Nam 35 tuổi quá lận đận và gian nan công việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nam 35 tuổi quá lận đận và gian nan công việc

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Em ứng nhiều lắm trong lá số của em
Nhưng kì lắm.
Em thân cư thiên di nhưng chỉ thích kiếm tiền, thích tiền không thích bạn bè ngoài bạn làm ăn,. Giữa tiền và đi chơi thích làm kiếm tiền hơn đi chơi.
Tài bạch quất luôn mã khốc khách nhưng keo kiệt với mọi người, không thích chơi cờ bạc,…
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hainam.le87 »

Yeutanhuong đã viết: 10:06, 15/09/21 Em ứng nhiều lắm trong lá số của em
Nhưng kì lắm.
Em thân cư thiên di nhưng chỉ thích kiếm tiền, thích tiền không thích bạn bè ngoài bạn làm ăn,. Giữa tiền và đi chơi thích làm kiếm tiền hơn đi chơi.
Tài bạch quất luôn mã khốc khách nhưng keo kiệt với mọi người, không thích chơi cờ bạc,…
Chào bạn. Cám ơn bạn đã chia sẻ trong bài viết của mình. Ít ra bạn cũng biết lá số của bạn là chính xác và đúng vận mệnh của bạn. Còn mình giờ vẫn lơ lửng giữa 2 lá số. Vì lá nào cũng thấy luận thông tin cũng đúng. Chắc mình nên từ bỏ để bớt hoang mang và suy nghĩ hơn quá.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xem cái này giải trí thôi anh.
Đời người ngắn lắm.
Lập danh sách những thứ anh làm và muốn có cố gắng đạt được nó sau này già không cảm thấy hối hận.
Em chúc anh thành công
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Yeutanhuong đã viết: 10:17, 15/09/21 Xem cái này giải trí thôi anh.
Đời người ngắn lắm.
Lập danh sách những thứ anh làm và muốn có cố gắng đạt được nó sau này già không cảm thấy hối hận.
Em chúc anh thành công
Mình cám ơn sự chia sẻ của bạn rất nhiều nha. Cũng tại do tâm lí lo lắng quá khi nghe mất việc nên mình mới lên chia sẻ và mong nhận được lời khuyên của mọi người. Mình cũng chúc bạn khỏe mạnh và nhiều thành công nha.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hainam.le87 đã viết: 23:58, 14/09/21
coco87 đã viết: 23:35, 14/09/21 Trước 5h là giờ Dần. Sau 5h là giờ Mão.

Mình cũng nghĩ giờ Mão đúng hơn. Tại vì lá số giờ Dần giống như lá số đại gia.

Xét về hạn mất việc năm nay. Lá số giờ Mão ứng hơn. Lưu Thiên Khốc rơi vào cung Tài. Lưu Thái Tuế vào cung Quan có Hoá Kị.
Cám ơn bác. Trước cũng có người hỏi hạn quá khứ luận ra giờ Dần. Có người luận ra giờ Mão. Nên mình cũng hơi hoang mang. Theo như mình có chia sẻ một vài thông tin thì theo bác ứng với lá số nào hơn ah.
Mình xin post thử lá số giờ Mão ah.
Hình ảnh
Đại hạn 25 tới 34 của em có gặp nhiều trắc trở khó khăn, thị phi ghen ghét không?
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 10:35, 15/09/21
coco87 đã viết: 23:35, 14/09/21 Trước 5h là giờ Dần. Sau 5h là giờ Mão.

Mình cũng nghĩ giờ Mão đúng hơn. Tại vì lá số giờ Dần giống như lá số đại gia.

