Giấc mơ thấy rồng trắng nghĩa là gì

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Hình đại diện của thành viên
PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Giấc mơ thấy rồng trắng nghĩa là gì

Gửi bài gửi bởi PhucLong »

Thưa các bác, cô chú, anh chị em trong diễn đàn Lý số.
Thời gian vừa qua tôi có nằm mơ thấy 1 giấc mờ kỳ lạ, không biết liệu đó có phải điềm báo cho điều gì sắp đến không. Tôi đang thắc mắc lắm, mong các thành viên diễn đàn ra tay giúp đỡ. Giấc mơ của tôi như sau:

- Ban đầu tôi thấy mình đang ở trên máy báy và nhìn thấy 1 con rồng trắng quấn mây bay đến gần mình và lướt qua, thoạt nhìn thấy đầu rồng tôi nghĩ không biết con gì mà xấu thế nhưng phần đuôi rồng lướt qua thì đẹp lắm, định thần lại tôi mới hiểu đó là con rồng. Sau đó tôi thấy mình đứng ở dưới đất và vợ tôi đi đằng trước, ngước lên tôi trời thấy con rồng trắng đó bay qua đỉnh núi lượn trên đầu, tôi cố chỉ cho vợ thấy mà cô ấy không biết.

- Con rồng bay đi, tôi vẫn nhìn lên trời mong thấy lại, nhưng chỉ thấy mặt trăng và mặt trời cùng xuất hiện 1 lúc, như lúc trời xế chiều mặc trăng mới mọc mặt trời chưa lặn.

- Đến khi trời tối, bầu trời quang đãng, tôi thấy mặt trăng sáng nhưng có 2 hành tinh nhỏ liền nhau che khuất 2 góc sát nhau rồi 2 hành tinh đó tách hẳn ra bên cạnh, mặt trăng lại sáng như trước.

Giấc mơ khó hiểu của tôi như vậy, kể lại còn lủng củng, mong các bác, cô chú, anh chị em trong diễn đàn ra tay chỉ bảo.
Đầu trang

Longquan
Chính thức
Chính thức

TL: Giấc mơ thấy rồng trắng nghĩa là gì

Gửi bài gửi bởi Longquan »

Hiiiiiiiiii
Tui xuất hiện đó
Ngót 1000 năm rùi còn gì..
Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Đầu trang

find
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi find »

longquan: Hiiiiiiiiii
Tui xuất hiện đó
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Vậy hả, hóa ra Longquan là Bạch long về báo mộng cho Phuclong đầy àh, vậy thì chuẩn bị tinh thần biến thành Bạch mã chở Việt tăng sang phương tây thỉnh kinh nhé . ơ mà phuclong có chơi Kiếm Thế, hay Võ lâm truyền kỳ không đấy :D
"Mơ thấy rồng chắn ngang qua cửa, thường là điềm vượng tài.
Mơ thấy rồng bay qua ngưỡng cửa, thường là điềm được vật quý.
Mơ thấy rồng vào bếp, thường là điềm được thăng chức.
Mơ thấy cưỡi rồng vào chợ, thường là điềm được quyền chức cao.
Mơ thấy cưỡi rồng lên núi, thường là điềm mọi kế hoạch đều thực hiện được.
Mơ thấy rồng bay lên trời, thường là điềm quyền cao chức trọng, nổi danh thiên hạ.
Mơ thấy rồng nằm dưới nước, thường là điềm thành công một cách dễ dàng.
Mơ thấy rồng nằm trên cạn, thường là điềm tài lộc nhiều nhưng địa vị, chức tước không vững. " ;;)
Nếu bác có vợ thì là điềm báo bác sinh quý tử khỏe mạnh, nếu vợ bác mơ thấy rồng lao vào mồm còn quý hơn nữa. [-O<
Còn bác hay oạch lô đề thì chiều nay làm ngay mấy con này cho em: 06 26 66 86 [-O<
Giải mơ xong rồi nhé, bây giờ phuclong và longquan tạm lánh chỗ khác không chết oan,l ão đang luyện Hàng Long Thập Bát Chưởng đó :D
Được cảm ơn bởi: PhucLong
Đầu trang

Longquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Longquan »

