Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Linhlinh9222222 đã viết: 07:08, 11/09/21
caoha2012 đã viết: 01:23, 11/09/21
caoha2012 đã viết: 01:03, 09/09/21

Mệnh và thân hội quá nhiều sát tinh. Đến đại vận sau thêm Hoả Linh nữa là đủ lục sát. Bạn quan tâm đến vấn đề gì nhất và có thể cung cấp thông tin giúp chúng tôi nghiệm lý được ko?
Mình kiểm chứng giờ sinh chút nhé. Bạn có nóng tính không? Kiểu điên lên thì ko cần nữa ấy. Đã từng có thương tật gì ở tay chân hoặc ngã lúc nhỏ chưa? Bạn tự nhận bạn là tuýp mạnh mẽ hay yếu đuối bt? Theo lá số là mạnh mẽ đấy
Bố mẹ e đang làm ăn khá giả mà đẻ e ra là lụi dần đi mãi vài năm gần đây mới khá lên đc chút . Bố sinh năm
Mậu thân . Mẹ sinh năm ất mão . Hồi bé khó nuôi . Em mà khóc thì cứ vài tiếng mới nín . Hay hờn dỗi .nhà 5 chị e gái mà ko đc hoà hợp lắm Các em thứ tự 2003 - 2012 - 2015 (sinh đôi)
Ồi, xác nhận rồi à? Tôi cũng thấy rồi, với mệnh thân thế kia thì ...sợ gì ai đâu. :D. Thảm nào khó nuôi từ bé rồi.. :))

Với lá số Thất Sát ngưỡng đẩu của bạn, cung Thiên Di đẹp, mệnh thân nhiều sát tinh - kình đà không kiếp, là gặp nhiều khó khăn trắc trở rồi. Mệnh thân có chính tinh vững nên sát tinh cũng chỉ làm tính tình nóng nảy, cuộc đời được ví như: một người trèo thuyền trong bão táp để nói lên những thử thách trong cuộc sống nhiều khi sẽ khiến bạn không biết được tương lai như thế nào ấy. Cung Di đẹp, phúc phần cũng cho thấy nên xa quê lập nghiệp. Nên nếu có khả năng đi được thì nên đi.

Năm 2022 bạn còn phải qua năm cuối cùng của đại vận Cung Phu 23-32, đại vận này thì mệt rồi...khiến bạn long sòng sọc lên chắc bạn biết. Những điều cần chú ý năm sau: Sức khỏe của bản thân, hoặc dễ có chuyện bùn đau gì đó. Lưu Tuế vào cung Phúc, Hạn vào Quan Lộc: Khả năng đi được lên tới 60-70% vì còn những nguyên nhân khác tại thời điểm này, năm sau hạn đi lại và sao động rơi vào đúng các cung cần thiết cho việc đi ( Quan, Thiên Di), nếu điều kiện bình thường thì như này là đi được. tháng 3 âm năm sau ấy, có vẻ thuận lợi, nếu chưa được về hồ sơ giấy tò cứ mạnh dạn sửa và chò cơ hội tiếp nhé hoặc...chịu hao tốn tiền chút cũng được. Vì vói cung Di và Phúc này đi sẽ tốt hơn nhiều và khả năng cao trước sau gì bạn cũng xa quê lập nghiệp.

Chuyện tình cảm thì sau 33, chừng 34 tuổi sẽ có tín hiệu tốt hơn. Có điều với lá số ngày trước khi bàn đền những chuyện khác thì ...nên tự sửa tính của chính mình trước, Phúc phần cũng chưa tốt ( nên ít trông đợi vào may mắn được). Hướng theo những đức tính tốt đẹp của Tử Vi và Thiên Tướng để đối xử với người khác, sửa dần tính cố chấp, muốn gì là làm ngay ấy..cũng là tự tạo phúc cho bản thân. Nếu làm được những điều này sẽ giảm bớt tính sát và cương của Thất Sát, các sát tinh nhiều đấy. Ngoài tự mình cố gắng sửa ra thì ko gì thay đổi được đâu. Hậu vận của bạn tốt nhé...qua vận mới 33 trở ra là đỡ vất hơn hẳn, vận 23-32 này là vất nhất trong đời, càng về sau càng dễ thở hơn. đấy mới là điều đáng chờ đợi: Tuổi trẻ cố gắng, tuổi già an hưởng.

