí bởi vì thầy khi đã quyết đinh lấy phí đấy là dám làm dám chiu, và sẽ có trách nhiệm cao với lời giải của mình, người đi xem cũng sẽ được một sự bảo hiểm rất lớn bởi chính phúc đức của người thầy xem cho đó.
Đầu trang

khép cửa phòng thu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cảm ơn bạn, mình hiện đang ko sống ở VN nên việc tìm thầy hay trả phí khó thực hiện. cảm ơn những lời khuyên của bạn, chúc bạn học thuật ngày một phát triển và nhiều thành tựu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”