Bàn thêm về sao Địa Kiếp

Các bài viết học thuật về tử vi
Du Vịnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Bàn thêm về sao Địa Kiếp

Gửi bài gửi bởi Du Vịnh »

Anh Huyencodieuly rất ghét Không Kiếp :D. Nhưng Du Vịnh thấy nó cũng quan trọng đối với những người trong cuộc sống cần "hành động", mà cái đó lại thích ứng với xã hội hiện đại.
Đầu trang

Ẩn long cư sỹ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Ẩn long cư sỹ »

Du Vịnh đã viết:Anh Huyencodieuly rất ghét Không Kiếp :D. Nhưng Du Vịnh thấy nó cũng quan trọng đối với những người trong cuộc sống cần "hành động", mà cái đó lại thích ứng với xã hội hiện đại.
Ghét Không Kiếp khác nào chúng ta ghét sự nghèo khó, tai nạn, bệnh tật ấy mà :D; nhưng nó vẫn tồn tại trong cuộc sống đời đời kiếp kiếp :(
Đầu trang

Ẩn long cư sỹ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Ẩn long cư sỹ »

surini82 đã viết:Rồng ẩn huynh nói về địa không - địa kiếp tại cung tật em nghe với ! 2 thằng đó đứng chình ình tại tật ách của đệ :((
Nếu đóng ở Tật thì nên thường xuyên đi khám bệnh định kỳ :)
Được cảm ơn bởi: surini82, AzianChemistry
Đầu trang

thienvuquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thienvuquan »

Còn sao không kiếp(Đ)cung huynh đệ thì sao hả bác?
Đầu trang

Camle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Camle »

Chào các bạn ! Lá số con trai CL có cung Huynh đệ khá xấu (Thiên không, Địa kiếp, song hao) vậy các bạn thử đoán xem điều gì đã xảy ra với cung huynh đệ này... chúng ta nghiệm lý một chút nhé, xem sao Địa kiếp tác hại đến mức nào... rùi CL sẽ có đáp án sau...

https://lyso.vn/lasotuvi/1/012320 ... traiCL.jpg" target="_blank
Đầu trang

Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

Gửi bài gửi bởi Nhất Hạnh »

thaihoa đã viết:Nếu theo mạch suy nghĩ phía trên, thì không biết Kiếp cư tài suy nghĩ như thế này có đúng ko?

Nếu có cát tinh thì đồng tiền lúc có lúc không, khó tụ, nhược bằng không có cát tinh đi kèm, lại có thêm hung sát tinh kèm cặp, thì đồng tiền kiếm được là những đồng tiền bẩn, đồng tiền dựa trên mồ hôi xương máu của người khác; hoặc nợ nần chồng chất; hoặc cả đời sống chết vì tiền.

Mong anh sớm hồi đáp.
Tôi có một anh bạn tuổi Canh Ngọ (1966) có cung Tài giống như bạn thaihoa nói, cho đến giờ phút này, quả nhiên thực tế diễn ra khá chính xác như bạn nói.
Được cảm ơn bởi: thaihoa
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhminh1990 »

các bác cho hỏi nếu địa kiếp ở thiên di mà đắc địa thì sao?
Được cảm ơn bởi: AzianChemistry
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
babymoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi babymoi »

Em có địa kiếp ở Phu và địa không ở Quan, chắc là ảnh hưởng nhau phải không ạ?
Đầu trang

kiennd
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi kiennd »

Tôi thấy Địa Kiếp hay nhất là đóng tại cung Mệnh mà hành bản Mệnh là Hoả, Thổ hay Thuỷ, có nghĩa là Địa Kiếp vẫn thuộc sự quản lý của mình, mình chủ động được phần nào. Chứ nằm tại các cung khác, đắc địa còn đỡ, bằng không hãm địa, thì nó như cái kiếp nạn xảy ra với mình, khó tránh được.

Thân!
Đầu trang

AzianChemistry
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi AzianChemistry »

Ẩn long cư sỹ đã viết:
BuiThuThuy đã viết:Kiếp ở cung NÔ thì sao ạ :_/
Kiếp ở Nô thì có nhiều ý nghĩa như: bạn bè, người giúp việc, cấp dưới gian manh, đầu trộm đuôi cướp nên mình mang họa nhưng nếu làm các nghề như: y, bác sĩ, từ thiện thì ứng vào Nô là những người mình cần cứu giúp bị tàn tật, bệnh hoạn, nghèo đói...
AC xin cám ơn bài viết của Ẩn Long Cư Sỉ, AC trộm nghỉ nếu đương sự làm ngành Luật cũng ứng nghiệm nếu cung Nô Bộc có KK Đà Linh Hình Kình Hoả.. van..van..là những ngùời đầu trộm đuôi cướp phạm hình sự cần sự giúp đở, nếu cung Thiên Di tốt thì có nghĩa là bạn bè là hạn quý hiển

Thân ái
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức tử vi”