Cung Tử Tức của em và lá số của bạn bé cho thấy: Con lúc nhỏ sẽ khó nuôi, có con rồi cũng là điều tốt. Và chú trọng vào việc giáo dục tốt bản nhỏ, hướng bạn tới những điều tốt đẹp...nếu bạn thích học gì chuyên sâu để bạn học. Sao của bạn nhỏ thuộc hàng văn ưa nhẹ nhàng, qua 30 tuổi hoặc trưởng thành nhờ ảnh hưởng của cung THân đẹp mà bạn ấy sẽ tốt hơn đấy - thông mình học khá, cuộc đời ít ra ở mức bình yên hạnh phúc, tốt hơn thì sẽ có thành tựu trong cuộc sống. Cố nuôi dạy bạn ấy cho tốt nhé. Trẻ con mình cũng không nói nhiều.
Được cảm ơn bởi: Linhlinh9222222
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

vnH368 đã viết: 11:52, 10/09/21 Kính chúc các thầy trên diễn đàn sức khỏe, an toàn vượt qua đại dịch. Kính chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Nhân đây xin được gửi lá số của con nhờ các thầy luận giúp ạ.
Xin thông tin thêm 1 chút về bản thân:
Thông tin cơ bản:
1. Chiều cao: 177cm
2. Cân nặng: 60kg
3. Nghề nghiệp: Giáo viên
4. Gia cảnh: Bố làm công nhân tự do, mẹ bán cửa hàng nhỏ. Gia đình có 3 chị em (1 chị cả, 1 em trai). Nhà không có điều kiện, đã lao động kiếm tiền từ nhỏ.
5. Tính cách bản thân: Trầm tính, ít nói, hòa đồng với bạn bè, đồng nghiệp. Tự thấy thiên về nội tâm, bị tình cảm chi phối nhiều.
6. Vận hạn đã trải qua: Từ nhỏ tới năm 18 tuổi gặp nhiều hạn:
- Tai nạn khi đi xe đạp gãy chân từ năm 4-6 tuổi
- Tai nạn đi xe đạp nhập viên điều trị năm 2005 - 2006
- Tai nạn nhập viện điều trị năm 18 tuổi trước khi thi đại học
- Một số tai nạn nhỏ ko đáng kể đến
- Năm 19 tuổi làm phẫu thuật liên quan tới đường hô hấp
- Giai đoạn từ 18 tuổi trở lên gặp một số tai nạn nhỏ
7. Bệnh tật: Có bệnh về đường hô hấp - Xoang
Hoàn cảnh xuất thân và con người. Mệnh vô chính diệu có tuần tại cung Thân. Qua thông tin bạn cung cấp đối chiếu trên lá số: cha mẹ nghèo, vất vả...và bất hoà là nhẹ đấy. Nặng hơn còn chia ly hoặc hình khắc. Người mệnh VCD thường khó luận đoán hơn so với mệnh có chính tinh. Người mệnh VCD như bạn vẫn được hoá Cát có hoá khoa, âm dương hội chiếu là người thông mình, chịu khó, trong hoàn cảnh nào cũng dễ thích nghi. Mệnh tài quan hội đủ tam hoá, cung Thiên Di được, thân được. À, tuy vậy vẫn có tính nóng hoặc bốc đồng ... nhưng vẫn học được í.

Xét về độ số lá số: đây vẫn được coi là lá số đẹp ( thượng thứ cách) và phát triển đúng hướng sẽ gặt hái được thành tựu trong cuộc sống. Bạn chưa nói bạn làm theo nghề gì. Trong cuộc sống này cái bạn quan tâm nhất có lẽ là công việc, sự nghiệp. Lá số này đi theo quan trường cũng được á. Tiền bạc có được là nhờ cung Quan( công việc). Có điều bạn Thân tự lập thân, không được nhờ cha mẹ và anh em nhiều.

