Mơ thấy Rồng ngũ sắc vào sáng 1/2AL!

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Mơ thấy Rồng ngũ sắc vào sáng 1/2AL!

Gửi bài gửi bởi Tinh Tam »

Sáng này, mình lại mơ 1 giấc mơ vào giờ Thìn, mình thg hay mơ vào j này lắm, nhát là m1, hoac 15AL.
Mình thấymình ngồi nói chuyện, truoc mặt có 1 cái hồ rộng, bông nhiên minh hỏi: K biết đại lễ lần này có đàn cá xhiện bơi quanh hồ knhi? dứt lời thấy mặt hồ chuyển động xoáy thành từng vòng xoáy lớn như lốc, mặt hồ đổi màu từ nước trong xanh biến thành ngũ sắc, rồi nước xoáy thành hình 1 con Rồng lớn, Rồg tiến về fía mình, mình sợ chạy, Rồng quấn bố mình lên cao, ...1 chut sau thấy bố mình đứng trc mặt giơ 1 tờ giấy nói là của Rồng đưa, tơg giấy viết: Đã bỏ bao nhiêu tiên mà k tiếc, sao bây j lai tiếc 40.000.

Lúc này mình vẫn biết mình đang mơ rồi, mình nghĩ mãi dạo gần đây mình có lam gi, hoac việc gì lquan đến số 40 k? nhg chăng có, rồi mình cùng bố cả e gái chạy đến 1 ngôi chùa , trổng rất quen nhg knhớ đc, trong chùa chỉ có 3 bố con mình, mình có cảm giác đây k fải là nơi cần đến, mình cần đến văn miếu cơ...

Mình lại chạy, rông bay xung quanh mình, tieng gầm vang làm mình sợ nhg Rồng rất hiền, chỉ bay theo minh thôi, rồi Rông cúi xuống đặt 1 mẩu giấy nữa lên tay mình, mình mở ra...nhg bỗng chuông dt reo' vang...mình tỉnh giấc... Đến giờ vẫn băn khoăn k biết tờ giấy viết gì nhi?

Mơ thấy rồng ngũ sác sáng m1 là điềm gì đây nhi? Có ai biết k, giúp mình giải mộng nhe!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hanoihanoi
Chính thức
Chính thức

TL: Mơ thấy Rồng ngũ sắc vào sáng 1/2AL!

Gửi bài gửi bởi hanoihanoi »

Chắc tại bạn chơi game nhiều qua đây mà kekeeee......
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhyeu_cuagio »

Không phải, biết đâu lại là chân mệnh Thiên Tử thì sao? :-/
Đầu trang

AnhHungThoiLoan5
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi AnhHungThoiLoan5 »

1 con Rồng ngũ sắc - đánh 15 - 51 ra cả cặp
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Mình k biết chơi game, hichic... Thường mình hay mơ vào ngày rằm , m1 lắm, lần nào mơ cũng vào giìơ Thìn... Lâu dần thành nhớ luôn, mỗi lần như này đều là 1 điềm báo trc.

Sáng nay ngu dậy,mắt trái bị ssưng rồi lại hơi đỏ, nhức và ni giật liên hồi. Lợi thì tách ra khỏi chân răng, nhất là fía trong như 1 miếng thịt chả dính vào đâu cả y. Lợi cũng bi sưng fồng cả lên, mình chưa bao j bị như vậy cả, mà hôm qua thì vẫn bthg, mình làm việcnhư mọi khi đến hơn 1hs mới ngủ, k thấy bị sao cả.

Chiều hoá vàng ở chùa Quán Sứ, thì bụi hoá dính đầy quần áo, trắng xoá, k lau được luôn, đây cũng là lần đâu mình hoá vàng bị như vậy,mình thg xuyên hoá vàng nhg những lần trc chỉ bị khói hoạc 1 vài tàn màu đen, chỉ cần thổi cái là hết luôn.

Chả biét sao nưa???
Đầu trang

lanphuong2080
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lanphuong2080 »

oh! Cũng đặc biệt nhỉ?mình ko luận đc nhưng có bạn nào biết hãy nói dùm cho bạn tinhtam dc yên tâm chứ nhỉ
Đầu trang

kaitoumagic
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kaitoumagic »

Bạn có đi du học hay ra nước ngoài từ nhỏ ko mà viết khó đọc kinh , câu cú ko rõ lại sai chính tả tùm lum
Được cảm ơn bởi: An_Chi
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

kaitoumagic: thông cảm là bàn phím nhà mình hơi bị kẹt , mải viết nên k đọc lại nên k biết nó bị sai, mình viết lai giấc mơ của mình đúng y những gì mình nhìn thấy k chỉnh sửa, vậy nên khá khó hiểu.

Mình thấy, nhiều người nói Rồng ngũ sắc là biểu tượng của Phật giáo, đến sáng nay thì mắ mình k còn đau và bị đỏ nữa, còn lợi thì lại hồng và trở lại như cũ, hoàn toàn chưa hề chữa trị.

Tuy nhiên mình vãn chưa hiểu lắm về giấc mơ!
Đầu trang

find
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi find »

Bạn có kiểm tra gầm giường không, tôi sợ rồng ngũ sắc đuổi bạn bạn sợ quá bỏ chạy đến mức ra rồng nước. Bạn mới mơ thấy rồng thì chưa ăn thua gì, tôi còn mơ thấy cưỡi rồng đi chơi, đá bóng với đội tuyển toàn nguyên thủ, bay trên mây, độn thổ, chui xuống long cung, giết ác quỷ.... mỗi tội là chả mơ thấy người đẹp nào, thế mới chán chứ.
Đầu trang

Nguyen Minh Cuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen Minh Cuong »

Giấc mơ đã được các nhà khoa học Phương Tây khẳng định nó là sản phẩm trong tiềm thức của con người và phát ra thành hình ảnh qua giấc mơ nhưng một giấc mơ có nội dung và có bố cục như của Tinh Tam thì thật là hiếm có và thường xuất hiện trong giấc mơ của bậc quý nhân. Vậy nhưng Tinh Tam có chắc là bạn mơ thấy hoàn toàn như thế không? có hư cấu thêm điều gì ko?
Cường đã từng mơ thấy rồng xanh và kỳ lân bay, rồng xanh thì bay theo Cường và bay mất còn kỳ lân (không biết kỳ lân hay tỳ hưu) thì quỳ sụp xuống Cường. Sáng ra thấy lạ và làm thử con đề (trước giờ ko biết đề đóm). Kết luận là trật lất, hichic.
Mùng 1 tết, mơ thấy thắng bạc nhiều lắm --> giấc mơ thắng bạc báo hiệu điềm hao tài, quả thực là tết về lì xì, nhảy nhót hao biết bao nhiêu tiền, hic hic, nghĩ lại thấy đúng thật.
Còn mơ thấy rồng thì chưa lý giải được nó mang ý nghĩa gì?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”