Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

moontrng đã viết: 18:26, 16/09/21
moontrng đã viết: 16:06, 05/09/21 Xin chào các bác ạ,
Cháu xin được các bác hữu duyên cho cháu lời khuyên về vấn đề công việc và tình cảm lá số này với ạ.

Hiện cháu đang học ngành Marketing và không có hướng đi cụ thể trong tương lai. Cháu đang mù mờ về công việc sắp tới quá ạ. Cháu đang đi làm part-time tại một công ty đúng chuyên ngành nhưng cháu dang chán nản và muốn đổi việc, tuy nhiên thì nộp hồ sơ ứng tuyển toàn bị đánh trượt :( Cháu lo lắng quá. Mong được nhận lời khuyên từ các bác ạ.

Chúc mừng diễn đàn đã được 13 năm tuổi ạ :x
Mong được các bác hữu duyên ạ :(

Tính tình: Cháu hơi nóng tính, cả thèm chóng chán, quan tâm đến suy nghĩ của người khác
Ngoại hình: cháu cao 1m64, da trắng, chân tay thon thả và hơi gầy
Gia cảnh: Bố mẹ cháu làm công chức nhà nước, có chuyển nhà từ năm 2009 ạ
Luận giải của bạn đây.

1/ Bạn có thích gì đó cụ thể không? Lá số này tính cách mạnh mẽ, và cũng làm được nhiều việc. Mới có 23 tuổi mới ra trường thì chưa hiểu mình muốn gì í mà. Bạn làm được cả những việc khó mà người khác chịu. Nhìn thế kia thì thuộc dạng : văn võ toàn tài - vấn đề giờ là lựa công việc nào thôi, những việc nhàn nhã lặp lại và hơi nhàm chán ... bạn không làm được lâu đâu. Lĩnh vực nghề nghiệp của dạng số như này rộng: chuyên ngành, đặc thù, quân đội, bác sĩ, kinh doanh, kể cả BĐS, buôn bán. Mà nhìn cách bạn chọn nghề marketing chắc sau này bạn tự đừng ra làm chủ, hoặc tự kinh doanh thôi. Giờ về nghĩ kĩ coi mình muốn bắt đầu thử từ việc gì, có thể đổi nếu muốn. Bạn còn thời gian thử vài năm tới khi bước sang vận mới 26 tuổi thì cả chuyện tình cảm lẫn công việc đều khởi sắc. Chịu khó đi xa, hoặc làm lĩnh vực mới nếu yêu thích cung được. Thiên Di đẹp... xa nhà tốt.

2/ cách cục và độ số đều được nên làm chủ, hoặc theo đuổi sự nghiệp đều tốt. Sau này cũng giàu thôi, vua co chuc vua có tiền đấy. Có điều cách làm giàu của người này... cũng không dễ, phải tranh đấu nhiều... nhiều khi cũng trầy tróc vảy. Mà tôi thấy với bạn không phải là vấn đề lớn. Bạn là người rất coi trọng sự nghiệp đấy. Tự mình tìm xem mình muốn làm gì đi: không lo số xấu, đẹp đấy.

3/ Cần lưu ý: nữ mệnh rơi vào thế này thường được cho là vất vả về tình cảm nên xảy ra 2 trường hợp: trước khó thì sau sẽ giữ được. Trước dễ, thuận lợi thì sau này ngược lại. Nên cứ lo cho sự nghiệp rồi tính đến tình cảm cũng chả sao. Nữ mệnh này chả chịu kém ai, sau này kiếm đc ông chồng tốt thì ... giả ngu tí cũng được. Chỉ ngại bạn mạnh mẽ, tính có tí ... yêu sắc đẹp, lại mau chán nên khéo tự mình ko chịu đươc đối phương nữa ấy. Bạn nên điều chỉnh đi vậy, giỏi bên ngoài thôi... về nhà cứ khác.

