Người này là ngụy quân tử hay do bị trầm cảm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Người này là ngụy quân tử hay do bị trầm cảm

Gửi bài gửi bởi Cát bụi @@@@ »

Bạn mình mời mình đi ăn một quán full ngập mồm. Kkkk.
Nhưng mình không muốn đi. Nó còn lập nhóm chat những đứa đồng nghiệp làm cùng với nhau. Mình cũng không muốn tham gia.
Không phải mình không muốn chơi và nói chuyện tâm sự với bạn mình.
Dù là bất kỳ ai thì mình cũng không muốn.
Tại vào thời điểm này mình chỉ muốn khi ở nhà có thời gian riêng để lo cho gia đình và tập trung vào nội tâm bản thân.
Mọi người thông cảm! Không phải là mình kiêu ngạo, không muốn chơi hay nói chuyện với mọi người!
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHOCHIT đã viết: 10:24, 07/04/24
Cát bụi @@@@ đã viết: 03:41, 07/04/24
Shiank đã viết: 17:13, 05/04/24

Trời cảm ơn chị , mấy cái chị nói em đều thấy đúng, lá số 2003 em gửi chị vừa chia tay người yêu năm nay , kiểu đột ngột luôn ấy ạ. Với cả cách nói chuyện của chị như thể chị có biết được vấn đề người khác đang gặp là gì ấy và giống như chị đã trải qua việc đó rồi. Nếu được chị cho em xin zalo coi như có người trò chuyện tâm sự.
Chúc chị có một cuối tuần thật tốt
Shiank đã viết: 17:13, 05/04/24

Trời cảm ơn chị , mấy cái chị nói em đều thấy đúng, lá số 2003 em gửi chị vừa chia tay người yêu năm nay , kiểu đột ngột luôn ấy ạ. Với cả cách nói chuyện của chị như thể chị có biết được vấn đề người khác đang gặp là gì ấy và giống như chị đã trải qua việc đó rồi. Nếu được chị cho em xin zalo coi như có người trò chuyện tâm sự.
Chúc chị có một cuối tuần thật tốt
Năm nay bạn nên đi học. Học vào năm nay thì sẽ tiếp thu kiến thức rất tốt nè, học vào đầu rất nhanh ý. Bạn nên học về kinh doanh, tài chính, bán hàng,...vvv năm cá nhân số 7 mà, số 7 là con số của kiến thức, trí tuệ.
Thêm nữa số 7 còn là tâm linh. Năm nay nên tìm hiểu 1 bộ nào đó về huyền học VD như tử vi, thần số học, phật giáo. Thật. Mình là người có căn quả, mọi năm có hiểu rõ căn số Đạo Mẫu là gì đâu. Mà tự nhiên năm nay hiểu hiểu nhiêù điều hơn. Năm nay tự nhiên có cái duyên đưa đẩy để về mình thuận lợi trong việc tu tập ý.
Với cả năm nay bạn nên hạn chế đổi công việc. Đang đi học thì ko nên chuyển ngành học. Mà đi làm rồi thì năm nay không nên chuyển nghề.
Mọi thứ mình cứ duy trì thôi.
Mình chọn nghỉ việc vì mình thấy quá mệt mỏi thôi. Với cần thời gian để tĩnh tâm lại mọi chuyện, cần đi tu tập, cần thời gian để xem xét lại tất cả mọi thứ đã xảy ra trong tất cả những năm từng trải qua để chiêm nghiệm, đúc kết rút ra bài học.
Bạn đã chia tay rồi. Thì năm nay tạm gác lại chuyện yêu đương. Mà yêu ai phải tìm hiểu cho kỹ, thách thức con số 2 đầu đời ý.
Năm nay cũng ko phải là năm để lao ra ngoài như xây dựng mối quan hệ xã hội giao tiếp, kết giao.
Ôi chị nên đi học tâm lý học hoặc ngoại giao.
Mà chị xem cho em với ạ :x

