Lì xì: Xem một bát tự duy nhất (sau mùng 10)

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lì xì: Xem một bát tự duy nhất (sau mùng 10)

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Chào em. Cám ơn em đã cung cấp thông tin. Nhờ em phản hồi những thông tin bên dưới.

Bản thân: có lộc trời cho, hiếm khi hết tiền trong túi. Công việc luôn phải lo lắng, không thanh thản đầu óc, công việc có tính chất phải làm nhiều việc nhỏ nhặt, lắt nhắt. Công việc thường không thuận lợi. Tiền bạc có kiếm được nhưng có thể bị hao tán vì anh chị em, hoặc bạn bè. Sức khoẻ nhìn chung là tốt, chỉ có điều dễ bị nhiệt (nóng trong người). Ra ngoài giao thiệp không thuận lợi, nhiều thị phi, khó được lòng người trên, thường giao thiệp với những người làm về nghiên cứu, chuyên môn hoặc có thể là mua bán, làm nghề tự do, chứ không phải là những người có chức quyền, địa vị xã hội, quan chức nhà nước. Bạn bè nhiều người có giác quan thứ 6 hoặc khả năng tâm linh, huyền học.

Cha mẹ: tuy tính không hợp với mẹ nhưng nhờ được mẹ, mẹ có thể can thiệp đến lối suy nghĩ hoặc cuộc sống riêng khá nhiều. Cha mẹ có tình cảm khá tốt, mẹ hay thuận theo cha, nhờ được cha. Mẹ tính tình sắc sảo, cha mẹ nhìn chung tính tình khá phóng khoáng, ngay thẳng, nóng tính, hay gặp thị phi. Mẹ có thể có giác quan thứ 6 tốt hoặc đã có những trải nghiệm tâm linh. Cha mẹ khó làm công ăn lương, dễ thuận lợi về mảng mua bán hoặc làm tự do, kinh tế khá. Cha mẹ có vấn đề về tiêu hoá và khí huyết (như khí huyết không đủ, hay chóng mặt, nhức đầu, mệt mỏi). Mẹ tiên thiên sức khoẻ kém.

Anh chị em: anh chị em có thể có tổn một người (như lưu thai chẳng hạn). Em trai sức khoẻ tốt, thông minh, sau này kinh tế khá, công việc ổn định (làm công ăn lương, có thể làm cho khối nhà nước, quốc doanh, có nắm thực quyền), tuy nhiên mệnh vất vả, khó được thanh nhàn. Kiếm được tiền nhưng tiền tài lại khó tụ do bản thân, có thể có thói tiêu tiền lớn.

Nhà cửa: nhà của cha mẹ có khí trường tường hoà, mát mẻ, đủ sáng mà không quá chói hay nóng. Ngôi nhà này hao tài, tiền tài lộ dễ bị mẻ, hư hao, cần chuyển của cải thành của ngầm mới có thể giữ được. Tức là cũng có thể nói, cha mẹ có của ngầm (như bất động sản, tài sản chẳng hạn).

Họ hàng, mồ mả: dòng họ gần làm quan (hoặc làm trong khối quốc doanh) hoặc mua bán đều đủ, tuy nhiên dòng họ chủ yếu phát về các ngành nghề tự do hoặc nghiên cứu chuyên sâu. Có một chi rất xuống dốc, nghèo khổ, âm đức sút giảm. Dòng họ gần nhiều người dễ bị thương tật thân thể, tình duyên dang dở hoặc hôn nhân trở ngại. Họ nội tốt hơn họ ngoại. Hai họ nội ngoại có thể quan hệ không tốt, nhiều thị phi. Khu mộ tổ ở nơi đất cao ráo, thoáng mát, thoáng đãng; nếu gần ao hồ sông ngòi hoặc địa hình uốn lượn thì phần sông nước hay địa hình này đẹp, thanh tú. Nghiêm lý: trong mộ táng có thể mang theo nhiều vật kim loại, hoặc khu đất này bị nhiễm kim loại. Nhà thờ tổ hoặc nhà thờ tự nếu gần sông ngòi ao hồ thì phần sông nước này có vấn đề, bị tổn phá; khu vực phía bên trái của nhà tổ cũng không tốt (phần Thanh Long theo như phong thuỷ). Nghiệm lý: hoặc là phía trên nhà tổ có vật gì che chắn, hoặc là bị Quang Sát (ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào nơi thờ phượng).
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

NeBoTat đã viết: 15:15, 28/03/18 Chào em. Cám ơn em đã cung cấp thông tin. Nhờ em phản hồi những thông tin bên dưới.