4/ Kết luận: Bạn tự mình chọn nghề đi, không thì kinh doanh ... làm doanh nghiệp cũng được. Học hỏi vài năm đã nhé. Bạn muốn là sẽ làm được thôi. Năm sau dễ đổi việc rồi. Quyết tâm là cơ hội thành công cao đấy.
Được cảm ơn bởi: moontrng
Đầu trang

Ngocha.3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngocha.3011 »

Chúc mừng sinh nhật tuổi 13 của diễn đàn mình. Chúc cho cộng đồng ta ngày càng phát triển vững mạnh cả về chất và lượng :x
Con xin gửi lời chúc chân thành nhất đến Ban Quản trị diễn đàn, chúc các thầy, cô, chú, anh, chị có thật nhiều sức khoẻ và niềm vui trong cuộc sống, luôn giữ được sơ tâm và lòng nhiệt huyết thủa ban đầu để cống hiến, xây dựng diễn đàn ngày càng giàu mạnh ạ.

Nhân dịp này con/em cũng xin có lời cảm ơn sâu sắc đến tất cả thành viên trên diễn đàn. Mọi chủ đề, ý kiến trao đổi của các thành viên đã cho con/em nhiều kinh nghiệm, tiếp cho con/em thêm đam mê để tìm hiểu, học hỏi về tử vi cũng như những bộ môn khoa học tâm linh khác.

Theo dõi diễn đàn đã một thời gian nhưng đây là lần đầu tiên con/em đăng bài. Rất mong mọi người có thể luận giải, trao đổi về lá số của con/em để mình cùng nghiệm lý thêm ạ :D

Con muốn hỏi về đường công danh và phu thê. Cụ thể hiện nay con đang làm trợ lý luật sư, trong tháng tới con dự định thi vào lớp Luật sư để được cấp chứng chỉ hành nghề ạ. Con không muốn làm Nhà nước dù gia đình định hướng trước mà muốn làm ngoài mở công ty luật riêng. Vậy con chọn con đường này có phát triển lâu dài hay gặp trở ngại gì không ạ?

Ngoài ra, con cũng muốn hỏi con có lộc đầu tư kinh doanh bất động sản không ạ? Con rất đam mê lĩnh vực này :D

Cung phê thê của con VCD, con cũng không hy vọng nhờ chồng gì nhưng vẫn muốn hỏi chồng con có “ngoan” không ạ :)) đồng vợ đồng chồng tát biển Đông cũng cạn mà gặp người phá mình thì con buồn lắm :-S

Xin cảm ơn mọi người trước ạ.

Đầu trang

hoa3999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoa3999 »

caoha2012 đã viết: 22:10, 16/09/21
hoa3999 đã viết: 13:26, 13/09/21
hoa3999 đã viết: 19:33, 11/09/21 Em chúc cho diễn đàn của mình ngày càng phát triển và các thành viên của diễn đàn có sức khỏe và vượt qua đại dịch lần này.
Dạ em đã chia sẻ và tham gia diễn đàn của mình trên facebook. Em xin gửi lá số của em bên dưới và nhờ các thầy luận giúp em về con đường công việc ạ.

Dạ một số thông tin về bản thân em:
+ Gia đình em có 6 người: ba sinh năm 1968, mẹ sinh năm 1970, hai chị lần lượt sinh năm 1992, 1995, em sinh năm 1999 và em trai 2006. Gia đình em rất hòa thuận, vui vẻ ạ
+ Nghề nghiệp: hiện em đang làm nhân viên chứng từ trong công ty của người quen xin vào ạ
+ Tính cách: vui vẻ, hòa đồng, hiểu chuyện, không có chứng kiến
+ Hoàn cảnh trước giờ: Trước giờ nhiều người báo số em khổ. Nhưng bản thân em thấy trước giờ em chưa có khổ bao giờ, luôn được người khác giúp đỡ, dù đi đâu hay làm gì thì khi khó khăn cũng có người hỗ trợ. Bạn bè, gia đình hay tình cảm đều đang rất tốt ạ.
+ Tình hình hiện tại: Hiện ba mẹ muốn em đi du học bên Mỹ, do có chị họ bên đó và chị có ngỏ lời giúp đỡ trong lúc em du học bên đó. Nhưng mà trước giờ ba mẹ hay dòng họ đều đặt rất nhiều kỳ vọng vào em làm em cảm thấy mệt mỏi. Em sợ lần này đi du học thì không đạt được kỳ vọng như ba mẹ em mong muốn.

