Nhật ký lúc rảnh rỗi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tauthu92
Chính thức
Chính thức

Nhật ký lúc rảnh rỗi

Gửi bài gửi bởi Tauthu92 »

Hic, đã 32 tuổi rồi mà vẫn chưa có gì trong tay sự nghiệp không, tiền bạc không, công việc làm thì bấp bênh, trôi nổi, không biết ngày mai sẽ ra sao , chỉ biết tin vào lá số Tử Vi vì lá số Tử Vi đã chỉ ra là còn có 1 tương lai tươi sáng , thật sự muốn được học 1 Khóa tử vi mà tiền bạc lại túng thiếu, phải để dành tiền để làm việc khác , bạn be thì ít oi, không có tiền nên không dám giao du với ai, gia đình thì lên an vì quá ghiền lý số, lại mang trong người 1 căn bệnh tâm lý, mình sinh năm 1992, có ai đã ngoài 30 mà vẫn thất bại và chưa đâu vào đâu như mình không ạ? Hãy vào chia sẽ với mình với, để mình biết được là vẫn còn rất nhiều người lận đạn long dong, để chia sẽ với nhau những lúc tinh thần sa sút, và tìm lại niềm tin trong cuộc đời này
Được cảm ơn bởi: Tình yêu @@@
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhật ký lúc rảnh rỗi

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Mình 31t, cũng bị bệnh tâm lí (trầm cảm). Sự nghiệp không có. Ngày mình chấp nhận từ bỏ mong ước về sự nghiệp là ngày mình bắt đầu cảm thấy cuộc sống hạnh phúc. Không có sự nghiệp không chết, không có việc làm =} không có tiền mới chết.
Được cảm ơn bởi: Tauthu92, Tình yêu @@@
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Tauthu92 đã viết: 13:53, 19/10/24 Hic, đã 32 tuổi rồi mà vẫn chưa có gì trong tay sự nghiệp không, tiền bạc không, công việc làm thì bấp bênh, trôi nổi, không biết ngày mai sẽ ra sao , chỉ biết tin vào lá số Tử Vi vì lá số Tử Vi đã chỉ ra là còn có 1 tương lai tươi sáng , thật sự muốn được học 1 Khóa tử vi mà tiền bạc lại túng thiếu, phải để dành tiền để làm việc khác , bạn be thì ít oi, không có tiền nên không dám giao du với ai, gia đình thì lên an vì quá ghiền lý số, lại mang trong người 1 căn bệnh tâm lý, mình sinh năm 1992, có ai đã ngoài 30 mà vẫn thất bại và chưa đâu vào đâu như mình không ạ? Hãy vào chia sẽ với mình với, để mình biết được là vẫn còn rất nhiều người lận đạn long dong, để chia sẽ với nhau những lúc tinh thần sa sút, và tìm lại niềm tin trong cuộc đời này
Cá thích ăn giun nhưng cá lại ko thể lên bờ .
Mèo thích ăn cá nhưng mèo lại ko thể sống dưới nước .
Cuộc sống là vậy , luôn tạo ra cho ta những nghịch lý để ta buộc phải vượt qua .

Âm dương nam nữ , từ nghịch lý phát sinh tình cảm vk ck , đây là thuận lẽ tự nhiên .
Người có đầu óc thì ít vận động tay chân , hoặc làm việc nặng .
Người làm việc nặng , thì có ko suy nghĩ xa xôi như người có đầu óc .
Đó là cách xã hội vận hành , ai cũng có điểm mạnh để phát huy , mỗi con vật sinh ra trên đời , đều có mục đích tác dụng riêng do đáng tạo hoá sắp đặt .
Được cảm ơn bởi: Tauthu92, Minh Anh Trần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Nghịch cảnh là phải có , lưỡng nghi chia 2 cực , có ngày phải có đêm , trong cõi ta bà ko thể ko có nghịch cảnh .
Ko có gian khó thì thành công sẽ ko gọi là thành công .
Ko có chiến tranh thì lấy đâu ra cái gọi là giá trị của độc lập .

Cái chúng ta cần là kế hoạch .
Có trí tuệ dùng trí tuệ .
Ko có trí tuệ thì ráng học hỏi , học k nhất thiết phải thuê thầy , bản thân mình nói về tử vi cũng tự học , chưa nhờ bất cứ 1 ai dậy , ngoài 1 quyển sách cũ nát để bén duyên với tử vi từ 13 năm trước , ta tự học qua cách sống , cach nói chuyện của những ng ta gặp .
Hiểu dc đời , biết cái j cần cái j ko cần , thì ắt là ng tử tế .
Là người tử tế , kiểu j cũng gặp quý nhân .
Nói dại , cho dù gặp phải thằng trùm buôn ma túy , nó cũng cần đàn em tử tế và trung thành với nó . Huống chi người bình thường .
Còn ko có kiến thức , ko hiểu thấu dc thế nhân , ko biet cho đi để nhận lại .
Thì ráng tập thể dục mỗi ngày mà làm viêc tay chân .
Nam nhi 4 biển là nhà , đâu chả sống đc .
Còn anh vừa ko có chí , lại vừa lười , thì chả còn gì để nói .
Được cảm ơn bởi: Tauthu92, Minh Anh Trần, Lavender91
Đầu trang

kenlam95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kenlam95 »

