4 cung bị tuần triệt, phải làm sao, mời các bác lý giải dùm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
raphael1610
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi raphael1610 »

hix, e bị tuần triệt ở cả 4 cung tử tức, tài bạch, phúc đức & điền trạch, mà 4 cung này bị triệt là coi như thua rồi, mời các bác xem qua lá số T_T
Hình ảnh
Đầu trang

binhphaptontu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: 4 cung bị tuần triệt, phải làm sao, mời các bác lý giải

Gửi bài gửi bởi binhphaptontu »

còn cung quan mà :))
Được cảm ơn bởi: raphael1610
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thân_cư_tài_lộc »

raphael1610 đã viết:hix, e bị tuần triệt ở cả 4 cung tử tức, tài bạch, phúc đức & điền trạch, mà 4 cung này bị triệt là coi như thua rồi, mời các bác xem qua lá số T_T
Hình ảnh
ai cũng có Tuần , Triệt và chẳng có gì là thua ở đây cả ..... Lâu rồi cũng chẳng ngó LS bên ngoài chỉ hoạt động ở tốp mấy bà cô .... ế . Hôm nay cũng muốn nghiệm lý thêm các LS ngoài .... Cũng lâu lắm rồi mới thấy 1 LS Cự Nhật ( Dần , Thân ) thấy mọi người suốt ngày Tử , Phủ , Vũ , Tướng rồi Cơ , Nguyệt , Đồng Lương hay Sát , Phá , Tham vv.... Anh chỉ nghiệm lý thôi cũng chẳng phải tài cao rộng gì nên ko dám nhận chữ luận ở đây .....

Đã từ lâu những người học tử vi đã nhớ câu nói nằm lòng nổi tiếng " Cự Nhật Dần Thân , Phong Quan Tam Đại " . Tuy vậy cũng nên chỉ hiểu nó giống hơn ở Cự Nhật ở Dần . Trước tiên em Cự Nhật ở Thân có thể tạm coi là hơi yếu hơn ở Dần 1 chút . Bởi em biết khi mặt trời ở Dần là nơi mặt trời mọc ở phương Đông , lúc ánh sáng đang thịnh nó làm giảm bớt sự tối tăm của Cự Môn . Trong khi đó ánh sáng sẽ dần tắt khi trời về chiều ( Thân ) ko làm phá tan hẳn cái u ám của Cự Môn . Dù tích cực tiến thủ ( Thái Dương ở Dần ) hay hơi trễ nải lười biếng ( ở Thân ) thì ko phủ nhận người Cự Nhật trước hết đều rất thông minh bởi khả năng nhạy bén trong việc phán đoán mọi người , sử dụng trí thông minh cũng như dí dỏm của mình để diễn giải 1 điều nào đó và thường thuyết phục được người nghe bằng tài năng của mình . Đây chính là nơi Cự Môn phát huy tác động lớn nhất và thường có đất dụng võ . Bởi thế ngoài công việc chính ra họ cũng thường thành công ở nghề tay trái , chúng ta cũng thường nghe và đọc lời bình của các thầy Tử Vi cũng hay khuyên người Cự Nhật ở những công việc có tính lưu động cao và tận dụng tối cao khả năng diễn thuyết của Cự Môn và sự chính xác của Thái Dương như ( môi giới nhà đất , tư vấn tài chính , MC vv.... ) . Tuy vậy tại sao đa số vĩ nhân thường ít khi có cách Cự Nhật ở Mệnh ( do sự tìm hiểu còn ít ỏi của tôi ) thành công ko hẳn bởi năng lực mà theo tôi nó cũng có những lý do riêng . Cho nên với sự trải nghiệm chưa nhiều cũng như kiến thức còn kém cỏi tôi cũng xin đưa ra nêu vài lý do và xin trình bày kỹ ở phần bên dưới .
Đầu tiên chúng ta hãy xét thế đứng riêng của cách Cự Nhât Dần , Thân qua đó cũng hiểu phần nào về 1 bản đồ nhỏ đời người của họ : Đó là khi người có cách Cự Nhật ở Dần , Thân bao giờ Tài và Quan Lộc đều VCD , theo lý luận thường là cung VCD hay Mệnh VCD là ngôi nhà ko nóc là yếu , kém nhưng tôi lại ko nghĩ hẳn là vậy bởi : xung chiếu Quan là Thê ở Đồng Âm cư Tý , hoặc Ngọ và chiếu Tài là cung Phúc Cơ Lương ở Thìn , Tuất đây đều là đắc cách . Nhìn qua điều đó chúng ta thấy điều gì ..... Đó là người Cự Nhật theo thiển ý của tôi thường luôn mang nặng trong tâm hơn so với người khác có lẽ vì . Người Cự Nhật ngoài bản chất thông minh , xét đoán giỏi thường mang theo nhiều trọng trách của dòng họ cũng như cách Cự Nhật cũng cho thấy ít khi họ sinh ra lớn lên trong 1 dòng họ quá kém hay nghèo . Cơ , Lương Thìn Tuất ở cung Phúc luôn là bất di bất dịch ở cách Cự Nhật . Thường thì dòng họ trong quá khứ cũng từng có người khoa bảng , đỗ đạt và giầu có làm tiếng thơm . Cho nên dù trong bất cứ 1 hoàn cảnh nào dù vận đổi sao giờ , xã hội có thể thay đổi nhiều thì người Cự Nhật cũng ko dẫn đến 1 điều gì đó quá táng tận lương tâm . Cung Phúc ngoài túi may của mình còn thể hiện cách xử thế ở đời về gia đạo về xã hội vậy ..... Do đó người Cự Nhật luôn mâu thuẫn và muốn mọi thứ phải tốt nhất , hay nhất và cũng rất nhiều tham vọng dù đôi khi hơi vượt ngoài tầm kiểm soát . Nhưng chính điều đó cũng khiến họ khó tập trung toàn ý vào 1 việc dẫn đến sự dẫm chân và khó giải quyết . Lòng tham muốn thể hiện để ít ra mình ko làm hổ danh tiền nhân ( cung Phúc ) cũng như 1 tảng đá đè lên ngực mình . Bởi thế với người Cự Nhật càng muốn đạt được nhanh sẽ càng dở vậy . Nên tôi nghĩ 1 chữ " Nhẫn " sẽ là thích hợp trong việc thành công của người Cự Nhật . Ngoài ra dù trước khi lập thân có làm nên điều gì kiếm được bao nhiêu tiền , bằng cấp , sự nổi tiếng thì người Cự Nhật muốn vươn lên thực sự có lẽ là sau khi ..... cưới vợ =)) . Nghe thì buồn cười vì bao giờ " sau lưng 1 người đàn ông thành đạt luôn có bóng dáng 1 phụ nữ " thì nó còn quan trọng gấp bội hơn với người Cự Nhật . Khi đó người vợ tốt , đảm đang sẽ là sự điều chỉnh dây cương thích hợp cho người Cự Nhật , kích hoạt cung Quan ( sự nghiệp ) , tam hợp sự may mắn ( Phúc Đức ) và sự thanh thản trong mỗi bước tiến ( Thiên Di )và kiếm về của cải cho gia đình và xã hội ( cung Tài )

