Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh Vaccine

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 20:06, 14/09/20
Vaccine đã viết: 18:38, 14/09/20
Cảm ơn Mama mia đã trích lại lời vàng ngọc , thế mà không hiểu sao hôm qua khi gặp việc đó mình lại nghĩ đến nhân quả và trách mình đang cạn dần phước , nghĩ thêm rằng mình có thể mất vài thứ nhưng mọi chuyện sẽ ổn vì thế ứng trong quẻ trước đó của mình vượng , điềm thì không thể tránh khỏi , tiếc là không xem kĩ ngày trên tử vi thôi ,
có lẽ lòng tin của mình đang bị sai lệch đi

Mình thấy huyền học sẽ dễ tạo một khoảng cách khi học Phật , thời gian tới mình sẽ thay đổi để cân bằng

Mình tin Mama mia hiểu , bạn là người ý tứ , nên vài chi tiết mình cố tình để lộ thì có khó gì đâu
hihi dạ anh Vaccine. SP nói khi gặp nghịch cảnh, thiếu điều muốn bỏ mạng mà người đó vẫn giữ được lòng tôn kính Phật thì đạo lực người đó từ từ trở nên rất mạnh. Nên em nghĩ chuyện anh gặp chắc có lẽ là Phật trao cơ hội cho anh tăng trưởng đạo tâm. hi

em thì lại thấy huyền học rất có ích đối với 1 người học Phật, vì lợi dụng tâm mê tín của đa số mọi người, giải đáp họ về vấn đề nhất thời, từ đó dẫn dắt họ về giáo lý nhân quả. ví dụ như anh hay khuyên em và mọi người tinh tấn tu tập.hi

hihi em thắc mắc sao a ko inbox thay vì cố tình để lộ trên bài viết ạ? phải chăng anh Vaccine đang muốn thử mama mia?
Hôm qua mình có nghịch cảnh khá đặc biệt , mình mất hơn 90 tấm ảnh chụp một nơi tâm linh , tự dưng ảnh bị hỏng
Sau khi rời khỏi đó là những chuyện hơi xui , có lẽ mình đã phạm gì đó

Thực ra mình có được sư cô khuyên là dùng nhân quả nhiều đó , để dung hoà huyền học có lẽ mình cần định lực cao hơn

Ngoài việc đôi khi thử mama mia thì mình muốn lan toả nhân quả và những điều tốt đẹp nhiều hơn trên diễn đàn khi người ta tìm đến huyền học ( thay vì nhắn tin )
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 22:16, 14/09/20 Hôm qua mình có nghịch cảnh khá đặc biệt , mình mất hơn 90 tấm ảnh chụp một nơi tâm linh , tự dưng ảnh bị hỏng
Sau khi rời khỏi đó là những chuyện hơi xui , có lẽ mình đã phạm gì đó

Thực ra mình có được sư cô khuyên là dùng nhân quả nhiều đó , để dung hoà huyền học có lẽ mình cần định lực cao hơn

Ngoài việc đôi khi thử mama mia thì mình muốn lan toả nhân quả và những điều tốt đẹp nhiều hơn trên diễn đàn khi người ta tìm đến huyền học ( thay vì nhắn tin )
Dạ anh Vaccine. Tính anh kỹ lưỡng và cẩn thận nên hơn 90 tấm ảnh được gửi gắm vào đó tâm huyết của mình mà bị hỏng thì thật đúng là nghịch cảnh hihi có dịp gặp anh chụp ảnh cho mama mia nhá. Em thích được chụp ảnh lắm :D
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 22:16, 14/09/20
Anh Vaccine ơi..phụ huynh và các em học sinh bắt đầu gọi cho em và đăng ký học rồi..em rất vui :x
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 19:02, 16/09/20
Vaccine đã viết: 22:16, 14/09/20
Anh Vaccine ơi..phụ huynh và các em học sinh bắt đầu gọi cho em và đăng ký học rồi..em rất vui :x
chúc mừng bạn nhé :D
mình nhớ mang máng là quẻ hồi xưa mình lấy cho bạn cuối cùng cũng ứng nghiệm mà giờ xem lại không được chán quá , topic đó scandal quá

bạn định hôm nào bắt đầu thế
năm nay trung thu và lễ Phật thành đạo đều vào giữa tuần :-S nếu không sẽ mời bạn ăn sữa chua nếp cẩm ở chùa
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Anh Vaccine ơi

Gửi bài gửi bởi KENT »

Xin lỗi đã chen ngang vào top của bạn, anh Vaccin ơi phiền anh gieo thêm quẻ nữa giúp em lần trước anh có gieo cho em quẻ thủy hỏa vị tế vụ căn nhà đó , em mua rồi . Giờ phiền anh gieo thêm quẻ nửa vì gần hết tháng 7 rồi
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 19:46, 16/09/20 chúc mừng bạn nhé :D
mình nhớ mang máng là quẻ hồi xưa mình lấy cho bạn cuối cùng cũng ứng nghiệm mà giờ xem lại không được chán quá , topic đó scandal quá

năm nay trung thu và lễ Phật thành đạo đều vào giữa tuần :-S nếu không sẽ mời bạn ăn sữa chua nếp cẩm ở chùa
Dạ em tìm lại mà topic đó bị xóa rồi. Hihi dạ 5/8 âm lịch là em bắt đầu rồi. Đúng là quẻ rất ứng nghiệm anh ạ.

