2018-2020: gặp toàn âm binh cô hồn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 2018-2020: gặp toàn âm binh cô hồn.

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Mình đã bày cho nó một chiêu làm vốn rồi! Lấy hoàng thượng đang cô đơn, sinh cho ông ta một quý tử. Sẽ dc hưởng cơ ngơi sau khi đại gia trăm tuổi. Làm single mom kiểu đó đỡ khổ hơn

Ps: đôi lúc cũng thấy thương con nhỏ này! Nó hay nói kiểu khùng khùng nhưng nhiều cái đúng, rất chí lý nữa là đàng khác! :))

Ngay như cái tiêu đề này cũng rất nghiệm! Mình đi uống cafe không cũng có mấy đứa mặt mũi cô hồn nhìn chằm chằm. Không biết mình gây sự chú ý gì với nó nữa!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

Dokhoavan đã viết: 08:28, 13/09/20 Mình đã bày cho nó một chiêu làm vốn rồi! Lấy hoàng thượng đang cô đơn, sinh cho ông ta một quý tử. Sẽ dc hưởng cơ ngơi sau khi đại gia trăm tuổi. Làm single mom kiểu đó đỡ khổ hơn

Ps: đôi lúc cũng thấy thương con nhỏ này! Nó hay nói kiểu khùng khùng nhưng nhiều cái đúng, rất chí lý nữa là đàng khác! :))

Ngay như cái tiêu đề này cũng rất nghiệm! Mình đi uống cafe không cũng có mấy đứa mặt mũi cô hồn nhìn chằm chằm. Không biết mình gây sự chú ý gì với nó nữa!
Em off lyso đây.

Chửi bới và căm thù những kẻ mà mình không làm gì được thì khác gì tự uống thuốc độc vào người rồi mong đứa khác chết vì trúng độc.

Chỉ mong 5 năm sau quay lại thấy cô bạn này sống tích cực hơn, vui vẻ hơn.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Lê Nin đã viết: 10:51, 13/09/20
Dokhoavan đã viết: 08:28, 13/09/20 Mình đã bày cho nó một chiêu làm vốn rồi! Lấy hoàng thượng đang cô đơn, sinh cho ông ta một quý tử. Sẽ dc hưởng cơ ngơi sau khi đại gia trăm tuổi. Làm single mom kiểu đó đỡ khổ hơn

Em off lyso đây.

Chửi bới và căm thù những kẻ mà mình không làm gì được thì khác gì tự uống thuốc độc vào người rồi mong đứa khác chết vì trúng độc.

Ok. Như thế cũng tốt! Sau khi đã biết vận mệnh cơ bản của mình thì cứ mục tiêu mà tiến tới thôi.
Biết co, biết giãn đúng lúc thì sẽ phát huy dc điểm mạnh, hạn chế tác động xấu.
Sắp out thì mới nói mấy lời gan ruột với nhỏ Ngọc nhỉ! :))

Chúc cậu mọi điều tốt lành!
Được cảm ơn bởi: Lê Nin
Đầu trang

Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

Dokhoavan đã viết: 10:59, 13/09/20
Lê Nin đã viết: 10:51, 13/09/20

Em off lyso đây.

Ok. Như thế cũng tốt! Sau khi đã biết vận mệnh cơ bản của mình thì cứ mục tiêu mà tiến tới thôi.
Biết co, biết giãn đúng lúc thì sẽ phát huy dc điểm mạnh, hạn chế tác động xấu.
Sắp out thì mới nói mấy lời gan ruột với nhỏ Ngọc nhỉ! :))

Chúc cậu mọi điều tốt lành!
Chỉ là đang đối diện với hình ảnh của mình ngày xưa thôi anh à
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

thật ra năm nay cũng có một ông tuổi mão, cũng rất thích em, ông này rất to cao đẹp trai nhé, mệnh âm dương lương lộc, thân cự cơ mão dậu đắc thái tuế hóa khoa. ông ta rất giàu có đó nhé, nhà vài căn ngoài hà nội, cty chi nhánh ở ngoài đó và tphcm. Nhưng thôi dân bắc, lại như thằng liêm tham, thôi ko chơi. biết đâu khi mấy năm nữa nó giở chứng ra thì sao chưa kể lúc già. với lại biết đâu ghen tuông rồi ko hợp đường ai nấy đi sao.