Dạ các thầy xem giúp em có số đi du học và công việc của em thì tầm tuổi nào sẽ khởi sắc ạ.
Em cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài này của em ạ
Dạ mong được bác Caoha2012 luận giải giúp cháu ạ
Cháu xin gửi lại lá số tử vi do bữa trước lấy sai ạ
Cháu cảm ơn mọi người

Giờ sinh em lấy chuẩn chưa? Tính tình hiền hoà, học khá không? Trông hình thức dễ coi? Được nhiều người mến ko?

Lấy lá số của lyso đi
Dạ giờ sinh mẹ cháu bảo khoảng 8h đến 8h30 thôi ạ
Dạ tính tình cháu thì dễ gần, bắt chuyện nhanh, ngại nhờ người khác làm việc của mình, hay giúp đỡ và thấu hiểu cho hoàn cảnh của người khác, thêm tính hài hước hay chọc mọi người cười, nên trước giờ đi làm ở đâu cũng được mọi người thương và hỗ trợ ạ.
Cháu học khá, lanh lợi trong việc học
Dạ gương mặt được đánh giá là dễ nhìn, mọi người hay khen mắt cháu đẹp nhưng cận nặng, cháu có thời gian niềng răng ạ. Chiều cao cháu khoảng 1m55, nặng 46kg và người hơi đô một tí ạ
Dạ cháu gửi lại lá số
Bác coi giúp cháu với ạ.
Tập tin đính kèm
IMG_20210917_222200.jpg (181.95 KiB) Đã xem 698 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Vuonduahau đã viết: 20:08, 17/09/21
caoha2012 đã viết: 15:03, 17/09/21
Vuonduahau đã viết: 08:52, 17/09/21

Dạ
Tôi nhận được rồi. Lá số bạn gửi cho tôi là đúng rồi nhé, 11h30
Dạ mừng quá cám ơn anh. Chứ ko thoi bữa giờ là công cốc ròi hihi
Vậy a coi giúp e năm nay khi nào kiếm dc chỗ mới với ạ. Với lại cần luu ý những gì sắp tới. E cám on anh nhiều nhiều ạ.
Luận giải của bạn đây, mờ tui nói ko đúng như mong đợi của bạn cũng đừng chựi tui

1/ Tôi cứ đắn đo mãi về lá số của bạn ... vì lần đầu tiên tôi xem kiểu như này. Tôi thấy mệnh tài quan của bạn không xấu đâu, hợp bộ võ dành cho ngành công an quân đội. Có điều: vớ phải cách giáp không kiếp... khó giàu, cuộc đời cũng vì thế mà vất vả hơn. Tức là cung mệnh bị giáp hai bên nhiều sát tinh xấu nên kéo mệnh mình đi xuống. Giống một ngôi nhà cũng bình thường nhưng h xóm 2 bên toàn kẻ trộm với người nghèo lại xấu tính chả hạn, mình không thể chuyển đi cũng không thay đổi đc họ.... may mình vững ko bị đồng hoá nhưng môi trường xung quanh mình vẫn không tốt. Ứng với hoàn cẢnh của bạn.. bạn là người không bị đồng hoá và trở thành chỗ dựa cho cung Phụ Mẫu và cung Huynh đệ xấu hoắc. Có thể hiểu bạn là cứu cánh, là chỗ dựa của họ đấy. Duyên giữa bạn và họ sâu nặng nhể...đây mới là chỗ bạn phải trả nợ, chứ có phải công việc đâu nhể. Cung Tài và Quan không gặp sát tinh, bạn không giàu nhưng bạn cũng không nghèo... tằng tằng đủ ăn ( cách cục và sao cũng bình thường). Tôi chỉ có thể lý giải vậy: và chính hai cung lục thân, người thân bênh cạnh mình không tốt mình gánh cũng làm mình giảm sức bật ra bên ngoài. Họ yếu mình phải chờ cùng đi ấy. Người nhà là đồng hành mà.
2/ Năm sau có thể động cung quan chút nghĩa là có thể có cơ hội chuyển hoặc thuyên chuyển. Còn nếu không là bị động phải thay đổi việc. Xác định trước: bạn không đuoc lòng hay nâng đỡ của sếp chạc tuổi bố mẹ mình lắm đâu. Do cung Phụ Mẫu và Huynh đệ đều không đẹp: bạn bè anh em đồng nghiệp tốt ít, vì nô cũng chả có gì. Nên bạn làm ở đâu cũng việc mình mình làm, chả có ai hiểu đâu. Vậy bạn có thể thay đổi mình, thay đổi cách nhìn về công việc hiện tại sao cho hợp với nó không? Qua năm 36 tuổi tới đại vận 36-45t sao phúc nhỏ, sao quý, sao lộc củng chiếu đấy. Mình chỉ có lời khuyên đợi thử qua năm sau xem nào. Đại vận này nên lựa nhé, cứng quá dễ gãy, bớt tính bộp chộp ... học cách im lặng và yêu công việc hơn đi. Sẽ tốt dần lên đấy. Ngoài năm sau có chút tín hiệu thì chưa lên rõ sự chuyển việc.

