Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lecvs72
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Gửi bài gửi bởi Lecvs72 »

Các cháu cứ xem cách đối đáp qua lại của tay này sẽ tự có cảm nhận rõ nó là tay dâm ô dốt nát mà thích nói đại ngôn, làm vẩn đục đạo đức huyền học. Già đầu rồi còn đi đú đỡn với các cháu, dùng những lời lẽ dâm đãng, trơ trẽn không biết ngượng mồm. Tay này tuy trơ trẽn nhưng nhận định rất đúng là tôi tham gia diễn đàn này rất lâu nên biết rất rõ về hắn và tôi đã kể trên. Các cháu cứ tìm lại đọc các bài của hắn sẽ cảm nhận rõ ràng về thứ rác dơ lê lết khắp vùng lý số này.
Được cảm ơn bởi: quỳnh hươngbn1986
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

Long Đức đã viết: 18:03, 07/07/20
huongnguyen.18890 đã viết: 16:22, 07/07/20
Sự đắc hãm không quan trọng nhiều bằng tổ hợp của tinh đẩu.
Anh Long Đức có thể nói rõ hơn điều này được không?Thế thì mệnh chính tinh đắc không tốt hơn nhiều so với mệnh chính tinh hãm?
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

lâu lâu vào diễn đàn, cười k nhặt được mồm =]]]
Mà thiết nghĩ cũng đúng
Chủ top học hành, định cư ở Đức==> cũng thuộc hàng top rồi. Mà hàng top thì khó lấy chồng, đó là thực tế cuộc sống thôi ( như má em, cũng 42 tuổi ms lấy, giờ bà gần 70 thì mình 25, uôi nghĩ nó chán ^^)
Sau khi đọc 1 lượt các comment, thì em tin rằng, neu chị vác lá số chị đi hỏi thêm vài năm nữa cũng k có câu trả lời đâu, haha :P , nên cứ vui mà sống thôi, đừng cố nữa khi mà cuộc sống của chị đã khá là ngon lành rồi.
Đầu trang

landai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi landai »

kimhoai đã viết: 05:21, 09/07/20 Tuyệt chiêu của mấy ông thày tử vi dỏm và cũng là điểm yếu của mấy ông tử vi xịn là cứ thích đoán tính cách đương số. Đúng đúng sai sai khi nói về tính cách là rất chủ quan. Đoán kiểu gì chẳng có điểm để đương số gật gù. Nói thực ra hiểu đc cả thiên hạ chứ bao nhiêu người thật sự hiểu đc chính bản thân mình. Mỗi người đều là sự pha trộn của âm dương ngũ hành nhào nặn mà ra. Trong bạn tiềm ẩn tất cả mọi thứ của vũ trụ này. Ác bá lưu manh thì trong họ vẫn có những nét thiện. Người có tính cách vui vẻ đến mấy trong họ vẫn có những góc khuất cho những nỗi buồn... Thế nên hãy thôi nói về tính cách khi đoán số cho người khác, hoặc chỉ biết để tự mình tham khảo khi luận đoán. Đừng dùng nó làm thước đo cho độ chính xác của luận đoán.

Tử vi bạn nói đúng 100% cũng đc, 0% cũng đc. Kết quả nó phụ thuộc từng lá số, từng thày. Người ta gọi là “bói” là vì nó không thể cân đo đc. “Bói” mang ý nghĩa tìm kiếm một cách hên xui. Nói trên cơ sở khoa học một ls tử vi hơn 100 sao 4 trạng thái , 12 cung địa chi, 10 thiên can ... hợp lại là một hệ phương trình mà siêu máy tính cũng không thể nào giải nổi. Chỉ dựa vào mấy ông thày đa số học hành chưa thông, nhìn nhìn ước lượng rồi “bói”. Có những ls họ “bói” được trọng điểm thì luận đoán rất chính xác, nhưng cũng có những ls “bói” không đúng trọng điểm tất nhiên sẽ sai thôi. Kiểu như không phải bài toán nào cũng giải đc. Đấy là tử vi xịn nhé, còn mấy ông tử vi gôgle ghép ghép mấy con sao lại rồi phán thì thôi khỏi bàn. ông nào vỗ ngực bảo tao đoán trúng 70-80% trên tất cả các ls thì bảo ông ấy tự xem cho mình trước rồi đi đầu tư làm giàu. Giới đầu tư chỉ cần xác suất 60-70% là đã thành triệu phú hết rồi, làm j có ai còn vào đây chém gió.