Hình ảnh

Đọc rời rạc họ giải thích từng số thì em hiểu nhưng do ko liên kết nên quên luôn. Chả hiểu nói gì nữa.
Giờ chị mới rảnh để xem cho em nhé.
Mai mùng 1. Tự nhiên tâm lý chị thấy cứ buồn tủi sao đó. Kiểu bị buồn buồn vẩn vơ ý.
Đi làm 12 tiếng. Mệt.
Được cảm ơn bởi: CHOCHIT
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Cát bụi @@@@ đã viết: 21:30, 08/04/24
Mai mùng 1. Tự nhiên tâm lý chị thấy cứ buồn tủi sao đó. Kiểu bị buồn buồn vẩn vơ ý.
Đi làm 12 tiếng. Mệt.
Wow. Chị làm 12 tiếng thì mệt lắm ý. Em làm ngày 8 tiếng đã thấy oải.
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đầu tiên, sẽ nói về chỉ số đường đời 11/2 của em. Chỉ số đường đời là chỉ số quan trọng nhất.
Bài học đường đời 11/2 của em trong kiếp sống này là em cần phải tốt nghiệp cả bài học của số 1 và của số 2 , để đạt sự hoàn thiện của số 11/2.
Bài học của con số 1:
+ Thứ nhất, em phải có chứng kiến vững vàng và một mục tiêu rõ ràng.
+ Thứ hai, lãnh đạo được chính mình, trước khi trở thành người lãnh đạo.
Bài học của con số 2:
+ Thứ nhất, cần luyện khả năng lắng nghe, đồng cảm với mọi người.
+ Thứ hai, cần học cách quản trị cảm xúc.
+ Thứ ba, cần học cách mang lại tình yêu thương, hoà bình đến cho mọi người.

Nếu em đi ngược lại trường năng lượng tích cực của chỉ số đường đời 11/2 thì em sẽ: thờ ơ, lạnh nhạt, vô tâm, vô cảm, nóng tính, thiếu tinh tế, thiếu lắng nghe, ngại giao tiếp, ít nói và sống thu mình.

Có 3 điểm chính nói lên nét đặc trưng của đường đời 11/2 đó là: thủ lĩnh tinh thần, vị thầy tâm linh và lãnh đạo dẫn dắt.

Bộ số 11/2 thì bản chất nó vẫn có đặc điểm của con số 2 là chủ yếu. Nhưng mà nó cao hơn con số 2 một bậc. Đặc điểm của số chủ đạo này là sự đồng cảm và lắng nghe.

Chị thấy em nhận xét chị là nên làm lĩnh vực tâm lý. Thì chị thấy lĩnh vực đó rất hợp với em, với những người mang nhiều con số 2, 11/2 trong các bộ số chính trong thần số học.
Có 7 bộ số chính đó là: đường đời, sứ mệnh, trưởng thành, linh hồn, ngày sinh, nhân cách và thái độ.
Chị không có số 2 trong các chỉ số chính.
Mà chỉ có số 3, số nó hợp về ngoại giao.
Với đường đời 11/2 thì em rất hợp với các lĩnh vực như tư vấn, giảng dạy, nhà trị liệu tâm lý, chuyên viên tư vấn tâm lý.
Chị thấy em còn có số 9 ở vị trí linh hồn và trưởng thành, cộng thêm em mang đường đời 11/2 thì rất hợp với vị trí chăm sóc khách hàng và hành chính nhân sự. Vì các bộ số cho thấy em là người giàu tình cảm và biết quan tâm chăm sóc mọi người, có khả năng lắng nghe, đồng cảm, thấu hiểu và kết nối với mọi người rất tốt.
.... Còn nữa...
Tập tin đính kèm
1712460253_91d09e590eb86a44ecd9fd0629dc7f82.jpg (116.22 KiB) Đã xem 98 lần
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Chị làm 12 tiếng mệt lắm, nghỉ ngơi thôi chị.

Cũng ko cần coi nữa chị ạ.
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHOCHIT đã viết: 21:55, 08/04/24
Cát bụi @@@@ đã viết: 21:30, 08/04/24
Đi làm 12 tiếng. Mệt.
Wow. Chị làm 12 tiếng thì mệt lắm ý. Em làm ngày 8 tiếng đã thấy oải.
Ừm em. Mệt nhưng vẫn phải cố gắng. Chị mang sứ mệnh 1, ngày sinh cũng 1 luôn. Những đứa nhiều số 1 trong bộ 7 chỉ số chính, nó thường làm việc từ sáng sớm cho đến đêm muộn, từ ngày này qua tháng khác cứ liên tục như vậy.
Còn em là sứ mệnh 7. Cái chỉ số sứ mệnh nó miêu tả khả năng thiên bẩm sinh ra là mình đã có sẵn năng khiếu đó rồi. Còn cái chỉ số đường đời, là cái mình chưa có, và mình cần phải rèn luyện học hỏi để có, để đạt được sự thành công trong mọi khía cạnh.
Người mang tên riêng sứ mệnh 7, thường là người suy nghĩ nhiều, luôn tự đặt câu hỏi, tính toán mọi thứ để tìm được câu trả lời cuối cùng.
Em có khả năng thiên bẩm trong việc giỏi phân tích, tổng hợp kiến thức, có con mắt nhìn đời, nhìn người sâu sắc.
Ảnh dưới Đây là 4 tầng phát triển của chỉ số sứ mệnh 7.
Chỉ số sứ mệnh sẽ giúp em hiểu được mình nên làm điều gì để giúp ích được cho mọi người.
Sứ mệnh 4 và 7 đều đại diện cho tri thức, học thuật, khả năng tư duy và tay nghề khéo.
Em là sứ mệnh 7, nhân cách 7, số lặp là 7, linh hồn 9, trưởng thành 9, đường đời 11/2. Làm các công việc mang tính giúp đỡ người khác, cụ thể là ngành y dược cũng rất là phát triển.
Còn nữa.....
Tập tin đính kèm
IMG_20240408_222943.jpg (52.9 KiB) Đã xem 86 lần
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHOCHIT đã viết: 22:30, 08/04/24 Chị làm 12 tiếng mệt lắm, nghỉ ngơi thôi chị.