Người VCD thường vất lúc trẻ tầm trung vận trở ra sẽ dần phấn đấu và có thành tựu. Bạn hiện bước sang vận 26-35. Người VCD gặp đại Vận VCD thì cố gắng cứ cố gắng, vẫn gặp sự ngáng trở ko được như ý thôi, chưa so với người ta vẫn tốt chán. Đặc biệt: sẽ có việc lớn gì đó bị dang dở trong vận này.

Quan vận 36 trở đi là tốt rồi, đến 46 thì khá giả ko thì giàu roài. Thái Ấm hoá lộc ko phải giàu 1-2 cái nhà đâu. Mong bạn phản hồi vài chữ. À, con cái được sinh ra sau này sẽ có đứa tốt đấy, chúc mừng nhá. Con cái cũng là nguồn tài lộc của bạn, đừng làm gì tổn hại nhá
Được cảm ơn bởi: khanang
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

Khanhlinh1 đã viết: 16:13, 06/09/21 Kính chào quý thầy,

Đầu tiên em/con xin chúc diễn đàn Lý Số ngày càng phát triển và chúc mừng kỷ niệm 13 năm thành lập ạ.

Em/con đã chia sẻ trên Facebook. Bên dưới là lá số của em/con. Nhờ các thầy luận giúp về đại vận 32-41t sắp đến và một số điều về công việc, tình duyên, trên góc độ tử vi và tứ trụ ạ.

Từ ngày ra trường em/con đã làm công việc hiện tại, về ngành thương mại tiêu dùng ạ.

Xin được hữu duyên ạ, cảm ơn các thầy.

Hình ảnh
Em/con xin bổ sung một số thông tin để nghiệm lý ạ.

Con gái cả, có một em gái. Gia đình trung bình khá, bố mẹ đều có trình độ trên đại học.
Việc học tập suôn sẻ, không gặp khó khăn gì ạ.
Ngoại hình thanh tú, cao 1.63m, nặng 49kg.

Cảm ơn các thầy ạ.
Đầu trang

vnH368
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vnH368 »

caoha2012 đã viết: 14:44, 11/09/21
vnH368 đã viết: 11:52, 10/09/21 Kính chúc các thầy trên diễn đàn sức khỏe, an toàn vượt qua đại dịch. Kính chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Thông tin cơ bản:
4. Gia cảnh: Bố làm công nhân tự do, mẹ bán cửa hàng nhỏ. Gia đình có 3 chị em (1 chị cả, 1 em trai). Nhà không có điều kiện, đã lao động kiếm tiền từ nhỏ.
5. Tính cách bản thân: Trầm tính, ít nói, hòa đồng với bạn bè, đồng nghiệp. Tự thấy thiên về nội tâm, bị tình cảm chi phối nhiều.
Hoàn cảnh xuất thân và con người. Mệnh vô chính diệu có tuần tại cung Thân. Qua thông tin bạn cung cấp đối chiếu trên lá số: cha mẹ nghèo, vất vả...và bất hoà là nhẹ đấy. Nặng hơn còn chia ly hoặc hình khắc. Người mệnh VCD thường khó luận đoán hơn so với mệnh có chính tinh. Người mệnh VCD như bạn vẫn được hoá Cát có hoá khoa, âm dương hội chiếu là người thông mình, chịu khó, trong hoàn cảnh nào cũng dễ thích nghi. Mệnh tài quan hội đủ tam hoá, cung Thiên Di được, thân được. À, tuy vậy vẫn có tính nóng hoặc bốc đồng ... nhưng vẫn học được í.

Xét về độ số lá số: đây vẫn được coi là lá số đẹp ( thượng thứ cách) và phát triển đúng hướng sẽ gặt hái được thành tựu trong cuộc sống. Bạn chưa nói bạn làm theo nghề gì. Trong cuộc sống này cái bạn quan tâm nhất có lẽ là công việc, sự nghiệp. Lá số này đi theo quan trường cũng được á. Tiền bạc có được là nhờ cung Quan( công việc). Có điều bạn Thân tự lập thân, không được nhờ cha mẹ và anh em nhiều.

