Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Jungheah
Chính thức
Chính thức

Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Gửi bài gửi bởi Jungheah »

Hình ảnh
Em thuộc dạng hay nói, thích buôn chuyện, tuy hơi ương 1 tý nhưng được cái ai nhờ gì cũng giúp, nhìn sang cung phu lại cự môn,hóa kị, thiên hình, chả còn gì để nói luôn. Còn tử tức, thiên di, phúc đức, xấu trăm đường xấu.
Em tính thích gần nhà, gần bố mẹ mà quả thiên di với con thiên mã trong phu thê làm em buồn lòng quá😭
Đúng là sự nghiệp dở dang tình duyên lỡ dở. Bác nào tu vi cao xem giúp e với ạ😭😭
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Re: Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Lá số này không xấu, đẹp là khác. Mệnh Thiên Lương ở Quan đới, có Dương, Cơ đều sáng. Lại thêm Khoa Xương Khúc thì thuộc loại siêu thông minh, đa tài. IQ tầm top trong trường. Tuy nhiên bị nhiều sát quá nên học hành ít tập trung. Kết quả sẽ nhiều lúc không như ý. Sát tinh hội hợp thường đôi khi bất ổn tâm lý, có những nỗi đau âm ỉ, dằn vặt tâm tư. Dù hào hoa phong nhã (Hoa Cái) hay vui vẻ hòa đồng (Thiên Hỉ, Thái Tuế) người ngoài nhìn vào thế nhưng lại là người hay cảm thấy cô đơn. Cô độc và hình khắc là bản tính của Thiên Lương Sửu Mùi.
Bố hoặc mẹ là người giỏi, có vị trí nhưng gia đình lại không như ý, có thể phải sớm xa cách một trong hai thân như bố mẹ chia tay, bất hòa, hoặc không ở cùng nhau. Phúc đức có Thiên Đồng rất đẹp, là có họ hàng bên nội hoặc ngoại mạnh, trợ giúp. Mệnh chủ là người có nội tâm phong phú, có tính cao thượng và thanh nhã (Thiên Đồng hội Khôi Việt).
Người Thiên Lương bản chất đã cô đơn, vì vậy lá số này thường lấy chồng tương đối muộn, nên lấy người ít hơn tuổi hoặc hơn nhiều tuổi. Vợ chồng đẹp đôi, chồng tài giỏi, là con trưởng nhưng vợ chồng hay bất hòa, đôi khi chì chiết nhau làm cuộc sống mệt mỏi. Mệnh chủ mạnh mẽ và thích đoạt quyền và quản thúc chồng, nên giảm bớt thì sẽ hòa thuận. Chồng cũng là người khá soi xét kỹ tính.
Con cái dễ có người tính mạng gặp nguy khó. Nhưng điều này có thể không còn đúng trong sự phát triển của y học bây giờ. Con cái thành đạt, giàu có.
Tuy nhiên, năm nay là năm các bộ sao tốt tụ tập, thuận lợi cưới xin. Phía mệnh chủ có thể là người chủ động. Năm nay có thể cưới rất nhanh nhưng sau đó lại dễ bất hòa, ví như chuyện bé xé ra to, nên cần lưu ý.
Đại vận 23-32 rất đẹp, nếu nghiên cứu sẽ có nhiều thành tựu, công danh sự nghiệp cũng thăng tiến. Tuy nhiên ở Triệt, nên dễ có cú sốc như bị mất chức. Tháng này (3 âm) hoặc tháng sau sẽ được đề bạt vị trí cao hơn. Năm nay Điền trạch có Kị gặp Lưu kỵ, có thể có việc mua bán nhà đất.

TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28, Jungheah
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

