Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Valkyrie Randgris đã viết: 00:42, 03/06/21
Ngoài ra sức khoẻ bạn tôi thấy không có vấn đề gì, chỉ có tinh thần hơi kém khi đi những lưu niên thấy thuỷ. Bạn cố gắng cân bằng lại và sống tích cực lên, rời xa mạng xã hội và mấy môn số má đi. Dụng thần của bạn ở niên trụ là cũng có phúc phần, số cũng khá hơn nhiều người nên đừng chìm đắm mãi ở đây. Có thời gian rảnh rỗi lên chùa được là tốt, mà covid ở nhà thì xem phim, đọc sách, nhảy dây, tập thể dục, kiếm việc có ích mà làm. Là con gái tuổi còn trẻ thì phải sống tích cực mới không uổng phí.
Con chào bác ạ. Dạo này bác có khỏe không ạ? Con thì khỏe lắm hihi
Con dạy online cũng được 1 tháng ui. Ngoài ra con lập kênh youtube hướng dẫn các em học sinh môn Tiếng Anh được 3 tuần và có gần 3K lượt xem. Tuy chỉ là số nhỏ nhưng con rất vui.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

mama mia đã viết: 22:58, 13/10/21 Con chào bác ạ. Dạo này bác có khỏe không ạ? Con thì khỏe lắm hihi
Con dạy online cũng được 1 tháng ui. Ngoài ra con lập kênh youtube hướng dẫn các em học sinh môn Tiếng Anh được 3 tuần và có gần 3K lượt xem. Tuy chỉ là số nhỏ nhưng con rất vui.
Kênh YouTube của em tên gì? Để chị vào xem đẩy view em lên. 10,000 views là bật nút quảng cáo được rồi.
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

coco87 đã viết: 00:44, 14/10/21
Kênh YouTube của em tên gì? Để chị vào xem đẩy view em lên. 10,000 views là bật nút quảng cáo được rồi.
Hihi dạ có bạn nói em dạy mà giọng điệu dễ sợ nên em ngại và xấu hổ lém. Em gửi cho học sinh xem thui huhu
Em cám ơn chị nhìu nha.
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

coco87 đã viết: 00:44, 14/10/21 Kênh YouTube của em tên gì? Để chị vào xem đẩy view em lên. 10,000 views là bật nút quảng cáo được rồi.
Hihi chị ơi. Kênh em được gần 30,000 views rùi :x
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

mama mia đã viết: 20:00, 24/01/22 Hihi chị ơi. Kênh em được gần 30,000 views rùi :x
Em bật được quảng cáo chưa?

Em tốt thiệt đó. Chị rất nể em. Ít người Việt chịu dạy tiếng Anh free trên youtube. Em làm vậy sẽ giúp cho các bé nhà không có điều kiện đi học thêm tiếng Anh. Giờ có cô giáo mama mia dạy rồi, các bé sẽ tự học online mà không tốn một đồng nào.

Chúc em gặp nhiều may mắn. May mắn sẽ đến cho người biết quan tâm giúp đỡ người khác.

Bữa trước chị nói chuyện với 1 Thiền Sư về việc đi làm từ thiện. Sư nói không phải cứ có nhiều tiền cho từ thiện là nghĩ mình cực tốt đâu. Lòng tốt là phải dựa trên tấm lòng luôn luôn biết quan tâm, giúp đỡ người khác. Chứ không phải dựa trên của cải vật chất mình cho họ.
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

coco87 đã viết: 20:53, 24/01/22
mama mia đã viết: 20:00, 24/01/22 Hihi chị ơi. Kênh em được gần 30,000 views rùi :x
Em bật được quảng cáo chưa?

Em tốt thiệt đó. Chị rất nể em. Ít người Việt chịu dạy tiếng Anh free trên youtube. Em làm vậy sẽ giúp cho các bé nhà không có điều kiện đi học thêm tiếng Anh. Giờ có cô giáo mama mia dạy rồi, các bé sẽ tự học online mà không tốn một đồng nào.

Chúc em gặp nhiều may mắn. May mắn sẽ đến cho người biết quan tâm giúp đỡ người khác.

Bữa trước chị nói chuyện với 1 Thiền Sư về việc đi làm từ thiện. Sư nói không phải cứ có nhiều tiền cho từ thiện là nghĩ mình cực tốt đâu. Lòng tốt là phải dựa trên tấm lòng luôn luôn biết quan tâm, giúp đỡ người khác. Chứ không phải dựa trên của cải vật chất mình cho họ.
Dạ em không biết bật. Nhưng e thấy video nào cũng có quảng cáo. Hihi
Dạ em chưa quan tâm đc ngta 1 cách tinh tế chị ạ. Khó thật.
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lightgroupvietnam »

