Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Anh Vaccine

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Vaccine đã viết: 20:46, 21/09/20
BTHAO đã viết: 20:03, 21/09/20
Vaccine đã viết: 18:49, 21/09/20
chào chị , mình thật bất ngờ với nhan sắc được coi là " từ hi thái hậu " của chị đó , không biết chị muốn mình xem thử gương mặt không
thứ hai là về chuyện "em xinh thời nay hợp thời chứ ngày trc với tướng pháp này của em là tướng tì nữ "
không phải ai cũng nói được thế đâu , nói được thế nghĩa là anh kia biết nhìn đó , không chạy theo hình thức , nhìn hồn chứ không nhìn cái vỏ , tì nữ khác với mệnh phụ phu nhân , dù số đã tì nữ mà có đeo khuôn mặt như hoa như ngọc cũng chỉ thế thôi , ví dụ thử : eo con kiến đi với ... cười không tươi chẳng hạn

thực tại có rất nhiều người như thế , mình chỉ toàn nhìn thấy cái vỏ (hoặc các kiểu được gọi nữ là dễ thương , nhí nhảnh )
mặc dù cùng là hình thức con người nhưng xuất phát trước đó của họ thì chưa chắc , có người từ hồ ly , quỷ , động vật , ... có rất nhiều người mà nam giới cứ nói là đẹp mà mình thì chả thấy đẹp tẹo nào , mình gặp chắc chạy mất dép

chuyện thứ ba là về chuyện tình , người một mình thì muốn yêu mà người khi yêu lại muốn một mình , vốn dĩ người ta yêu là vì họ không muốn thiếu thốn , không muốn cô đơn , nên đôi khi những nhân duyên không thành kéo theo những duyên nghiệp đời này sang đời khác
việc trải qua nhiều chuyện trước khi bước đến đường tu tập không phải là điều hay vì nó đã khiến tâm ta biến chuyển và chịu nhiều đau khổ , giống như trang giấy trắng lỡ rơi một giọt mực vậy , có cách chi cho tinh thiết hoàn toàn , nên mình mong mọi người đừng yêu đương nhiều , chả hay ho gì cả
còn việc chị đã có gia đình nghĩa là duyên nợ tìm đến rồi , nhưng nếu cảm thấy đau thì có khi nợ nhiều hơn , để vượt qua những nỗi khổ hiện tại chị hãy đi chùa và mỗi ngày đều nghe pháp thử xem , những bài giảng của hòa thượng Thích Trí Quảng

đau khổ không phải là vấn đề , vấn đề là ta không hiểu vì sao mình đau khổ ?
cuộc đời sáu mươi này chẳng mấy khi chị thử hiểu thật kĩ và chiêm nghiệm những triết lý nhân sinh thay vì mãi mang nỗi buồn trong tâm khảm ?
chẳng cần đâu xa , chị hãy vào youtube và nghe pháp mỗi ngày , đi chùa nhiều , chị sẽ thấy những đớn đau kia hóa ra cũng như một giấc mộng , rồi cũng sẽ tan
Cảm ơn anh vaccine nhiều, mình chỉ coi lời nói của anh đó là câu nói đùa thôi hoặc giả ảnh động viên mình nên nói vậy. Chứ tướng mạo của mình mà dc như THTH thì quá phúc rồi. Hihi, lá số của mình đó anh, người xấu lá số cũng xấu toàn tập.