Thế nào là "có" vậy bác? Mọi thứ không phải từ lúc sinh ra chúng ta đều không có gì hay sao? Mất đi cũng vậy. Chúng ta chỉ đang giữ nó một thời gian chứ chưa từng sở hữu. Thứ sở hữu duy nhất là chính chúng ta hiện tại. Vì chưa có thì sao chúng ta suy nghĩ, vì đã từng có ko phải chúng ta đã biết cảm giác lúc có r sao? Làm gì cũng được chọn cách sống hạnh phúc, đặt nhẹ mọi vấn đề, mai là chuyện ngày mai
Được cảm ơn bởi: Tauthu92
Đầu trang

kenlam95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kenlam95 »

Nói thật, em cảm thấy mọi người đều bị chi phối bởi hoàn cảnh từ tài sản, công việc, sức khỏe, những người xung quanh. Lượng thông tin từ mạng xã hội, truyền thông, ... luôn tạo ra "lòng tham" cho việc gì đó mà mình cảm thấy lớn lao, ao ước, mong muốn. Trong khi, việc quan trọng nhất là bản thân làm sao để nỗ lực mà hạnh phúc ngày hôm nay thì không thấy. Lúc nào cũng phải giàu, cũng phải thành công, cũng phải này nọ, ... em thấy sống vậy cảm thấy "mệt" á. Quan điểm của em vậy th, chứ cũng tùy mỗi người có người thấy nó bình thường, thậm chí là thích, có người thấy đó là động lực, ... nên "duyên phận".
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Lavender91, Tauthu92
Đầu trang

EinEMC2
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

Tauthu92 đã viết: 13:53, 19/10/24 Hic, đã 32 tuổi rồi mà vẫn chưa có gì trong tay sự nghiệp không, tiền bạc không, công việc làm thì bấp bênh, trôi nổi, không biết ngày mai sẽ ra sao , chỉ biết tin vào lá số Tử Vi vì lá số Tử Vi đã chỉ ra là còn có 1 tương lai tươi sáng , thật sự muốn được học 1 Khóa tử vi mà tiền bạc lại túng thiếu, phải để dành tiền để làm việc khác , bạn be thì ít oi, không có tiền nên không dám giao du với ai, gia đình thì lên an vì quá ghiền lý số, lại mang trong người 1 căn bệnh tâm lý, mình sinh năm 1992, có ai đã ngoài 30 mà vẫn thất bại và chưa đâu vào đâu như mình không ạ? Hãy vào chia sẽ với mình với, để mình biết được là vẫn còn rất nhiều người lận đạn long dong, để chia sẽ với nhau những lúc tinh thần sa sút, và tìm lại niềm tin trong cuộc đời này
Hãy trân trọng những khoảng thời gian bạn gặp khó khăn, vì chính những lúc như vậy ta mới có thể nhìn thấy rõ nhân tâm của những người xung quanh ta, còn những lúc vinh hoa phú quý sợ bạn lại phải đuổi đi không hết ấy chứ.
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tự tin chiến thắng »

Em thì chỉ muốn thỏa mãn sở thích đam mê làm bánh và nuôi người lớn tuổi.
Em đạt được rất nhiều thành công to lớn ( đối với em , em nghĩ chúng rất to lớn). Ví dụ người tai biến bập bệ không nói rõ chữ, em dành thời gian thường xuyên nói chuyện, chơi đùa với họ, họ nói chuyện rất rõ chữ và tỉnh táo cũng cần ít nhất hai năm không ít đâu. Trò chuyện liên tục, yêu thương, chăm sóc họ thật tốt.
Em chỉ muốn sống mỗi ngày vì hai sở thích này.
Tiền bạc khó nói lắm đến rồi đi rất khó nói cho dù không cờ bạc, luôn tiết kiệm có chuyện cũng phải đi.
Đầu trang

Tauthu92
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tauthu92 »

kenlam95 đã viết: 17:22, 19/10/24 Nói thật, em cảm thấy mọi người đều bị chi phối bởi hoàn cảnh từ tài sản, công việc, sức khỏe, những người xung quanh. Lượng thông tin từ mạng xã hội, truyền thông, ... luôn tạo ra "lòng tham" cho việc gì đó mà mình cảm thấy lớn lao, ao ước, mong muốn. Trong khi, việc quan trọng nhất là bản thân làm sao để nỗ lực mà hạnh phúc ngày hôm nay thì không thấy. Lúc nào cũng phải giàu, cũng phải thành công, cũng phải này nọ, ... em thấy sống vậy cảm thấy "mệt" á. Quan điểm của em vậy th, chứ cũng tùy mỗi người có người thấy nó bình thường, thậm chí là thích, có người thấy đó là động lực, ... nên "duyên phận".
Chắc là mình cũng bị những thứ xung quanh đó ảnh hưởng rồi
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tự tin chiến thắng »

Mỗi lần em để tâm trạng không vui trên Facebook hay những trang mạng xã hội. Cha nuôi thấy được ông đều nhắn tin đầy lo lắng. Vì em bị trầm cảm qua rồi.
Ông ấy nhắn ngay
記住只要開心的活. Chỉ cần sống vui vẻ.
Rất nhiều người trong gia đình, bạn bè đều mong em phải sống thật hạnh phúc mỗi ngày cười thật tươi, chứng minh bản thân mình làm được mọi người đều tin tưởng cho em cơ hội.
Tinh thần vui vẻ hạnh phúc, dũng cảm sống tốt, làm điều tốt đẹp mỗi ngày❤️
Chúng ta hãy luôn sống cố gắng mỗi ngày. Đừng để tâm những chuyện khác ✌️😎
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”