Post xong ko thấy bài đâu để post tiếp?

Gửi lời tri ân, thư ngỏ và đóng góp ý kiến về diễn đàn
Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Post xong ko thấy bài đâu để post tiếp?

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

:D thế là sao hả admin? :|
Đầu trang

Admin
Ban quản lý
Ban quản lý

TL: Post xong ko thấy bài đâu để post tiếp?

Gửi bài gửi bởi Admin »

HoangHa đã viết::D thế là sao hả admin? :|
Khu vực Kiến thức cơ bảnNghiên cứu học thuật là cần ban quản lý diễn đàn kiểm duyệt bài viết trước khi hiển thị. Khu vực này mang tính chất tư liệu và nghiên cứu, không dành cho việc trao đổi hỏi đáp. Chỉ có khu vực Tư vấn trao đổi mới có thể đăng bài tự do.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Admin đã viết:
HoangHa đã viết::D thế là sao hả admin? :|
Khu vực Kiến thức cơ bảnNghiên cứu học thuật là cần ban quản lý diễn đàn kiểm duyệt bài viết trước khi hiển thị. Khu vực này mang tính chất tư liệu và nghiên cứu, không dành cho việc trao đổi hỏi đáp. Chỉ có khu vực Tư vấn trao đổi mới có thể đăng bài tự do.
Vậy là cứ mỗi lần gửi bài, hoặc phải gửi 1 bài thật dài, có khi bị limit về số lượng từ,
hoặc phải đợi dài cổ cho mấy bác kia duyệt @-) để được viết tiếp khi chủ đề có nhiều bài liên quan và bản thân thành viên muốn gửi tách ra (nhưng cùng lúc) vì mục đích muốn nội dung rõ ràng.

Nếu admin nói rằng ko cho thành viên post bài tự do => họ post thì admin vẫn phải kiểm duyệt đó thôi, thà rằng cứ để post tự do rồi từ từ mà mod move topic ra, thời gian quản lý như nhau đó thôi. Và đỡ cản trở người viết bài.

Chủ đề Hoàng tạo xong cũng mất tiêu, chắc ban quản trị ko coi đó là chủ đề nghiên cứu!

Quản lý như vậy nghe hơi phản cảm :D vô hình chung làm chậm tiến độ phát triển của một topic :D, như Hoàng, và cũng như nhiều người, toàn tranh thủ thời gian rảnh rồi vào trao đổi học hỏi, nhưng vào ko gửi đc, gửi xong đợi dài cổ để được duyệt, người khác muốn bình luận bài Hoàng cũng còn đợi mệt @-)
Đầu trang

Admin
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi Admin »

HoangHa đã viết: Vậy là cứ mỗi lần gửi bài, hoặc phải gửi 1 bài thật dài, có khi bị limit về số lượng từ,
hoặc phải đợi dài cổ cho mấy bác kia duyệt @-) để được viết tiếp khi chủ đề có nhiều bài liên quan và bản thân thành viên muốn gửi tách ra (nhưng cùng lúc) vì mục đích muốn nội dung rõ ràng.

Nếu admin nói rằng ko cho thành viên post bài tự do => họ post thì admin vẫn phải kiểm duyệt đó thôi, thà rằng cứ để post tự do rồi từ từ mà mod move topic ra, thời gian quản lý như nhau đó thôi. Và đỡ cản trở người viết bài.

Chủ đề Hoàng tạo xong cũng mất tiêu, chắc ban quản trị ko coi đó là chủ đề nghiên cứu!

Quản lý như vậy nghe hơi phản cảm :D vô hình chung làm chậm tiến độ phát triển của một topic :D, như Hoàng, và cũng như nhiều người, toàn tranh thủ thời gian rảnh rồi vào trao đổi học hỏi, nhưng vào ko gửi đc, gửi xong đợi dài cổ để được duyệt, người khác muốn bình luận bài Hoàng cũng còn đợi mệt @-)
Hiện diễn đàn mới lập, còn nhiều việc phải làm nên chưa thể kích hoạt tất cả các chức năng được, mong bạn thông cảm. Bài viết của bạn đã được kích hoạt và trả lời.

Để tránh những mâu thuẫn không cần thiết mà hầu hết các diễn đàn hay mắc phải khi tranh luận về học thuật, nên chúng tôi tạm thời kiểm duyệt bài ở khu vực Kiến thức cơ bảnNghiên cứu học thuật. Tuy nhiên việc duyệt bài chỉ áp dụng với thành viên mới, thành viên chính thức có số bài viết lớn hơn 5 sẽ không phải chờ duyệt bài trong khu vực này nữa. Điều này cũng có thể hiểu là các khu vực này dành cho các thành viên có số bài lớn hơn 5 trở lên. Số lượng bài viết tối thiểu này có thể được thay đổi trong thời gian tới.