Muốn biết mình “bói” đúng trọng điểm hay không hãy khán hạn quá khứ, khán gia cảnh cha mẹ anh em trước. Nếu những thứ này bạn khán ko đúng vậy thì out đi cho nước nó trong, ls đó bạn xác định trọng điểm sai rồi, đừng lê la gọt số làm gì
Mình thấy tử vi hay các môn bói toán khác xác suất đoán đúng vẫn cao nhé, đương nhiên là được đoán bởi các thầy xịn, còn gặp các thầy dỏm thì hên xui may rủi, biết đâu mà lần.

Mình đồng ý với bác Kim Hoài là xem số phải khán hạn quá khứ, làm vậy nhằm kiểm tra lại giờ sinh có đúng là lá số của mình không, tránh trường hợp thầy xem đâu đâu nhưng là xem lá số của người khác chứ ko phải là xem lá số mình, và khán hạn quá khứ đúng nhiều mới tiếp tục đoán tương lai, chứ xem quá khứ ko đúng thì good bye thầy, chào thầy em về hay out thôi, xem quá khứ ko đúng thì làm sao dám chắc đoán chuyện tương lai đúng ?

PS : klq, mình có con bạn, ra trường công việc bấp bênh, làm vài nơi chưa ấm chỗ thì nghĩ. Dạo này nó chuyển qua bán vòng phong thủy online, quảng cáo là đem lại vận may, tài lộc cho người sử dụng, bữa đi chơi với nó, mình mới hỏi nó là vòng hay vậy sao mày ko giữ lại để đem tài lộc, vận may cho mình và người thân của mình , bán làm gì, cái nó cười cười mà ko nói gì.
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

huongnguyen.18890 đã viết: 04:35, 09/07/20
huynh19 đã viết: 19:17, 07/07/20 Thiên Lương tại cung phối ngẫu không chỉ có nghĩa nhất định lấy người lớn tuổi, Triệt ở đây không chỉ có nghĩa là đảo chiều vấn đề, cần xem Thái Tuế và những tổ hợp khác để luận đa chiều, đa nội dung liên quan đến hôn nhân cũng như vận hạn tại cung này trong thời gian đại hạn tại đây, tương tự áp dụng ở cung đại hắn sắp tới.
Bạn tuổi Quí Dậu, năm nay Canh Tí không lên bờ xuống ruộng thì thôi chứ ở đó mong ngống chồng ơi. Đợi đi biết đây thêm 3 năm nữa lại mang đến cho bạn hôn nhân.
(Nghe bạn nói năm Dậu là bạn dựa vào Tướng Phủ có Hỉ thần hả, đến năm nay thì chắc nhờ vào đáo cung tam hợp cung phu hả, niềm tin ăn ủi không có cơ sở).
Mình tuổi Canh Ngọ bạn ợ, người yêu mình Quí Dậu. Năm nay Canh Tí nên chắc là cũng k tốt cho cả 2 bạn nhỉ. Năm Dậu thì mọi người bảo có sao báo hỉ. Bảo nếu năm đấy k cưới thì đến 31 sẽ cưới, cũng k nói rõ có bộ sao gì. Nói chung khá mơ hồ. Mình có tìm một số lá số của bạn bè đã kết hôn. Có người năm đấy hạn có sao báo hỉ thật. Có người hạn đấy ôm cô quả nhưng vẫn cưới xin êm xuôi. Nên mình cũng thật k hiểu lắm, tử vi có chính xác hay k.
Ừm vậy thì bạn hãy cố tìm hiểu thêm. Thật sự thì mình cũng vui vì từ từ cũng thấy bạn khá khám phá tử vi. Nhưng nhớ đừng dùng nó làm nghề phụ mưu sinh.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

aaakkk2 đã viết: 14:13, 09/07/20
Long Đức đã viết: 18:03, 07/07/20 Sự đắc hãm không quan trọng nhiều bằng tổ hợp của tinh đẩu.
Anh Long Đức có thể nói rõ hơn điều này được không?Thế thì mệnh chính tinh đắc không tốt hơn nhiều so với mệnh chính tinh hãm?
Nếu chỉ đơn thuần xét riêng biệt giữa 2 chính tinh thì sự đắc hãm giữa chúng có khác biệt lớn. Nhưng nếu đắc địa mà không được trợ lực và/hoặc bị phá thì không bằng hãm mà được trợ lực, được cát hóa.