PS : Anh sẽ nghiệm lý thêm LS của em ở phần dưới sau :) .
Được cảm ơn bởi: raphael1610, Quỳnh Nga97
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
girlmiti
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi girlmiti »

anh Thân cư tài lộc vào đây nghiệm lý vài dòng cho topic e rôm rả với,nhất là ls Cơ Ngọ đấy ạ
viewtopic.php?f=34&t=41283" target="_blank
Đầu trang

raphael1610
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi raphael1610 »

Thân_cư_tài_lộc đã viết:[highlight=#f7f5ee]Anh sẽ nghiệm lý thêm LS của em ở phần dưới sau[/highlight]
cám ơn anh Thân_cư_tài_lộc đã xem qua, tại em thấy 4 cung đó cũng quan trọng mà bị triệt hết nên hơi lo, hix, nóng lòng chờ phần tiếp theo của anh quá Hình ảnh
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

e ơi
nhngx 4 cung bị tuần triệt cơ á

lấy bút xóa xóa hẳn đi 4 cung đó là ok nhá e
Đầu trang

tueminh9889
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tueminh9889 »

a a a a a a a a a a a , anh tài lộc ơi, em cũng muốn đuợc anh luâạ như bạn chủ top ấy.
Cự nhật đúng là hay rồi, còn nhật nguyệt phản bối xấu ê chề mà anh lỡ bỏ qua em :((.
Hum truớc anh có bảo, ngó lá số có j nói đấy.
Em ích kỉ muốn đuựoc nghe,
lá số em để dạng link nha :), đợi tin anh :d
https://lyso.vn/lasotuvi/1/093514 ... nh9889.jpg" target="_blank
Đầu trang

ThangLong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThangLong »

Đó là chuyện quy luật của khoa tử vi, đâu có gì cần lý giải? có 4 tuổi đặc biệt hơn 1 chút, có Tuần - Triệt đồng cung, còn lại 56 tuổi thì đều có 4 cung an tuần, triệt
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thân_cư_tài_lộc »

raphael1610 đã viết:
Thân_cư_tài_lộc đã viết:[highlight=#f7f5ee]Anh sẽ nghiệm lý thêm LS của em ở phần dưới sau[/highlight]
cám ơn anh Thân_cư_tài_lộc đã xem qua, tại em thấy 4 cung đó cũng quan trọng mà bị triệt hết nên hơi lo, hix, nóng lòng chờ phần tiếp theo của anh quá Hình ảnh

Anh chưa hề xem qua cho em đó là anh nói cấu trúc riêng của người Cự , Nhật mà . Ngoài ra em nó quá ít về bản thân ( và em lập Topic chỉ để có chứ ko quan tâm mấy ? ) nên khó nghiệm lắm ..... Triệt của em ko đáng sợ , Thiên Phủ chỉ sợ Tuần ko sợ Triệt , cái đáng sợ là Tuần án ngữ cung Phúc Đức kìa ..... Em đi hỏi mà sự nhiệt tình chẳng bằng người trả lời thì anh cũng đến chịu .... Thái Dương ở Thân có khác .... lười quá đấy :) .
Được cảm ơn bởi: raphael1610
Đầu trang

tueminh9889
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tueminh9889 »

anh tài lộc ơi, cứ coi như em nhiệt tình đi anh :d, hehe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”