Chào các bạn có Mệnh Thiên Đồng cư Mão

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
lys
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chào các bạn có Mệnh Thiên Đồng cư Mão

Gửi bài gửi bởi lys »

Chào cả nhà,
Tớ mở topic này ở đây với mục đích tập hợp những bạn có mệnh là Thiên Đồng tại Mão. Tớ đang đã tìm đọc nhưng chưa được nhiều bài viết về Thiên Đồng Mão, (đang chờ thầy Tuệ viết tiếp, nhưng dạo này thầy đang đi ctac hay sao ý).
Theo như kinh nghiệm của các bậc tiền bối thì hội Thiên Đồng thường có khả năng lĩnh hội mấy môn này, nên tớ mong chúng ta sẽ cùng nhau tự nghiệm lý, tìm những điểm chung cho Thiên đồng cư mão.
Để xem với lá số có cấu trúc giống nhau như thế thì cuộc đời chúng ta khác nhau nhiều không?
Rất mong được các bạn ủng hộ.
Thanks!
Đầu trang

hoang duy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Chào các bạn có Mệnh Thiên Đồng cư Mão

Gửi bài gửi bởi hoang duy »

mình cũng thiên đồng cư mão nè :D
Đầu trang

maxevans05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi maxevans05 »

các bạn post lá số lên xem mọi người cùng chiêm nghiệm :-?
Đầu trang

hoang duy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

đây là lá số của mình :D
https://lyso.vn/lasotuvi/1T2G0HG9.jpg" target="_blank[/IMG]
Đầu trang

maxevans05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn có thể cho thêm vài thông tin như cá tính hay những điểm quan trọng cuộc đời đã qua để nghiệm lý được không?
Bạn nữ giới, mệnh kim, nên sẽ ăn nhiều thiên đồng là hành thủy. Mệnh thiên đồng hội xương khúc, thai tọa, đào hồng, nên có vẻ là người phụ nữ có nhan sắc và điệu đà, thích chải chuốt và là người có sức hút với người khác giới. Tuy nhiên mệnh hội cô quả, nên cũng hay cảm thấy cô đơn. Có vẻ là người đỏng đảnh và cũng hay thay đổi. Cung thân phúc đức, sao thái dương, nên bạn có thể là người khá thích thể hiện, tự tin và nhiều khi có phần tự tin thái quá.
Cung phụ thân có vũ khúc hóa kị, địa không, nên có phần không hòa hợp với cha mẹ. Tuy nhiên cha mẹ thành đạt và giúp đỡ bạn nhiều: hội khoa quyền, tứ linh. Bạn có cung phu thê đẹp. Thiên lương, nhật nguyệt sáng chiếu, hội tam minh, hóa lộc; chồng hơn bạn 1-2 tuổi hoặc bằng, chồng cũng là người có sức hút với nữ giới, nhưng hiền lành, thông thái. Bạn thân cư phúc đức, lại là thái dương, nên có vẻ sẽ là con gái trưởng, hoặc tương lai là dâu trưởng.
Năm nay của bạn tốt: hội nhiều hóa diệu, nên làm kinh doanh, kiếm tiền, hay thi cử đều thành công. Cung tài bạch bạn cự môn gặp tuần, có lộc tồn nên kiếm tiền bằng lời nói, PR, marketing, hay các ngành nghệ thuât, luật... thì sẽ hợp cách.
Bạn kiểm chứng lại nhé ;).
Đầu trang

hoang duy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

:D đúng vậy ban a mình là con trưởng, nhưng đoạt trưởng, còn tính cách mình thì hơi nhát chứ ko được tự tin lắm :( mình có ít bạn bè và bạn bè thì cũng hay bắt nạt và vượt mình, ko biết có phải do cung nô của mình có cách tử phủ vũ tướng không bạn?
Đầu trang

maxevans05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nếu bạn nhát thì đúng là bạn ăn nhiều thiên đồng hơn thái dương rồi. Cung nô bộc của bạn tử phủ, lại hội khoa quyền, kị, thái tuế nên bạn bè quanh mình, xã hội giỏi hơn và thành đạt hơn. Tuy nhiên, cung thân bạn, thái dương nhị hợp với cung nô bộc, nên bạn sẽ được bạn bè giúp đỡ trong công việc.

Bạn ăn thiên đồng, thái âm thì hay thay đổi lắm, và chảnh :-?, thiên đồng canh cải vô thường. Mà có vẻ bạn cũng hợp với các môn huyền học, tâm linh.
Cung thân thái dương, hỏa linh, lại tại cung tị nhiều hỏa, nên hay đau đầu, suy nghĩ nhiều, suy nhược thần kinh.
Được cái bạn có cung phu tốt ;).

Năm rồi của bạn thế nào? mình đoán là khá xuôn xẻ. Năm vừa rồi gặp thiên lương, quang quý, hóa lộc tại thiên bàn, nên mọi việc khó khăn đều được giải quyết. Về ngũ hành cũng thuận, vào cung thổ, thiên lương thổ sinh bản mệnh kim. Năm nay cũng là năm tốt của bạn: hội khoa quyền thiên bàn + gặp lưu khoa quyền lộc của năm giáp. Nên là năm có nhiều thay đổi tốt. Có điều, nên cẩn thận các việc luật pháp, liêm trinh, không kiếp, hóa kị, mà cung thân có thiên hình nên thận trọng.

Bạn học ở đâu và định làm về gì?
Đầu trang

hoang duy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hihi :D tks bạn ^^ mình đang học ở hà nội , học ngành du lịch khách sạn bạn ạ :D
Năm ngoái về công việc học hành thì suôn sẻ còn chuyện tình cảm thì chán b ạ :( bị ng khác lừa dối :(( không biết mình gặp sao gì nên bị vậy nữa :( Mong là năm nay sẽ tốt hơn ^^
Đầu trang

maxevans05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

năm vừa rồi có phục binh cung mệnh, hoả linh chiếu (toàn sao hoả, khắc mệnh kim của bạn), hội đào hồng, nên có thể gặp trục trặc tình cảm. Nhưng có nhật nguyệt sáng chiếu, tam minh đào hồng hỉ, hoá lộc, nên mình tin là sau cơn mưa trời lại sáng; bỏ người này đi sẽ có tình khác tốt đẹp hơn ;). Có điều mệnh thiên đồng cũng trẻ con hay thay đổi, nên bạn quyết liệt mạnh mẽ hơn thì cuộc đời sẽ được thành đạt hơn ;).
Đầu trang

hoang duy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mình cũng mong vậy :) b ơi b có thể coi giúp mình xem mình có thể ra nc ngoài trong 1 2 năm tới ko bạn? :D cam on ban nhé :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”