Năm Tân Sửu vẫn chưa kết thúc nhỉ kk
Tân = Mới
Năm nay đánh dấu một người mới tham gia diễn đàn này nhé , là tôi nhé . Mười năm Đại Vận Thiên Lương chắc tôi sẽ lèo tèo trên này nhiều đó . Mong các bác hoan hỉ kk
Nay đi bán Sơn , được chị gái chia sẻ về một ông Thầy Phong Thuỷ tên C
Ông ấy chuyên xem cho Lãnh Đạo các Tỉnh . Xem đổi hướng nhà, toàn dùng Thước Dương Trạch ( nghe nói đã thất truyền ), nếu dùng thước Lỗ Ban bình thường đo lại thì toàn vào vạch Đen ( ghê không ) .... mà mỗi lần xem xong là các Lãnh Đạo đều Thăng Quan Tiến Chức ( không biết là vô tình hay hữu ý) , sau đó người thì cho 150tr, người thì 100tr, ... Xem như ông ấy mới thực sự có thực lực đúng không mọi người ?
( tôi chưa gặp nên chưa biết thực hư ntn )
Biết đâu trong 10 năm này tôi sẽ có Duyên với ông Thầy này . Có “Huyền cơ “ tôi sẽ trao đổi thêm kiến thức với anh chị chú bác trên này .
Còn đối với một kẻ đa nghi như tôi ( mà đa phần nghi đâu đúng đó 8-> ) , mấy bác cứ “nói nhăng nói cuội” hay nói sai ,... tôi phản pháo lại ngay .
Các bác đủ Bản Lãnh thì vào Fb tôi “chửi nhau” với tôi hỉ kk : https://www.facebook.com/phanviet.trung
Tôi nói rồi : Lộ thì có Danh , có Danh thì có Lợi ...
Có Danh thì cũng chấp nhận có lúc Ô Danh thôi.
Ẩn thì có Phước , nhưng mầm Phước cũng chỉ mong một ngày nó Lộ mà kiếm Tài Lộc thôi. Đừng có biện hộ , mà có thể các bác cao siêu biết Thời mình chưa tới nên không dám lộ chăng ? 8-> . Chả biết nữa ! Hy vọng các bác ngồi “câu cá bé” tới năm 80 tuổi như bác KHƯƠNG để được “Lộ” :-bd
Đủ Bản Lãnh là dám làm dám chịu & dám “LỘ” . Lộ & Ẩn hãy nên là trạng thái “song hành” như Âm - Dương luân chuyển xoay vòng vậy đó . Chứ ẨN mãi chán phèo kk =))
Người xưa ngồi “Câu Cá” tới bạc đầu mới có Công Danh . Nên trên diễn đàn này thiếu gì các Cụ ngồi “Câu Cá online” cũng tới BẠC ĐẦU đâu nhỉ hihe
Hy vọng các bác có ngày LỘ , chứ ẨN mãi chán lắm =)) LỘ mà kiếm DANH LỢI với đời chứ.
Còn không màng DANH LỢI nữa thì nên lên núi đi tu đi, chứ không nên lần mò trên này làm gì nữa . Lần mò với mục đích gì ? Tích Phước cho con cháu & kiếp sau à? Nếu quả thật như vậy thì các bác chả hiểu “cái đếch” gì về Nhân Quả cả . Tầm thường !
Suốt ngày Tài , Thiên Tài, Kho Tài, Mộ Khố ,... rồi rốt cuộc lại nói “Tài Lộc, Danh Lợi,...” không quan trọng, thế các bác tìm “cái đếch gì” trên cuộc đời này ? Hay là do Mệnh các bác nó chỉ huy các bác làm điều đó nhỉ ?
Hay trong một “diễn biến khác” các bác đang “nổi danh cồn cào” ở trên Facebook hay “ngoài đời” là cao nhân đầy người biết tới ( mà tôi lại chẳng biết nhỉ 8-> )
Ô chà ! Lòng vòng đau đầu cá 🐟
Các bác có ai mua Sơn thì ủng hộ tôi nha. Giá siêu khuyến mãi kaka, tôi Lộ lắm lun rồi á.
Quảng cáo xíu : https://lightgroup.vn/
Lộ & “chịu trách nhiệm “ về những gì mình đã làm và nói . Như vậy mới là bực Thánh Nhân , làm đàn ông sinh ra trong đất trời phải “nên như vậy”. Nên là người như vậy 8->
Gửi các bác cái hình Giếng Bát Quái mà vị cao thủ kia thiết kế cho gia chủ nhé, các bác tham khảo \:D/
Chúc các bác năm mới 2022 zui zẻ, không quạo :-bd
Tập tin đính kèm
5A2D17D3-6FC3-454F-BDF4-CDD5C5F4634E.jpeg (91.53 KiB) Đã xem 651 lần
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

mama mia đã viết: 21:30, 24/01/22 Dạ em không biết bật. Nhưng e thấy video nào cũng có quảng cáo. Hihi
Dạ em chưa quan tâm đc ngta 1 cách tinh tế chị ạ. Khó thật.
Video có quảng cáo. Vậy là em kiếm tiền từ YouTube được rồi.

Em vô youtube bỏ tài khoản ngân hàng vào để họ chuyển tiền cho em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”