3/ Năm sau có cơ hội lập gia đình cao đấy, có thể lấy ai mà mình là tập 2 của họ cũng được. Số này được cung con cái đỡ nhất thôi, mong sẽ là chỗ dựa của bạn sau bày.

Hiểu để lựa bạn nhé.
Được cảm ơn bởi: Vuonduahau
Đầu trang

moontrng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi moontrng »

caoha2012 đã viết: 22:11, 17/09/21

Luận giải của bạn đây.

1/ Bạn có thích gì đó cụ thể không? Lá số này tính cách mạnh mẽ, và cũng làm được nhiều việc. Mới có 23 tuổi mới ra trường thì chưa hiểu mình muốn gì í mà. Bạn làm được cả những việc khó mà người khác chịu. Nhìn thế kia thì thuộc dạng : văn võ toàn tài - vấn đề giờ là lựa công việc nào thôi, những việc nhàn nhã lặp lại và hơi nhàm chán ... bạn không làm được lâu đâu. Lĩnh vực nghề nghiệp của dạng số như này rộng: chuyên ngành, đặc thù, quân đội, bác sĩ, kinh doanh, kể cả BĐS, buôn bán. Mà nhìn cách bạn chọn nghề marketing chắc sau này bạn tự đừng ra làm chủ, hoặc tự kinh doanh thôi. Giờ về nghĩ kĩ coi mình muốn bắt đầu thử từ việc gì, có thể đổi nếu muốn. Bạn còn thời gian thử vài năm tới khi bước sang vận mới 26 tuổi thì cả chuyện tình cảm lẫn công việc đều khởi sắc. Chịu khó đi xa, hoặc làm lĩnh vực mới nếu yêu thích cung được. Thiên Di đẹp... xa nhà tốt.

2/ cách cục và độ số đều được nên làm chủ, hoặc theo đuổi sự nghiệp đều tốt. Sau này cũng giàu thôi, vua co chuc vua có tiền đấy. Có điều cách làm giàu của người này... cũng không dễ, phải tranh đấu nhiều... nhiều khi cũng trầy tróc vảy. Mà tôi thấy với bạn không phải là vấn đề lớn. Bạn là người rất coi trọng sự nghiệp đấy. Tự mình tìm xem mình muốn làm gì đi: không lo số xấu, đẹp đấy.

3/ Cần lưu ý: nữ mệnh rơi vào thế này thường được cho là vất vả về tình cảm nên xảy ra 2 trường hợp: trước khó thì sau sẽ giữ được. Trước dễ, thuận lợi thì sau này ngược lại. Nên cứ lo cho sự nghiệp rồi tính đến tình cảm cũng chả sao. Nữ mệnh này chả chịu kém ai, sau này kiếm đc ông chồng tốt thì ... giả ngu tí cũng được. Chỉ ngại bạn mạnh mẽ, tính có tí ... yêu sắc đẹp, lại mau chán nên khéo tự mình ko chịu đươc đối phương nữa ấy. Bạn nên điều chỉnh đi vậy, giỏi bên ngoài thôi... về nhà cứ khác.

