Cho mình hỏi thế nào là Nhật Nguyệt chiếu hư không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuonglan62
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cho mình hỏi thế nào là Nhật Nguyệt chiếu hư không?

Gửi bài gửi bởi phuonglan62 »

1 cung vô chính diệu được Thái Dương (M/V) và Thái Âm (M/V) hợp chiếu thì được gọi là Nhật Nguyệt chiếu hư không phải không?

Còn 1 cung vô chính diệu chỉ được 1 trong 2 : Thái Dương hoặc Thái Âm sáng chiếu có được gọi là chiếu hư không không?Nếu không thì có tốt như Nhật nguyệt chiếu hư không không?

1 cung vô chính diệu được Thái Dương sáng xung chiếu, Thái Âm sáng hợp chiếu có được gọi là chiếu hư không không? Nếu ko phải thì có tốt như Nhật Nguyệt chiếu hư không không?

Mong các bác giải đáp dùm
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
AnhHùng_ThờiLoạn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Cho mình hỏi thế nào là Nhật Nguyệt chiếu hư không?

Gửi bài gửi bởi AnhHùng_ThờiLoạn »

Lá Số đâu phonglan 62 tuổi ơi - Trả lời câu hỏi này chắc có anh Thiên Không làm được - 62 tuổi phải có ví dụ cụ thể chứ
Đầu trang

phuonglan62
Mới gia nhập
Mới gia nhập

62 là sinh năm 1962 bác ơi, 62 tuổi tổn thọ . Mình thích xem số tử vi nên rảnh rỗi lên đây xem như một thú vui thôi mà.

Tại thấy lá số của 1 bạn trên này post mấy ngày trước, mình và mấy người bạn tranh luận xem : Thân- Phúc Đức và Quan Lộc của lá số bạn này có phải là Nhật Nguyệt chiêu hư không không. Vì Nhật nguyệt chiếu hư không rất tốt, mình nghĩ bạn này lá số rất tốt, mấy người bạn của mình thì bảo ko phải.

Link Gốc: https://lyso.vn/viewtopic.php?f=34&t=8032" target="_blank

Ý kiến của mình là :

Mệnh vô chính diệu có Thái Âm xung chiếu, Thái Dương hợp chiếu, cả 2 đều sáng, rất tốt , là người thông minh .

Phúc Vô chính diệu được Thái Dương xung chiếu, Thái Âm hợp chiếu , có Hỏa - Linh - Thiên Hư (có năng lực tâm linh, người âm trong họ trợ giúp) là rất tốt .

Quan Lộc của bạn này có Hóa Quyền xung chiếu, Thái Dương sáng hợp chiếu, lại có Tuần hút nên rất tốt.

Các bạn mình bảo : Mệnh vô chính diệu, Thân- Phúc vô chính diệu, tất cả đều không tốt
Hình ảnh

Mong các bác bình giải dùm cho, để mình tranh luận với mấy người bạn
Đầu trang

AnhHùng_ThờiLoạn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Cháu xin lỗi bác ! Cháu nghĩ bạn nào đó hi hi... cháu xin được trả lời đúng câu bác hỏi - theo ý bác

vâng Mệnh thì được Thái Dương hợp chiếu ( Dần Ngọ Tuất ) và Thái Âm xung chiếu rồi ạ.

Thứ nhất : bác hỏi là hỏi về cung Thân - cũng có nghĩa la Thân cư Phúc Đức nằm ở đây (cháu xin nói rõ vì Thân tại Thân)

Tại vị trí này thì cung Thân được cả Thái Dương và Thái Âm chiếu về bác ạ. Thái Dương xung chiếu và Thái Âm hợp chiếu ( Thân - Tí - Thìn )

Thứ 2: bác hỏi về cung Quan Lộc - thì tại vị trí này cung Quan Lộc chỉ có Thái Dương hợp chiếu ( Dần - Ngọ - Tuất )

Thứ 3: hết ạ ! ^:)^ (Chiếu vào hư không cháu chưa học nên cháu không biết)
Đầu trang

phuonglan62
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cứ nghĩ trên này nhiều người đứng tuổi, khéo hơn cả tuổi bác ấy , hóa ra cũng nhiều người trẻ thích xem số nhỉ .