Re: Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

tranaidan đã viết: 04:29, 02/04/20 Lá số này không xấu, đẹp là khác. Mệnh Thiên Lương ở Quan đới, có Dương, Cơ đều sáng. Lại thêm Khoa Xương Khúc thì thuộc loại siêu thông minh, đa tài. IQ tầm top trong trường. Tuy nhiên bị nhiều sát quá nên học hành ít tập trung. Kết quả sẽ nhiều lúc không như ý. Sát tinh hội hợp thường đôi khi bất ổn tâm lý, có những nỗi đau âm ỉ, dằn vặt tâm tư. Dù hào hoa phong nhã (Hoa Cái) hay vui vẻ hòa đồng (Thiên Hỉ, Thái Tuế) người ngoài nhìn vào thế nhưng lại là người hay cảm thấy cô đơn. Cô độc và hình khắc là bản tính của Thiên Lương Sửu Mùi.
Bố hoặc mẹ là người giỏi, có vị trí nhưng gia đình lại không như ý, có thể phải sớm xa cách một trong hai thân như bố mẹ chia tay, bất hòa, hoặc không ở cùng nhau. Phúc đức có Thiên Đồng rất đẹp, là có họ hàng bên nội hoặc ngoại mạnh, trợ giúp. Mệnh chủ là người có nội tâm phong phú, có tính cao thượng và thanh nhã (Thiên Đồng hội Khôi Việt).
Người Thiên Lương bản chất đã cô đơn, vì vậy lá số này thường lấy chồng tương đối muộn, nên lấy người ít hơn tuổi hoặc hơn nhiều tuổi. Vợ chồng đẹp đôi, chồng tài giỏi, là con trưởng nhưng vợ chồng hay bất hòa, đôi khi chì chiết nhau làm cuộc sống mệt mỏi. Mệnh chủ mạnh mẽ và thích đoạt quyền và quản thúc chồng, nên giảm bớt thì sẽ hòa thuận. Chồng cũng là người khá soi xét kỹ tính.
Con cái dễ có người tính mạng gặp nguy khó. Nhưng điều này có thể không còn đúng trong sự phát triển của y học bây giờ. Con cái thành đạt, giàu có.
Tuy nhiên, năm nay là năm các bộ sao tốt tụ tập, thuận lợi cưới xin. Phía mệnh chủ có thể là người chủ động. Năm nay có thể cưới rất nhanh nhưng sau đó lại dễ bất hòa, ví như chuyện bé xé ra to, nên cần lưu ý.
Đại vận 23-32 rất đẹp, nếu nghiên cứu sẽ có nhiều thành tựu, công danh sự nghiệp cũng thăng tiến. Tuy nhiên ở Triệt, nên dễ có cú sốc như bị mất chức. Tháng này (3 âm) hoặc tháng sau sẽ được đề bạt vị trí cao hơn. Năm nay Điền trạch có Kị gặp Lưu kỵ, có thể có việc mua bán nhà đất.

Đúng rồi anh ạ, em bên ngoài tươi cười vui vẻ, chẳng ai biết mình cô đơn như thế nào. Có người bảo em đại vận trước hồng không cô quả, không kiếp nên lận đận tình duyên, sang đại vận mới may ra dễ thở hơn 1 chút.
Như này cứ xác định muộn ck con rồi😂
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Vẫn có thể cưới được nếu quyết tâm năm nay. Ví dụ nếu hạ bớt tiêu chuẩn đi một chút, mục tiêu là anh giám đốc tự startup, cao to đẹp trai như người mẫu Hàn thì cần 1m70 cũng được, hoặc anh không đẹp trai lắm nhưng tài và giàu có cũng được. Ở vận Thiên Đồng bạn khá "đứng núi này trông núi nọ" thì nên dùng thêm đánh giá của bố mẹ, bạn bè thân thiết (cho họ 40% quyết định, mình 60%). Đó là một vài cách.
Năm nay 2020 bạn sẽ tập trung khá nhiều vào vấn đề tình cảm, sẽ cưới vào năm sau, chắc là đầu năm.
Được cảm ơn bởi: Jungheah
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 01:08, 03/04/20 Vẫn có thể cưới được nếu quyết tâm năm nay. Ví dụ nếu hạ bớt tiêu chuẩn đi một chút, mục tiêu là anh giám đốc tự startup, cao to đẹp trai như người mẫu Hàn thì cần 1m70 cũng được, hoặc anh không đẹp trai lắm nhưng tài và giàu có cũng được. Ở vận Thiên Đồng bạn khá "đứng núi này trông núi nọ" thì nên dùng thêm đánh giá của bố mẹ, bạn bè thân thiết (cho họ 40% quyết định, mình 60%). Đó là một vài cách.
Năm nay 2020 bạn sẽ tập trung khá nhiều vào vấn đề tình cảm, sẽ cưới vào năm sau, chắc là đầu năm.
Em cũng muốn sang năm cưới luôn nếu gặp duyên, nhưng đi xem mấy thấy toàn bảo là nên lấy ck muộn, mà muộn lên tận đầu 3 😪. Chưa kể số kia khi lại 2 lần đò
Đầu trang

thuytien1101
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuytien1101 »