4/ Kết luận: Bạn tự mình chọn nghề đi, không thì kinh doanh ... làm doanh nghiệp cũng được. Học hỏi vài năm đã nhé. Bạn muốn là sẽ làm được thôi. Năm sau dễ đổi việc rồi. Quyết tâm là cơ hội thành công cao đấy.
Bác ơi cháu nhận được thông báo mà cháu vui quá mà không biết tối có ngủ nổi không, cháu nghĩ nhiều lá số như vậy chắc mình chẳng có may mắn được các bác luận. Đọc lời luận của bác mà thấy một ngày nó kết thúc quá đẹp ạ :">

Dạ cháu cảm ơn bác ạ, cháu thì đang nghiêng về hướng tự chủ kinh doanh nhưng cũng rất thích có chức quyền vì thích có người nể trọng. Hiện cháu đang phân vân nên đi làm ngoài hay theo công chức nhà nước. Nhưng cháu có nghe bảo bạn bè lá số này dễ phản sợ không làm chức tước cao được ấy ạ :(

Bác ơi cảm ơn bác đã luận cho cháu ạ, cháu mong tất cả những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bác ạ. Chúc bác có một tối vui vẻ ạ, cháu thì đang vui quá :P
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

blost2bfound
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blost2bfound »

Xin chào mọi người, cháu mới biết đến diễn đàn, đọc nhiều tài liệu trên đây thấy rất hay. Hôm nay mới biết diễn đàn tổ chức chương trình bình luôn lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm. Cháu mong được hữu duyên nhận bình luận cho lá số của mình.

Hình dáng: thấp, 1m50. Mặt tròn, gò má cao. Mắt một mí lót. Mũi không cao, không thấp, mũi kín. Da trắng. Răng: bản thân cảm thấy không đều nhưng mọi người khen đều. Ngón tay và lòng bàn tay dài xấp xỉ nhau. Ngón út thấp hơn đốt ngón tay của ngón đeo nhẫn.
Tính tình: hướng nội, ít bạn. Học giỏi, có tham gia thi cử lúc còn học cấp 2,3, thi cử lúc nào cũng có giải. Có trách nhiệm nhưng nhiều lúc cũng ham chơi, nhưng chuyện gì quan trọng lắm thì cũng phải làm trước. Hay nản chí nếu cảm thấy quá khó khăn mà còn con đường khác để chọn, vậy nên là bỏ dở. Điển hình: muốn học y nhưng sau khi đi du học, nhiều vẫn đề xảy ra nên không học, vào được dược, nhưng lại cảm thấy không đúng ý mình mà việc làm sau ra trường lại ít, nên hiện tại đang học cpa, vẫn chưa ra trường nhưng đã có công ty lớn offer.
Gia cảnh: ba mẹ kinh doanh buôn bán lẻ tại nhà. Có một em gái sinh nắm 2003 và một em trai sinh năm 2007. Nghe nói mẹ từng hư thai 2-3 lần.
Hạn: (tuổi tính theo tuổi tây) năm 11 tuổi qua đường bị xe đụng, xây xát nhẹ. Năm 17 tuổi du học. Năm 17 cũng có bị tai nạn xe cộ, nhưng lành lặn không bị gì. Năm 19 tuổi lấy chồng, chồng hơn 13 tuổi (1984). Năm 21-22 tuổi (tầm 11/2019): đổi ngành nghề, ở nhà tầm khoảng 1 năm để xác định ngành nghề để học lại.

Câu hỏi: mẹ cháu nói lúc sinh cháu là 7 giờ kém chút nhưng bà ngoại ghi lại trong giấy tờ là 7:00am. Vậy nên cháu không biết mình sinh giờ mão hay thìn nên không biết diễn đàn có thể giúp cháu xác định được không? Thứ hai là cháu muốn hỏi về sự nghiệp. Cháu thích đầu tư, mong muốn của cháu là mua nhà sửa bán sau này, nhưng cháu cũng muốn có một công việc bên cạnh việc đầu tư. Cháu muốn hỏi là nên đi làm hưởng lương hay tự mở văn phòng khai thuế (cháu học cpa về thuế). Ngoài ra, lá số của cháu có gì trở ngại đặc biệt cần lưu ý để cháu chú tâm hơn về phần đó.