Nhưng em nói rồi nhé, có làm single mom thì em cũng ko chọn dân Bắc kỳ đâu nhé. Em làm việc vs bọn bắc kỳ 1 thời gian em tự out mà trên tinh thần ko vui vẻ gì, keo kiệt và ăn nói mất dạy, lắm bể phốt. Dân đằng ngoài nhiều thằng Bắc kỳ âm hồn lựu đạn như thằng chó liêm tham hay thằng vũ tham mặt giống nó. Dân ấy âm binh và keo kiệt lắm. Nhưng bọn nó rất sĩ diện nhé, nên có cái trò cho tay phải rút tiền lại tay trái. Còn dân miền tây thì nhiều thằng ăn nhẫu và làm đĩ đực thập phương, hở ra là nhậu, con nào cũng ngủ đc. Nên thôi, trai gái miền tây cũng ko khoái. Ai lấy bọn nó về nhớ cày tiền nuôi nha. nhưng nếu có thằng nào tốt thật dưới con mắt nhìn đời của ta thì để xem xét.

Cái đợt 2014 em có làm việc tiếp xúc ở bên 1 cái chung cư quận 4 cho 2 anh em người bắc. Thằng anh nó đi nhập gỗ cho chủ người trung quốc, hai anh em người bắc hết. Mà con em nói chuyện rất đàng hoàng, lịch sự, sống vs thằng chồng nó và thằng anh. thằng anh xạo lồ n, khoe nuôi thú hiếm trong nhà, khoe mẽ đủ thứ, trong khi cái chung cư hai anh em nó ở nhìn như cái mớ giẻ rách. leo cái thang bộ, nhìn bầy hầy và rất dơ, trong nhà tụi nó mang tiếng đi nhập gỗ cho chủ trung quốc mà nhìn toàn đồ rẻ tiền, thằng anh chê bai đủ thứ. Em chỉ cười cười chứ bên trong em coi thường lắm đó anh, nghèo và dơ, nhất là tư cách. Người ta ở trong 1 cái biệt thự sân vườn 20 tỷ, người ta ko khoe mẽ, mắc gì mày khoe ghê vậy. Con em nó nghe anh nó khoe quá mà em khinh bỉ quá nó còn phải can anh nói đừng nói gì nữa. Sau buổi đó hình như thằng anh biết em khinh nên cho nghỉ. Đúng là lũ rác rưởi :))
Sửa lần cuối bởi Triệu Mặc Ngọc vào lúc 11:34, 13/09/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Người mệnh Liêm Tham lòng thù hận sâu tựa bể, may cho em đấy!

Em có nhắm hoàng thượng thì phải nhắm cỡ đại gia Lê Ân, giàu có quá rõ rồi, đi nghe mấy người khoe khoang làm gì!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lê Nin đã viết: 05:35, 13/09/20 Nin out khỏi lyso đây. Tầm 5 năm nữa quay lại, hi vọng Ngọc sẽ thay đổi tâm lý, chứ 5 năm sau mà còn vậy nữa là đời như hết luôn.
......