Cũng ko cần coi nữa chị ạ.
Cảm ơn em đã quan tâm. Em cũng ngủ sớm nhé.
Đợt ra Tết còn ít việc. Từ giữa tháng 3 đến nay toàn tăng ca như vậy.
Chưa kể, trưa nay ăn cơm mãi buôn chuyện với con bạn, để điện thoại trong túi áo, rồi để áo trên ghế. Lúc về đến chỗ làm phát hiện quên điện thoại.
Chị không hề nói điêu, từ chỗ làm ra đến chỗ căng tin công ty ăn cơm là 500m, đi về thêm 500m. Mà chị đi bộ ăn cơm. Gửi xe lấy ra khó lắm, đông mà.
Ăn xong cả đi vả về 1km. Rồi chạy huỳnh huỵch ra nhà ăn tìm điện thoại. Thêm 500m nữa. Không thấy điện thoại. Lại vội chạy ra 2 bốt bảo vệ tiếp. Nhờ bảo vệ gọi điện thoại. Rồi tiếp tục chạy ra chỗ người nhặt được điện thoại mình xin lại.
Tổng cộng buổi trưa được nghỉ 1 tiếng. Chạy và đi bộ 2km. =))
Không ngủ tí nào. 1h chiều vào làm, làm một mạch đến 19h tối. =))
Cái tội đãng trí bây giờ chừa luôn. =))
Em mang 2 thách thức về tình cảm đầu đời ý. Nên cẩn thận đỗ vỡ hôn nhân.
Chúc em ngủ ngon.
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình kể mình đi và chạy bộ 2km trong giờ nghỉ trưa. Không phải để than thân trách phận đâu nhé. Kkkk
Mình nghĩ tích cực là như thế này. Mấy khi được chạy đua tốc độ thế đâu mà. =))
Mình nghĩ rằng khi vũ trụ liên tục quăng cho mình những điều bất như ý thì đó là cách giúp mình đạt được sự thức tỉnh về tâm linh vậy thôi.
Khi mình về đến công ty, phát hiện bị mất điện thoại ở nhà ăn căng tin công ty. Ai cũng nói với mình rằng bây giờ quay lại mà tìm thì còn cái nịt. Còn cái nịt. :))
Mình mặc kệ. Mình vẫn quyết phải chạy lại và tìm cho bằng được. Tìm mãi không thấy.
Thì tìm anh bảo vệ hỏi có ai gửi nhờ điện thoại nhặt được không? Ông ý nói không, rồi mình nhờ ông gọi điện thoại, đầu bên kia bắt máy nói chưa được 5s. Thì ông ý hết tiền. =))
Vậy là lại chạy đi tìm anh bảo vệ khác nhờ giúp đỡ. Gọi vài cuộc đầu không bắt máy, mình cứ dục anh ý gọi tiếp giúp mình, và nhắn tin....
Vậy là gọi vài cuộc thì người nhặt được mới bắt đầu nhấc máy.
Mình vui lắm, vì những gì mình cố gắng không phải là vô nghĩa.
Bài học ở đây là: đừng bỏ cuộc trong bất cứ điều gì mình muốn đạt được. Dẫu người khác nói mình không thể làm được. ( mọi người nói Còn cái nịt mà), nhưng vẫn có niềm tin là sẽ tìm lại được.
Trong bất cứ chuyện gì cũng vậy, chỉ cần cố gắng và có sự lạc quan thì dù có khó khăn mấy thì sẽ thành công.
Xin cảm ơn các anh bảo vệ, và các chị nhặt được điện thoại của mình. Họ tốt bụng thật đó.

Bài học nhận ra: Không bỏ cuộc = Thành công.
Đi ngủ. Đóng tóp!
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

À mà mọi người đừng nghe mình nói là thách thức 2,6, thiếu 2,6 thì cần cẩn thận về tình cảm. Thì đừng sinh ra tâm lý lo lắng nhé.
Mình trải qua đổ vỡ hôn nhân, yêu một người mà cũng không thể trở thành vợ chồng.
Lúc đầu, khi tan vỡ những mối quan hệ đó, thì mình thấy buồn bã trong thời gian đầu thôi.

