Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh PL cho dù là Liêm Tướng hay Thiên Lương đều không có khả năng giàu. Mệnh này bình thường, không giàu cũng không nghèo.

Bên Tử Vi thoáng nhìn tưởng đẹp. Nhưng quan trọng là Thân đóng ở đâu. Mệnh đẹp mà Thân không đẹp thì cũng là mệnh bình thường.

Lá Liêm Tướng đẹp hơn Thiên Lương. Em nghiên về Liêm Tướng hơn. Vì mệnh Thiên Lương, tính cách thích an phận với vị trí làm công hơn là kinh doanh mạo hiểm.

Bên Tứ Trụ để trở thành 1 mệnh giàu thì dụng thần phải ở ngay trên 4 trụ. Tức là ở ngay trên năm, tháng, ngày, giờ sinh. Nếu dụng thần không có thì vận đi dụng thần phải xuất hiện. Vận đi PL dụng thần cũng không xuất hiện.

Mệnh PL dụng thần chính là Mộc. Không xuất hiện thì dùng dụng thần phụ là Hoả. Ngày xưa em nói rồi vận hiện tại vẫn chưa tốt đâu. Mệnh Thuỷ mà ở đại vận Thổ. Là nước bị đất vùi.

Đại vận hiện tại cung Tử Tức này ok thôi. Nó chả phát tài phát lộc gì.

Mệnh này phất hơi trễ, sau 46 tuổi. Vào đại vận cung Tài Bạch thì tiền bạc mới dư dả nhiều.
Được cảm ơn bởi: fx6789, Phuong Lê, siunhan92dn
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Vận này của bạn ấy có thể phất nếu "biết cách" đó em, quan trọng là "biết cách" thôi, vì thường anh hùng vào vận này gãy cũng kha khá và thể hiện ở "máu liều" của PL, cái này giai đoạn vừa qua các bạn nhìn thấy rõ ràng.
Xem 10 thầy sẽ 8 thầy khuyên bạn ấy ngồi yên ở vận này :3
Được cảm ơn bởi: coco87, Phuong Lê
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Do thầy Toàn gieo bẫy tâm lý "đắt xắt ra miếng" thôi, lại khoe viết sách để lùa gà nữa he he. Giống như cách chị em hùa nhau mua mấy cái sợi hoa nhuỵ tây mỏng mỏng như sợi thuốc lào về uống với hi vọng cho xinh đẹp, trẻ mãi kg già như thần tiên tỉ tỉ. Các bạn bán cái đó thì khoe mua nhà mua xe đủ kiểu càng làm cho mấy cái sợi đó thành thuốc tiên. Mà nói thật ra sau khi dùng m thấy công dụng cũng chẳng có cái gì luôn nhưng vì lúc đưa cho uống cái thứ ấy các bạn dặn là phải ngủ sớm kết hợp này nọ kia nên các chị lao vào chăm sóc bản thân rồi nhan sắc nó dần tự cải thiện rồi cứ tưởng cái sợi giống như sợi thuốc lào đó là thần dược.
Nhưng thầy Toàn đưa những nguyên tắc quái gở làm khó khách, hay kg xem mà vẫn thu đủ tiền của khách thì lương tâm chắc bị mối ăn rồi. Thương cho cái lương tâm của thầy ấy, nếu nó còn ổn ổn, chắc thầy ấy kg thể muối mặt mà cư xử như vậy được.
PS: m kg thấy thầy ấy có miếng nào đẹp trai, mặt thì điêu trẹo ra.
Được cảm ơn bởi: Đan Trì, coco87, Hi Du, LadyR, Phuong Lê, fx6789
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

fx6789 đã viết: 09:44, 18/10/24 Vận này của bạn ấy có thể phất nếu "biết cách" đó em, quan trọng là "biết cách" thôi, vì thường anh hùng vào vận này gãy cũng kha khá và thể hiện ở "máu liều" của PL, cái này giai đoạn vừa qua các bạn nhìn thấy rõ ràng.
Xem 10 thầy sẽ 8 thầy khuyên bạn ấy ngồi yên ở vận này :3
Em nghĩ 5 cuối đại vận tốt hơn 5 năm đầu.

Không phải là biết cách. Mà là biết những năm tốt nhất để phát huy tối đa. Tìm ra được những năm tốt nhất hơi bị khó. Em chưa lên tới tầm phán hạn theo từng năm.

