[Khẩn Cấp] Nằm mơ rụng răng

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[Khẩn Cấp] Nằm mơ rụng răng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

Ko biết hỏi vấn đề này ở khu nào, nên Hoàng mạo muội vào khu vực này xin tư vấn khẩn cấp.

Bố của Hoàng tầm sáng nay, lúc ngủ có nằm mơ thấy 1 cái răng hàm dưới, bên phải đau đau, sau đó đã tự tay nhấc ra. Có một chút máu chảy ra.

Hoàng muốn hỏi theo khoa học chiêm tinh, và theo kinh nghiệm từ tiền nhân để lại, điều này có ảnh hưởng thế nào? nếu có ảnh hưởng xấu, các giải những ảnh hưởng này đc tiến hành ra sao?

Thấy ba má ở nhà cũng lo lắng :-O, Kính mong các bác trợ giúp.

Bố Hoàng tuổi Hợi (1959), mẹ tuổi Tý (1960).

Kính...
Đầu trang

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

TL: [Khẩn Cấp] Nằm mơ rụng răng

Gửi bài gửi bởi nncuong »

Về giấc mơ thì sự ứng nghiệm với thực tế là rất ít, trừ một vài trường hợp đặc biệt. Trong trường hợp này, bạn nên đưa bố đi kiểm tra sức khỏe, nhất là tim mạch. Mình gieo được quẻ Lôi Phong Ích, động hào 2, biến Phong Trạch Trung Phu, về cơ bản là không có vấn đề gì.

Lưu ý: Khu vực "Tư vấn trực tiếp" chỉ được dùng khi muốn gặp trực tiếp người tư vấn
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nncuong đã viết:Về giấc mơ thì sự ứng nghiệm với thực tế là rất ít, trừ một vài trường hợp đặc biệt. Trong trường hợp này, bạn nên đưa bố đi kiểm tra sức khỏe, nhất là tim mạch. Mình gieo được quẻ Lôi Phong Ích, động hào 2, biến Phong Trạch Trung Phu, về cơ bản là không có vấn đề gì.

Lưu ý: Khu vực "Tư vấn trực tiếp" chỉ được dùng khi muốn gặp trực tiếp người tư vấn

Cám ơn bác đã trợ giúp :) , hic thấy ba mẹ của Hoàng có phần lo lắng :-S . Quẻ đó có ý nghĩa gì vậy, mong bác giải thêm cho Hoàng với.
Đầu trang

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Luận quẻ chi tiết chắc phải nhờ lão tuetvnb rồi. Sơ lược là sức khỏe, mọi việc đều bình an, thuận lợi. Tuy nhiên, những người mơ bị sung huyết thường có nguy cơ bệnh về khí huyết, nó là 1 dạng cảnh báo sớm của cơ thể, nên đưa cụ đi khám kiểm tra sức khỏe cho yên tâm.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nncuong đã viết:Luận quẻ chi tiết chắc phải nhờ lão tuetvnb rồi. Sơ lược là sức khỏe, mọi việc đều bình an, thuận lợi. Tuy nhiên, những người mơ bị sung huyết thường có nguy cơ bệnh về khí huyết, nó là 1 dạng cảnh báo sớm của cơ thể, nên đưa cụ đi khám kiểm tra sức khỏe cho yên tâm.

Cám ơn bác đã tư vấn. Nhưng có một số điểm này Hoàng muốn hỏi kỹ hơn.

Vì đây là giấc mơ của bố Hoàng, tầm khoảng trưa nay bố gọi điện hỏi thăm Hoàng và bảo thế, sau đó Hoàng vào diễn đàn hỏi ngay các bác.

Bác bảo đưa cụ đi khám kiểm tra sức khỏe, thì cụ là bố Hoàng hay là ông nội?

Bên nội tộc, trong ngành, còn có ông nội và anh ông nội còn sống. Ông nội khoảng ~ 80 (tuổi Thân), bị áp huyết cao. Anh ông thì tuổi Mùi, vừa ốm thập tử nhất sinh tưởng không qua khỏi tết, giờ ông khỏe hơn rồi.

Mong các bác tư vấn thêm cho.