Cháu xin chân thành cảm ơn và mong diễn đàn ngày càng phát triển!
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

caoha2012 đã viết: 10:26, 16/09/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 17:17, 15/09/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 17:12, 15/09/21
Dạ cháu cao 1m63, đậm người, da hơi ngăm và cận nữa ạ. Từ bé đến giờ cháu ngã nhiều, liên quan đến chân thì có 2 lần nặng đó là hồi bé mấy tuổi có kẹt chân vào nan hoa, bị nặng phải ở nhà mấy tháng k đi lại được. Lớn lên thì tầm cuối năm 2017 cháu bị rách sụn chêm khớp gối, cũng không đi lại được trong vài tháng và phải ra trường muộn.
Mẹ cháu nói cháu sinh khoảng hơn 7h sáng một chút nên cháu không rõ lá số cháu có vấn đề gì không ạ
Dạ còn nữa ạ. Khuôn mặt cháu nhìn tổng thể thì là mặt tròn, nhưng phần cằm phía dưới thì hơi vuông.
Luận giải của bạn đây

1/ Hình dáng bạn ứng vào cung Thân hơn đấy. nhưng có lẽ ít nhiều vẫn bị ảnh hưởng của Thái Dương gặp sát tinh nên dẽ bị ảnh hưởng tới tinh thần - dễ có xu hướng tiêu cực, cực đoan chút. Lúc nhỏ không được quan tâm đầy đủ lại không phải là đứa trẻ năng nỏ cũng dễ gây tâm lý tự ti. Thi thoảng đến vận lại bị va đập chân tay là do Kình Đà gây ra đây, mấy cái đó không gây thương tích thì gây cản trở trong cuộc sống của mình nên sau này cứ xác định...kệ nó, cẩn thận lựa tránh thôi, thi thoảng gặp khó khăn bên ngoài cũng từ từ tháo gỡ.

2/ Bạn hợp với những công việc liên quan tới dùng lời nói, sale, có thể học về luật - tư pháp. giáo viên ( nhưng thường để thăng tiến thì bộ sao cần đẹp hơn, vòng đời cũng đẹp sẽ thuận hơn). Thử đi học ngoại ngữ xem mình có tiếp thu được không? Nhiều người có bộ này cũng học tốt ngoại ngữ và làm việc với người nước ngoài - mội trường làm việc ở của họ cũng tốt học hỏi được nhiều. Nhưng cũng nói để bạn tham khảo luôn: xét về độ số lá số này thuộc cách cục của người thường, được cái nọ mất cái kia. Vòng đời của bạn cũng tới 32-41 là đỡ hơn, tới tầm 42-51 trở đi sẽ được thuận hơn bây giờ. Chứ không phải các cục thành công lớn đâu. Với cung Quan này không có gì đặc biệt lắm, phát chậm muộn. Nên bạn hợp với công việc của công chức hơn. Hiẻu vậy xác định tư tưởng và sống cho thoải mái. Nên muốn làm MC thì quy mô trong cộng đồng nhỏ vẫn okie nhé. Bạn cố đi làm, dành tiền tham gia các lớp học kỹ năng bạn muốn - MC, sale, ngoại ngữ.v..v..nhiều hơn sẽ làm mới mình, mở rộng tầm nhận thức sẽ bớt suy nghĩ vẩn vơ và có nhìn nhận tốt hơn về mọi thứ. Cái này thì nên chọn và làm sớm đi :D, cơ hội quen biết nhiều người khác nhau cũng vì thế mà mở rộng ( Lợi cho cung Phu). Ai cũng có điểm mạnh yếu - người có sát tinh đầy mình nếu chọn đúng hướng ...vẫn là tướng, công an, cảnh sát mà...thay đổi si nghĩ đi nhá. Sau khi mình mạnh mẽ lên rồi thì... sẽ vui vẻ đón nhận mọi thứ trong cuộc sống. Yêu mình hơn đê..đọc sách nghe nhạc, tụ tập cafe với tán phét với mấy đứa bạn cũng giải tỏa nhiều thứ.

3/ Lá số này có thể dùng đến tài nói năng được, có Thái Tuế thế kia không biết có ăn to nói lớn không? nhưng bạn cũng là người ngay thẳng. Tham khảo thêm: Lá số này cũng có thể học được các môn liên quan đến Học thuật: Tứ trụ, tử vi...thậm chí thầy cúng, thầy pháp cũng dạng cách cục này. Nếu tham gia các môn này với bạn nên chọn bước cơ bản, người thầy đầu tiên truyền cảm hứng cho bạn rất quan trọng. Nên tham khảo hỏi han kĩ trước khi quyết.

Nếu đã chọn được thứ mình muốn theo đuổi thì nhớ chăm chỉ học và quyết tâm theo đuổi nhé, cái gì cũng tốt.

