AI THÂN CƯ PHU WELCOM!!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dangtaman
Chính thức
Chính thức

TL: AI THÂN CƯ PHU WELCOM!!!!

Gửi bài gửi bởi dangtaman »

sorry thanhhuong nhá !...hi hihi.... hoá ra mình nhầm.... Thật tình mình không rành internet lắm ! Mò lâu lắm mới đưa được lá số lên mà con đưa lộn nữa. Bạn đừng cười mình nha !...hi hihi.... chúc bạn vui và coi cho mình nhé... Đừng giận nghen ,,,, hun nè,,,, muahhhzzzzzz
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
JenC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi JenC »

nt1991 đã viết: lá số

Em cảm ơn JenC nhiều lắm ạh. Em có dự định sẽ đi du học nhưng hiện tại không thuận lợi, JenC xem giúp em khi nào đi được không ạh?
Sớm nhất là năm sau. Muộn nhất là 4 năm nữa.
Được cảm ơn bởi: nt1991
Đầu trang

halan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi halan »

Nhờ các bác xem giúp cung phu, thân cư phu có khi nào không có chồng không? xem giúp cung quan mình trong năm nay có đổi công việc không? Cám ơn
Hình ảnh
Đầu trang

JenC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi JenC »

cakiem đã viết:Em xin bổ sung thông tin, lá số đã gửi ở trang 01 và vẫn chờ cao thủ Diễm Mỹ et. al. luận giúp.

Một số thông tin sơ bộ về bản thân:
Gia đình theo đạo, có 8 ace, đương số là thứ 6. Nét mặt ưa nhìn, phúc hậu nhưng khi không cười thì buồn (chắc có Tang môn ở mệnh), trẻ (giờ đã 33 rồi) thì xinh, có nhiều anh theo nhưng vẫn chưa ra đâu vào đâu. Cách đây 5 năm chia tay người yêu thứ 2 vì không thống nhất được vụ cưới xin. Giờ vẫn nhiều anh theo nhưng chẳng thích ai, chỉ thích và yêu 1 người đã có gia đình (thế mới oái oăm). Học báo chí nhưng bgio không làm về báo chí. Gặp rất nhiều thị phi, đặc biệt về chuyện tình cảm. Năm 2002 suýt bị oto đâm. Sức khoẻ bây giờ bình thường. Hồi nhỏ rất quặt quẹo, tưởng không sống nổi quá 5, đây là 1 điều kì diệu vì tự nhiên khoẻ không cần thuốc. Tính tình đặc biệt dễ chịu và cực kỳ nhẫn nhịn, ra ngoài hay được mọi người (đặc biệt các anh) giúp.

Xin luận giúp vì có người nói không lấy được chồng. Có người nói là lấy chồng nhưng rất khổ tâm. Vậy rốt cục ra sao nhỉ?

3 đại hạn trước VCD nên long đong, ĐH 23-32 vừa qua Riêu Y Hoa Cái Hỉ Thần chứng tỏ nhân duyên có đến nhưng lỡ dở hêt là do Hoả Linh Kình Không Kiếp Thiên Hình Bạch Hổ nó phá. Bđầu từ năm nay (33t) bước sang đại hạn mới nhất định duyên sẽ tới và sẽ đến đc chung kết :D.

Mệnh ôm đủ bộ Cô Quả Đẩu quân thì lấy muộn hơn bt là đúng số. Ngoài ra cũng góp phần làm bớt cái long đong của cung Phu kia.

