Số em tình duyên lận đận quá

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huonglun
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Số em tình duyên lận đận quá

Gửi bài gửi bởi huonglun »

Hihi ! trên diễn đàn này không ai biết ai mà em cũng e ngại , chứng tỏ em là người rất có lòng tự trọng, chị phục tánh này của em, chị tiếc là dongnh có cách mệnh như vậy - là người có tính cách của 1 người đàn ông khá là được, nhưng chị thấy hạnh phúc sau này của em có thể được nửa chừng thôi .Thôi thì , bây giờ mình nói điều này dongnh thử nghiệm tương lai sau này nhé : phải lấy vợ hợp mạng với mình, và vợ phải có đức người " xưa " khó kiếm , đó là nằm trong câu "tam tòng tứ đức" , và chỉ cần 1 mà thôi , đó là "tòng phu" ( ôi, khó quá so với thời bây giờ í ! ), nếu không , e dễ chia tay nửa chừng , chỉ có điều mình không biết chắc là nửa chừng ấy có hàn gắn lại hay không , và không biết chia tay vì lý do gì , nhưng mình thấy 1 phần có liên quan đến người thân í. Nhưng đây cũng chỉ đoán vậy thôi , đừng " ghét " mình nhé. 8->
Được cảm ơn bởi: dongnh
Đầu trang

dongnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dongnh »

Chẹp, cái đó e cũng có xem qua :-< nhưng xem chừng yêu một người như thế quả là quá khó đối với e. Cảm ơn chị đã chỉ giáo.
Tất nhiên là e ko ghét rồi :)).
Đầu trang

huonglun
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huonglun »

Nếu dongnh biết như vậy thì dễ nói hơn, mình phán luôn : có 2 đời vợ .Nhưng thời bây giờ chữ "nhiều vợ" không còn chính xác nữa! đôi khi 1 tình nhân, 1 vợ như nhau thôi. 8->
Đầu trang

dongnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dongnh »

Chẹp chẹp, cũng buồn nhỉ :-<. Cảm ơn chị nhiều nhé.
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi pandar bear »

Em sau này chắc đi lại nhiều mà toàn đi bằng máy bay với tên lửa :)), làm xếp to thì phải thế thôi ;)
Đầu trang

dongnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dongnh »

Đùa anh, đi tên lửa thì e làm phi công vũ trụ à. Anh Panda có thể chỉ cho em biết xem vận Đào Hồng Hỉ như thế nào không? Nếu theo như a nói lúc trước thì vận này vào năm 28 tuổi :-?.
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi pandar bear »

À, anh cũng mới biết xem sơ sơ thôi, lên đây cứ phán rồi cho bà con xác nhận thì cũng là cách mình tự xây dựng cơ sở dữ liệu để luận đoán mà ;)

Xem đại hạn thì xem trên lá số thì biết nó nằm ở cung nào, ví dụ như em năm nay 26 thì nhìn vào cung thê thiếp là thấy. Đại hạn sẽ an tử 26-35 ở cung này. Tiểu hạn thì có nhiều cách tính riêng anh thì thích cách tính sau: từ cung đại hạn là 26--> cung xung chiếu 27(quan lộc)--> lùi một cung ngược với vòng đại hạn(như ở lá số em là cung nộ bộc) 28 --> tính thuận về 29 (lại ở cung quan lộc) -> 30-35 ở các cung kế tiếp--> đến cung 35 thì trở về cung đại hạn. Lúc này ta có đại tiểu hạn trùng phùng.

Xem chuyện tình duyên thì dựa vào tiểu hạn đại hạn có Đào Hồng Hỉ thì dễ tới hôn nhân
Đầu trang

dongnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dongnh »

28 tuổi lấy vợ, deadline đã gần kề :)).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”