Thân
Dạ cháu cảm ơn rất nhiều ạ. Cháu sẽ cố gắng tìm ra con đường phù hợp cho mình và yêu đời cũng như tự tin hơn. Cháu chúc bác luôn mạnh khỏe và mong diễn đàn ngày càng phát triển ạ
Đầu trang

Harry.pt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Harry.pt »

Em chào các anh chị, em có vấn đề muốn hỏi các anh chị về giờ sinh chính xác, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Ngày xưa mẹ em chỉ nhớ em sinh trong khoảng từ 18h30-19h30, em có những đặc điểm như sau:
1. Em đang là con 1, năm em học lớp 2 thì mẹ em có lần bị hư thai.
2. Em có bị cận thị
3. Năm nay em bị nhiều bệnh lặt vặt, hay đau đầu và bị dạ dày
4. Em sống thiên về tình cảm gia đình, bên cạnh đó lại hay có suy nghĩ tiêu cực, buồn rầu và dễ bất mãn, dễ trầm cảm, khó chịu khi gặp việc trái ý ạ. Ngoài ra thì tính em hay bừa bộn, bày bừa không được gọn gàng cho lắm ạ. Em cũng khéo ăn nói, tuy nhiên lại có ít bạn và không xã giao nhiều.
5. Em không có tính tiết kiệm, thường tiêu xài một cách thoải mái. Dễ cảm thông, chia sẻ với người khác, hay tin người, dễ bị lợi dụng. Đôi khi lập trường không vững, khó khăn trong việc ra quyết định.
5. Bố mẹ em hiện kinh doanh chứ không làm Nhà nước, mẹ em là người nắm giữ công việc kinh doanh là chính, bố em chỉ đứng sau hỗ trợ thôi ạ. Hiện tại bố mẹ em cũng có của ăn của để nhưng lúc trẻ bố mẹ em cũng làm việc khó khăn vất vả để có được ngày hôm nay. Trong nhà thì em không được hợp tính với bố mẹ cho lắm ạ.
Em cám ơn các anh chị.
Tập tin đính kèm
241443740_1246034452506219_1042946888334318815_n.jpg (97.85 KiB) Đã xem 812 lần
241262806_1246034602506204_119282447875175869_n.jpg (110.26 KiB) Đã xem 812 lần
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

caoha2012 đã viết: 23:41, 17/09/21
Vuonduahau đã viết: 20:08, 17/09/21
caoha2012 đã viết: 15:03, 17/09/21

Tôi nhận được rồi. Lá số bạn gửi cho tôi là đúng rồi nhé, 11h30
Dạ mừng quá cám ơn anh. Chứ ko thoi bữa giờ là công cốc ròi hihi
Vậy a coi giúp e năm nay khi nào kiếm dc chỗ mới với ạ. Với lại cần luu ý những gì sắp tới. E cám on anh nhiều nhiều ạ.
Luận giải của bạn đây, mờ tui nói ko đúng như mong đợi của bạn cũng đừng chựi tui