Tết Nguyên Đán anh Vaccine có dự định về chùa không ạ? Hihi em cách chùa 40 xe máy nên sắp xếp đi cũng dễ ạ. Nếu gặp anh Vaccine ở chùa thì thật là vui hehe em sẽ ăn sữa chua nếp cẩm thay cơm :P
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh Vaccine ơi

KENT đã viết: 21:07, 16/09/20 Xin lỗi đã chen ngang vào top của bạn, anh Vaccin ơi phiền anh gieo thêm quẻ nữa giúp em lần trước anh có gieo cho em quẻ thủy hỏa vị tế vụ căn nhà đó , em mua rồi . Giờ phiền anh gieo thêm quẻ nửa vì gần hết tháng 7 rồi
Phiền bạn KENT reply mình ở topic của bạn , mình không gieo thêm vì mình chẳng biết vấn đề của bạn là gì tiếp theo
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 21:26, 16/09/20
Vaccine đã viết: 19:46, 16/09/20 chúc mừng bạn nhé :D

Dạ em tìm lại mà topic đó bị xóa rồi. Hihi dạ 5/8 âm lịch là em bắt đầu rồi. Đúng là quẻ rất ứng nghiệm anh ạ.

Tết Nguyên Đán anh Vaccine có dự định về chùa không ạ? Hihi em cách chùa 40 xe máy nên sắp xếp đi cũng dễ ạ. Nếu gặp anh Vaccine ở chùa thì thật là vui hehe em sẽ ăn sữa chua nếp cẩm thay cơm :P
Thế chỗ dạy mama mia cách nhà bao xa và nhìn về hướng nào ?
Ngày đầu tiên bạn sẽ mặc trang phục màu gì ? Bạn sẽ khoác thêm cái gì ? Và chia sẻ hôm đó với ai khác ? ( bạn cứ đợi mấy hôm cũng được )

Tết mình không về chùa vì mình muốn ở nhà nhiều hơn , mình thích đêm giao thừa ngồi ở phòng khách hoặc ra ngoài sân nhìn lên trời , mùi nhang thoang thoảng nhẹ nhàng , sau đó mình sẽ chở bà mình lên chùa hoặc đợi sáng mai lên chùa gần nhà

Sữa chua nếp cẩm cũng tuỳ đợt nữa , nhưng cơm thì chắc bạn phải ăn , nói chung là mình sẽ linh hoạt :))
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 08:05, 17/09/20
Dạ em thuê cái phòng vừa ở vừa dạy luôn anh ạ. Nhà chủ trọ cổng hướng Bắc, còn phòng em nhìn ra là hướng Tây. Cách trường khoảng 700m. Dạ em cũng chưa định hình sẽ mặc gì ra sao, để hôm đó em nói nha.

Bà anh Vaccine lớn tuổi chưa ạ? Có đau ốm gì không ạ anh? Em lên chùa trước giờ chỉ ăn thức ăn, uống nước là đủ no cả ngày

hihi qua có 1 anh nói em là cung phu em đẹp thì nên lấy chồng để được hưởng sự tốt đẹp của cung này. Năm sau hoặc năm 30t âm. Theo anh Vaccine thì sao ạ?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 11:44, 17/09/20
Vaccine đã viết: 08:05, 17/09/20
Dạ em thuê cái phòng vừa ở vừa dạy luôn anh ạ. Nhà chủ trọ cổng hướng Bắc, còn phòng em nhìn ra là hướng Tây. Cách trường khoảng 700m. Dạ em cũng chưa định hình sẽ mặc gì ra sao, để hôm đó em nói nha.

Bà anh Vaccine lớn tuổi chưa ạ? Có đau ốm gì không ạ anh? Em lên chùa trước giờ chỉ ăn thức ăn, uống nước là đủ no cả ngày

hihi qua có 1 anh nói em là cung phu em đẹp thì nên lấy chồng để được hưởng sự tốt đẹp của cung này. Năm sau hoặc năm 30t âm. Theo anh Vaccine thì sao ạ?
mama mia xài la bàn xem giúp mình hướng tây mấy độ nhé , hoặc tính từ 0 đến 360 so với hướng bắc cũng được
bà mình cũng lớn tuổi , nhưng mình không nói rõ hơn ;;) , bà mình mạnh khỏe lắm , mấy hôm nay về thăm nhà nghe bà kể chuyện ngày xưa hay lắm

chuyện anh nào đó nói thật dở hơi , mình nghĩ là mắt của anh này không chính , hơi gian hoặc hơi long lanh tí , kiểu đểu nhẹ , nếu muốn thì ib ảnh mình xem tướng mặt cho tiện , nên né hay tin nhìn tí biết ngay
cung phu đẹp thì không có nghĩa là bạn phải lấy chồng , cung phu thể hiện nhiều thứ hơn chỉ là mỗi ông chồng , vì dụ như nó là cung di của quan , phúc của tài , ... dương nữ như bạn thì vào vận thứ ba , nó thể hiện xu hướng chứ không phải là một kết quả , ví dụ như bạn được nhiều người mến , thích , giúp đỡ , cát tinh không thể xóa nhòa sự xuất hiện của những sao không hay , nó cứu giải chứ không thể làm mất tính chất của sao kia , ví dụ như liêm sát thai quả , hội kình đà kiếp hỏa ... mình cũng từng phân tích sơ bộ cho bạn rồi
vận đào hồng không kiếp , kỵ xung tử điền chuyện này đâu khó hiểu , bỗng dưng xuất hiện mấy ông nói nhăng cuội thế không biết , bạn nói ổng khán hạn quá khứ cho cái đã , chuyện tương lai chém có gì là khó , nếu giả dụ người đó là những cụ già thì mình sẽ nghĩ kĩ chứ bạn đã gọi là anh nào đấy thì với mình là cho next
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”