Bản thân: có lộc trời cho, hiếm khi hết tiền trong túi. Công việc luôn phải lo lắng, không thanh thản đầu óc, công việc có tính chất phải làm nhiều việc nhỏ nhặt, lắt nhắt. Công việc thường không thuận lợi. Tiền bạc có kiếm được nhưng có thể bị hao tán vì anh chị em, hoặc bạn bè. Sức khoẻ nhìn chung là tốt, chỉ có điều dễ bị nhiệt (nóng trong người). Ra ngoài giao thiệp không thuận lợi, nhiều thị phi, khó được lòng người trên, thường giao thiệp với những người làm về nghiên cứu, chuyên môn hoặc có thể là mua bán, làm nghề tự do, chứ không phải là những người có chức quyền, địa vị xã hội, quan chức nhà nước. Bạn bè nhiều người có giác quan thứ 6 hoặc khả năng tâm linh, huyền học.=> DẠ đúng là lộc trời cho ạ mặc dù ba me con khổ túng thiếu nợ nân thì con vẫn đc ông bà ngoại lo cho đầy đủ( hiện tại thì ba mẹ ko nợ nần nữa mà khá hơn rất nhiêu cuoc sống khá tốt ), em trai giúp đc đuoc em nhiều trong chuyện tiền bạc nó bỏ học sớm và kinh doanh rất giỏi,bạn bè thì đuoc bạn tốt nhưng tính tình thì hướng nội nên ít bạn mà lại đc bạn chất lượng, công việc thì cũng ổn định ạ vì ra trường là có người nhà đua vào cty cocacola làm lương cũng hấp dẫn , ra đường thì có quý nhân giúp, cháu được lòng bề trên vì lễ phép rat đc họ hàng anh chị yêu quý,cháu làm bên mảng digital marketing , bạn bè thì đúng là có 1 đứa bị hở luân xa có thể nhìn thấy vong

Cha mẹ: tuy tính không hợp với mẹ nhưng nhờ được mẹ, mẹ có thể can thiệp đến lối suy nghĩ hoặc cuộc sống riêng khá nhiều. Cha mẹ có tình cảm khá tốt, mẹ hay thuận theo cha, nhờ được cha. Mẹ tính tình sắc sảo, cha mẹ nhìn chung tính tình khá phóng khoáng, ngay thẳng, nóng tính, hay gặp thị phi. Mẹ có thể có giác quan thứ 6 tốt hoặc đã có những trải nghiệm tâm linh. Cha mẹ khó làm công ăn lương, dễ thuận lợi về mảng mua bán hoặc làm tự do, kinh tế khá. Cha mẹ có vấn đề về tiêu hoá và khí huyết (như khí huyết không đủ, hay chóng mặt, nhức đầu, mệt mỏi). Mẹ tiên thiên sức khoẻ kém.=> CHÍNH xác là nhờ mẹ ko nhờ bố ,mẹ vs em trai kinh doanh buôn bán rất giỏi, mẹ ko nhờ đc bố khổ vì bố mấy chục năm do cờ bạc rượu chè hiên tại đã hạn chế bớt rồi ạ , cha mẹ nóng tính thật nhưng là nguòi nhân hậu thật thà ko háo sắc, đc lòng bạn bè , mẹ cháu có mơ thấy quan âm bồ tát hiện trong giấc mơ che chở, hiện tại kinh tế khá từ nam 2017 bộc phát tài lộc trước đó nghèo túng nợ nần , đúng là sức khoẻ mẹ kém hơn bố

Anh chị em: anh chị em có thể có tổn một người (như lưu thai chẳng hạn). Em trai sức khoẻ tốt, thông minh, sau này kinh tế khá, công việc ổn định (làm công ăn lương, có thể làm cho khối nhà nước, quốc doanh, có nắm thực quyền), tuy nhiên mệnh vất vả, khó được thanh nhàn. Kiếm được tiền nhưng tiền tài lại khó tụ do bản thân, có thể có thói tiêu tiền lớn.=> DẠ như con đã nói trên em trai nghỉ học sớm và hiện tại cùng mẹ kinh doanh kiếm tiền rất nhiều , nó có bàn tay kinh doanh bà thầy bói nói thế ạ , nên con nghĩ không có chuyện làm nhà nước vì ko có nổi bằng lớp 9 , bản thân em con kiếm tiền tốt giữ tài tốt , rất tiết kiệm ạ