Hình ảnh
dễ gì mà như Từ Hy
chị có gò má hơi cao phải không , lá này nhiếp chính trong nhà là phải rồi :D , trực giác , thế lực kiểm soát thượng thừa đó ,
quyền kị vào mệnh ghê lắm , đã vậy khoa lộc xương khúc khôi việt ,
trên gương mặt sẽ có một số chỗ hơi " quá " , không nhu mì
năm 2012 khá mệt mỏi có gì đặc biệt ?
lướt qua còn có 2015
vận tiếp theo có vài năm cần để ý tí thôi , nhưng biết trước rồi thì cũng có ý nghĩa gì đâu
Mình ko biết gò má của mình có cao ko nữa, chứ mặt mình đúng chuẩn Oline, hihi. Mũi cao vừa phải nhưng đầu mũi hơi to, canh mũi kín ko hở, càng về già thì cằm càng nhiều mỡ. Đúng là tính ko nhu mì nữ tính chút nào. 2012 chẳng có gì đặc biệt vì tình cảm hay cv chẳng có gì ổn cả. 2015 thì năm này kiếm dc 1 mớ tiền, mua dc miếng đất khoảng 10 hecta giá rẻ, cuối năm dc đề bạc thăng chức, người đầu tiên trong cty trẻ nhất giữ chức vụ đó. Theo mình vận này ko có gì tốt đẹp cả nhưng thôi, cuộc sống vẫn phải tiếp tục, càng làm càng nợ và khả năng trả nợ là xa lắm. Vài lời phúc đáp cho anh vaccine!
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

BTHAO đã viết: 12:56, 21/09/20 Thời gia qua đi, giờ già rồi. Suy nghĩ tình yêu tình báo ko như trc nữa, giờ sống quan trọng chữ nghĩa chứ tình rồi cũng phai nhạt, lí tưởng sống giờ là thứ khác. Ko biết số chị có sao gì mà chị tự thấy nhiều lúc chị đáng sợ quá.
dạ em cám ơn lời chia sẻ rất chân thành của chị. bà nội ngoại chị còn khỏe không ạ? có thể nhờ các bà hoặc mướn người chăm bé được không ạ chị?

hihi em rất thích câu chữ tình rồi cũng phai nhạt, lý tưởng sống là thứ khác. phải rồi, em phải trau dồi lý tưởng sống của mình mỗi ngày được đong đầy hơn để át lại cái tính xấu của em. em cám ơn chị nhiều nhiều lắm nak

hihi những lời anh Vaccine chia sẻ với chị cũng thật quý báu với em. chị em mình cố lên nha. >:D<
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 08:05, 17/09/20 Ngày đầu tiên bạn sẽ mặc trang phục màu gì ? Bạn sẽ khoác thêm cái gì ? Và chia sẻ hôm đó với ai khác ? ( bạn cứ đợi mấy hôm cũng được )
dạ anh Vaccine. nay ngày đầu tiên dạy em mặc quần tây + áo sơ mi hoa tím cam cổ nơ trắng. không khoác thêm gì :D ngày đầu mệt quá nhưng sau đó nghe phụ huynh phản hồi tốt và số lượng đăng ký tăng thêm. tối giờ em nhận cuộc điện thoại không ngừng và mai em sẽ tách thành 2 lớp. hihi :D

ngoài anh Vaccine ra em có chia sẻ với 3 anh. 3 anh này cũng được gọi là mạnh thường quân giúp đỡ em không điều kiện :D
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 21:51, 21/09/20
BTHAO đã viết: 12:56, 21/09/20 Thời gia qua đi, giờ già rồi. Suy nghĩ tình yêu tình báo ko như trc nữa, giờ sống quan trọng chữ nghĩa chứ tình rồi cũng phai nhạt, lí tưởng sống giờ là thứ khác. Ko biết số chị có sao gì mà chị tự thấy nhiều lúc chị đáng sợ quá.
dạ em cám ơn lời chia sẻ rất chân thành của chị. bà nội ngoại chị còn khỏe không ạ? có thể nhờ các bà hoặc mướn người chăm bé được không ạ chị?

hihi em rất thích câu chữ tình rồi cũng phai nhạt, lý tưởng sống là thứ khác. phải rồi, em phải trau dồi lý tưởng sống của mình mỗi ngày được đong đầy hơn để át lại cái tính xấu của em. em cám ơn chị nhiều nhiều lắm nak

hihi những lời anh Vaccine chia sẻ với chị cũng thật quý báu với em. chị em mình cố lên nha. >:D<
Bà nội ở xa, bà ngoại thì ko chịu khó và chị với mẹ chị thì bất đồng quan điểm trong cách giáo dục trẻ. Lá của bé chị nè, có người bảo lá kỳ cách, chị chẳng thấy kỳ cách, chị chỉ mong bé bình thường như bao người cho nó khỏe.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