Kính.
Đầu trang

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Vì bố mình già rồi nên quen gọi bằng cụ :D, ý mình nói là bố cậu ấy, vì sợ mơ về sung huyết thì dễ gặp triệu chứng về khí huyết. Nếu chỉ là 1 lần thì chả sợ, tôi mê kiểu đó vài lần rồi mà chả thấy bị sao. Lúc bố cậu gọi và cậu viết bài thì ứng với quẻ Ích, rất tốt.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nncuong đã viết:Vì bố mình già rồi nên quen gọi bằng cụ :D, ý mình nói là bố cậu ấy, vì sợ mơ về sung huyết thì dễ gặp triệu chứng về khí huyết. Nếu chỉ là 1 lần thì chả sợ, tôi mê kiểu đó vài lần rồi mà chả thấy bị sao. Lúc bố cậu gọi và cậu viết bài thì ứng với quẻ Ích, rất tốt.

Vâng, để Hoàng về vấn an 2 thân mẫu :D chứ xem chừng 2 thân mẫu lo sốt vó lên :-S ...
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vụ này Hoàng phải nhờ thêm lão Tuệ và các lão gia ở đây ra tay rồi, vì Hoàng không học (đúng hơn là ko đủ năng khiếu học) các môn này.

Kính mong các lão ra tay help. Tại là năm nay Hoàng "năm tuổi", nên 2 thân mẫu cứ lo :D... Một lần nữa Hoàng xin gửi lời cám ơn đến lão Cường nhé, mong gặp bác ở buổi offline sắp tới.
Đầu trang

thiensa1000ff
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thiensa1000ff »

Cớ chiện này TS muốn hỏi. Ts nằm mơ thấy mình giống cá vượt vũ môn hoá rồng. Biến thành con rồng hẳn hoi, khi bơi ngc dòng sông khá dài, có 1 đoạn chạy trên bãi(lúc ấy ko biết Ts là ng hay cá nữa). Sau đó lại dìm mình xuống dòng nc bơi ngc lên thượng nguồn(lúc này là ng) Sau đó gặp 1 cái đập 2 bên dòng chảy có hình 2 con rồng vẽ vào bở đá(hướng đầu lên trời)- Đừng hỏi TS con rồng đó hinh thế nào mọi ng ko tin đâu. Chỉ biết là khi đang di chuyển ngc dưới nc như thế trong mơ TS liên tưởng đến câu chuyện cá vượt vũ môn nên khi vượt qua chỗ đoa TS tin mình đã hoá rồng(Ko biết khi đó Trông TS thế nào). Sau đó TS bay đc hạ xuống bên cạnh đập(lúc này tin mninhf thành rồng rồi). Thế là gặp 1 cô gái(hình như là công chúa nc nào í, chả nhớ chỉ biết lúc này đã là ở 1 cái cung rồi không phải chỗ cái đập nữa)Lúc ấy ts nói với ng í là ta là rồng không phải vua. (Chả hỉu sao nói thế rồi đưa cô gái chạy đi đâu đó, hình như troons ai đó khôngh rõ). Rồi TS giâu s cô gái đó lên 1 cái gác(sau này tỉnh lại nhớ thì nó giông cái phần dành cho ng đi bộ khi sang đuòng hiện nay ở HN đang làm nhiền nhiều í). Thế là tỉnh. Hình như lúc ấy có 1 ông vua nào đó đang tìm cô gái nên TS phải dắt cô gái trốn.
Sau khi mơ như thế mấy hôm sau TS nhận đc tin 1 có 1 ng bảo TS đưa hồ sơ họ sin việc hộ cho.
Ko biết ý nghĩ giấc mơ thế nào. Hay chỉ đơn giản báo 1 tin vui như thế.
Đến nay sự việc chưa có j đặc biệt
Bác cuong luận giúp với. Ts ko hỉu mọi chuyện thế nào
Đầu trang

dochithanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dochithanh »

Thực tế mình nghiệm lại. Giấc mơ do ví trí mình ngủ, mình cũng không có hiểu về địa lý nhưng có những vị trí khi ngủ thấy rất ngon giấc cón có những vị trí thì ngược lại. cac1 bạn cứ để ý con Cho nhà mình mà xem, bao giờ cũng chon nhưng chỗ tốt nhất để ngủ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”