Quay lại sau nhiều năm - nhờ các bác vào xem lá số tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quay lại sau nhiều năm - nhờ các bác vào xem lá số tứ trụ

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

coco87 đã viết: 19:33, 14/08/22 Mệnh Sát Ấn cách.

Lá số đẹp đó. Tương lai em sẽ có chức vụ cao, kiếm được nhiều tiền.

Từ 33 tuổi đổ đi, vào đại vận mới. Em mới thấy sự thay đổi lớn trong sự nghiệp.
Dạ em cảm ơn nhé
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Terranguyen đã viết: 18:43, 14/08/22
LâmGiang đã viết: 18:21, 14/08/22
Terranguyen đã viết: 18:07, 14/08/22

Em xin phép đăng lùi lại giờ Thìn xem sao,
Mẹ em khẳng định sinh vào tầm 10g50-55' vì mẹ em bảo sinh em xong là bác sĩ bảo cbi nghỉ ca trưa
Thường các cụ cũng k nhớ rõ đâu. Muốn biết rõ thì lúc đẻ, có người đi theo như ba ghi lại giờ sinh thì khả năng chuẩn. Nhất là mấy lúc giao giờ. Còn mẹ nhiều khi lại đau quá, hoặc sau đẻ mổ nhiều nên hay lú. Như TH của tôi cũng vậy, 3 anh em sinh toàn kêu giờ Ngọ, mà lật số lại toàn không phải giờ ngọ :dino:

TH của bạn, can chi tố công trái ngược nhau nên số trung bình, nên làm người bình thường sẽ có phúc. Cuộc sống cũng ổn chứ không kém đâu, có vận Kỷ Dậu khá được về tài chính, dễ phát tài vận này. Nhưng phát tài rồi thì mấy thứ như gia đạo, hôn nhân lại gặp trục trặc, được này mất kia.

Số này nếu đi công chức đc thì có quyền vì sát ấn nhiều lần, hoặc làm công quyền sau chân trong chân ngoài, nhưng xung hình thế này thì e cũng khó. Hôn nhân thì lấy nhau khó bỏ thôi chứ cũng không tốt lắm, chồng dễ làm quan chức và có địa vị đấy, cũng đc nhờ chồng nhiều.
Em Cảm ơn Anh,

Vậy thì cũng lạ, do mẹ em bảo giấy chứng sinh cũng ghi rõ giờ đó mà lá số tứ trụ lại ko ứng số, hehe, đó giờ em toàn lấy ngày giờ ở trên để tra lá số tứ trụ cũng như lá số tử vi.

Ngày trước được các bác trên diễn đàn luận lá số tử vi thì em thấy cũng khá ứng giờ đó với Thái âm + thiên khôi ( em là con trưởng ) + thiên hình ( đầu có sẹo )
Hôm nay em hoang mang ghê😁

Nhà em có đạo nên chắc ko theo công chức, em cảm thấy có công việc an nhàn tàn tàn qua ngày cũng ổn ko tệ. Hôn nhân thì em cũng ko có cưỡng cầu gì lắm, cậu mợ thấy em "ế" quá nên cũng muốn mai mối cho em để em đi xuất ngoại @@ ( nghe thấy mất giá ghê )

Em không biết mình có số xuất ngoại không ?? Nhà em ba mẹ đã bỏ lỡ đi xuất ngoại mấy lần ( lúc em còn nhỏ ba em đã từ chối đc bảo lãnh 8-> )

Trân trọng!
Nếu ứng giờ Tỵ mà vẫn nói nhà nghèo, thì thôi số này sẽ có người hữu duyên giúp bạn. Chứ tôi chịu :dino:.
Được cảm ơn bởi: Terranguyen
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nếu ứng giờ Tỵ mà vẫn nói nhà nghèo, thì thôi số này sẽ có người hữu duyên giúp bạn. Chứ tôi chịu :dino:.
Em cũng chịu luôn, mà nhà em nghèo thật, ngày xưa nghèo rớt giờ chị em em lớn cũng đi làm đỡ hơn được chút thôi chứ không gọi là khá giả lên,
Em nghĩ có thể có cái ứng cái không, cuộc sống nhiều điều bất ngờ mà, có thể nhiều lý do, có khi mình chưa đủ phúc đức chăng ? :D
Cảm ơn anh nhé

Trân trọng!
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Terranguyen đã viết: 20:37, 14/08/22
Em cũng chịu luôn, mà nhà em nghèo thật, ngày xưa nghèo rớt giờ chị em em lớn cũng đi làm đỡ hơn được chút thôi chứ không gọi là khá giả lên,
Em nghĩ có thể có cái ứng cái không, cuộc sống nhiều điều bất ngờ mà, có thể nhiều lý do, có khi mình chưa đủ phúc đức chăng ? :D
Cảm ơn anh nhé

Trân trọng!
Thì tôi mới kêu là ngoài khả năng của tôi rồi đấy. Có 1 số thứ không dùng lý thuyết đơn thuần để giải được nữa thì tốt nhất ta không cố giải.

Thông tin bạn đưa, theo quan điểm của tôi không ứng giờ Tỵ, 1 là giờ Thìn, 2 là giờ Ngọ, vậy thôi à. Còn vẫn giữ giờ thì sẽ có các thầy khác hữu duyên giải cho bạn.
Được cảm ơn bởi: Terranguyen
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thì tôi mới kêu là ngoài khả năng của tôi rồi đấy. Có 1 số thứ không dùng lý thuyết đơn thuần để giải được nữa thì tốt nhất ta không cố giải.