Người VCD thường vất lúc trẻ tầm trung vận trở ra sẽ dần phấn đấu và có thành tựu. Bạn hiện bước sang vận 26-35. Người VCD gặp đại Vận VCD thì cố gắng cứ cố gắng, vẫn gặp sự ngáng trở ko được như ý thôi, chưa so với người ta vẫn tốt chán. Đặc biệt: sẽ có việc lớn gì đó bị dang dở trong vận này.

Quan vận 36 trở đi là tốt rồi, đến 46 thì khá giả ko thì giàu roài. Thái Ấm hoá lộc ko phải giàu 1-2 cái nhà đâu. Mong bạn phản hồi vài chữ. À, con cái được sinh ra sau này sẽ có đứa tốt đấy, chúc mừng nhá. Con cái cũng là nguồn tài lộc của bạn, đừng làm gì tổn hại nhá
Xin cảm ơn thầy về bài luận này, em xin phép được phản hồi lại bài luận:
1. Bố em là một người khá là bảo thủ thêm một phần hơi gia trưởng, mẹ thì lại rất ôn hòa cam chịu, thi thoảng vẫn có xích mích tuy nhiên sau đó mọi chuyện lại lắng xuống và cs lại bình thường.
2. Về tính cách thật sự là có sự nóng tính, thời gian trước cx hay bốc đồng ở bản thân nhưng tự nhận định có thể kìm chế và kiểm soát để nó không trở nên quá căng thẳng, tính của em cũng khá trầm.
3. Em hiện tại là Giáo Viên, sống xa gia đình từ khi 18t để học đại học và làm việc ở xa luôn. Về mặt nhận thức thì cũng ở mức vừa phải không thật sự thông minh, tuy nhiên là em vẫn cố gắng để hoàn thành các mục tiêu mà mình đặt ra, hiện tại đã có 2 bằng đại học và chuẩn bị có thêm 1 bằng Ths. Dù là giáo viên nhưng cũng xác định phấn đấu theo con đường quản lý có thể là sẽ theo đúng nhận định của thầy tham gia một chút về quan trường, chỉ là kết quả như thế nào thì phải chờ thời gian giải đáp.
4. Rất vui vì thầy phản hồi "con cái được sinh ra sau này sẽ có đứa tốt đấy", nhưng cũng nhờ thầy chia sẻ thêm 1 vấn đề là về chuyện nhân duyên vợ chồng.
Em yêu 1 bạn đến nay được 5 năm là mối tình đầu, cả 2 đã dự định sang năm làm đám cưới nhưng vừa dừng lại cách đây mấy ngày không vì 1 lý do gì cả. Điều này gây tạo cho bản thân nhiều cảm xúc tiêu cực và nhiều suy nghĩ ko tốt và nhiều áp lực.
Rất mong được thầy và mn phản hồi
Đầu trang

Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

caoha2012 đã viết: 13:51, 11/09/21
Mình kiểm chứng giờ sinh chút nhé. Bạn có nóng tính không? Kiểu điên lên thì ko cần nữa ấy. Đã từng có thương tật gì ở tay chân hoặc ngã lúc nhỏ chưa? Bạn tự nhận bạn là tuýp mạnh mẽ hay yếu đuối bt? Theo lá số là mạnh mẽ đấy
Bố mẹ e đang làm ăn khá giả mà đẻ e ra là lụi dần đi mãi vài năm gần đây mới khá lên đc chút . Bố sinh năm
Mậu thân . Mẹ sinh năm ất mão . Hồi bé khó nuôi . Em mà khóc thì cứ vài tiếng mới nín . Hay hờn dỗi .nhà 5 chị e gái mà ko đc hoà hợp lắm Các em thứ tự 2003 - 2012 - 2015 (sinh đôi)
Ồi, xác nhận rồi à? Tôi cũng thấy rồi, với mệnh thân thế kia thì ...sợ gì ai đâu. :D. Thảm nào khó nuôi từ bé rồi.. :))

Với lá số Thất Sát ngưỡng đẩu của bạn, cung Thiên Di đẹp, mệnh thân nhiều sát tinh - kình đà không kiếp, là gặp nhiều khó khăn trắc trở rồi. Mệnh thân có chính tinh vững nên sát tinh cũng chỉ làm tính tình nóng nảy, cuộc đời được ví như: một người trèo thuyền trong bão táp để nói lên những thử thách trong cuộc sống nhiều khi sẽ khiến bạn không biết được tương lai như thế nào ấy. Cung Di đẹp, phúc phần cũng cho thấy nên xa quê lập nghiệp. Nên nếu có khả năng đi được thì nên đi.

