Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khai Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Gửi bài gửi bởi Khai Tâm »

cohoinew đã viết:
Thế thì xem tính cách, tâm hồn, trình độ thì lấy Mệnh làm trọng còn tả hình dáng, hành động và nghề nghiệp thì lấy Thân làm trọng hả bác????
Về cơ bản khi khi phân định về tính cách của một con người bao giờ cũng nhìn Mệnh Tài Quan để xem tính cách trình độ (cả mặt ẩn và mặt lộ) ra sao, phối hợp với Thân Để xem khả năng Tự lực của người ấy đạt đến đâu. Kết hợp Mệnh Thân xem hình dáng và cái quan trọng là ăn vào sao nào, lấy sao đấy làm trọng, Phối hợp với nhóm sao của Vòng Thái Tuế để xem triệt để. Xem Nghề Nghiệp phải Kết hợp cung Ách, Cung Quan,cung Tài Bạch, Kết hợp với vòng Bác sỹ....và còn rất nhiều vấn đề khác đòi hỏi người học tử vi Phải có kiến thức cơ bản mới đi vào cụ thể được
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Theo em thì xem tính cách,suy nghĩ hình dáng thì chú trọng cung mệnh thân rùi mới đến di tài quan
Biểu hiện bên ngoài thì thì chú trọng di tài quan,còn mệnh thân chỉ là phụ
Đầu trang

Khai Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vampy đã viết:Theo em thì xem tính cách,suy nghĩ hình dáng thì chú trọng cung mệnh thân rùi mới đến di tài quan
Biểu hiện bên ngoài thì thì chú trọng di tài quan,còn mệnh thân chỉ là phụ
Vậy theo bạn thì Tính cách một con người khi dựa vào Mệnh Tài Quan thì mặt nào ẩn mặt nào lộ, Khi Thấy họ đi oto mặc quần áo đẹp thì đã đánh giá được họ giàu hay nghèo không, hay chỉ là đồ đi mượn
Đầu trang

Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Đây ạ :D
7.Chủ hiền khách hiểm quân tử oan khiên
Chính cung đa số là sao hiền (cát tinh), nhưng các cung hợp chiếu, đặc biệt là cung xung chiếu, đa số là sao hiểm (sát và bại tinh) ví như người quân tử bị hàm oan. Dù đắc cách cũng rất mong manh, dễ bị phá hỏng.
Áp dụng: Sao ở hai cung Mệnh và Thân đa số là cát tinh, nhưng sao ở các cung hợp chiếu –nhất là cung xung chiếu- đa số là sát, bại tinh xấu xa; nghĩa là nền tảng tốt mà hoàn cảnh bất thuận, dễ gặp xui xẻo, tai họa.

8. Chủ hiểm khách hiền tiểu nhân đắc chí
Chính cung đa số là sao hiểm (sát và bại tinh), nhưng các cung hợp chiếu, đặc biệt là cung xung chiếu, đa số là sao hiền (cát tinh), ví như kẻ tiểu nhân gặp cảnh đắc chí, dù căn bản chẳng ra gì vẫn dễ thành tựu.
Áp dụng: Sao ở hai cung Mệnh và Thân đa số là sát và bại tinh xấu xa, nhưng sao ở các cung hợp chiếu –nhất là cung xung chiếu- đa số là cát tinh, nghĩa là mình nền tảng xấu mà hoàn cảnh thuận lợi nên dễ thành công, lại hay đóng kịch là người tốt.
Đầu trang

Khai Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

:-O :-O :-O. Trong Thời gian sớm nhất Tôi sẽ viết một mục về Tử vi cơ bản và cách Tiếp cận, cho các bạn nào yêu thích tử vi tham khảo.
Đầu trang

thovasoccon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thovasoccon »

Nhờ chủ top xem giúp lá số này nhé! Cảm ơn bạn nhiều. Sozzy vì đã chen ngang 2 bạn Vampy và Khaitam. LS của mình có lấy được ví dụ j không, người một đằng thể hiện một nẻo đấy nhé, các bạn thử nhìn xem có ra không.kikiki

Hình ảnh
Đầu trang

Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Khai Tâm đã viết::-O :-O :-O. Trong Thời gian sớm nhất Tôi sẽ viết một mục về Tử vi cơ bản và cách Tiếp cận, cho các bạn nào yêu thích tử vi tham khảo.
Nhờ khai tâm huynh xem giúp lá số tiểu đệ :D
Hình ảnh
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

Khai Tâm đã viết::-O :-O :-O. Trong Thời gian sớm nhất Tôi sẽ viết một mục về Tử vi cơ bản và cách Tiếp cận, cho các bạn nào yêu thích tử vi tham khảo.

Cảm ơn Bac trước nhé. Học hỏi Lân nhau sẽ mau tiên bộ
Đầu trang

soinon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi soinon »

Hình ảnh
Em có thân cư phu , thấy bảo số nhờ chồng nhưng có người lại bảo lấy sớm thì khổ . Kính mong cả nhà xem hộ ạ
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

thovasoccon đã viết:Nhờ chủ top xem giúp lá số này nhé! Cảm ơn bạn nhiều. Sozzy vì đã chen ngang 2 bạn Vampy và Khaitam. LS của mình có lấy được ví dụ j không, người một đằng thể hiện một nẻo đấy nhé, các bạn thử nhìn xem có ra không.kikiki

Đúng là lá số này rất hay. Mênh vcd, thân cư Thiên di có nhật nguyệt tranh uy Được tuân án ngữ. Lại còn mênh thái tuế, thân tuệ phá. Đúng như bạn nói, người một đăng, thể hiên một nẻo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”