mơ thấy ng ta nói chia tay :|

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Hình đại diện của thành viên
gracedo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

mơ thấy ng ta nói chia tay :|

Gửi bài gửi bởi gracedo »

mơ thấy nta nói về 1 người khác với vẻ mặt rất hạnh phúc rồi quay sang nói với mình: hay mình chia tay nhỉ. hỳ hỳ. kỳ kỳ, rồi hsau mình lại mơ thấy nta kiss mình, và nói cái gì đó. ôi ôi cái đầu này. à còn nữa trong giấc mơ còn thấy trời mưa rõ to, mình rủ mấy đứa đi chơi, nhưng lại bằng oto mượn của 1 người qua đường. ôi những giấc mộng mị này. mọi người nói giùm mình có điềm báo gì hem ạ :D thanx rất nhiều
Đầu trang

find
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: mơ thấy ng ta nói chia tay :|

Gửi bài gửi bởi find »

Cứ theo tiêu chí của chữ ký " sỐng ở trÊn đỜi là phẢi tÀn nhẪn" của bạn mà xử lý. Cũng theo tiêu chí đó thì bạn phải tự giúp mình thôi.
Đầu trang

gracedo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

find đã viết:Cứ theo tiêu chí của chữ ký " sỐng ở trÊn đỜi là phẢi tÀn nhẪn" của bạn mà xử lý. Cũng theo tiêu chí đó thì bạn phải tự giúp mình thôi.

ơ hay, cái mộng mị kia nó có liên quan đến cái chữ ký của mình đâu ;;)
Đầu trang

batvls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi batvls »

Người ta thường nói: ""Gieo một suy nghĩ, gặt một hành động; gieo một hành động, gặt một thói quen; gieo một thói quen, gặt một tính cách; gieo một tính cách, gặt một số phận."
Đầu trang

gracedo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

batvls đã viết:Người ta thường nói: ""Gieo một suy nghĩ, gặt một hành động; gieo một hành động, gặt một thói quen; gieo một thói quen, gặt một tính cách; gieo một tính cách, gặt một số phận."

là sao? khó hiểu quá bạn ơi :(
Đầu trang

thienhinh_huyenvu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thienhinh_huyenvu »

Thực ra những giấc mơ cũng là vấn đề khó giải thích ! nhưng giấc mơ của bạn thì chỉ là ám ảnh của những chuyện sinh hoạt hàng ngày có chỗ bạn lưu tâm có chỗ bạn không lưu tâm nên xãy ra những giấc mơ vậy là chuyện bình thường, không phải là điềm báo. Khi bạn thường nghĩ đến một người con gái bạn mến thương trong khoảng nháy nháy thời gian thì khoảng nháy nháy đó có hàng nghìn suy là thế này thế nọ và thế kia. rồi lại có một suy nghĩ khác đồn đến... Não luôn hoạt động và lúc đó cũng giống như vết ghi những khoảnh khắc và khi bạn chìm vào giấc mơ cũng là lúc kí ức trong não diễn tiếp khoảnh khắc đó và bạn mơ thấy điều đó. :)
Vì vậy có ngươi nói thơ là mộng của cuộc sống. Ngược lại chúng ta có thể xem mộng thành thơ chúng ta sẽ dễ dàng hiểu được quan hệ giữa mộng và cuộc sống của chúng ta
Mộng về tiền tài :x
ví dụ về mộng : tư tưởng bạn không bao giờ nghĩ đến sông nước mà tối bạn lại nằm mơ thấy lũ lụt thấy sông nước lớn thì tôi tin rằng hôm sau bạn đang có vận về tiền bạc đang tới với bạn .
-Mộng thấy cỏ cây um tùm rậm rạp trên đường điềm báo sẽ thu được lợi lớn :-bd
-Mộng thấy đào đất chôn đồ vật thì tiền bạc tự nhiên lăn đến :-bd
-Mộng thấy ngủ trong bãi tham ma thì lợi lớn đang ở phía trước :-bd
-Mộng thấy ôm người chêt danh lợi tăng nhiều
-........ đó là một số ví dụ tôi thu thập được trong cuốn nhà đoán mộng trung quốc ...>:D<
Được cảm ơn bởi: gracedo
Đầu trang

batvls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi batvls »