Mới được giới thiệu diễn đàn này mấy hôm, vào thấy nhiều lá số quá nên thích xem
Đầu trang

AnhHùng_ThờiLoạn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

phuonglan62 đã viết:Cứ nghĩ trên này nhiều người đứng tuổi, khéo hơn cả tuổi bác ấy , hóa ra cũng nhiều người trẻ thích xem số nhỉ .

Mới được giới thiệu diễn đàn này mấy hôm, vào thấy nhiều lá số quá nên thích xem

Bác có thể xem hộ cháu được không ạ ?!
Đầu trang

kecatco
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kecatco »

Cung nào được nhật nguyệt sáng chiếu thì thêm sáng, có nghĩa là may mắng, như ý, tốt đẹp (tăng phúc), trời ưu đãi, chúng thời gặp vận tốt.

Nhưng, phải xem cung đó có gì nữa, cho dù chúng thời cơ, mà không làm đúng cách hay không làm thì chỉ đúng nhình. Cái gì gọi là hư không ?

Nhật nguyệt quan trộng làm cho những sao phúc và khoa thêm sáng, chứ không giúp gì sát tinh, chỉ khi nhật nguyệt đen thì giúp sát tinh thêm đen. Theo lá số trên thì không hay, mệnh thân gặp sát tinh VCD bị sát tinh ăn. Không có cứu giúp gì. Số tuy có tiền nhưng phải bị sát tinh ăn. Thì phải giảm thọ nhiều. Không sương làm sao sóng lâu, cho dù có tiền thì cũng vậy. Láy đâu sương ? nhật nguyệt ? không, chỉ là hư hư không không, cho những ai số giảm thọ. Nằm ngó vào xã hội tốt đẹp, nhưng mình tháy người ta quá tốt, thì mình sao lại không bằng ? bời mình chỉ nhình ra ngoài, đó không thuộc về mình.

Đó là hư ảo, là hư hư không không. Quá sáng mà không phải là mệnh hay thân thì của ai ?
Đầu trang

AnhHùng_ThờiLoạn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

kecatco đã viết:Cung nào được nhật nguyệt sáng chiếu thì thêm sáng, có nghĩa là may mắng, như ý, tốt đẹp (tăng phúc), trời ưu đãi, chúng thời gặp vận tốt.

Nhưng, phải xem cung đó có gì nữa, cho dù chúng thời cơ, mà không làm đúng cách hay không làm thì chỉ đúng nhình. Cái gì gọi là hư không ?

Nhật nguyệt quan trộng làm cho những sao phúc và khoa thêm sáng, chứ không giúp gì sát tinh, chỉ khi nhật nguyệt đen thì giúp sát tinh thêm đen. Theo lá số trên thì không hay, mệnh thân gặp sát tinh VCD bị sát tinh ăn. Không có cứu giúp gì. Số tuy có tiền nhưng phải bị sát tinh ăn. Thì phải giảm thọ nhiều. Không sương làm sao sóng lâu, cho dù có tiền thì cũng vậy. Láy đâu sương ? nhật nguyệt ? không, chỉ là hư hư không không, cho những ai số giảm thọ. Nằm ngó vào xã hội tốt đẹp, nhưng mình tháy người ta quá tốt, thì mình sao lại không bằng ? bời mình chỉ nhình ra ngoài, đó không thuộc về mình.

Đó là hư ảo, là hư hư không không. Quá sáng mà không phải là mệnh hay thân thì của ai ?

Chả nhẽ học được cái hư ảo sao?
Đầu trang

wto
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi wto »

nhật ở dần, tầm 3-5h sáng thì chắc gì mặt trời đã mọc, gặp đại hao nữa thì âm khí nhiều hơn dương che hết cả trời xanh, làm mất hết cả ánh sáng của thái dương, nó là cách hao dương khí , chiếu vào phúc đức cũng luận vậy
hoả linh hãm địa, tâm linh thật đấy nhưng cách này là tâm linh đi xuống, tà ma ngoại đạo hoài ;)
Đầu trang

yoh_nguyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi yoh_nguyen »

lá số bạn em cũng tương tự như vậy nhờ các Bác , anh, chị xem giúp
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”