Năm 2022 bạn còn phải qua năm cuối cùng của đại vận Cung Phu 23-32, đại vận này thì mệt rồi...khiến bạn long sòng sọc lên chắc bạn biết. Những điều cần chú ý năm sau: Sức khỏe của bản thân, hoặc dễ có chuyện bùn đau gì đó. Lưu Tuế vào cung Phúc, Hạn vào Quan Lộc: Khả năng đi được lên tới 60-70% vì còn những nguyên nhân khác tại thời điểm này, năm sau hạn đi lại và sao động rơi vào đúng các cung cần thiết cho việc đi ( Quan, Thiên Di), nếu điều kiện bình thường thì như này là đi được. tháng 3 âm năm sau ấy, có vẻ thuận lợi, nếu chưa được về hồ sơ giấy tò cứ mạnh dạn sửa và chò cơ hội tiếp nhé hoặc...chịu hao tốn tiền chút cũng được. Vì vói cung Di và Phúc này đi sẽ tốt hơn nhiều và khả năng cao trước sau gì bạn cũng xa quê lập nghiệp.

Chuyện tình cảm thì sau 33, chừng 34 tuổi sẽ có tín hiệu tốt hơn. Có điều với lá số ngày trước khi bàn đền những chuyện khác thì ...nên tự sửa tính của chính mình trước, Phúc phần cũng chưa tốt ( nên ít trông đợi vào may mắn được). Hướng theo những đức tính tốt đẹp của Tử Vi và Thiên Tướng để đối xử với người khác, sửa dần tính cố chấp, muốn gì là làm ngay ấy..cũng là tự tạo phúc cho bản thân. Nếu làm được những điều này sẽ giảm bớt tính sát và cương của Thất Sát, các sát tinh nhiều đấy. Ngoài tự mình cố gắng sửa ra thì ko gì thay đổi được đâu. Hậu vận của bạn tốt nhé...qua vận mới 33 trở ra là đỡ vất hơn hẳn, vận 23-32 này là vất nhất trong đời, càng về sau càng dễ thở hơn. đấy mới là điều đáng chờ đợi: Tuổi trẻ cố gắng, tuổi già an hưởng.

Cung Tử Tức của em và lá số của bạn bé cho thấy: Con lúc nhỏ sẽ khó nuôi, có con rồi cũng là điều tốt. Và chú trọng vào việc giáo dục tốt bản nhỏ, hướng bạn tới những điều tốt đẹp...nếu bạn thích học gì chuyên sâu để bạn học. Sao của bạn nhỏ thuộc hàng văn ưa nhẹ nhàng, qua 30 tuổi hoặc trưởng thành nhờ ảnh hưởng của cung THân đẹp mà bạn ấy sẽ tốt hơn đấy - thông mình học khá, cuộc đời ít ra ở mức bình yên hạnh phúc, tốt hơn thì sẽ có thành tựu trong cuộc sống. Cố nuôi dạy bạn ấy cho tốt nhé. Trẻ con mình cũng không nói nhiều.
Dạ em cảm ơn ạ . Số em đúng là phải xa quê lập nghiệp . Cách đây 3 năm e đã đi nc ngoài 1 lần rồi . E đi khỏi nhà phát là bố mẹ e làm ăn khấm khá hẳn lên . Giống như thời em chưa sinh ra vậy . E về nhà phát là sóng to gió lớn nó lại ập đến . Điển hình là kiếm đc anh chồng ko ra gì khiến bố mẹ điên đảo 2 năm nay . Nên e lại quyết tâm để con ở nhà nhờ ông bà chăm giúp 2-3 năm rồi đón con sang nước ngoài cùng . Ko biết có thuận lợi không nhưng e nghĩ đó là phương án đẹp nhất cho em và gia đình ạ .
Tính em nhiều lúc cũng muốn sửa lắm mà ko như ý mình là cái máu sồn sồn nó lại bốc lên . Khiến cho đầu phát hoả . Phát hoả hết ra thì lại bình thường mà ko nói ra được thì chằn chọc không ngủ được . Thế mới khổ những người xung quanh . Chắc e phải tự nhủ nhẫn nhịn hơn nữa .
Em thấy lá số này ứng vào em gần như 100% luôn ý ạ .
Từ tính cách , ngoại hình , cho đến những sự kiện trong đời . Rõ là sinh ra là con nhà khá giả mà thấy vất vả ko đc bình an . Lênh đênh đủ mọi đường cứ như kiểu sống để trả nghiệp vậy . Công việc về việt nam cũng thế . Đang ở giai đoạn thăng tiến thì đùng phát covit . Tất cả đổ sông đổ biển luôn :((
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