PL hay trách bản thân chưa đủ kinh nghiệm để lường hết rủi ro. Nhưng em thì nghĩ thành công trong kinh doanh nó phụ thuộc vào thiên thời, địa lợi, nhân hoà. Thiên thời là cái mình sẽ không bao giờ tính ra.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, fx6789
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Đan Trì đã viết: 08:27, 18/10/24 Nguyễn Khánh Toàn này kiến thức như phò. Trước đây chê Alex một vài câu. Alex chửi liên tục mấy ngày. Sau lão vẫn cun cút đi nịnh hót luồn cúi, nhục như con ...dog.
Trước từng làm kinh doanh đa cấp lừa sinh viên.
.
Ở đời có nhiều cái buồn cười lắm anh chị em ạ. Có những thầy hot, xem giá cao không phải vì xem hay, mà bởi vì biết cách chải chuốt bóng lộn, nhìn đẹp trai. Có vậy thôi :))
Ông Toàn này lượng khách không nhiều đâu. Nhìn lượng tương tác trên facebook là biết. Toàn nói nhảm linh tinh. Chẳng qua nhờ cái vẻ ngoài ưa nhìn và cái miệng dẻo chém gió nịnh tai (nghiêng về tâm lý) nên kết thân được vài hội chị em. Thế là cứ bòn tiền thôi. Chứ tài năng gì ông này.

Từng làm đa cấp lừa sinh viên nên ngôn ngữ quảng cáo sặc mùi đa cấp phét lác.

Khoe là kỹ sư tin học ĐH Bách Khoa. Nhưng tra cứu văn bằng thì không có nhé (có thể vào trang HUST tra cứu).
Nghiên cứu từ 2010 mà đến nay đã 20 năm kinh nghiệm. Ủa không biết trừ.
Mà 2010 lão còn đi làm đa cấp lừa sinh viên chứ nghiên cứu cái gì.
Thực ra, chuyện này cũng 1 phần lỗi ở những người có trình độ nhưng lại chỉ đi dạy mà ko dám xem dịch vụ kiểu Đan Trì. Chị em muốn xem bói cũng ko biết đến đâu tin tưởng mà xem nên mấy thằng bịp bợm này mới có chỗ để chen chân vào :D
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

TLXD đã viết: 09:49, 18/10/24 Do thầy Toàn gieo bẫy tâm lý "đắt xắt ra miếng" thôi, lại khoe viết sách để lùa gà nữa he he. Giống như cách chị em hùa nhau mua mấy cái sợi hoa nhuỵ tây mỏng mỏng như sợi thuốc lào về uống với hi vọng cho xinh đẹp, trẻ mãi kg già như thần tiên tỉ tỉ. Các bạn bán cái đó thì khoe mua nhà mua xe đủ kiểu càng làm cho mấy cái sợi đó thành thuốc tiên. Mà nói thật ra sau khi dùng m thấy công dụng cũng chẳng có cái gì luôn nhưng vì lúc đưa cho uống cái thứ ấy các bạn dặn là phải ngủ sớm kết hợp này nọ kia nên các chị lao vào chăm sóc bản thân rồi nhan sắc nó dần tự cải thiện rồi cứ tưởng cái sợi giống như sợi thuốc lào đó là thần dược.
Nhưng thầy Toàn đưa những nguyên tắc quái gở làm khó khách, hay kg xem mà vẫn thu đủ tiền của khách thì lương tâm chắc bị mối ăn rồi. Thương cho cái lương tâm của thầy ấy, nếu nó còn ổn ổn, chắc thầy ấy kg thể muối mặt mà cư xử như vậy được.
PS: m kg thấy thầy ấy có miếng nào đẹp trai, mặt thì điêu trẹo ra.
DT cũng khen đẹp trai dù chửi dog kìa!
Khách quan chút chứ em! :))

Ôm cái hiệu nghiệm hơn thuốc thần tiên đó ấy! :))
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

coco87 đã viết: 10:18, 18/10/24

Em nghĩ 5 cuối đại vận tốt hơn 5 năm đầu.

Không phải là biết cách. Mà là biết những năm tốt nhất để phát huy tối đa. Tìm ra được những năm tốt nhất hơi bị khó. Em chưa lên tới tầm phán hạn theo từng năm.

PL hay trách bản thân chưa đủ kinh nghiệm để lường hết rủi ro. Nhưng em thì nghĩ thành công trong kinh doanh nó phụ thuộc vào thiên thời, địa lợi, nhân hoà. Thiên thời là cái mình sẽ không bao giờ tính ra.
Thực ra ai nhìn tứ trụ của PL sẽ thấy rõ... cái anh nói, nhiều khi muốn nói lắm nhưng hehe, anh sợ nên khuyên PL sang box tứ trụ đó, hi vọng gặp dc người nói dc suy nghĩ của anh B-)

Thôi nói thêm tí ko PL lại bảo anh cứ nói chả đến, chả hiểu gì, liên thiên, nói những cái ai cũng biết nhé. PL có trụ năm là quan thì phải, quan bị cái trụ tháng hợp, tức là anh chồng bị người khác chiếm rùi, cũng là địa vị cũng... bị người khác chiếm lun. Tình hình thực tế của PL thì rõ ràng rùi đó, yêu nhèo, thương nhèo, cố gắng nhèo, thì ..... kết quả ra sao cũng thấy rùi.