Xét về hạn mất việc năm nay. Lá số giờ Mão ứng hơn. Lưu Thiên Khốc rơi vào cung Tài. Lưu Thái Tuế vào cung Quan có Hoá Kị.
Cám ơn bác. Trước cũng có người hỏi hạn quá khứ luận ra giờ Dần. Có người luận ra giờ Mão. Nên mình cũng hơi hoang mang. Theo như mình có chia sẻ một vài thông tin thì theo bác ứng với lá số nào hơn ah.
Hình ảnh
Đại hạn 25 tới 34 của em có gặp nhiều trắc trở khó khăn, thị phi ghen ghét không?
Dạ. Em chào Anh. Đại hạn 25 tới 34 của em rất rất nhiều trắc trở khó khăn, thị phi, đố kị và nhảy việc rất nhiều. Nghĩ lại em còn thấy sợ và không nghĩ sao mình vượt qua được và tới bây giờ.
Mà mẹ em chỉ nói sinh em lúc 5h sáng. Mà giờ giữa 2 lá số giờ Dần và Mão em thấy luận lá số nào cũng có cái đúng. Mong anh chiếu cố xem giúp em được không ah. Em cám ơn anh.
Lá số giờ Dần:
Hình ảnh

Lá số giờ Mão:
Hình ảnh
Đầu trang

YiChen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi YiChen »

Hạn mất việc thì tôi thiên về lá giờ Dần đấy.
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cố gắng lên anh nhé.
Em không thích làm ở việt nam.
Đó là lý do em quyết làm trâu làm ngựa ở Mỹ.
Hi vọng con em sau này học giỏi bằng cấp tốt có việc làm tốt ở Mỹ hay canada cũng được.
Cái gì mà phải đút tiền hay quen biết mới vào làm được, cái gì tặng quà cho sếp công ty Mỹ tặng quà sếp nó lập tức đuổi việc không nói nhiều. Chả cần biết ai với ai lo mà làm việc của mình.
Sống ở đây khỏe làm xong về ngủ đèn nhà ai nấy sáng. Tiền của mình chả cần thanh toán cho ai. Ông bà họ hàng gì tiền ai nấy trả chứ
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87, Tên
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hainam.le87 đã viết: 10:43, 15/09/21
Hình ảnh
Dạ. Em chào Anh. Đại hạn 25 tới 34 của em rất rất nhiều trắc trở khó khăn, thị phi, đố kị và nhảy việc rất nhiều. Nghĩ lại em còn thấy sợ và không nghĩ sao mình vượt qua được và tới bây giờ.
Mà mẹ em chỉ nói sinh em lúc 5h sáng. Mà giờ giữa 2 lá số giờ Dần và Mão em thấy luận lá số nào cũng có cái đúng. Mong anh chiếu cố xem giúp em được không ah. Em cám ơn anh.
Lá số giờ Dần:
Hình ảnh

Lá số giờ Mão:
Hình ảnh
Anh hỏi vậy vì mệnh Cơ Lương vận Cự Nhật ở Thân ko đẹp. Vận Cự môn Nhật hãm thị phi, lại có xương kỵ hay phải học 1 đằng làm 1 nẻo hoặc nhảy việc, ... Đại vận này can Mậu: Thiên Cơ Hóa kỵ. Vận này trắc trở thị phi, nhiều khó khăn là phải. Nếu mệnh VCD giờ Mão thì đại vận 25 tới 34 cũng VCD, cũng có khó khăn nhưng không quá xấu, vận này là vận thái tuế vẫn có nhiều cơ hội. Hơn nữa em nói mệnh có long đức nên cũng hay nhẫn nhịn, chịu thiệt, thì đúng là mệnh Cơ Lương rồi. Mệnh vòng âm long trực thì hay nhẫn nhịn chịu thiệt dù người đó mệnh Sát Phá Tham. Có người bảo em mệnh Cơ Lương có xương khúc Khoa sao trình độ chỉ đến mức cao đẳng, điều này cũng không bất ngờ. Mệnh em Cơ Lương bị Tuần, Khoa bị Tuần, có Khúc nhưng không có xương. Quan lộc VCD nên chịu ảnh hưởng rất mạnh ở cung xung chiếu Cự Nhật mà Nhật hãm, cung xung chiếu quan lộc có xương kỵ nên đường học hành cũng ko được tốt. Ngoài ra còn do vận tầm 15 tới 24 tuổi nữa; nhiều lá số Mệnh Thân đẹp nhưng đại vận xuất phát 15 tới 24 ko đẹp nên cũng ko có bằng cấp đại học. Lá số Cơ Lương thì vận 15 tới 24 có Mã Đà không kiếp hãm, can Kỷ văn Khúc hóa kỵ nên vận này thi cử cũng không thuận lợi