Con e đúng thật ưa nói nhẹ nhàng gặp ai cũng cười hớn hở dễ gần . Ai mà nói to 1 tý là cũng tưởng mắng xong mếu máo . Xong e thì nóng tính . Con mà hơi lệch sóng tý là lại bị e quạu . Thương lắm ạ . 1 mình nuôi con nên cũng vất vả . Xong bé khó cho ăn ( ko chịu ăn ) nên càng thêm vất vả .
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

hoa3999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoa3999 »

Em chúc cho diễn đàn của mình ngày càng phát triển và các thành viên của diễn đàn có sức khỏe và vượt qua đại dịch lần này.
Dạ em đã chia sẻ và tham gia diễn đàn của mình trên facebook. Em xin gửi lá số của em bên dưới và nhờ các thầy luận giúp em về con đường công việc ạ.

Dạ một số thông tin về bản thân em:
+ Gia đình em có 6 người: ba sinh năm 1968, mẹ sinh năm 1970, hai chị lần lượt sinh năm 1992, 1995, em sinh năm 1999 và em trai 2006. Gia đình em rất hòa thuận, vui vẻ ạ
+ Nghề nghiệp: hiện em đang làm nhân viên chứng từ trong công ty của người quen xin vào ạ
+ Tính cách: vui vẻ, hòa đồng, hiểu chuyện, không có chứng kiến
+ Hoàn cảnh trước giờ: Trước giờ nhiều người báo số em khổ. Nhưng bản thân em thấy trước giờ em chưa có khổ bao giờ, luôn được người khác giúp đỡ, dù đi đâu hay làm gì thì khi khó khăn cũng có người hỗ trợ. Bạn bè, gia đình hay tình cảm đều đang rất tốt ạ.
+ Tình hình hiện tại: Hiện ba mẹ muốn em đi du học bên Mỹ, do có chị họ bên đó và chị có ngỏ lời giúp đỡ trong lúc em du học bên đó. Nhưng mà trước giờ ba mẹ hay dòng họ đều đặt rất nhiều kỳ vọng vào em làm em cảm thấy mệt mỏi. Em sợ lần này đi du học thì không đạt được kỳ vọng như ba mẹ em mong muốn.

Dạ các thầy xem giúp em có số đi du học và công việc của em thì tầm tuổi nào sẽ khởi sắc ạ.
Em cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài này của em ạ
Tập tin đính kèm
Capture.PNG (727.17 KiB) Đã xem 924 lần
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