Hiện tại, các bạn có thể viết bài tự do trong mục Tư vấn, trao đổiDành cho thành viên. Ban quản lý sẽ tự di chuyển bài viết vào khu vực trên nếu phù hợp.

Tóm lại là việc tạm thời chưa kích hoạt hết chức năng là do năng lực quản lý chưa đủ :D chứ không phải là muốn hạn chế khả năng đóng góp của các bạn.

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, chúng tôi sẽ hoàn thiện diễn đàn trong thời gian sớm nhất.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Admin đã viết: Tóm lại là việc tạm thời chưa kích hoạt hết chức năng là do năng lực quản lý chưa đủ :D chứ không phải là muốn hạn chế khả năng đóng góp của các bạn.
admin nói thế Hoàng thấy có mâu thuẫn, admin kêu không đủ năng lực quản lý, nhưng trong khi bài viết thì bị thẩm định trước khi publish => phải đủ năng lực chứ :D sao lại không được nhỉ! vậy công thẩm định bài viết rồi cho publish bộ nhàn hơn chắc?

admin đặt mình vào người tham gia sinh hoạt, thấy bài viết của mình viết lên xong chả thấy, đợi cho đến vài hôm :-S , rồi nội dung cũng bị super soi admin thấy thế nào?

Ấy là chưa kể đến tình trạng "bản quyền" bài viết, giả như admin viết bài xong, sau đó bài chìm nghỉm, vì cá nhân nào đó vì mưu lợi cá nhân đem bài đó đi làm của mình, ko publish nữa thì sao? hoặc đem edit làm cho nó méo mó đi so với nguyên văn thì sao há chẳng phải thị phi nhiều à? @-) làm thế thì thấy ko yên tâm trong sinh hoạt là điều chắc chắn!

Nói chung hoặc cấm tiệt ko cho post ở zone đó nữa, hoặc cho thì cho hẳn đủ luôn, chứ thế này Hoàng thấy mập mờ :D

Hoàng chỉ có vài lời thế thôi.
Đầu trang

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Gửi bài gửi bởi nncuong »

HoangHa đã viết: admin nói thế Hoàng thấy có mâu thuẫn, admin kêu không đủ năng lực quản lý, nhưng trong khi bài viết thì bị thẩm định trước khi publish => phải đủ năng lực chứ :D sao lại không được nhỉ! vậy công thẩm định bài viết rồi cho publish bộ nhàn hơn chắc?
Bạn hiểu nhầm ý của admin hoặc cố tình hiểu sai ý. Chúng tôi muốn nói thiếu năng lực quản lý là thiếu số lượng người kiểm duyệt các bài viết có nội dung không phù hợp để xử lý kịp thời, tránh gây nên các thắc mắc không cần thiết. Chứ chúng tôi không muốn nói đến thiếu trình độ quản lý nội dung bài viết. Hơn nữa, trong buổi đầu lập diễn đàn, chỉ có admin và các kỹ thuật viên, họ đâu có chuyên môn gì về nội dung nên tạm thời khóa khu vực quan trọng lại.
HoangHa đã viết: admin đặt mình vào người tham gia sinh hoạt, thấy bài viết của mình viết lên xong chả thấy, đợi cho đến vài hôm :-S , rồi nội dung cũng bị super soi admin thấy thế nào?

Ấy là chưa kể đến tình trạng "bản quyền" bài viết, giả như admin viết bài xong, sau đó bài chìm nghỉm, vì cá nhân nào đó vì mưu lợi cá nhân đem bài đó đi làm của mình, ko publish nữa thì sao? hoặc đem edit làm cho nó méo mó đi so với nguyên văn thì sao há chẳng phải thị phi nhiều à? @-) làm thế thì thấy ko yên tâm trong sinh hoạt là điều chắc chắn!
Chắc admin và các kỹ thuật viên tham gia các diễn đàn không ít, có lẽ chỉ ít tham gia các diễn đàn về lý số thôi. Bài viết tham gia diễn đàn cũng như trên mạng nói chung là bài viết mang tính cộng đồng, trao đổi. Nếu bạn lo sợ về tác quyền thì không nên viết trên mạng. Bạn sợ bài viết của bạn bị sửa đổi méo mó thì chúng tôi cũng sợ chuyên mục của chúng tôi bị "méo mó" so với ý định ban đầu.
HoangHa đã viết: Nói chung hoặc cấm tiệt ko cho post ở zone đó nữa, hoặc cho thì cho hẳn đủ luôn, chứ thế này Hoàng thấy mập mờ :D