Thông tin bạn đưa, theo quan điểm của tôi không ứng giờ Tỵ, 1 là giờ Thìn, 2 là giờ Ngọ, vậy thôi à. Còn vẫn giữ giờ thì sẽ có các thầy khác hữu duyên giải cho bạn.
Em chợt nghĩ, giờ Ngọ thì sao anh nhỉ?? Em thấy cũng có thể lắm do giờ cũng sát sao, qua chục phút là qua giờ Ngọ rồi
Em thêm thử lá số giờ Ngọ anh xem qua nhé,
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Kiến thức chưa vững, định giờ chưa được thì nên học tập trao dồi thêm, xem lung tung gây nghiệp chứ được gì đâu.

Vài cái cơ bản nhìn qua tử vi đã thấy rõ cách biệt, định giờ sinh mà định vậy thì .....
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Cậu Quách nên chăm lo số của mình thì tốt hơn, cậu còn 2 vận thân dậu đấy. Hy vọng là cậu giàu hơn đc bác Vượng trong giai đoạn đấy.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Không phải dĩ nhiên tôi lên tiếng, sai cũng là bình thường, nhưng không chỉ trường hợp này, mà 1 trường hợp của 1 bạn nhờ xác định giờ sinh bên mục coi tử vi, nick Lâm Giang này xác định hết sức vớ vẩn, cho đến khi trường hợp này nữa thì tôi mới thực sự bó tay.

Đã nói kiến thức không đủ thì nên luyện tập, trình của tôi mà cần gì bạn phải thò "mỗm" vào xem cho dù lá số đó của tôi, cớ trình như bạn bạn nói tôi nghe được sao? Trình độ bập bẹ chưa đủ thì rèn thêm, tôi nói thẳng có gì sai.

Xem thì sai lè tè mà cứ...............những trường hợp xác định giờ sinh thuộc dạng phân loại cơ bản còn không xác định được mà cứ thích thể hiên làm gì cho mệt.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

quách xảo què đã viết: 10:43, 15/08/22 Không phải dĩ nhiên tôi lên tiếng, sai cũng là bình thường, nhưng không chỉ trường hợp này, mà 1 trường hợp của 1 bạn nhờ xác định giờ sinh bên mục coi tử vi, nick Lâm Giang này xác định hết sức vớ vẩn, cho đến khi trường hợp này nữa thì tôi mới thực sự bó tay.

Đã nói kiến thức không đủ thì nên luyện tập, trình của tôi mà cần gì bạn phải thò "mỗm" vào xem cho dù lá số đó của tôi, cớ trình như bạn bạn nói tôi nghe được sao? Trình độ bập bẹ chưa đủ thì rèn thêm, tôi nói thẳng có gì sai.

Xem thì sai lè tè mà cứ...............những trường hợp xác định giờ sinh thuộc dạng phân loại cơ bản còn không xác định được mà cứ thích thể hiên làm gì cho mệt.
Anh què quay lại xem số cho em ax ahihi
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 10:43, 15/08/22 Không phải dĩ nhiên tôi lên tiếng, sai cũng là bình thường, nhưng không chỉ trường hợp này, mà 1 trường hợp của 1 bạn nhờ xác định giờ sinh bên mục coi tử vi, nick Lâm Giang này xác định hết sức vớ vẩn, cho đến khi trường hợp này nữa thì tôi mới thực sự bó tay.

Mục đích coi số của tôi rõ ràng và quan trọng hơn là tôi cũng không/ chưa bao giờ đụng chạm vào cậu. Còn trình độ tôi ra sao thì tùy người được xem cảm nhận. Các số không rõ giờ sinh hoặc thông tin đưa ra không phù hợp, có tiến xa hơn cũng chả giúp đc gì cho người hỏi. Nếu tôi cảm thấy không thể giúp hơn người khác, tôi sẽ chủ động leave để có người khác xem đúng ý chủ topic, ez cho cả làng.

Còn danh tiếng của cậu thì tôi không lạ lắm, nhân tiện đụng chạm tôi, có ai hỏi về credibility của cậu thì tôi để tạm ở đây, cậu thì đến người lành đến không lành đều không ai ưa được, tôi không rõ tại sao hôm nay cậu nhắm đến tôi xD:

số 1 - về nhân cách của cậu Quách, có thể lội ở các page 7 8 9 và các page cuối: buon-chuyen/nhung-noi-ban-da-qua-goc-bi ... -1040.html

số 2: clone nick đưa lá số lên với niềm tin về tương lai: hoi-tu-tru/nho-anh-coloa-a-chuongzkhue- ... 22492.html

số 3: dùng wall of text để ảo tưởng cho chính số của mình: hoi-tu-vi/luan-giai-la-so-tu-vi-cua-ban ... 22685.html

Tôi về lại diễn đàn này không lâu, xong cũng xem đc nhiều drama và chủ động tránh xa. Song không phải vì thế mà muốn đụng thì đụng.

Tôi giúp người ở đây, tôi không được bất kỳ lợi ích vật chất hoặc danh tiếng nào. Người hữu duyên hiểu đc thì ok, mà không hiểu được cũng bình thường, xem như vô thưởng vô phạt. Hơn nữa, Tôi cũng khinh mấy cái trò chủ động mồi chài 1 2 khóa học đổi lại việc xem số hoặc giúp đc 1 tí cho người khác là vênh mặt lên cả, chắc có lẽ số phận đang không ủng hộ ai đó nên cần phải có cái khác trên này chăng?
Được cảm ơn bởi: coco87, Terranguyen, Tiểu Long Nữ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”