Còn nữa, nghỉ sau 1 tháng xin quay lại, Ngọc có thấy mình đang thành trò cười của người ta không ?
nghỉ quay lại sếp nhận thì nhận ko thì thôi. chứ ảnh hưởng gì đến nồi cơm của sếp đâu. Làm bên Food& Beverage chứ có phải làm giám đốc hay trưởng phòng gì đâu.
tại mới vô mà sếp dạy dỗ vs giao việc gì nặng nhọc ghê quá, có nhiều khâu mà áp vô cho khâu nặng nhất làm sao đc.
Mấy cái bò Kobe, bò Wagyu, rồi cách chế biến của nhật. sao làm nổi.
thôi off đi Toản để còn kiếm cơm nuôi mẹ già và nuôi thân nữa Toản ơi
chúc Toản thành công nhé
Ngọc cũng đi kiếm cơm và kiếm cơ hội cuộc sống. chúc toản may mắn :D
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay công việc vất vả, tiền bạc hao tán, năm ngoái em có quen đc mấy thằng giàu lắm, nhà quận 11 làm kinh doanh rất có tiền luôn, mà tụi nó cũng thích em mà bá vô ngay thằng liêm tham bá dơ đó là coi như nghiệp chướng em lãnh đủ.
Nếu ban đầu thằng đó ko quyết tâm đeo bám em, thì nó cũng đâu phải bỏ công việc cũ đi theo các công trình xây dựng ở tỉnh r qua đây làm bị tai nạn bị máy cắt kim loại chém vào tay, mà vợ nó cũng đâu phải tự tử người nhà đưa vào viện gắp đinh ra, còn vợ chồng nó đâu phải sống trong sự khinh bỉ của anh em bạn bè cũ vì em nhắn tin cho từng người quen một của tụi nó để chửi bới thoá mạ. Giờ em cũng lấy đc thằng có tiền, có nhà cửa ở sài gòn, cũng có thằng hầu hạ phục vụ em rồi cho tiền tháng mấy triệu để em xài, xong em đi làm cũng có tiền. Chứ đâu phải như giờ.

Lúc em bỏ thằng này em gọi đthoai lại cho mấy thằng kia tụi nó kêu đã đi rồi đừng quay lại, đã nói trước vs cô sao, cuộc sống của cô cũng ko đến nỗi. Mà chính những hành động của cô, thì cô tự làm tự chịu nhé. Mà năm ngoái em quen được toàn những thằng có tiền và ở gần thôi. Em đừng quá ngu thì đời em năm nay khác rồi. Kiểu thằng q11 làm kinh doanh đó nó biết em thích thằng khác rồi xong em bị bể. Em xin đc quay lại mà nó ko chịu. Thằng liêm tham nó lừa từ đầu em ko biết, em mà biết từ đầu những gì nó che giấu ko nói vs em là nó chết mẹ với em rồi. Tình hình làm ăn bết bát suy kiệt đéo còn 1 cắc của thằng con chó, nặng gánh lo toan, tiền bạc đéo có, có con đàn bà nào muốn gắn bó vs những loại như vậy đâu

Giờ em suy nghĩ lại rồi ân hận, em muốn sau này bàn tính vs bố mẹ. Năm nay có quen nhiều thằng, mà dạng ở xa ngoài bắc hay nước ngoài, em nhắm ko ăn được nên em chửi xa xả vào bản mặt chó của tụi nó cho biến luôn đó.
Dokhoavan đã viết: 11:30, 13/09/20 Người mệnh Liêm Tham lòng thù hận sâu tựa bể, may cho em đấy!

Em có nhắm hoàng thượng thì phải nhắm cỡ đại gia Lê Ân, giàu có quá rõ rồi, đi nghe mấy người khoe khoang làm gì!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mọi người đừng vào topic cmt nữa nhé.
Tất cả mọi lời khuyên của mọi người là ko phù hợp
Tại ai cũng thích nói cho đã nư họ
Chứ đéo ai thích đặt mình vào vị trí ng khác để khuyên nên tất cả mọi lời khuyên đều rất khó nghe và kệch cỡm.
Mình ko có thời gian để nghe nên thích vào nói gì cũng đc chứ đừng khuyên thêm bất cứ một cái gì
Trình độ tử vi của mình ko ở cái mức để mình muốn tìm lời khuyên, topic là nơi mình tịnh tâm và xả stress. Mình cần nơi để tịnh tâm chứ ko cần thêm lời khuyên
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:27, 13/09/20 Năm nay công việc vất vả, tiền bạc hao tán, năm ngoái em có quen đc mấy thằng giàu lắm, nhà quận 11 làm kinh doanh rất có tiền luôn, mà tụi nó cũng thích em mà bá vô ngay thằng liêm tham bá dơ đó là coi như nghiệp chướng em lãnh đủ.
Nếu ban đầu thằng đó ko quyết tâm đeo bám em, thì nó cũng đâu phải bỏ công việc cũ đi theo các công trình xây dựng ở tỉnh r qua đây làm bị tai nạn bị máy cắt kim loại chém vào tay, mà vợ nó cũng đâu phải tự tử người nhà đưa vào viện gắp đinh ra, còn vợ chồng nó đâu phải sống trong sự khinh bỉ của anh em bạn bè cũ vì em nhắn tin cho từng người quen một của tụi nó để chửi bới thoá mạ. Giờ em cũng lấy đc thằng có tiền, có nhà cửa ở sài gòn, cũng có thằng hầu hạ phục vụ em rồi cho tiền tháng mấy triệu để em xài, xong em đi làm cũng có tiền. Chứ đâu phải như giờ.