Với kungfu này, đương số nên xác địh trc tih thần sẽ có 1 cuộc sống ja đìh k mấy êm ấm. Anh chồng nam tính, bản lĩnh, hay phiêu lưu, rày đây mai đó lắm, hiếm khi ở nhà chăm sóc vợ con. Tính tình hung hăng như hổ báo. Đương số sẽ phải nhẫn nhịn nhiều.
Tuy nhiên, bù lại con cái cực kì hiếu thảo, giỏi giang. Về già cuộc sống êm ấm nở mày nở mặt cũng vì con. :x
Được cảm ơn bởi: cakiem
Đầu trang

thanhhuong_21612
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhhuong_21612 »

Jen ơi nhanh nhẹn quá đới
nghỉ đi học đê em, tối chị canh quán cho:X
Đầu trang

JenC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi JenC »

thanhhuong_21612 đã viết: Lá số Tâm An
Chào anh, em k biết về tử vi mấy đâu, nhưng cũng vẽ qua vài dòng về lá số anh

Của anh Cục sinh Mệnh cũng tốt đẹp mà. Tử vi MD ở ngọ là ng thông minh, uy nghi
nhưng cự môn hãm địa thì lại chỉ anh khá là hay nhầm lẫn, hay cũng là ăn nói vụng về
Mệnh thân đồng cung là người lúc nào cũng làm chủ được mình, hay tự giải quyết lấy khó khăn.
Thiên đồng, cự môn ở mệnh thì chắc vóc dáng nở nang nhưng hơi thấp, mặt đầy đặn, mắt lộ. Tuy nhiên anh lại là người không chắc chắn, chóng chán, ít bạn bè, thường xa quê hương đi bôn ba, hay mắc thị phi. Nói chung là không thuận. .Nếu đi buôn thì sẽ tốt hơn
Nhưng may mắn anh có cung mệnh tốt, họ hàng quí hiển, có uy quyền. chắc sẽ nâng các cung xấu kia lên, còn lên tn thì phải nhờ cao nhân rùi. Chắc Jen xem cái lá số này giỏi đấy, Jen cũng mệnh thân đồng cung thì phải:D

Jen ơi vào xem cho anh í, chị phán sai chỗ nào em sửa ngay nhé, k lại nhầm thì chít:D
Chị Hương à, nếu sao Tử vi k nằm ở vị trí liên quan đến Mệnh Thân thì k luận ra đương số đc đâu nha.

Cục sinh Mệnh, Âm dương thuận lý là 2 yếu tố quan trọng quyết định cuộc đời có thuận buồm xuôi gió hay k. Nay bạn đc cả 2 thì hẳn cuộc sống k đến mức quá bi đát đc rồi :D.

Mệnh Thân đồng cung tại Sửu gặp Tuần Triệt thì thật khó mà thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn trong đời. Thôi thì hãy vui vẻ chấp nhận số phận như 1 điều tất-lẽ-và-dĩ-ngẫu ;) >:D<

Đồng Cự tại mệnh, thêm Kình dương nữa thì vóc ng dong dỏng, xương nhỏ, nhiều thịt, da trắg răng k đc đều đẹp cho lắm. Mặt mũi khá xinh (Thai Toạ Hoa Cái Hỉ Thần Quang Quí), nhưng lúc nào cũng hơi buồn buồn (Tang Môn). Vẻ ngoài yểu điệu thục nữ nhưng người này có nghị lực sống khá phi thườg, đặt vào hoàn cảnh khó khăn mới thể hiện là 1 ng cực kì nhạy bén, giỏi xoay sở.

Phúc đức đẹp, có Thiên Khôi Quang Quý Hoá Khoa thì luôn được thần linh che chở. Cưới đuợc anh chồng giỏi giang, hiền lành tử tế. Có lẽ sau khi lấy chồng cuộc sống sẽ có phần thoải mái hơn :)
Đầu trang

JenC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi JenC »

Còn BT94 và (Cô gái)Hà Lan nữa. Hẹn lúc khác vậy nhé :-h

E đi đâm đầu vào đống công thức hoá học đây ....zZZZzz
Đầu trang

life_life
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi life_life »

diem my đã viết:@life_life: có phải lúc chị sinh ra bố ko có bên cạnh,người ốm đau suốt,và chị sịnh gần chùa chăng? khi sinh ở nơi xa ko ở nơi quê quán? em cần 1 số thông tin :D

Ui, giờ chị mới onl và đọc được tin nhắn của Diemmy nè.