1/ Tôi cứ đắn đo mãi về lá số của bạn ... vì lần đầu tiên tôi xem kiểu như này. Tôi thấy mệnh tài quan của bạn không xấu đâu, hợp bộ võ dành cho ngành công an quân đội. Có điều: vớ phải cách giáp không kiếp... khó giàu, cuộc đời cũng vì thế mà vất vả hơn. Tức là cung mệnh bị giáp hai bên nhiều sát tinh xấu nên kéo mệnh mình đi xuống. Giống một ngôi nhà cũng bình thường nhưng h xóm 2 bên toàn kẻ trộm với người nghèo lại xấu tính chả hạn, mình không thể chuyển đi cũng không thay đổi đc họ.... may mình vững ko bị đồng hoá nhưng môi trường xung quanh mình vẫn không tốt. Ứng với hoàn cẢnh của bạn.. bạn là người không bị đồng hoá và trở thành chỗ dựa cho cung Phụ Mẫu và cung Huynh đệ xấu hoắc. Có thể hiểu bạn là cứu cánh, là chỗ dựa của họ đấy. Duyên giữa bạn và họ sâu nặng nhể...đây mới là chỗ bạn phải trả nợ, chứ có phải công việc đâu nhể. Cung Tài và Quan không gặp sát tinh, bạn không giàu nhưng bạn cũng không nghèo... tằng tằng đủ ăn ( cách cục và sao cũng bình thường). Tôi chỉ có thể lý giải vậy: và chính hai cung lục thân, người thân bênh cạnh mình không tốt mình gánh cũng làm mình giảm sức bật ra bên ngoài. Họ yếu mình phải chờ cùng đi ấy. Người nhà là đồng hành mà.
2/ Năm sau có thể động cung quan chút nghĩa là có thể có cơ hội chuyển hoặc thuyên chuyển. Còn nếu không là bị động phải thay đổi việc. Xác định trước: bạn không đuoc lòng hay nâng đỡ của sếp chạc tuổi bố mẹ mình lắm đâu. Do cung Phụ Mẫu và Huynh đệ đều không đẹp: bạn bè anh em đồng nghiệp tốt ít, vì nô cũng chả có gì. Nên bạn làm ở đâu cũng việc mình mình làm, chả có ai hiểu đâu. Vậy bạn có thể thay đổi mình, thay đổi cách nhìn về công việc hiện tại sao cho hợp với nó không? Qua năm 36 tuổi tới đại vận 36-45t sao phúc nhỏ, sao quý, sao lộc củng chiếu đấy. Mình chỉ có lời khuyên đợi thử qua năm sau xem nào. Đại vận này nên lựa nhé, cứng quá dễ gãy, bớt tính bộp chộp ... học cách im lặng và yêu công việc hơn đi. Sẽ tốt dần lên đấy. Ngoài năm sau có chút tín hiệu thì chưa lên rõ sự chuyển việc.

3/ Năm sau có cơ hội lập gia đình cao đấy, có thể lấy ai mà mình là tập 2 của họ cũng được. Số này được cung con cái đỡ nhất thôi, mong sẽ là chỗ dựa của bạn sau bày.

Hiểu để lựa bạn nhé.
Dạ cám ơn anh đã giành thoi gian nghiên cứu và luận ls cho em. A nói đúng hết những điều e đag trải qua nhưng gia đình e đã lo suốt mấy năm nay nên cũng quen rồi, chỉ có chỗ làm này là nơi để trả nợ mặc dù e đã ráng im lặng nhẫn nhịn lắm rồi. Nếu ko phải vì lo cho gđ e đã nghỉ phứt nó rồi. Em nọp đơn xin việc biết bao nhiêu chỗ mong ngày thoát khỏi đây.
Còn chuyện chồng con thì e ko biết sau này ntn nhưng hiện tại e cảm thay ko mún yêu đương hay lập gđ mà cảm thay sống độc thân như vậy cũng rất ổn. E cũbg ko mún thêm 1 gđ nhỏ nữa lại phải lo, càng mệt thêm thoi ạ hihi
Đầu trang

Honganhle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Honganhle »

Con chào thầy, con là thành viên mới của diễn đàn. Con đã chia sẻ bài viết ạ. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển ạ.
Con đã xem lá số của mình trên mạng và thấy lá số được nhận định là rất xấu. Con cảm thấy rất lo lắng vì đã kì vọng rất nhiều vào bản thân. Con mong thầy nhận định giúp con về giải đoán chung và đường công danh sự nghiệp ạ (con đang theo học ngành kinh tế). Con cảm ơn rất nhiều ạ.
Con xin mô tả một chút về hoàn cảnh của con:
Ba mẹ làm công chức. Nhưng từ bé con không hoà hợp vs gia đình. Bố mẹ kì vọng và áp đặt, thường xuyên khắc khẩu.
Ngày nhỏ việc học hành thuận lợi, cấp 2 học giỏi nhất huyện, c3 học trường chuyên, đạt giải thi học sinh giỏi. Hát hay, ngoại hình tốt được ngưỡng mộ. Khi lên đại học bắt đầu chây lười học hành sụt giảm, đi làm thêm tự lập, con luôn cảm thấy bản thân kém cỏi, tụt hậu vs bạn bè.
Đường tình duyên rất kém, chưa từng yêu ai. Đã từng thử tìm hiểu nhưng con tụt cảm xúc rất nhanh, cuối cùng không đâu vào đâu cả.
EE609675-380B-43FC-8C7E-58764799F2E6.jpeg (309.17 KiB) Đã xem 801 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”