Lạc quan lên em gái ơi, chị cũng đầu 3 rồi mà chưa tìm thấy duyên ở đâu, mệnh Thiên Lương Thái Dương cũng dính quả phu có cự môn thiên đồng giờ vẫn chưa lo ế :))) em cứ lạc quan lên yêu anh nào có cảm tình thì yêu, nhưng xác định cứ đôi 3 lần gãy đổ sẽ tìm được người thực sự. Yêu nhiều có kinh nghiệm sau này chọn được cực phẩm thì lại lên khoe nhé ^^^
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

thuytien1101 đã viết: 19:14, 03/04/20 Lạc quan lên em gái ơi, chị cũng đầu 3 rồi mà chưa tìm thấy duyên ở đâu, mệnh Thiên Lương Thái Dương cũng dính quả phu có cự môn thiên đồng giờ vẫn chưa lo ế :))) em cứ lạc quan lên yêu anh nào có cảm tình thì yêu, nhưng xác định cứ đôi 3 lần gãy đổ sẽ tìm được người thực sự. Yêu nhiều có kinh nghiệm sau này chọn được cực phẩm thì lại lên khoe nhé ^^^
Số e đại vận trước nó hẩm hiu hồng loan , cô thần, thiên không chiếu, chả ma nào dòm ngó, sang đại vận mới thấy khởi sắc hơn nhiều, cũng có nhiều mối nhưng vẫn bước qua đời nhau😂 e cũng xác định chắc phải đầu 3 may ra😂, em không sợ chờ chỉ sợ đổ vỡ chị ạ. Cảm ơn c đã động viên😍, chúc c sớm tìm đước trân ái💓💓
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Jungheah đã viết: 22:54, 01/04/20 Hình ảnh
Em thuộc dạng hay nói, thích buôn chuyện, tuy hơi ương 1 tý nhưng được cái ai nhờ gì cũng giúp, nhìn sang cung phu lại cự môn,hóa kị, thiên hình, chả còn gì để nói luôn. Còn tử tức, thiên di, phúc đức, xấu trăm đường xấu.
Em tính thích gần nhà, gần bố mẹ mà quả thiên di với con thiên mã trong phu thê làm em buồn lòng quá😭
Đúng là sự nghiệp dở dang tình duyên lỡ dở. Bác nào tu vi cao xem giúp e với ạ😭😭
Bạn này có dung mạo khá đoàn trang, lúc nhỏ mọi việc hầu hết không đc như ý?, hám trai đẹp??, bạn hoặc bố bạn là con trưởng? Hiện tại đang sống xa nhà?, lúc nhỏ gia đình bạn làm ăn có phần suy bại?, nói đúng thì rep cho mình không đúng thì cũng rep lại, để mình nói thì về tương lai của bạn....
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

God of Magical đã viết: 20:36, 03/04/20
Jungheah đã viết: 22:54, 01/04/20 Hình ảnh
Bạn này có dung mạo khá đoàn trang, lúc nhỏ mọi việc hầu hết không đc như ý?, hám trai đẹp??, bạn hoặc bố bạn là con trưởng? Hiện tại đang sống xa nhà?, lúc nhỏ gia đình bạn làm ăn có phần suy bại?, nói đúng thì rep cho mình không đúng thì cũng rep lại, để mình nói thì về tương lai của bạn....
Lúc nhỏ gia đình em cũng không có của vì nhà không có con trai, bố em chán nản làm ra nhiều nhưng phá cũng nhiều. Em thì từ 13-22 vất vả hơn, mẹ em sinh em trai út, nên chị cả như em bị đặt gánh nặng hơi nhiều. Em thì chưa bao giờ sống xa bố mẹ, cũng không phải hám trai đẹp mà cứ cái đẹp thì em đều tán thưởng để đấy, cả trai hay gái đều vậy😂. Mong được phán tiếp ạ
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Nói chung năm nay sẽ là năm đấu tranh tư tưởng của bạn, các bộ sao đối chọi khá mạnh khi xem theo Tứ hóa (vừa hỗ trợ vừa ngăn cản). Mình vẫn tin là bạn sẽ lấy chồng đầu năm sau, hoặc có thể chậm vài tháng nhưng vẫn năm 2021. Rất mong bạn phản hồi khi có kết quả (lúc lên xe hoa về nhà chồng) để mình nghiệm lý, vì lá này xem theo Tam hợp thì khả năng cưới hỏi không cao nhưng Tứ hóa lại rất tốt cho 2020.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”