BTHAO đã viết: 22:05, 21/09/20 Bà nội ở xa, bà ngoại thì ko chịu khó và chị với mẹ chị thì bất đồng quan điểm trong cách giáo dục trẻ. Lá của bé chị nè, có người bảo lá kỳ cách, chị chẳng thấy kỳ cách, chị chỉ mong bé bình thường như bao người cho nó khỏe.
hihi bé còn nhỏ nên chưa biết sẽ ăn mạnh vào sao nào á chị. em cũng không rảnh tử vi nên nhìn cũng lóa cả mắt hihi chỉ biết là Thân cư Phúc thì cứ làm nhiều việc thiện thì phúc báo sẽ cứu giải tức khắc :x

chị ngủ ít như vậy lâu dài ảnh hưởng sức khỏe lắm á :( chị không yên tâm thuê người trông bé ạ?
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 22:23, 21/09/20
BTHAO đã viết: 22:05, 21/09/20 Bà nội ở xa, bà ngoại thì ko chịu khó và chị với mẹ chị thì bất đồng quan điểm trong cách giáo dục trẻ. Lá của bé chị nè, có người bảo lá kỳ cách, chị chẳng thấy kỳ cách, chị chỉ mong bé bình thường như bao người cho nó khỏe.
hihi bé còn nhỏ nên chưa biết sẽ ăn mạnh vào sao nào á chị. em cũng không rảnh tử vi nên nhìn cũng lóa cả mắt hihi chỉ biết là Thân cư Phúc thì cứ làm nhiều việc thiện thì phúc báo sẽ cứu giải tức khắc :x

chị ngủ ít như vậy lâu dài ảnh hưởng sức khỏe lắm á :( chị không yên tâm thuê người trông bé ạ?
Đúng rồi em, cv của chị có nhiều cái nhạy cảm. Chị thì ko sợ mà sợ cho các mối quan hệ của chị, ảnh hưởng ngta. Em là giáo viên hả? Chị ngủ ít nên chị mập là vậy đó, ăn mới có sức chứ ngủ ít mà ko ăn nữa là xong film chị luôn.
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

BTHAO đã viết: 22:28, 21/09/20 Đúng rồi em, cv của chị có nhiều cái nhạy cảm. Chị thì ko sợ mà sợ cho các mối quan hệ của chị, ảnh hưởng ngta. Em là giáo viên hả? Chị ngủ ít nên chị mập là vậy đó, ăn mới có sức chứ ngủ ít mà ko ăn nữa là xong film chị luôn.
hi dạ em là giáo viên Tiếng Anh, em thích con nít nên chọn thi vào viên chức Tiểu học may sao đỗ :P em ngủ ít lại gầy hihi dù hơi mệt tí những rất vui vì đó là con đường em chọn. cũng như chị vậy đó. em không biết công việc ra sao nhưng em tin chị đã chấp nhận đánh đổi sức khỏe và thời gian thì nó rất có ý nghĩa với chị :x
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 22:38, 21/09/20
BTHAO đã viết: 22:28, 21/09/20 Đúng rồi em, cv của chị có nhiều cái nhạy cảm. Chị thì ko sợ mà sợ cho các mối quan hệ của chị, ảnh hưởng ngta. Em là giáo viên hả? Chị ngủ ít nên chị mập là vậy đó, ăn mới có sức chứ ngủ ít mà ko ăn nữa là xong film chị luôn.
hi dạ em là giáo viên Tiếng Anh, em thích con nít nên chọn thi vào viên chức Tiểu học may sao đỗ :P em ngủ ít lại gầy hihi dù hơi mệt tí những rất vui vì đó là con đường em chọn. cũng như chị vậy đó. em không biết công việc ra sao nhưng em tin chị đã chấp nhận đánh đổi sức khỏe và thời gian thì nó rất có ý nghĩa với chị :x
Làm việc đúng chuyên ngành và môi trường mình yêu thích thì tinh thần sẽ rất lạc quan, hồi trc chị có làm chuyên viên huấn luyện dc khoảng 1 năm chị mệt quá rồi nghỉ. Số chị hợp với mấy trò đen đen à vd như chạy hs pháp lý, lách luật.vvv mấy vụ đó vào tay chị thì chị làm tốt lắm. 8-> haizz
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

BTHAO đã viết: 21:01, 21/09/20
Vaccine đã viết: 20:46, 21/09/20
BTHAO đã viết: 20:03, 21/09/20

Cảm ơn anh vaccine nhiều, mình chỉ coi lời nói của anh đó là câu nói đùa thôi hoặc giả ảnh động viên mình nên nói vậy. Chứ tướng mạo của mình mà dc như THTH thì quá phúc rồi. Hihi, lá số của mình đó anh, người xấu lá số cũng xấu toàn tập.

