Chim cú lợn kêu là điềm xấu chăng?

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
buithuhien
Tam đẳng
Tam đẳng

Chim cú lợn kêu là điềm xấu chăng?

Gửi bài gửi bởi buithuhien »

Đêm qua tớ nằm thao thức ko ngủ được, lúc đó khoảng 12h30' đến 1 giờ khuya, thì bỗng dưng nghe 2 tiếng kêu éc...éc... phía sau vườn cây của nhà hàng xóm. Tiếng kêu vang lên khiến tớ rợn cả người, cả ngày hôm nay lo lắng, vì bà ngoại sống nhà bên cạnh năm nay 73 tuổi, sức khỏe vẫn tốt nhưng bà thường nói năm nay bà biết bà đi! :( Nhờ các bác cao nhân luận giúp!
Đầu trang

Phong Đạt
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Chim cú lợn kêu là điềm xấu chăng?

Gửi bài gửi bởi Phong Đạt »

e hèm, thế thì bạn lại nhầm rồi, trước tớ nghe người ta bảo chim lợn đậu ở nhà nào thì nhà đó có tang.Nhà tớ thì gần nghĩa trang, hồi đó sợ lắm, có 1 lần chim lơn nó đậu đầu nhà tớ đã thế 2 con thì nhau kêu, sợ mất mật ấy chứ.Mã đã thế ngày nào nó cũng kêu. May mà dịp đó các bác tổng vệ sinh nghĩa trang, dọn dep, quét ve lại. thế là tụi chim lợn trong tháp bay ra loạn xa, tớ với mấy a nữa đuổi bắt đc 2 con và 1 con cú mèo. Hồi đấy nghe mọi người định thả nó ra nhưng tợ sợ thả nó ra thì nó lại bẫu vào đầu nhà kêu thế là ủ mưu thịt :)). 3 chú đc hóa kiếp ngay, mùi vị tớ vẫn nhớ, cú mèo thì càm giác như thịt gà, ngon hơn 1 tý, còn Chim lợn hôi lắm :)).
Nói chung là ko vấn đề gì đâu, nghĩ nhiều làm gì, bọn đấy nó kêu thế để dọa chuột chạy thôi, đặc tính săn mồi thôi, ko tin khu nha bạn thoáng đãng sạch sẽ thì chả thấy con nào bay đến nữa đâu. thân!
Được cảm ơn bởi: buithuhien, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

buithuhien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi buithuhien »

Cảm ơn bạn Phong Đạt đã chia sẻ, mình sẽ cố gắng suy nghĩ tích cực hơn. Khu nhà mình tương đối thoáng mát, sạch sẽ, có khu vườn nhỏ phía sau thường được dọn dẹp cắt tỉa, nói chung không khí khá tốt, sáng nào mình dậy muộn thì đều bị đánh thức bởi lũ chim sẻ, chim sâu chúng kêu to lắm... Vấn đề là, đây là lần đầu tiên mình thấy có loại chim lạ như chim cú lợn xuất hiện... nên thấy rất sợ! [-O< [-O< [-O<
Đầu trang

Phong Đạt
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phong Đạt »

buithuhien đã viết:Cảm ơn bạn Phong Đạt đã chia sẻ, mình sẽ cố gắng suy nghĩ tích cực hơn. Khu nhà mình tương đối thoáng mát, sạch sẽ, có khu vườn nhỏ phía sau thường được dọn dẹp cắt tỉa, nói chung không khí khá tốt, sáng nào mình dậy muộn thì đều bị đánh thức bởi lũ chim sẻ, chim sâu chúng kêu to lắm... Vấn đề là, đây là lần đầu tiên mình thấy có loại chim lạ như chim cú lợn xuất hiện... nên thấy rất sợ! [-O< [-O< [-O<

Đất lành chim đậu, lo lắng gì nữa :))
Được cảm ơn bởi: buithuhien
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
mot_nguoi_de_quen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mot_nguoi_de_quen »

cú mèo với chim lợn khác nhau, mà nó đến kêu tức là báo nhà bạn sắp có thịt chim ăn đấy mà B-)
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Chim cú lợn kêu là điềm xấu chăng?

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Phong Đạt đã viết: 00:37, 22/09/11
buithuhien đã viết:Cảm ơn bạn Phong Đạt đã chia sẻ, mình sẽ cố gắng suy nghĩ tích cực hơn. Khu nhà mình tương đối thoáng mát, sạch sẽ, có khu vườn nhỏ phía sau thường được dọn dẹp cắt tỉa, nói chung không khí khá tốt, sáng nào mình dậy muộn thì đều bị đánh thức bởi lũ chim sẻ, chim sâu chúng kêu to lắm... Vấn đề là, đây là lần đầu tiên mình thấy có loại chim lạ như chim cú lợn xuất hiện... nên thấy rất sợ! [-O< [-O< [-O<

Đất lành chim đậu, lo lắng gì nữa :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”