Song Lộc chiếu Mệnh mà sao tuổi trẻ lận đận quá?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Song Lộc chiếu Mệnh mà sao tuổi trẻ lận đận quá?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Xin chào cả nhà,

Thật ra, mình viết bài này không hẳn là tố khổ vì tuổi trẻ tuy nghèo nhưng chưa bao giờ khổ vì cái ăn cái mặc mà khổ về nội tâm và chuyện tình cảm nhiều hơn. Mình vẫn may mắn do có mẹ chăm lo. Mãi đến tuổi 27 thì sự nghiệp mới có chút khởi sắc. Khổ một cái là tính mình tham vọng quá, tuy không phải là phù phiếm hão huyền, nhưng cũng tự hiểu là hơi quá sức bản thân.

Chia sẻ đôi chút với cả nhà là năm 2009 (16,17t) mình sang mỹ định cư. Năm 2016 (23,24t), mình chính thức trở thành người lính Mỹ. Do có chút tiền trợ cấp nên mình trở về học kĩ sư hóa. Học cũng khá tốt cả nhà ạ, so với các bạn xung quanh thì điểm mình ở top 5. Năm 2020 (27,28), mình có đi thực tập cho một công ty lớn. Mối quan hệ ngoại giao khá tốt và đặc rất có duyên với đồng nghiệp nữ. Hai người phỏng vấn mình là nữ. Hai sếp lớn cũng là nữ. Người chỉ dẫn mình cũng là nữ.

Khốn khổ một cái là cả cuộc đời chưa một mảnh tình nào vắt vai cả mọi người à. Có hai lần tình một đêm để gọi là biết mùi đàn bà lúc tuổi 24,25. Về sau là cây đào hòa rụng sạch bông luôn hay sao ấy mà ngay cả tình một đêm cũng tìm không thấy.

Mình mong cả nhà góp ý về độ tuổi mình có thể tìm được vợ hiền chứ cô đơn quá rồi. Và Sự nghiệp và tài vận của mình trong vài năm tới sẽ ra sau.

Xin cảm ơn cả nhà nhiều!

Trân trọng,
Anh Van

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Song Lộc chiếu Mệnh mà sao tuổi trẻ lận đận quá?

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

..............................
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Sếp toàn là nữ mà không biết đường sắm lấy cái bằng phi công đi.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Ngu ý tui: bác kiếm người yêu rồi dần nó mới thành vợ chứ.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 23:11, 26/06/20 Sếp toàn là nữ mà không biết đường sắm lấy cái bằng phi công đi.
Bác ơi, mấy sếp toàn 50+ không thôi. Không phải sếp nữ tươi trẻ 35, 40 như ở VN đâu...
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

12010277 đã viết: 01:01, 27/06/20 Ngu ý tui: bác kiếm người yêu rồi dần nó mới thành vợ chứ.
Bác ơi, bác góp ý cho em chuyện sự nghiệp đc không. Em nghĩ có tiền có quyền có sự nghiệp thì tình trường tự thông
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

vantheanh đã viết: 01:13, 27/06/20
12010277 đã viết: 01:01, 27/06/20 Ngu ý tui: bác kiếm người yêu rồi dần nó mới thành vợ chứ.
Bác ơi, bác góp ý cho em chuyện sự nghiệp đc không. Em nghĩ có tiền có quyền có sự nghiệp thì tình trường tự thông
Em là ông chủ, phụ nữ là đệ tử của em. Em cần xác định mình muốn dắt họ đi đâu ?
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lê Nin đã viết: 10:57, 27/06/20
Em là ông chủ, phụ nữ là đệ tử của em. Em cần xác định mình muốn dắt họ đi đâu ?
Bác ơi bác nói nhầm lá số ai rồi. Điều bác nói nghe sang chảnh thật đấy nhưng nào phải em. Em chỉ khẳng định là em đang có 6 sếp nữ hỗ trợ thôi chứ làm gì có ai để em sai khiến 🤣
Đầu trang

Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

vantheanh đã viết: 11:08, 27/06/20

Bác ơi bác nói nhầm lá số ai rồi. Điều bác nói nghe sang chảnh thật đấy nhưng nào phải em. Em chỉ khẳng định là em đang có 6 sếp nữ hỗ trợ thôi chứ làm gì có ai để em sai khiến 🤣
Anh nói hơi tục nhưng nó sẽ có ích cho em :
Em hãy hình dung bức tranh lớn cuộc đời và thể hiện sự độc lập trên con đường em đi. Trong mắt em, phụ nữ đã yêu em thì không có ai là sếp cả, họ phải làm thuyền phó cho em.

Phụ nữ quần của họ chỉ ướt, ướt đến mức chịu không nổi nếu họ bên cạnh người đàn ông mà họ tin tưởng. Còn ngược lại, quần họ khô như sa mạc sa ha ra
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lê Nin đã viết: 11:19, 27/06/20
vantheanh đã viết: 11:08, 27/06/20

Anh nói hơi tục nhưng nó sẽ có ích cho em :
Em hãy hình dung bức tranh lớn cuộc đời và thể hiện sự độc lập trên con đường em đi. Trong mắt em, phụ nữ đã yêu em thì không có ai là sếp cả, họ phải làm thuyền phó cho em.

Phụ nữ quần của họ chỉ ướt, ướt đến mức chịu không nổi nếu họ bên cạnh người đàn ông mà họ tin tưởng. Còn ngược lại, quần họ khô như sa mạc sa ha ra
Tuyệt vời!

Em hiểu ý bác. Để em ngẫm rồi vạch ra chiến lược hợp lý cho tương lai.

Cảm ơn bác rất nhiều vì đã dành thời gian góp ý cho em!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”