Hình ảnh
dễ gì mà như Từ Hy
chị có gò má hơi cao phải không , lá này nhiếp chính trong nhà là phải rồi :D , trực giác , thế lực kiểm soát thượng thừa đó ,
quyền kị vào mệnh ghê lắm , đã vậy khoa lộc xương khúc khôi việt ,
trên gương mặt sẽ có một số chỗ hơi " quá " , không nhu mì
năm 2012 khá mệt mỏi có gì đặc biệt ?
lướt qua còn có 2015
vận tiếp theo có vài năm cần để ý tí thôi , nhưng biết trước rồi thì cũng có ý nghĩa gì đâu
Mình ko biết gò má của mình có cao ko nữa, chứ mặt mình đúng chuẩn Oline, hihi. Mũi cao vừa phải nhưng đầu mũi hơi to, canh mũi kín ko hở, càng về già thì cằm càng nhiều mỡ. Đúng là tính ko nhu mì nữ tính chút nào. 2012 chẳng có gì đặc biệt vì tình cảm hay cv chẳng có gì ổn cả. 2015 thì năm này kiếm dc 1 mớ tiền, mua dc miếng đất khoảng 10 hecta giá rẻ, cuối năm dc đề bạc thăng chức, người đầu tiên trong cty trẻ nhất giữ chức vụ đó. Theo mình vận này ko có gì tốt đẹp cả nhưng thôi, cuộc sống vẫn phải tiếp tục, càng làm càng nợ và khả năng trả nợ là xa lắm. Vài lời phúc đáp cho anh vaccine!
cự đồng phải thế thôi ;;) , mô tả mũi toàn thấy mùi tiền , càng về già cằm càng có mỡ thì càng tốt , mình còn chả có tí mỡ trên cằm mới chán
thế ra anh kia đã xem qua số chị rồi đấy nhỉ ?
2012 rất là mệt mỏi , điểm đặc biệt đó là bản thân tự thấy khổ , áp lực về tinh thần , bị chịu thiệt
2015 khá ứng bằng cách xem hạn phối hợp

nợ càng nhiều càng tổn phước đó , khi đầu tư nên biết phước mình tới đâu để làm , hơn nữa hãy nhờ cảm giác , chị có cảm giác tốt nhưng chị lại chạy theo sự hào hứng , cái tham , cái hời không biết cân bằng nên mới như thế
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 21:58, 21/09/20
Vaccine đã viết: 08:05, 17/09/20 Ngày đầu tiên bạn sẽ mặc trang phục màu gì ? Bạn sẽ khoác thêm cái gì ? Và chia sẻ hôm đó với ai khác ? ( bạn cứ đợi mấy hôm cũng được )
dạ anh Vaccine. nay ngày đầu tiên dạy em mặc quần tây + áo sơ mi hoa tím cam cổ nơ trắng. không khoác thêm gì :D ngày đầu mệt quá nhưng sau đó nghe phụ huynh phản hồi tốt và số lượng đăng ký tăng thêm. tối giờ em nhận cuộc điện thoại không ngừng và mai em sẽ tách thành 2 lớp. hihi :D

ngoài anh Vaccine ra em có chia sẻ với 3 anh. 3 anh này cũng được gọi là mạnh thường quân giúp đỡ em không điều kiện :D
quên hỏi kĩ mama mia tí , là bạn ra ngoài khoác gì chứ , có ai trong nhà lại khoác đâu
mình hỏi vì phụ tinh kia nó thể hiện ba thứ , sự quan tâm và để tâm ăn vận là có rồi , cái còn lại là khoác hay là đội :-?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”