Đức Nhân Thắng số

Các bài học thuật về môn tướng pháp, danh tính, chữ viết
thanhhau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đức Nhân Thắng số

Gửi bài gửi bởi thanhhau »

Tử vi là một môn khoa học huyền bí điều này hẳn nhiên ai cũng biết, có điều đa số mọi người đều tìm đến tử vi khi có những biến đổi lớn lao trong cuộc đời và phần lớn họ không hiểu được rằng tất cả mọi người có được may mắn hay thất bại về mọi mặt trong cuộc sống điều từ chính do cách sống hiện tại và một cuộc sống ở kiếp trước, tức nghiệp nhân quả cuộc đời . cuộc đời rất công bằng, bạn làm gì hôm nay, tương lai bạn sẽ nhận được kết quả, có khi kết quả đó xuất hiện tức thì. VD bạn sống trong công sở và bạn sống chân thành, sống tốt với mọi người, có thể có người nói bạn ngu và cho rằng bạn bị lợi dụng. hoặc giả thậm chí có người cho bạn khùng nhưng nếu ngay khi đó có sự biến đổi lớn trong xã hội (khủng hoảng kinh tế) bạn và mọi người thất nghiệp, bạn sẽ có được ít nhất một cánh tay nâng đỡ, ít nhiều giúp bạn vượt qua khó khăn, cơ hội bạn có được sự giúp đỡ đó hơn hẳn mọi người. ngay như chính chúng ta tâm lí vẫn thích gần với những người sống chân thành và đôi khi khùng (dễ thương một chút cũng không sao)...;)
vậy tử vi là gì? số phận là gì.... tất cả đã hiện ra trên một lá số hay trên một bàn tay thì cứ để nó diễn ra cần gì phải lao tâm...
Có câu đức nhân thắng số, số phận là kết quả cuộc sống của kiếp trước hay từ nhiều kiếp trước và điều đó có khả năng thay đổi ít nhiều do cách sống hiện tại của bạn. giống như tại sao có những người làm chật vật, họ làm đủ thứ nhưng vẫn gặp nhiều oan trái cuộc sống vẫn khổ và không hẳn nhiên là họ không giỏi không thông minh... hoặc giả lá số tử vi bạn chỉ ra rằng đến năm nào đó trong cuộc đời bạn sẽ gặp một tình yêu mới, (biến đổi lớn trong tình cảm), nhưng khi đó bạn đã có một gia đình êm thấm, chồng giỏi, con ngoan vậy thì kết quả sau đó có phải do chính bạn quyết định đó sao??:) . số phận ở đây, nghiệp nhân quả ở đây. nhân quyên kiếp trước chỉ ra rằng bạn vì có duyên nợ (nhân duyên)nào đó từ kiếp trước bạn đã gieo và hôm nay có quả, vậy thì hoán đổi số mạng chẳng phải do chính bạn quyết định từ chính cuộc sống hiện tại hay sao???:)
vài lời luận đàm cho quý vị hiểu để khi xem tửvi thì nên hiểu về môn khoa học thần bí này một cách thấu đáo.
chúc quý vị an lành và nhiếu hạnh phúc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Đức Nhân Thắng số

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Cái này nằm trong mục " cái nhìn về Tử Vi ". Thanhhau có topic rất hay nhưng e chưa đúng chỗ. Hơn nữa,nói như vậy e có fần fiến diện. Đức năng thắng số cũng đúng mà mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên cũng ko sai,có điều đúng ở mức độ nào mà thôi.
Được cảm ơn bởi: thanhhau
Đầu trang

thanhhau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn đúng đó, tui mới lên và mới tìm hiểu lại thêm nữa mọi thứ dường như cứ lung tung, tui đăng kí thành viên hoài không được, khi được rùi thì thấy hay nhào vô viết liền nên có lẽ đã đặt sai vị trí bài viết.
thanhk Thái Dương nhiều vì đã chỉ sai dùm.
chúc luôn khoẻ
Đầu trang

thanhhau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

bạn nói tui phiến diện ??? vậy tui bạn cùng luận đàm vấn đề này một chút nha. có gì chỉ bảo thêm
câu bạn nói " mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên ", câu này không khác là mấy với câu "Đức Nhân Thắng Số" có điều hai câu này khác một chút về cơ bản .
An phận, chấp nhận thua cuộc, một cuộc sống thiếu tích cực và cuối cùng thì đổ thừa, " mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên "
Hiểu luật Nhân Quả luân hồi, sống cuộc sống với Một chút nhiệt thành, một chút tích cực hơn, quyết tâm thay đổi vận mạng thi sẽ là "Đức Nhân Thắng Số"
Chúc An Lành
Đầu trang

thiensa1000ff
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thiensa1000ff »

