Mời vào xem quẻ!!!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mời vào xem quẻ!!!

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc »

Chào mọi người, mình học xem dịch đã lâu nhưng giờ mới biết diễn đàn, vậy mà lên đọc các chú các bác lập quẻ xem quẻ mình lại ... chả hiểu mô tê gì :P nên mình lập chủ đề này tại room chém gió để tự kiểm nghiệm những gì mình học được, mong mọi người ủng hộ :D

Các bạn có việc cần hỏi có thể vào bốc quẻ bằng diêm (tăm cũng được), mình không tính theo giờ hoặc xu nha.

1. Phải là hỏi việc cụ thể, sẽ xảy ra trong thời gian ngắn sắp tới như muốn bán nhà bán đất, cưới hỏi, hoặc kiện cáo v.v. Cung cấp thông tin càng nhiều thì nói được càng rõ ràng, nếu ngại có thể email mình.

Đối với những câu hỏi thì tương lai xa hoặc quá chung chung như chồng em mặt ngang mũi dọc ra sao, hoặc những câu khó như em đi đám cưới mặc đồ gì mình xin từ chối trả lời >:)

2. Không hỏi hộ người khác, việc cần hỏi phải là việc khiến mình dằn vặt trăn trở day dứt, nghĩ về nó rất nhiều thì mới được. Khi hỏi nên tách riêng từng ý rõ ràng đừng hỏi gộp.

>:D<
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mời vào xem quẻ!!!

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

Mìh xông đất là hơi bị "xui" đó nhe Hình ảnh
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

BekhongNho đã viết:Mìh xông đất là hơi bị "xui" đó nhe Hình ảnh
công nhận ^:)^ có vẻ ê sắc ế ^:)^ khách hàng này còn ko thèm trả lời mail nữa chứ :-S
Đầu trang

Tinh Xuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tinh Xuan »

Xem cho mình vs :). Hjhjhjhj
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lockelaton »

Hình thức lập quẻ như thế nào bạn nói rõ 1 chút để mọi người còn biết mà hỏi.
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lockelaton đã viết:Hình thức lập quẻ như thế nào bạn nói rõ 1 chút để mọi người còn biết mà hỏi.
ôi chết quên mất, xin lỗi nha ...

Bạn kiếm hộp diêm, suy nghĩ về chuyện cần hỏi, quá trình diễn biến, ai tham gia ... rồi nghĩ về câu hỏi của bạn, sau đó bốc 2 lần, đọc cho mình câu hỏi, chia sẻ thêm về câu chuyện nếu có thể, rồi cho mình biết mỗi lần bốc được bao nhiêu diêm là xong.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
buocchan_210
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi buocchan_210 »

Chủ top viết viết viết trôi chảy cảm xúc quá nên trôi luôn phần hướng dẫn bốc quẻ luôn zợ :D
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

buocchan_210 đã viết:Chủ top viết viết viết trôi chảy cảm xúc quá nên trôi luôn phần hướng dẫn bốc quẻ luôn zợ :D
:D chân thành cáo lỗi, bổ xung rồi, mại dzô mại dzô :D
Đầu trang

Tinh Xuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tinh Xuan »

Có cần nói giờ bốc ko vậy ạ? :)
Đầu trang

bluelady
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bluelady »

Mình xin 1 suất nữa. Bốc quẻ vào lúc 20h
lần 1 : 9 que
lần 2: 7 que
Câu hỏi của mình là, hiện mình đang chờ kết quả xin việc, liệu có thành công ko?
Cụ thể là có 1 bác làm cùng với mẹ mình, khi biết mình học xong mà chưa có việc thì hỏi mình có muốn làm việc đó ko (vì vị trí đó có 1 a sắp chuyển đi nên trống). Mình đồng ý, sau đó có vẻ khá thuận lợi, nhưng đến h thì a kia đã chuyển đi hơn 1 tháng mà mình vẫn chưa có quyết định vào làm, mà bác giúp nhà mình lại ko phải là ng trực tiếp quyết định việc tuyển dụng. Mình và gia đình lo lắm mà ko biết làm sao, b xem giúp mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều nhiều. Chúc topic thật đông vui nhộn nhịp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”