KL: em mệnh Cơ Lương. Lá số khá tốt. Vận hiện tại đắc thái tuế có nhiều cơ hội tốt, nhưng có Kình Hình địa kiếp quan phù, thì nên Nhẫn nhịn, đừng háo thắng, tôn trọng Pháp luật. Làm được như vậy thì em sẽ gặp nhiều may mắn, cơ hội tốt do Vũ Tham Hỏa Quang Quý, đây lại là vận Thái tuế. Vận Thái tuế thường là 1 giai đoạn bước ngoặt trong cuộc đời.
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 11:04, 15/09/21
Hainam.le87 đã viết: 10:43, 15/09/21
Lá số giờ Dần:
Hình ảnh

Lá số giờ Mão:
Hình ảnh
Anh hỏi vậy vì mệnh Cơ Lương vận Cự Nhật ở Thân ko đẹp. Vận Cự môn Nhật hãm thị phi, lại có xương kỵ hay phải học 1 đằng làm 1 nẻo hoặc nhảy việc, ... Đại vận này can Mậu: Thiên Cơ Hóa kỵ. Vận này trắc trở thị phi, nhiều khó khăn là phải. Nếu mệnh VCD giờ Mão thì đại vận 25 tới 34 cũng VCD, cũng có khó khăn nhưng không quá xấu, vận này là vận thái tuế vẫn có nhiều cơ hội. Hơn nữa em nói mệnh có long đức nên cũng hay nhẫn nhịn, chịu thiệt, thì đúng là mệnh Cơ Lương rồi. Mệnh vòng âm long trực thì hay nhẫn nhịn chịu thiệt dù người đó mệnh Sát Phá Tham. Có người bảo em mệnh Cơ Lương có xương khúc Khoa sao trình độ chỉ đến mức cao đẳng, điều này cũng không bất ngờ. Mệnh em Cơ Lương bị Tuần, Khoa bị Tuần, có Khúc nhưng không có xương. Quan lộc VCD nên chịu ảnh hưởng rất mạnh ở cung xung chiếu Cự Nhật mà Nhật hãm, cung xung chiếu quan lộc có xương kỵ nên đường học hành cũng ko được tốt. Ngoài ra còn do vận tầm 15 tới 24 tuổi nữa; nhiều lá số Mệnh Thân đẹp nhưng đại vận xuất phát 15 tới 24 ko đẹp nên cũng ko có bằng cấp đại học. Lá số Cơ Lương thì vận 15 tới 24 có Mã Đà không kiếp hãm, can Kỷ văn Khúc hóa kỵ nên vận này thi cử cũng không thuận lợi

KL: em mệnh Cơ Lương. Lá số khá tốt. Vận hiện tại đắc thái tuế có nhiều cơ hội tốt, nhưng có Kình Hình địa kiếp quan phù, thì nên Nhẫn nhịn, đừng háo thắng, tôn trọng Pháp luật. Làm được như vậy thì em sẽ gặp nhiều may mắn, cơ hội tốt do Vũ Tham Hỏa Quang Quý, đây lại là vận Thái tuế. Vận Thái tuế thường là 1 giai đoạn bước ngoặt trong cuộc đời.
Dạ. Em cám ơn anh Hysshu rất nhiều luôn ạ. Nhờ anh luận giải mà em vững tin vào lá số đúng với bản mệnh của mình.
Đúng như anh chia sẻ em học một đằng làm một nẻo và nhảy việc rất nhiều cũng như gian nan trên con đường công việc rất nhiều. Thị phi cũng từ tính cách thẳng thắn, rõ ràng không chịu luồn cúi hay thỏa hiệp với cái sai mà ra. Chấp nhận sự thiệt thòi về bản thân mình.
Em chỉ xin hỏi anh Hysshu là cuối năm nay em mất việc thì qua năm em có xin được công việc mới không.
Và với lá số của em, sau này nên có dự tính tiếp tục làm nhân viên môi trường công ty hay là nên thay đổi suy nghĩ làm một cái gì đó cho riêng mình? Em chân thành cám ơn Anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”