Có ý đúng. nhưng chúng tính cách chúng ta hình thành không phải chỉ trên cơ sở như thế.Làm cho ng không mưu lợi mới là cái tâm sáng. Đắc nhân tâm không đồng nghĩa với giả dối. E rằng cách nghĩ của bạn tốt nhưng cách hiểu đã sai.
Thêm nữa khi đã là KH thì phải có cơ sở luận lí của nó. E rằng cứ ghán mấy anh TV, TS vào với tiền kiếp, hậu kiếp không hay. Nói thật nếu 2 món này liên quan đến chiện đó Thiensa chả nghiên cứu làm j. Hãy nhìn dưới góc độ khoa học. Đừng để bản ngã xa quá.
Được cảm ơn bởi: thanhhau
Đầu trang

thanhhau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

rất hay có thể hau tui phai tìm hiểu thêm tí nữa vậy.
quả thật tui đã không hiểu hết được ý của theinsa100 vậy
lúc khác được hân hạnh luận đam hay chỉ bao thêm nha.
chân thanh cảm ơn
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Vậy cta cùng nói về chuyện này nhé ! TD cũng hơi buồn vì lớp hậu học học Tử Vi mà còn chưa biết số fận là gì,chưa biết Tử Vi để làm j` ngoài việc " bói toán ".

" Đức năng thắng số " >< " mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên ". Rõ ràng 1 ý là cố gắng sẽ vượt qua số fận,1 ý là làm j` cũng ko thoát khỏi số fận. Cả 2 đều đúng nhưng đúng ở mức độ nào. Chúng ta hãy tưởng tượng ra biểu đồ hình Sin. Có cực trên và cực dưới. Nếu đương số cố gắng hết mức,có thể lên tới cực trên cùng. Còn nếu buông thả sẽ xuống cực dưới.Ấy là " đức năng thắng số ". Thế nhưng có khi cực trên của ta ko bằng cực dưới của người khác và cực dưới của ta có khi hơn cực trên người khác. Đây chính là " mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên ".

Cta sinh ra đều đã có số fận. Tại sao có thể nói vậy. Vì rõ ràng ta ko thể chọn bố mẹ,chọn anh em. Chúng ta ko thể chọn ta sinh ra trong 1 gia đình giàu có,khá giả đc. Tôi gọi tất cả những cái xảy ra thực tế,ấy là số fận. Tử Vi chỉ là 1 tờ giấy vẽ ra 12 cái ô,chỉ là lý thuyết cố gắng diễn giải thực tế đó. Ko đúng với thực tế là Tử Vi sai. Nhưng Tử Vi có sai ko ? Nếu sai sao người ta vẫn nghiên cứu ? Ấy là cái ngờ hoặc của người đi xem Tử Vi. Kì thực họ ko đặt câu hỏi rằng Tử Vi sai hay người luận giải non kém,luận Tử Vi sai ? Tôi dám khẳng định rằng nếu có ai bảo Tử Vi sai là vì người đó chưa 1 lần trong đời được diện kiến cao nhân trong làng Tử Vi. Bản thân tôi đã gặp nhiều thầy giỏi,họ xem đúng tới từng ngày. Thậm chí có người tới thử thầy,đem lá số người chết tới thầy cũng biết ngay.
Đầu trang

thanhhau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

wa
vậy bạn có duyên gặp thầy giỏi rui.
tui rất hay đọc sách hay xem những gi liên quan đến bí ẩn đại loại như TUVI này hay thế giới tâm linh,
mộ tần Thuỷ Hoàng , bí ản sông NIl....
thế nhưng sao tui lại hok hiểu được nhiều, an sao cho đã rui hok biết bình làm sao hết
chán vậy đó.
vừa rui thấy đang mở lớp học tuvi , zui wa hau tui đăng kí liền ai dè hoá ra học ở Hà Nội, bó tay luôn
tui ở TPHCM sao ra Hà Nội học được.
hic hic
mai này mở lớp online Thái Dương giúp đỡ tui nha, chỉ bảo giùm những điều mà hau tui chua ro í
chân thành cảm ơn
chuc luôn khoẻ
Đầu trang

noi-buon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi noi-buon »

Thái_Dương(v) đã viết:Vậy cta cùng nói về chuyện này nhé ! TD cũng hơi buồn vì lớp hậu học học Tử Vi mà còn chưa biết số fận là gì,chưa biết Tử Vi để làm j` ngoài việc " bói toán ".