Lời nói là Tâm, cho nên Tâm thiện sinh lời nói thiện, Tâm ác sinh lời nói ác. Dù được ẩn giấu, dù người không phát hiện, hay không thì điều thiện, hoăc điều ác đã sinh.
Đầu trang

gracedo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thienhinh_huyenvu đã viết:Thực ra những giấc mơ cũng là vấn đề khó giải thích ! nhưng giấc mơ của bạn thì chỉ là ám ảnh của những chuyện sinh hoạt hàng ngày có chỗ bạn lưu tâm có chỗ bạn không lưu tâm nên xãy ra những giấc mơ vậy là chuyện bình thường, không phải là điềm báo. Khi bạn thường nghĩ đến một người con gái bạn mến thương trong khoảng nháy nháy thời gian thì khoảng nháy nháy đó có hàng nghìn suy là thế này thế nọ và thế kia. rồi lại có một suy nghĩ khác đồn đến... Não luôn hoạt động và lúc đó cũng giống như vết ghi những khoảnh khắc và khi bạn chìm vào giấc mơ cũng là lúc kí ức trong não diễn tiếp khoảnh khắc đó và bạn mơ thấy điều đó. :)
Vì vậy có ngươi nói thơ là mộng của cuộc sống. Ngược lại chúng ta có thể xem mộng thành thơ chúng ta sẽ dễ dàng hiểu được quan hệ giữa mộng và cuộc sống của chúng ta
Mộng về tiền tài :x
ví dụ về mộng : tư tưởng bạn không bao giờ nghĩ đến sông nước mà tối bạn lại nằm mơ thấy lũ lụt thấy sông nước lớn thì tôi tin rằng hôm sau bạn đang có vận về tiền bạc đang tới với bạn .
-Mộng thấy cỏ cây um tùm rậm rạp trên đường điềm báo sẽ thu được lợi lớn :-bd
-Mộng thấy đào đất chôn đồ vật thì tiền bạc tự nhiên lăn đến :-bd
-Mộng thấy ngủ trong bãi tham ma thì lợi lớn đang ở phía trước :-bd
-Mộng thấy ôm người chêt danh lợi tăng nhiều
-........ đó là một số ví dụ tôi thu thập được trong cuốn nhà đoán mộng trung quốc ...>:D<

đấy đấy. bác này nói mình còn hiểu. thax nhá :P
Đầu trang

gracedo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

batvls đã viết:Lời nói là Tâm, cho nên Tâm thiện sinh lời nói thiện, Tâm ác sinh lời nói ác. Dù được ẩn giấu, dù người không phát hiện, hay không thì điều thiện, hoăc điều ác đã sinh.

bạn này nói mình vẫn ko hiểu.

lời nói trong mơ là tâm hay sao ạ?
Đầu trang

thienhinh_huyenvu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thienhinh_huyenvu »

Lời nói trong mơ là vô thức, tức ta không kiểm soát được nó cứ như vậy và ta hiểu và nhìn thấy điều đó nếu mà ta điều khiển đươc thì sao gọi là mộng được ! :D
cái ta nhìn và hiểu lại là tiềm thức để ta nhớ à thì ra ta đang mơ! nếu nói không có tâm thì cũng không phải mà có lại càng không! hihi một số nhà khoa học phuơng tây họ nghiên cứu bí ẩn của giấc mơ dùng để chữa trị các bệnh tâm lý của người, tự xưng là tâm linh cứu vớt con người. Do mục đích chữa bệnh nên họ tập trung vào nội dung của mộng hơn, đồng thời xem là sự bổ xung đối với ý thức. Những điều mộng cung cấp đã vượt quá điều chúng ta mong tìm, mộng làm cho chúng ta vô tình hiểu điểm mấu chốt của tâm lý, hơn nữa cũng có thể kê ra đơn thuốc cho nó
Ví dụ: trong mộng xuất hiện cầu thang điện hay hình tượng trong mộng có cầu thang vịn tự động khác, Phân tích tâm lý cho rằng thang điện đi lên hoặc đi xuống sẽ biểu thị sinh hoạt của người nằm mộng đối với mình, nhất là cảm thụ của nghề nghiệp và kết hôn. cầu thang đi lên tượng trưng cho sự thuận lợi và ngược lại. Hay Máy bay biểu thị mình đang hành động nó tượng trưng cho dã tâm, quyền lực, trốn tránh tiến thủ và tử vong!
:-w
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”