Lúc em bỏ thằng này em gọi đthoai lại cho mấy thằng kia tụi nó kêu đã đi rồi đừng quay lại, đã nói trước vs cô sao, cuộc sống của cô cũng ko đến nỗi. Mà chính những hành động của cô, thì cô tự làm tự chịu nhé. Mà năm ngoái em quen được toàn những thằng có tiền và ở gần thôi. Em đừng quá ngu thì đời em năm nay khác rồi. Kiểu thằng q11 làm kinh doanh đó nó biết em thích thằng khác rồi xong em bị bể. Em xin đc quay lại mà nó ko chịu. Thằng liêm tham nó lừa từ đầu em ko biết, em mà biết từ đầu những gì nó che giấu ko nói vs em là nó chết mẹ với em rồi. Tình hình làm ăn bết bát suy kiệt đéo còn 1 cắc của thằng con chó, nặng gánh lo toan, tiền bạc đéo có, có con đàn bà nào muốn gắn bó vs những loại như vậy đâu

Giờ em suy nghĩ lại rồi ân hận, em muốn sau này bàn tính vs bố mẹ. Năm nay có quen nhiều thằng, mà dạng ở xa ngoài bắc hay nước ngoài, em nhắm ko ăn được nên em chửi xa xả vào bản mặt chó của tụi nó cho biến luôn đó.
Dokhoavan đã viết: 11:30, 13/09/20 Người mệnh Liêm Tham lòng thù hận sâu tựa bể, may cho em đấy!

Sáng đi bán hàng. Sales cho chủ. Nếu được đào tạo nghiệp vụ về sales càng tốt, tiếc là ko tìm đc chủ hay cho nên phải tự mò.
Mình cần có một hệ thống lại để làm việc, một đứa nhân viên giỏi về nghiệp vụ chuyên môn và một đứa chuyên làm quảng cáo để PR.

Khách mới chuyển khoản xong cũng là lúc mình đặt
Một bộ trang sức ngọc trai ánh akoya (có giấy chứng nhận đàng hoàng)
Một hộp bánh trung thu cao cấp
Nước hoa, mỹ phẩm
Hôm qua đi khám bệnh, mua thuốc, thuốc bổ. Hết tiền !

Chắc có lẽ mình off ko lên lý số
Để cái thời gian lên lý số tương tác và tư vấn cho khách hàng và trau dồi công việc
Thật ra viết thế này mình lại xả stress
Mỗi khi lên lý số lại có mấy con phò bá dơ sân si vào đây săm soi rồi so sánh với mình
Rồi nhiều con đà bà dơ lầy trên lý số so sánh vs mình
Sao hả. Mấy em. Ko bằng chị nên phải đi so sánh hả em
Tự lấy c ứt trét lên mặt mình có khi còn hay hơn đó em
Chị nghèo nhưng ở biệt thự chứ ko phải đi mướn nhà trọ hay ở ké nhà mẹ chồng để bị ng ta chửi như 1 con chó nha em
Phải cố lên chứ ko 10 năm nữa vào đây lại đc nghe thêm mấy bài chó sủa r khoe khoang đố kỵ so sánh

Chị mày đéo hiền như trc đâu em
Mấy con đĩ trên lý số vs mấy con thời đi học vào đây sân si xem tao có đập bỏ mẹ mày ra ko
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”