Nhà cửa: nhà của cha mẹ có khí trường tường hoà, mát mẻ, đủ sáng mà không quá chói hay nóng. Ngôi nhà này hao tài, tiền tài lộ dễ bị mẻ, hư hao, cần chuyển của cải thành của ngầm mới có thể giữ được. Tức là cũng có thể nói, cha mẹ có của ngầm (như bất động sản, tài sản chẳng hạn).=> từ năm 2017 mẹ chuyển vào ngôi nhà thuê này công việc kinh doanh thuân lợi kiếm rất nhiều tiền ,tính 1,2 năm nữa có thể mua đc nhà , bất đong sản thì không ạ hiện tại đnag thuê nhà

Họ hàng, mồ mả: dòng họ gần làm quan (hoặc làm trong khối quốc doanh) hoặc mua bán đều đủ, tuy nhiên dòng họ chủ yếu phát về các ngành nghề tự do hoặc nghiên cứu chuyên sâu. Có một chi rất xuống dốc, nghèo khổ, âm đức sút giảm. Dòng họ gần nhiều người dễ bị thương tật thân thể, tình duyên dang dở hoặc hôn nhân trở ngại. Họ nội tốt hơn họ ngoại. Hai họ nội ngoại có thể quan hệ không tốt, nhiều thị phi. Khu mộ tổ ở nơi đất cao ráo, thoáng mát, thoáng đãng; nếu gần ao hồ sông ngòi hoặc địa hình uốn lượn thì phần sông nước hay địa hình này đẹp, thanh tú. Nghiêm lý: trong mộ táng có thể mang theo nhiều vật kim loại, hoặc khu đất này bị nhiễm kim loại. Nhà thờ tổ hoặc nhà thờ tự nếu gần sông ngòi ao hồ thì phần sông nước này có vấn đề, bị tổn phá; khu vực phía bên trái của nhà tổ cũng không tốt (phần Thanh Long theo như phong thuỷ). Nghiệm lý: hoặc là phía trên nhà tổ có vật gì che chắn, hoặc là bị Quang Sát (ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào nơi thờ phượng).
=> vấn đề mồ mả cháu thấy ko có vấn đề gì ạ họ hàng bên ngoại có bà cô ko lấy chồng thoi ạ, vs lại họ hàng bên noiij ngoại ko ai làm quan hay có chức vụ gì , bên nội nghèo bên ngoại thì khá giả, cung phúc cháu bên tử vi thuôc dạng tốt ạ bên tứ trụ thì cháu ko biết
=> CHÁU MUỐN NÓI LÀ TỪ ĐẠI VẬN 1,2 cuộc sống cháu và gia đình cháu lao đao sóng gió vì nợ nần của bố mẹ , còn đại vận 3 trở đi cuoc sống tốt lên dễ thở hơn ,mẹ với em trai kiếm nhiều tiên hơn , gia đình ăn nên làm ra cháu cũng có công việc ổn định kiếm tiền để nuôi bản thân cũng khá
Bác Nebotat muốn thông tin gì cháu sẽ cung cấp thêm
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bạn phản hồi như vậy thì mình cũng không rõ đúng sai như thế nào. Nếu bạn có thời gian thì nhờ bạn tô màu những chỗ đúng hoặc tô màu chỗ sai, để mình hiểu bát tự của bạn vận động thế nào mới xem tiếp được. Cám ơn bạn.
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NeBoTat đã viết: 18:29, 28/03/18 Bạn phản hồi như vậy thì mình cũng không rõ đúng sai như thế nào. Nếu bạn có thời gian thì nhờ bạn tô màu những chỗ đúng hoặc tô màu chỗ sai, để mình hiểu bát tự của bạn vận động thế nào mới xem tiếp được. Cám ơn bạn.
Dạ bác chờ con mở lap con mới tô đc ạ chứ dùng điẹn thoại con ko biết tô
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NeBoTat đã viết: 15:15, 28/03/18 Chào em. Cám ơn em đã cung cấp thông tin. Nhờ em phản hồi những thông tin bên dưới.

Bản thân: có lộc trời cho, hiếm khi hết tiền trong túi. Công việc luôn phải lo lắng, không thanh thản đầu óc, công việc có tính chất phải làm nhiều việc nhỏ nhặt, lắt nhắt. Công việc thường không thuận lợi. Tiền bạc có kiếm được nhưng có thể bị hao tán vì anh chị em, hoặc bạn bè. Sức khoẻ nhìn chung là tốt, chỉ có điều dễ bị nhiệt (nóng trong người). Ra ngoài giao thiệp không thuận lợi, nhiều thị phi, khó được lòng người trên, thường giao thiệp với những người làm về nghiên cứu, chuyên môn hoặc có thể là mua bán, làm nghề tự do, chứ không phải là những người có chức quyền, địa vị xã hội, quan chức nhà nước. Bạn bè nhiều người có giác quan thứ 6 hoặc khả năng tâm linh, huyền học.