Hoàng chỉ có vài lời thế thôi.
Chẳng có gì là mập mờ cả, không lẽ bạn cho rằng: chúng tôi mời bạn viết bài rồi đem bài viết đó ỉm đi và nộp lên nhà xuất bản nào đó ăn tiền chăng. Hơn nữa, chúng tôi cũng đã nói rõ rằng những chuyên mục đó nội dung cần được kiểm duyệt trước khi đăng. Về việc bạn nêu, mong muốn ban đầu của chúng tôi là chỉ muốn thành viên có số lượng bài viết nhất định mới được đăng ở các khu vực đó. Nhưng hiện nay admin và các kỹ thuật viên chưa làm được theo yêu cầu này. Ngoài ra còn rất nhiều yêu cầu khác chưa được thực hiện. Chúng tôi vẫn đang tiếp tục hoàn thiện diễn đàn. Mong các bạn đóng góp ý kiến để phát triển.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bài viết tham gia diễn đàn cũng như trên mạng nói chung là bài viết mang tính cộng đồng, trao đổi. Nếu bạn lo sợ về tác quyền thì không nên viết trên mạng.
Thế thì Hoàng cũng ko có gì để nói thêm đc nữa :D hi vọng là bác nào cũng trong sáng như bác :D
Đầu trang

hetbiet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hetbiet »

Nhập gia tùy tục, thôi thì như vậy là ráng viết 5 bài ở nơi "oanh tạc tự do" rồi sẽ được post bài ở khu vực "kiến thức cơ bản" và "nghiên cứu học thuật" thoải mái, có phải ý của admin như vậy không?
hetbiet hỏi là vì tôi có vài bài muốn chia xẻ, nhưng thấy chuyện "kiểm duyệt" thì hơi ... bị suy nghĩ lại. Đại khái cũng có câu hỏi trong đầu như bạn HoangHa trên.
Đầu trang

dongho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dongho »

Chuyện cái bài "liên quan từ tướng và số" của PhuocDuyen cũng tương tự... Ai viết sau bài của Phuoc Duyen đều bị xóa. Nếu admin không muốn ai góp ý kiến tại sao không chuyển vào mục Học thuyết nâng cao hay Kiến thức cơ bản, hơn là để ở chổ Trao đổi? Tôi hiểu chữ "trao đổi" là góp ý !
Vài dòng đóng góp.
Đầu trang

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Gửi bài gửi bởi nncuong »

dongho đã viết:Chuyện cái bài "liên quan từ tướng và số" của PhuocDuyen cũng tương tự... Ai viết sau bài của Phuoc Duyen đều bị xóa. Nếu admin không muốn ai góp ý kiến tại sao không chuyển vào mục Học thuyết nâng cao hay Kiến thức cơ bản, hơn là để ở chổ Trao đổi? Tôi hiểu chữ "trao đổi" là góp ý !
Vài dòng đóng góp.
Bạn không thấy rõ là bác Phuocduyen ghi ở cuối mỗi bài là "Còn tiếp, vui lòng đừng trả lời" đó sao. Ban điều hành xoá bài là vì tôn trọng ý kiến của tác giả viết bài. Khi bài viết hoàn thiện, bạn có thể trao đổi với tác giả. Trong lúc tác giả chưa hoàn thiện, bạn muốn trao đổi thì có thể mở chuyên đề riêng.

Trong một số chuyên mục như muc "Kiến thức cơ bản", chúng tôi phân quyền rõ là không được trả lời bài. Còn trong chuyên mục "Trao đổi học thuật", nếu tác giả ghi rõ là "còn tiếp, đề nghị không trả lời" thì các bạn nên tôn trọng tác giả. Trên diễn dàn, mọi người đều bình đẳng và chúng tôi tôn trọng các tác giả viết bài.

Một số bài bị xoá còn do là đăng lý số nhờ giải đáp ở bài viết, chúng tôi có hẳn mục nhờ Luận giải. Một số bài viết chỉ là mỗi từ "Cam ơn", chúng tôi có hẳn nút "Cám ơn" để các bạn thuận tiện bày tỏ sự cám ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư ngỏ - Ý kiến”