Con xin được luận giải lá số và xác nhận lại xem lá số của con có đúng giờ không ạ ??
Ngoại hình: da trắng,cao 1m70 , nóng tính,lúc đi lưng hơi khom ,khuôn mặt tròn có râu quai nón nhưng không ít ,thích ca hát,Tính con ngay thẳng ,thích sự công bằng , hay bị bệnh dạ dày ,con chưa có một nghề nào cả ,thích đi đây đó du lịch ,ít bạn bè
Gia đình:ba mẹ bình thường không giàu có , con có 1 đứa em gái, có lần đi xem bói bài thì nói mẹ con có xảy thai một người ,mà không biết có đúng hay không ,đứa em gái của con thì lo được cho gia đình nhiều hơn con,con khắc khẩu với ba mẹ lắm đặc biệt với người ba ,ba mẹ con hay cãi nhau,ba con có ngoại tình bên ngoài ,từ nhỏ đến lớn cuộc sống con tương đối bình yên,lúc nhỏ con khó nuôi nên mẹ con dùng mẹo để con ngoài đường rồi cho mợ 3 em nhặc vào , trong dòng họ con có người cậu chết trẻ ,còn có một bà tổ cô mất lúc còn trinh trắng,bà ngoại 2 của con thì cô độc không chồng con ,giồng họ bên nội cũng có người cô độc và chết trẻ ,những người trong dòng họ bên ngoại hay sân si với nhau nhưng khi cần thì vẫn giúp ,năm 2018 thì bà ngoại 1 của con mất
++ sau cùng con muốn hỏi về công việc,hôn nhân,và xuất ngoại
Xin Cảm ơn tất cả mọi người
Tập tin đính kèm
Lá 1
Lá 1
303A8CD1-9BBB-4A96-975D-9B054604D498.jpeg (299.49 KiB) Đã xem 914 lần
Lá 2
Lá 2
5BF37CD1-2949-44F5-85FF-BB8104F9F84B.jpeg (298.21 KiB) Đã xem 914 lần
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

vnH368 đã viết: 15:47, 11/09/21
caoha2012 đã viết: 14:44, 11/09/21
Thông tin cơ bản:

Xin cảm ơn thầy về bài luận này, em xin phép được phản hồi lại bài luận:
1. Bố em là một người khá là bảo thủ thêm một phần hơi gia trưởng, mẹ thì lại rất ôn hòa cam chịu, thi thoảng vẫn có xích mích tuy nhiên sau đó mọi chuyện lại lắng xuống và cs lại bình thường.
2. Về tính cách thật sự là có sự nóng tính, thời gian trước cx hay bốc đồng ở bản thân nhưng tự nhận định có thể kìm chế và kiểm soát để nó không trở nên quá căng thẳng, tính của em cũng khá trầm.
3. Em hiện tại là Giáo Viên, sống xa gia đình từ khi 18t để học đại học và làm việc ở xa luôn. Về mặt nhận thức thì cũng ở mức vừa phải không thật sự thông minh, tuy nhiên là em vẫn cố gắng để hoàn thành các mục tiêu mà mình đặt ra, hiện tại đã có 2 bằng đại học và chuẩn bị có thêm 1 bằng Ths. Dù là giáo viên nhưng cũng xác định phấn đấu theo con đường quản lý có thể là sẽ theo đúng nhận định của thầy tham gia một chút về quan trường, chỉ là kết quả như thế nào thì phải chờ thời gian giải đáp.
4. Rất vui vì thầy phản hồi "con cái được sinh ra sau này sẽ có đứa tốt đấy", nhưng cũng nhờ thầy chia sẻ thêm 1 vấn đề là về chuyện nhân duyên vợ chồng.
Em yêu 1 bạn đến nay được 5 năm là mối tình đầu, cả 2 đã dự định sang năm làm đám cưới nhưng vừa dừng lại cách đây mấy ngày không vì 1 lý do gì cả. Điều này gây tạo cho bản thân nhiều cảm xúc tiêu cực và nhiều suy nghĩ ko tốt và nhiều áp lực.
Rất mong được thầy và mn phản hồi
1/ Mục 2: nên nhẫn nhịn hơn tí thì cũng có lợi cho công việc của bạn mà.
2/ Mục 3: Ừ, lá số này làm đươc nhiều việc: trợ lý, quản lý tốt là do học tập bồi đắp mà có - không phải sinh ra là là lá số của người quản lý. Thuộc nhóm công chức cũng nhiều, Bạn làm giáo viên, theo nghề giáo dục cũng được coi là hợp số nhe. Đàn ông sợ nhất chọn nhầm nghề mà .... :D. Chắc trong khoảng 26-35 vẫn còn phấn đấu. Chứ tói đoạn trung vận, tầm tuổi đẹp nhất để tạo dựng địa vị của đời người bạn đều tốt. Tôi còn thấy sau này bạn sẽ làm thêm công việc nữa đấy. Kiểu như làm song song 2 hoặc vài việc cùng một lúc đấy. Qua những gì thể hiện trên là số mình thấy bạn là người chính trực, từng bước rút ra bài học và phấn đấu...chắc chắn sẽ có ngày thành công. Với Lá số này bạn cô gắng lên...bạn có khả năng trở thành người đứng đầu không thì cũng vào hàng Top của một tổ chức, một tập thể đấy...không phải nhỏ đâu. Mệnh khắc Cục - có trở ngại từ bên ngoài và từ trong chính bản thân mình, chỗ này chưa thuận lắm...và bạn sẽ phải tự mình vươn lên nhé. Sao lộc thế kia ko khá mới lạ: Tài sản sau này cũng phải cỡ hàng chục tỏi ... :)) , nghe phấn khởi nhỉ.
3/ Thê THiếp: Vợ sau này cũng là người thông minh, tình cảm. Nhưng e là ...tình đầu khó thành. Hoặc thành cũng trắc trở lắm lắm. Nên hiểu đấy là vận hạn mà bạn phải trải qua thì sau này cuộc sống hôn nhân sẽ bền vững hơn. Thê này là suốn sẻ quá thì ...tôi lại nghi ngờ vào khúc sau. Sau này vợ có thể bướng đấy, nhường tí cũng được.
4/ Con cái thì còn là duyên phận, và phải xem lá số của người phối ngẫu. Nhưng số này: ngon thì có con được gọi là Quý tử đúng nghĩa ( tài gioi) còn ko thì cũng thuộc vào hàng tốt rồi.