Sau nay tui lên ngôi cửu đỉnh sẽ phong cho bạn làm " Tiền tướng quân ".Bạn nhìn kìa " find" là" tìm kiếm đó...haaaaaaaaaa
mà Thợ săn thì thường có ....
Đầu trang

find
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi find »

Longquan đã viết:Sau nay tui lên ngôi cửu đỉnh sẽ phong cho bạn làm " Tiền tướng quân ".Bạn nhìn kìa " find" là" tìm kiếm đó...haaaaaaaaaa
mà Thợ săn thì thường có ....
Bạn định đưa đất nước này về thời Quân chủ àh, thôi được thể theo nguyện vọng của bạn cho bạn làm vua, nhưng cấm không được ra khỏi cung cấm chơi kẻo trẻ con nó lại đòi mượn áo chụp ảnh chung nhé :D. find chỉ là hư danh thôi, nếu bạn hiểu là Thợ Săn cũng được, nhưng nhớ nhé ngày xưa các Pharaon của Ai Cập cũng xưng mình là con của Thợ Săn đấy, Thợ Săn chính là chòm Orion (Xem thiên văn và tử vi Ai Cập cổ đại nhé)
Đầu trang

PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Longquan đã viết:Hiiiiiiiiii
Tui xuất hiện đó

hehe hi vọng bác cứ xuất hiện liên tục nha, lúc qua nhà, lúc vào bếp 8->
Đầu trang

PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đúng là vợ tui mới có bầu được 4 tuần (tính hôm mơ thấy), còn mặt trăng, mặt trời và hai hành tinh che như nguyệt thực rồi tách ra là gì, và tại sao lại là rồng trắng mà hok phải mầu khác ta.
Hehe tui bỏ đề bỏ game online lâu lâu rùi:-B bác find cứ yên tâm luyện HLTBC cho kĩ h0k tẩu hỏa nhập ma nhé[-O<
Sửa lần cuối bởi PhucLong vào lúc 12:14, 30/03/10 với 2 lần sửa.
Đầu trang

tthanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tthanh »

Giấc mơ của bác kỳ bí nhỉ? 8->
Hồi xưa em cũng có mơ thấy rồng, nhưng là rồng vàng, thức dậy thấy trong người phấn chấn lắm, cảm giác như sắp gặp may ấy. Nhưng...đợi mãi chẳng thấy gì 8->
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhyeu_cuagio »

tthanh đã viết:Giấc mơ của bác kỳ bí nhỉ? 8->
Hồi xưa em cũng có mơ thấy rồng, nhưng là rồng vàng, thức dậy thấy trong người phấn chấn lắm, cảm giác như sắp gặp may ấy. Nhưng...đợi mãi chẳng thấy gì 8->
Một giấc mơ đẹp coi như là gặp may rồi. Chí ít may hơn những người gặp phải ác mộng :)

Còn muốn may hơn thì trong giấc mơ phải có .... con số :D
Đầu trang

find
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi find »

PhucLong đã viết:Đúng là vợ tui mới có bầu được 4 tuần (tính hôm mơ thấy), còn mặt trăng, mặt trời và hai hành tinh che như nguyệt thực rồi tách ra là gì, và tại sao lại là rồng trắng mà hok phải mầu khác ta.
Hehe tui bỏ đề bỏ game online lâu lâu rùi:-B bác find cứ yên tâm luyện HLTBC cho kĩ h0k tẩu hỏa nhập ma nhé[-O<
Điềm rồng trắng bác sẽ sinh quý tử khỏe mạnh, có tài bác cứ yên tâm. Rồng chầu nhật nguyệt, mặt trăng bị che rồi lại sáng lại như thường thì cũng không sao đâu. Nếu sau này cháu ra đời có chọn cha đỡ đầu thì chọn người xung tuổi với cháu thì sẽ tốt hơn người khác đỡ đầu. Canh Dần Can khắc Chi và bản mệnh lên thiếu thời cũng nhiều mâu thuẫn, nhưng không sao Chúc mừng bác nhé!
Còn nói Kiếm thế với VLTK là trêu bác thôi, ai dè bác cũng chơi thật hả, tốn thời gian vô tích sự, em chả bao giờ choi game online cả. Ngày xưa đi học nhóm có 5 thằng thì 4 thằng game thâu đêm, sau 5 năm học chỉ còn một thằng ra trường, còn lại đi rửa xe, phụ hồ tuốt, thật tội. :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”