Và cũng còn tùy chính tinh là gì và các sao trợ/phá ra sao mà độ khắc kỵ hoặc trợ lực có khác (có mạnh có yếu).
Được cảm ơn bởi: aaakkk2
Đầu trang

challenge3
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi challenge3 »

Lecvs72 đã viết: 12:37, 09/07/20 Các cháu cứ xem cách đối đáp qua lại của tay này sẽ tự có cảm nhận rõ nó là tay dâm ô dốt nát mà thích nói đại ngôn, làm vẩn đục đạo đức huyền học. Già đầu rồi còn đi đú đỡn với các cháu, dùng những lời lẽ dâm đãng, trơ trẽn không biết ngượng mồm. Tay này tuy trơ trẽn nhưng nhận định rất đúng là tôi tham gia diễn đàn này rất lâu nên biết rất rõ về hắn và tôi đã kể trên. Các cháu cứ tìm lại đọc các bài của hắn sẽ cảm nhận rõ ràng về thứ rác dơ lê lết khắp vùng lý số này.
Mày nói chuẩn :)) :)) :))
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyencd »

Mình có để ý thấy đa phần mọi người lấy lá số tử vi qua mạng nhưng lấy giờ sinh toàn là số chẵn.: vd: 10h30p hoặc 11h00 ít ai lấy số lẻ của phút vd : 10h23p mình nghĩ mỗi phút cách an sao sẽ khác nhau vì lấy lá số trên web theo dạng lập trình sẵn. Cái này mình nghĩ theo tử vi hiện đại thời công nghệ số. Còn tử vi xưa 1 ngày chỉ có 12h tính theo con giáp( 12 canh 8 khắc)::::>
Dữ liệu đầu vô khác nên phần luận giải sẽ khác và còn phụ thuộc vào môi trường hoàn cảnh sống của đương số nữa... hi vọng có bạn nào vào phản biện.
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Đến nay mới biết nick challenge3 là ai, trc lại nghĩ sai cho 1 người khác. Hơi bất ngờ. Không nói thêm nữa, ko buồn tranh cãi tốn tài nguyên dd.

Cả trankhanh_cr.
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

nhondoan đã viết: 15:25, 09/07/20 lâu lâu vào diễn đàn, cười k nhặt được mồm =]]]
Mà thiết nghĩ cũng đúng
Chủ top học hành, định cư ở Đức==> cũng thuộc hàng top rồi. Mà hàng top thì khó lấy chồng, đó là thực tế cuộc sống thôi ( như má em, cũng 42 tuổi ms lấy, giờ bà gần 70 thì mình 25, uôi nghĩ nó chán ^^)
Sau khi đọc 1 lượt các comment, thì em tin rằng, neu chị vác lá số chị đi hỏi thêm vài năm nữa cũng k có câu trả lời đâu, haha :P , nên cứ vui mà sống thôi, đừng cố nữa khi mà cuộc sống của chị đã khá là ngon lành rồi.
Con đường học của chị nếu tính đến thời điểm ở Việt Nam thì có thể gọi là suôn sẻ thuận lợi. Chị tốt nghiệp đh Kiến Trúc tphcm, thi đầu vào đh cũng đỗ thủ khoa (cái này cho mình khoe tí xíu, cũng gọi là niềm tự hào trong bao năm đi học). Nhưng từ ngày sang nước ngoài thì học khá đuối, do tiếng k bằng người ta. Nói chung thì, đến giờ 30t sự nghiệp không, tình cảm không :)) Chắc e nói đúng, vác đi hỏi thêm vài năm nữa cũng k có câu trả lời :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”