Sát vận, sát vận ý nghĩa sâu xa là... cái gì thì chắc phải tự hiểu thôiii, hợp quan còn sát, khá ok đoá, sát có tốt có xấu nếu kiểm soát dc, hehe, còn lấy gì để kiểm soát nó đây? trong sách nói là 1 là dùng ấn hoá nó, dùng thương hợp nó, dùng thực chế nó.
Khi tài vượng, tức là sát có nguồn. Có nguồn thì... tự tung tự tác :v Thành bại ở chỗ này. Cũng đã khuyên PL rùi, à nói đến 2025 thôi nhá :v Tức là anh chỉ nói về lý thuyết chung của tứ trụ thôi, chứ ko nhớ lá số PL, nhớ mang máng thôi.

Còn làm ăn thì em nói tất nhiên là đúng rùi, bên đạo anh có 1 câu rất hay : "làm bởi mày, ban bởi tao", tức là ko có ơn Chúa (thiên thời) thì làm gì cũng... chỉ ngon khúc đầu thôiiiii. Và ai lại có gan tính thiên thời, ông trời đã ban thì cứ... nhắm mắt mà hưởng thôi.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, coco87
Đầu trang

Phuong Lê
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuong Lê »

Ui em cảm ơn c Coco và a CV xem hộ e , cái cơ hội e đang nhìn thấy lời lớn lắm.
Nếu bình thường e ko quan tâm e có giàu không mà bây giờ e có cơ hội thấy rồi . E tính lần này cầm sổ làm hết mình luôn á .
Cuộc đời e đến giờ so với bạn bè hay là các đối tượng xung quanh thì khá cùi bắp . Không ai nghĩ dc ng như e lại chưa giàu lên , lúc đầu e thấy bình thường vì e còn mơ hồ và chưa nhìn ra gì hết . Bây giờ e nắm được cơ hội nên e ko muốn bỏ qua , lúc mà ném hết vào chỗ này thì e muốn xem xem mình tới vận chưa để tự tin hơn .
Hôm noi do e xúc động khi nghĩ mình thua trắng , nên mới xem luôn . Chứ e là tính chuyến công tác tới kết hợp xem luôn . :-S
Được cảm ơn bởi: fx6789, coco87
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Phuong Lê đã viết: 12:09, 18/10/24 Ui em cảm ơn c Coco và a CV xem hộ e , cái cơ hội e đang nhìn thấy lời lớn lắm.
Nếu bình thường e ko quan tâm e có giàu không mà bây giờ e có cơ hội thấy rồi . E tính lần này cầm sổ làm hết mình luôn á .
Cuộc đời e đến giờ so với bạn bè hay là các đối tượng xung quanh thì khá cùi bắp . Không ai nghĩ dc ng như e lại chưa giàu lên , lúc đầu e thấy bình thường vì e còn mơ hồ và chưa nhìn ra gì hết . Bây giờ e nắm được cơ hội nên e ko muốn bỏ qua , lúc mà ném hết vào chỗ này thì e muốn xem xem mình tới vận chưa để tự tin hơn .
Hôm noi do e xúc động khi nghĩ mình thua trắng , nên mới xem luôn . Chứ e là tính chuyến công tác tới kết hợp xem luôn . :-S
Anh có bạn ở Phil hơn 15 năm, bạn thân, lăn lộn từ các mối gạo đến các mối linh tinh, các cơ hội mà em nhìn thấy thì người khác cũng nhìn thấy, mối quan hệ em có thì.... người khác cũng có thể có, nhưng tại sao người ta hemmmm làm, có nghĩ đến chưa vậyyyyy? Và nếu em làm thì với kĩ thuật đơn giản đó, người ta có thể copy trong 1 nốt nhạc, còn hay hơn nữa kìa.

ANh luôn nói chuyện ko dựa vào lá số mà dựa vào kinh nghiệm và đánh giá, tất nhiên hem khuyên gì cả. Chỉ hi vọng cuối vận còn nói như hiện nay là hay quá rùiiiiii.
Vậy anh hem chém gì với em về vận này nữa nhé, chúc em may mắn :>
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

十面埋伏 đã viết: 10:32, 18/10/24 Thực ra, chuyện này cũng 1 phần lỗi ở những người có trình độ nhưng lại chỉ đi dạy mà ko dám xem dịch vụ kiểu Đan Trì. Chị em muốn xem bói cũng ko biết đến đâu tin tưởng mà xem nên mấy thằng bịp bợm này mới có chỗ để chen chân vào :D
Tôi có xem dịch vụ mà. Xem đều ấy chứ. Bây giờ còn là nghề chính luôn rồi :)).
Chẳng qua marketing hơi yếu. Với cảm thấy đủ là ngừng. Chứ không cố lừa lọc phô trương.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR, Phuong Lê
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”