Cha mẹ: tuy tính không hợp với mẹ nhưng nhờ được mẹ, mẹ có thể can thiệp đến lối suy nghĩ hoặc cuộc sống riêng khá nhiều. Cha mẹ có tình cảm khá tốt, mẹ hay thuận theo cha, nhờ được cha. Mẹ tính tình sắc sảo, cha mẹ nhìn chung tính tình khá phóng khoáng, ngay thẳng, nóng tính, hay gặp thị phi. Mẹ có thể có giác quan thứ 6 tốt hoặc đã có những trải nghiệm tâm linh. Cha mẹ khó làm công ăn lương, dễ thuận lợi về mảng mua bán hoặc làm tự do, kinh tế khá. Cha mẹ có vấn đề về tiêu hoá và khí huyết (như khí huyết không đủ, hay chóng mặt, nhức đầu, mệt mỏi). Mẹ tiên thiên sức khoẻ kém.

Anh chị em: anh chị em có thể có tổn một người (như lưu thai chẳng hạn). Em trai sức khoẻ tốt, thông minh, sau này kinh tế khá, công việc ổn định (làm công ăn lương, có thể làm cho khối nhà nước, quốc doanh, có nắm thực quyền), tuy nhiên mệnh vất vả, khó được thanh nhàn. Kiếm được tiền nhưng tiền tài lại khó tụ do bản thân, có thể có thói tiêu tiền lớn.

Nhà cửa: nhà của cha mẹ có khí trường tường hoà, mát mẻ, đủ sáng mà không quá chói hay nóng. Ngôi nhà này hao tài, tiền tài lộ dễ bị mẻ, hư hao, cần chuyển của cải thành của ngầm mới có thể giữ được. Tức là cũng có thể nói, cha mẹ có của ngầm (như bất động sản, tài sản chẳng hạn).

DÒNG CHỮ TÔ ĐỎ LÀ ĐÚNG Ạ
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ủa, xin lỗi em. Nãy em phản hồi lần đầu tiên là có ghi nội dung sau dấu "=>" mà anh không để ý. Tối về anh đọc kĩ lại, giờ anh bận tí. Em đừng chờ.
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NeBoTat đã viết: 20:15, 28/03/18 Ủa, xin lỗi em. Nãy em phản hồi lần đầu tiên là có ghi nội dung sau dấu "=>" mà anh không để ý. Tối về anh đọc kĩ lại, giờ anh bận tí. Em đừng chờ.
Dạ hay là thế này đi ạ,hai anh em mình cho nhau cái hẹn cụ thể là ngày nào thứ mấy để mình trao đổi luôn cho tiện, mất công em vào lại ko thấy anh phản hồi, có khi anh vào tra hỏi 1 sô thông tin trong việc giải đoán mà em ko onl thì mất thời gian của anh . Em biết anh nebotat rất bận, em chỉ muốn 2 anh em có thể cố gắng sắp xếp thời gian hợp lý để cho nó xong lá số luôn, khi đó anh ko phải ra vào diễn đàn tránh làm mất thời gian của anh ạ
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bát tự này theo anh không đúng giờ sinh. Mấy hôm nay anh tính 2 lần cũng vẫn vậy. Nếu em chắc chắn giờ sinh này đúng thì những phần kia anh coi sai. Bây giờ em có thể đặt câu hỏi rồi anh sẽ trả lời. Cố trong tuần xong luôn cho rồi.
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NeBoTat đã viết: 21:06, 30/03/18 Bát tự này theo anh không đúng giờ sinh. Mấy hôm nay anh tính 2 lần cũng vẫn vậy. Nếu em chắc chắn giờ sinh này đúng thì những phần kia anh coi sai. Bây giờ em có thể đặt câu hỏi rồi anh sẽ trả lời. Cố trong tuần xong luôn cho rồi.
Dạ chắc chắn đúng giờ sinh anh ạ, em nhớ hồi trước bác Vio cũng tưng xem qua cho em, bác ấy luận theo em thấy đúng nên em nghĩ bát tự em ko khó và cũng đúng giờ sinh. Thôi thì em không có duyên vs anh nebotat rồi, người có duyên phải xem đúng đc dòng chảy của bát tự . Chào anh , chúc anh sức khoẻ
Hihi xem như em ko đc lì xì rồi hơi buồn anh nhờ !!!
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Anh NeBoTat là cao thủ tứ trụ !, em nghĩ anh nên tạo điều kiện để các bạn được coi , vd như 1 tuần xem 1 ls chẳng hạn , hay bỏ tiền ra ủng hộ người nghèo tại khác bệnh viện ... để được anh coi . Anh nghĩ sao ? .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”