Nhưng mình không cảm thấy than thân, trách phận, tại sao mình khổ vậy. Nếu cho cơ hội thời gian quay trở lại có gặp lại họ không thì mình vẫn không muốn thay đổi số phận, vẫn gặp chứ.

Ly hôn, chia tay. Đều là những bài học mà mình cần phải trải qua để đạt được sự thức tỉnh tâm linh. Đây chính là hành trình mà mình cần trải qua để đạt được sự trưởng thành.
Trưởng thành về sự độc lập, sự mạnh mẽ, tự đứng trên đôi chân của chính mình. Bài học của sứ mệnh 1.
Và bài học trách nhiệm với gia đình. Trưởng thành 4. Mọi người có thắc mắc vì sao mình lại chọn một công việc khắc nghiệt về thời gian làm việc như vậy. Vì mình linh hồn 4, trưởng thành cũng 4 nốt. Tất cả những sự cố gắng là đều hướng về gia đình. Mình muốn trở thành trụ cột trong gia đình. Là điểm tựa tinh thần cũng như vật chất vững chắc cho con trai mình.

Vui vẻ, vui vẻ lên nhé. Đừng sợ, hay lo lắng bất kỳ thách thức nào trong chuyện tình cảm. Gặp ai thấy người ta thương mình và tốt với mình thì cứ yêu.
Như mình là vô duyên rồi, không thích ai và cũng chẳng có ai thích mình. Kkkkk
Lần này thì đóng top thật sự!
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sáng nay mình nằm mơ thấy có 1 bạn nữ trên này nói rằng 2 chị nên dừng xem thần số học lại để tránh tiêu cực.
Mình nghĩ như này, xem bất kỳ bộ môn gì, dù là thần số học, hay xem lá số tử vi, xem tarot, xem kinh dịch.... Đều có tính 2 mặt của nó. Có cả tích cực và tiêu cực. Cũng giống như thực tế của cuộc sống vậy.
Khi mình nhìn vào sự tích cực để mình tiếp tục phát huy điều đó.
Còn khi nhìn vào sự tiêu cực của bộ môn nào đấy, như hạn xấu, vận xấu,...vv thì mình nghĩ lạc quan là à vận này xấu, năm này xấu thì mình có những sự chuẫn bị để khiến cuộc sống mình tốt đẹp hơn. VD như vận xấu năm cá nhân số 7 tôi sẽ không đầu tư kinh doanh mở rộng công ty, mà tôi sẽ đi học để củng cố nội lực công ty, nhân sự... Để sau đó đến năm cá nhân số 8 thuận lợi thì tôi phát triển lên. Kiểu kiểu như thế. Kkkk
Thật ra những con số trong thần số học khi hiểu về ý nghĩa của nó đều có nghĩa cũng tương đương với từng lá bài tarot.
Trong tử vi thì số 2, nó tương tự như sao Thái Âm trong tử vi. Vì sao số 2 nó giống thái âm trong tử vi thì bạn hãy tìm hiểu và so sánh nghĩa nha để hiểu kỹ.
Số 2,11/2 mềm mại, thấu hiểu,nhạy cảm, lắng nghe, quan tâm....vv Giống thái âm ở điểm tương tự. Không nhất thiết sao đấy phải ở mệnh mà tam hợp hoặc chiếu hoặc chính cung mệnh.
Còn số 3 biểu tượng hay nói hay cười, giống trẻ con...vv như giống Thiên đồng ý.
Số 1 thì đặc tính giống như mệnh tử vi. Nhiều 1 trong nhóm các chỉ số chính thì thiên về người phụ nữ nhiều cá tính mạnh, và nam nhi nhiều hơn. Vì số 1 tượng trưng cho sự cứng rắn, mạnh và hành Dương. Bộ nhóm thiên về nữ tính là 2, 6.
Nếu có nhiều chỉ số 2,6 trong bộ số chính của người phụ nữ ở thì tính cách, cũng như nội tâm rất mềm mại, nữ tính
Số 5 thì thấy giống Tham Lang. Phiêu lưu, tự do, bay bổng, hào hoa, đa tình.
Mình thấy thế này mọi người là tổng thể của bộ số, chứ không phải là một số chủ đạo đường đời. Còn số nào lặp lại nhiều nhất trong bộ số chính thì nó sẽ vận vào cá tính của mình nhiều nhất và ảnh hưởng đến cuộc đời mình.
Chúc mọi người một ngày tốt lành.
Bye!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”