Mong các bác hữu duyên xem giúp em chứ em sắp loạn thần tự kỷ rồi ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Chuamotlanyeu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong các bác hữu duyên xem giúp em chứ em sắp loạn thần tự kỷ rồi ạ

Gửi bài gửi bởi Chuamotlanyeu »

Năm nay không hiểu sao toàn những chuyện không may đến với em.
1. Em có yêu một cô bé, mối tình đầu của em xong bị người ta phụ tình. em đau khổ đến cùng cực vì buôn cho số phận mình mong cầu tình cảm quá lớn nhưng lại không được thoả mãn ( dục vọng lớn ).
2. Em đầu tư vào ck mất hơn 100tr, em cũng xác định là đầu từ có được có mất nhưng dạo gần đây áp lực tiền bạc càng đè nén em.
3. Em làm gần nhà, mà khổ nỗi ở quê thì ít chỗ vui chơi trong khi em còn trẻ lại ham vui, bạn bè ở trên thành phố hết nên ở quê chỉ có một mình lủi thủi với bme, nhiều khi bứt rứt cáu với ba má làm ba má buồn, nghĩ lại thì thấy mình bất hiếu vô cùng cực nhưng chẳng biết làm tn.
Thực sự em là giờ trong đầu em chỉ nghĩ cách kiếm tiền để làm mọi thứ mình muốn cơ mà không cách nào kiếm được cả, cứ có xong lại mất chỉ vì không kìm được lòng tham. Ngày càng mất phương hướng và stress không giải toả được đâu cả khó chịu vô cùng cực các bác ạ. Nhiều khi nghĩ sao cái số mình không chịu an phân đi , kiếm ít hơn chút, hạ tiêu chuẩn yêu đi một chút thì đã chẳng ra nông nỗi này
Tập tin đính kèm
ab.jpg (239.71 KiB) Đã xem 290 lần
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mong các bác hữu duyên xem giúp em chứ em sắp loạn thần tự kỷ rồi ạ

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

Lá này dụng thuỷ nhưng cần kim để trợ , em mới mất tiền năm nay à?
Được cảm ơn bởi: Chuamotlanyeu
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Anh không xem tương lai vì rất dễ bị thù ghét mà còn mang thêm nghiệp.

Anh có thể chỉ em cách tu dưỡng
Kim là nghĩa khí, em nên luyện cho mình cái nghĩa, biết thuận theo điều đúng đắn mà làm.
Thủy là trí thì phải học nhiều, linh hoạt uyển chuyển, hạn chế tính cố chấp.
Đầu trang

Chuamotlanyeu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 08:07, 12/08/24 Lá này dụng thuỷ nhưng cần kim để trợ , em mới mất tiền năm nay à?
em đánh từ tháng 8 năm ngoái. xong năm nay mới bắt đầu mất ạ.
Đầu trang

Chuamotlanyeu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 08:30, 12/08/24 Anh không xem tương lai vì rất dễ bị thù ghét mà còn mang thêm nghiệp.

Anh có thể chỉ em cách tu dưỡng
Kim là nghĩa khí, em nên luyện cho mình cái nghĩa, biết thuận theo điều đúng đắn mà làm.
Thủy là trí thì phải học nhiều, linh hoạt uyển chuyển, hạn chế tính cố chấp.
Dạ em xin được khắc ghi lời chỉ dạy của anh ạ.
Em trước này đã được ngộ phật pháp từ nhỏ lại sinh ra trong một gia đình gia giáo, mẹ là người em yêu thương nhất vả lại bà là người cực kỳ phúc hậu thương người ai ai cũng quý nên em phần nào cũng được cái tính cách của mẹ ảnh hưởng nhiều. cơ mà cái tham sân si của em quá lớn, cho dù em có đi chùa, khóa tu để tu luyện bản thân những mà cũng không thấy giảm bớt đi phần nào. Vẫn nặng tham sân si :((
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Mệnh này khắc cha mạnh, cũng may hành vận mộc hỏa tới giờ nên khả năng cao cha vẫn còn.

Tính tình cố chấp, theo đuổi tài có phần mù quáng, nghĩ một đường làm một nẻo.
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

mars_mars đã viết: 11:41, 12/08/24 Mệnh này khắc cha mạnh, cũng may hành vận mộc hỏa tới giờ nên khả năng cao cha vẫn còn.

Ngọ mùi, lửa cháy đốt trụi mộc, hoả diệm sơn thì cây cỏ nào sống nổi
Đầu trang

Chuamotlanyeu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 11:41, 12/08/24 Mệnh này khắc cha mạnh, cũng may hành vận mộc hỏa tới giờ nên khả năng cao cha vẫn còn.

anh nói quá đúng rồi ạ. Em khác ba cực mạnh như nước với lửa mặc dù ba em vẫn yêu thương em và em cũng vậy hai cha con ít khi nch với nhau mà khi nch hay cáu lắm nên là cũng biết đường bớt tiếp xúc lại. Ba em bị bạo bệnh lúc em năm 3 tưởng không qua khỏi nhưng phúc lớn mạng lớn nên bây giờ trộm vía vẫn còn và tự đi lại vệ sinh cá nhân và phụ giúp vợ con việc nhà được ạ.
Còn về tài bạch thì đúng là em chơi Forex, CK là do nổi lòng tham nên mới mất chứ nếu vẫn theo sát các quy tắc và chiến thuật đề ra thì không thể mất nhiều tn được, âu cũng do lòng tham cả và em đang cố gắng rèn luyện ạ.
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chuamotlanyeu đã viết: 11:55, 12/08/24

anh nói quá đúng rồi ạ. Em khác ba cực mạnh như nước với lửa mặc dù ba em vẫn yêu thương em và em cũng vậy hai cha con ít khi nch với nhau mà khi nch hay cáu lắm nên là cũng biết đường bớt tiếp xúc lại. Ba em bị bạo bệnh lúc em năm 3 tưởng không qua khỏi nhưng phúc lớn mạng lớn nên bây giờ trộm vía vẫn còn và tự đi lại vệ sinh cá nhân và phụ giúp vợ con việc nhà được ạ.
Còn về tài bạch thì đúng là em chơi Forex, CK là do nổi lòng tham nên mới mất chứ nếu vẫn theo sát các quy tắc và chiến thuật đề ra thì không thể mất nhiều tn được, âu cũng do lòng tham cả và em đang cố gắng rèn luyện ạ.
Hay lắm! Bản lĩnh forex

Hết năm sau em phản hồi cho anh để anh và mars thống nhất đáp án nhé
Đầu trang

Chuamotlanyeu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 12:26, 12/08/24
Chuamotlanyeu đã viết: 11:55, 12/08/24

Hay lắm! Bản lĩnh forex

Hết năm sau em phản hồi cho anh để anh và mars thống nhất đáp án nhé
vâng anh, năm sau em sẽ phản hồi anh ạ, em chưa thể từ bỏ được vì hiện tại nó là con đường duy nhất để em có hy vọng tiếp tục làm giàu, kiếm tiền.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”