5/ Số này rất vất vả lúc tiền vận, đoạn sống cùng bố mẹ cũng vất vả lắm nhưng thôi đừng trách số phận.
6/ Cung Thiên Di cung đẹp: Sau này có ra nước ngoài học tập công tác gì đó cũng chả ngạc nhiên nhé.

Vài lời mong bạn có động lực sống tốt.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Linhlinh9222222 đã viết: 16:03, 11/09/21

Dạ em cảm ơn ạ . Số em đúng là phải xa quê lập nghiệp . Cách đây 3 năm e đã đi nc ngoài 1 lần rồi . E đi khỏi nhà phát là bố mẹ e làm ăn khấm khá hẳn lên . Giống như thời em chưa sinh ra vậy . E về nhà phát là sóng to gió lớn nó lại ập đến . Điển hình là kiếm đc anh chồng ko ra gì khiến bố mẹ điên đảo 2 năm nay . Nên e lại quyết tâm để con ở nhà nhờ ông bà chăm giúp 2-3 năm rồi đón con sang nước ngoài cùng . Ko biết có thuận lợi không nhưng e nghĩ đó là phương án đẹp nhất cho em và gia đình ạ .
Tính em nhiều lúc cũng muốn sửa lắm mà ko như ý mình là cái máu sồn sồn nó lại bốc lên . Khiến cho đầu phát hoả . Phát hoả hết ra thì lại bình thường mà ko nói ra được thì chằn chọc không ngủ được . Thế mới khổ những người xung quanh . Chắc e phải tự nhủ nhẫn nhịn hơn nữa .
Em thấy lá số này ứng vào em gần như 100% luôn ý ạ .
Từ tính cách , ngoại hình , cho đến những sự kiện trong đời . Rõ là sinh ra là con nhà khá giả mà thấy vất vả ko đc bình an . Lênh đênh đủ mọi đường cứ như kiểu sống để trả nghiệp vậy . Công việc về việt nam cũng thế . Đang ở giai đoạn thăng tiến thì đùng phát covit . Tất cả đổ sông đổ biển luôn :((
Học niệm Phật cũng được, sửa dần tính thôi. Sửa cũng là vượt qua chính mình rồi, đấy là tự mình cải số đấy,có con zai đáng yêu thế cũng nên vì bạn ý mà thay đổi tí đi chứ, nóng nảy mãi cũng ảnh hưởng tới bạn ý đấy. Mình chỉ có vài lời này và nghĩ bạn cũng cần tới nó nên nói thôi. Nhìn ở khía cạnh khác trải nghiệm nhiều cũng tốt miễn là mình cũng vì những thứ ấy và bị cuốn theo vòng xoáy của nó là được...cũng chỉ là khó khăn thử thách mà thôi. Mong bạn luôn được bình an trong lòng
Được cảm ơn bởi: Linhlinh9222222
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”