Ai giúp em với????

Gửi lời tri ân, thư ngỏ và đóng góp ý kiến về diễn đàn
Trả lời bài viết
linhtinhbv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ai giúp em với????

Gửi bài gửi bởi linhtinhbv »

EM sinh ngày 3/2/1987 (6/1/Đinh Mão) vậy em sinh năm ĐInh Mão hay Bính Dần??? vì em đọc trong 1 số sách thì nói rằng nếu sinh từ 5/2/1987 trở về trước thì tính năm sinh là Bính Dần! ai giúp em với! em đội ơn lắm lắm!:(( :(( :((
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nncuong
Sáng lập
Sáng lập

TL: Ai giúp em với????

Gửi bài gửi bởi nncuong »

linhtinhbv đã viết:EM sinh ngày 3/2/1987 (6/1/Đinh Mão) vậy em sinh năm ĐInh Mão hay Bính Dần??? vì em đọc trong 1 số sách thì nói rằng nếu sinh từ 5/2/1987 trở về trước thì tính năm sinh là Bính Dần! ai giúp em với! em đội ơn lắm lắm!:(( :(( :((
Sách mà bạn đọc lấy mốc 5/2 tức là lấy theo tiết khí để định năm, tháng. Nguyên tắc này chỉ áp dụng cho môn tứ trụ. Người ta không gọi là sinh năm Bính Dần, mà nói là trụ năm là Bính Dần.
Đầu trang

linhtinhbv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Ai giúp em với????

Gửi bài gửi bởi linhtinhbv »

nncuong đã viết:
linhtinhbv đã viết:EM sinh ngày 3/2/1987 (6/1/Đinh Mão) vậy em sinh năm ĐInh Mão hay Bính Dần??? vì em đọc trong 1 số sách thì nói rằng nếu sinh từ 5/2/1987 trở về trước thì tính năm sinh là Bính Dần! ai giúp em với! em đội ơn lắm lắm!:(( :(( :((

Sách mà bạn đọc lấy mốc 5/2 tức là lấy theo tiết khí để định năm, tháng. Nguyên tắc này chỉ áp dụng cho môn tứ trụ. Người ta không gọi là sinh năm Bính Dần, mà nói là trụ năm là Bính Dần.

uh, cam on anh nhiu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư ngỏ - Ý kiến”