" Đức năng thắng số " >< " mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên ". Rõ ràng 1 ý là cố gắng sẽ vượt qua số fận,1 ý là làm j` cũng ko thoát khỏi số fận. Cả 2 đều đúng nhưng đúng ở mức độ nào. Chúng ta hãy tưởng tượng ra biểu đồ hình Sin. Có cực trên và cực dưới. Nếu đương số cố gắng hết mức,có thể lên tới cực trên cùng. Còn nếu buông thả sẽ xuống cực dưới.Ấy là " đức năng thắng số ". Thế nhưng có khi cực trên của ta ko bằng cực dưới của người khác và cực dưới của ta có khi hơn cực trên người khác. Đây chính là " mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên ".

Cta sinh ra đều đã có số fận. Tại sao có thể nói vậy. Vì rõ ràng ta ko thể chọn bố mẹ,chọn anh em. Chúng ta ko thể chọn ta sinh ra trong 1 gia đình giàu có,khá giả đc. Tôi gọi tất cả những cái xảy ra thực tế,ấy là số fận. Tử Vi chỉ là 1 tờ giấy vẽ ra 12 cái ô,chỉ là lý thuyết cố gắng diễn giải thực tế đó. Ko đúng với thực tế là Tử Vi sai. Nhưng Tử Vi có sai ko ? Nếu sai sao người ta vẫn nghiên cứu ? Ấy là cái ngờ hoặc của người đi xem Tử Vi. Kì thực họ ko đặt câu hỏi rằng Tử Vi sai hay người luận giải non kém,luận Tử Vi sai ? Tôi dám khẳng định rằng nếu có ai bảo Tử Vi sai là vì người đó chưa 1 lần trong đời được diện kiến cao nhân trong làng Tử Vi. Bản thân tôi đã gặp nhiều thầy giỏi,họ xem đúng tới từng ngày. Thậm chí có người tới thử thầy,đem lá số người chết tới thầy cũng biết ngay.
-Em chào cao nhân Thái Dương,cao nhân nói hay quá,lớp hậu học thật may mắn đọc bài của cao nhân,xin hỏi năm nay cao nhân đã ngoại tứ tuần chưa ạ,ít cũng tam tuần nhỉ. :)) :)) :))
Tử vi ngoài việc bói toán ra không lẽ còn để phổ nhạc thành ca khúc bất hủ hay để bàn tán chuyện phiếm hay để giải trí.Tử vi ngoài bói toán để làm gì,tất cả vẫn là đoán là bói toán,như nghiên cứu tâm lý nếu chỉ dựa vào tử vi,đơn thuần là bói toán,nghiên cứu sức khỏe đơn thuần là bói toán,nghiên cứu xu thế đơn thuần là bói toán.Nếu coi tử vi là đối tượng nghiên cứu thì cao nhân quá rồi nhé,nhưng là đối tượng để nghiên cứu thì trong thế gian này bất kỳ cái gì cũng đều có thể là đối tượng để nghiên cứu,tử vi đâu có gì đặc biệt.Hay ngoài bói toán ra tử vi còn làm cơ sở cho môn học nào khác ,mong cao nhân chỉ giáo.
-Số phận hiểu theo cao nhân là "những gì không thể thay đổi được ở trong thực tế" khác với quan niệm của mọi người ở điểm nào mà cho rằng hậu học không biết số phận là gì?
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

noi-buon đã viết:
-Em chào cao nhân Thái Dương,cao nhân nói hay quá,lớp hậu học thật may mắn đọc bài của cao nhân,xin hỏi năm nay cao nhân đã ngoại tứ tuần chưa ạ,ít cũng tam tuần nhỉ. :)) :)) :))

Ấy ấy, mạo muội xin được chỉnh lại ngôn từ một chút, chuyện tuổi con người thì là vấn đề tế nhị nên hỏi nghe hơi vô duyên. Và lại cao nhân và cao tuổi là 2 khái niệm khác nhau mà :D, nên vẫn tồn tại một câu thành ngữ hơi thô thô là... "đến già mà vẫn ngu" :P

Thế nhé, lại có nhiều điều để học hỏi rồi, chúc mọi người tham gia trao đổi vui vẻ. Chủ đề này Hoàng đang học hỏi nên không tham gia gì được :D mà chỉ xếp ghế ngồi ở cửa lắng nghe thôi.

Kính!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức tướng pháp”