Trời ơi, đúng là bái phục em thiệt.

- Đúng là chị cũng đau ốm suốt à, nhưng là mấy bệnh lặt vặt thôi, dạo sau này vì thất tình nên cái bao tử mới có vấn đề trầm trọng :)

- Đúng là lúc chị sinh thì không có bố bên cạnh, vì mẹ chị giận bố bỏ về thăm bà ngoại, không hiểu thế nào mà chị lại chui tọt ra dòm đời luôn, hì, ngoài dự kiến của bố mẹ.

- Cũng ko biết lúc chị sinh ra có gần chùa ko nữa, cái này ko có nghe kể, nhưng hồi nhỏ mẹ chị có dẫn chị từ Sài Gòn về chùa ở quê (cách nhà ngoại khỏang 15km) để qui y (cũng hơi thắc mắc là sao mẹ ko để chị qui y ở SG cho tiện, chắc là cũng có duyên gì đó).

Em đoán mấy việc đó đúng rồi.

Chị mô tả thêm 1 ít về bản thân nha:

- Có anh em dị bào (bởi vậy nên có thành kiến ghét mấy ông đào hoa lăng nhăng lắm lắm luôn). Mà chị cũng đang nghi ngờ sau này lấy phải ông chồng có tính đó.

- Không nói chuyện với bố từ năm học lớp 12. Chắc một tháng không nói quá chục câu.

- Học giỏi, đang học cao học, nhưng công việc thì chán, bị ghen ghét và nói xấu, nói chung là bị đì nên chán lắm, mình làm tốt làm nhiều mà ko được công nhận, lương thì thấp. Hic. Chị đang muốn đổi nghề đây, em xem giùm chị đổi nghề được ko nha :)

- Tình cảm lận đận lắm. Mấy phen thất tình thê thảm lắm, toàn là người ta cua mình trước, đến khi mình đồng ý quen thì 1 thời gian là có chuyện, và phát hiện người ta lừa dối mình nên chia tay. Buồn ghê gớm, có lần phải nhập viện. Cũng có người thật lòng, đã tính chuyện nghiêm túc, người lớn 2 bên gặp nhau nói chuỵên rồi, mà tự nhiên mẹ chị ko đồng ý rồi 1 thời gian sau chị với người đó cũng có chuyện và chia tay.

Nói chung thấy tình cảm lận đận ghê gớm.

Không biết sau này có chồng rồi thì chị có được chồng yêu thương và lo lắng cho không nữa, hay cũng lại sầu khổ vì chồng hả em ?

- Ve dien mao nha: cao 1m55, nguoi gay gay, da tuong doi trang.

Em Diemmy phan gium chi nha :) Chi rat mong tin em do :)
Đầu trang

bui_tran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bui_tran »

HIHI
BUI_TRAN THÂN CƯ THÊ , CHO BUI_TRAN THAM GIA LUN NHA
Đầu trang

life_life
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi life_life »

JenC đã viết:Còn BT94 và (Cô gái)Hà Lan nữa. Hẹn lúc khác vậy nhé :-h

E đi đâm đầu vào đống công thức hoá học đây ....zZZZzz

Em JenC đang học lớp 12 hả, năm nay có thi tốt nghiệp HÓa đó. Hic. Chị cũng đang khổ sở vì dzụ đó đây :((
Chị vẫn dõi theo diễn đàn, và ko bỏ sót mấy phần luận tử vi của em với thanhhuong và Diemmy. Hì, chị cũgn đang lọ mọ tìm hiểu, nên chỉ có ngồi ngòai đọc phần luận của tụi em và học hỏi kinh nghiệm thôi, chưa dám có ý kiến ý cò gì hết :D
Mọi người luận lá số ở diễn đàn đi, híc, em với thanhhuong mà luận ở yahoo thì chị ko học hỏi được :((

Khuya rồi, chị chúc mọi người ngủ ngon nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”