Đế toạ La Võng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đế toạ La Võng

Gửi bài gửi bởi bkha3753 »

Em chỉ nghiên cứu gần đây thôi, nhưng càng đọc càng thấy quan điểm các cụ làm em đau lòng xót dạ.

Từ tướng em Thiên La gặp Đà La, Phá Quân la võng có tuần.

Cụ Thiên Lương bảo số Tử tướng thìn tuất ngộ phá quân phường quân tử bất trung bất hiếu, gian hùng yểm trá.... Hình ảnh~X(Em đọc ở đâu đó lại viết bởi vì có Lưới trời võng đất này nên thường xuyên phải cố gắng rất nhiều, trong lúc cố gắng vùng vẫy đôi lúc làm chuyện trái lương tâm, hại người gì đó. Nghe bàng hoàng cả người...

Em thì 18 đi xa nhà học đại học giờ vẫn ở xa tìm cách lập nghiệp, đúng là có la võng vì em sống cũng vất vả, trải qua nhiều thăng trầm. Gia đình thì không ai hiểu cũng không hợp tính em, cũng hay cãi lại, thích đổi mới và làm theo ý mình nhưng chưa bao giờ hại ai, em có dư dả chút là lại làm từ thiện hoặc giúp đỡ người khác.

Phá quân em gặp tuần nên chắc đã đỡ được phần nào cái bản tính hung. Số em chả biết giải sao? tử tướng thì gặp la võng, phá quân có tuần nên thân yên hay không yên? tài bạch thì triệt nên cũng không có dư dả, kiếm tiền vất vả lắm, sống tháng này lo tháng kia, có địa giải nên triệt hết tác dụng em cũng khó giữ tiền như cái kho bị rỗng? Quan lộc thì Địa không..... Tình duyên cũng lận đận, mãi giờ vẫn cũng qua có 1 mối tình, mà xót xa lắm nên chắc sợ chả dám yêu đương gì... Anh em không nhờ vả gì được mà còn phải lo, còn nuôi đứa em nhỏ.
Em 26 rồi mà đường việc lúc có lúc không, đại học ra mà vẫn loanh hoanh tìm việc, thay đổi mãi... Bất đắc chí!

Đến bao giờ mới có ngày sáng lạng cuộc đời em? Hay là chẳng bao giờ? Có bác nào cho em cái nhìn khác về lá số em với?

Hình ảnh
Đầu trang

LinhLinh19xx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Đế toạ La Võng

Gửi bài gửi bởi LinhLinh19xx »

Bây giờ bạn mới 26 27 tuổi mà ^_^. Cuộc đời phía trước còn dài lắm ( và còn nhiều điều tốt đẹp nữa). Lá số của bạn tài bạch bị triệt. Còn lá số của mình tài bạch còn dính cả tuần triệt cơ. Nhiều người xem cũng bảo mình ko giữ được tiền, tiền bạc vào ra thất thường, ko có tiền... Sau này thì ko biết thế nào chứ trước đến giờ mình thấy cũng ko đúng. Nói chung cứ nhìn vào lá số rồi lại than buồn vì vấn đề tiền bạc thì mình thấy ... thật khó nói hihi. Còn chuyện kiếm tiền vất vả, thực ra hầu như ai kiếm tiền cũng vất vả mà ( mình nghĩ vậy ). Bản thân mình cũng thế, đi làm thêm từ năm 18 tuổi, số tiền làm thêm kiếm được hàng tháng cũng chẳng được bao nhiêu... Nhưng mình vẫn thấy vui và tự hào 1 chút về bản thân. Theo mình thì cứ suy nghĩ tích cực về mọi chuyện, cuộc sống sẽ dễ thở hơn nhiều hihi. Tất nhiên ko thể tránh được những lúc bi quan... Nhưng đời mà, vì thế phải học cánh chấp nhận và cố gắng nhiều hơn thôi... Đến bây giờ 20 tuổi mà bạn vẫn khỏe mạnh để đi làm, lại được học hành tử tế... như vậy là may mắn rồi. Vì thế vui lên, nhá ^^!.
Đính kèm lá số của mình, tài bạch tuần triệt luôn nhé :). Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Tại bạn chưa xem kỹ cung Mệnh thôi. Bạn đắt 2 vòng Thái Tuế và Tràng Sinh + cung Phụ Mẫu có vòng Lộc Tồn thì không thể nào bạn đi sai đường lạc lối. Thân bạn ở thế Tuế Phá cho thấy bạn phải gánh chịu nhiều nghịch cảnh.
Đầu trang

bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết:Tại bạn chưa xem kỹ cung Mệnh thôi. Bạn đắt 2 vòng Thái Tuế và Tràng Sinh + cung Phụ Mẫu có vòng Lộc Tồn thì không thể nào bạn đi sai đường lạc lối. Thân bạn ở thế Tuế Phá cho thấy bạn phải gánh chịu nhiều nghịch cảnh.
thế tử tướng của mình thì vua hiền không có binh,

"Thái tuế thủ mệnn mà vòng trường sinh thì không thể là bất nhân", thân tuế phá đúng như bạn nói đó, đôi lúc thấy trách nhiệm đè nặng trên vai mà ngang trái lắm, không nói được mà nói cũng không có người nghe.

ngẫm cũng có tài cáng mà không có đất tung hoành nên đôi lúc buồn thân phận con cò :(

Mình muốn phát đường quan lộc mà mãi không được, mà cung ấy mình có địa không cản trở nhưng đáng lẽ chỉ là một sao đơn chiếc Hình ảnh:-?:-? liệu chuyện "mất chức ít nhất một lần" là tình cảnh hiện nay à?
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

Lá này rất hợp với lá của mình =))
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Bạn tốt nghiệp ngành gì vậy?
Đầu trang

bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thamsinhb đã viết:Lá này rất hợp với lá của mình =))

là sao vậy??? :))

KMD- mình học đại học kinh tế, tốt nghiệp kiểm toán và quản lý, đi làm được 1 năm thì có rất nhiều chuyện buộc phải chuyển nhà đi chỗ khác, giờ thất nghiệp 2 tháng hơn rồi, mãi chưa tìm được việc đúng sở trường... đi coi bói thì bà bói bảo số tốt, có thấy gì đâu, giờ bố mẹ vẫn phần nào giúp đỡ khi túng thiếu, làm chị 2 trong nhà nên giờ đang chăm em, làm gương thế này cũng khó.... :-S ^:)^
Đầu trang

bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LinhLinh19xx đã viết:Bây giờ bạn mới 26 27 tuổi mà ^_^. Cuộc đời phía trước còn dài lắm ( và còn nhiều điều tốt đẹp nữa). Lá số của bạn tài bạch bị triệt. Còn lá số của mình tài bạch còn dính cả tuần triệt cơ. Nhiều người xem cũng bảo mình ko giữ được tiền, tiền bạc vào ra thất thường, ko có tiền... Sau này thì ko biết thế nào chứ trước đến giờ mình thấy cũng ko đúng. Nói chung cứ nhìn vào lá số rồi lại than buồn vì vấn đề tiền bạc thì mình thấy ... thật khó nói hihi. Còn chuyện kiếm tiền vất vả, thực ra hầu như ai kiếm tiền cũng vất vả mà ( mình nghĩ vậy ). Bản thân mình cũng thế, đi làm thêm từ năm 18 tuổi, số tiền làm thêm kiếm được hàng tháng cũng chẳng được bao nhiêu... Nhưng mình vẫn thấy vui và tự hào 1 chút về bản thân. Theo mình thì cứ suy nghĩ tích cực về mọi chuyện, cuộc sống sẽ dễ thở hơn nhiều hihi. Tất nhiên ko thể tránh được những lúc bi quan... Nhưng đời mà, vì thế phải học cánh chấp nhận và cố gắng nhiều hơn thôi... Đến bây giờ 20 tuổi mà bạn vẫn khỏe mạnh để đi làm, lại được học hành tử tế... như vậy là may mắn rồi. Vì thế vui lên, nhá ^^!.
Đính kèm lá số của mình, tài bạch tuần triệt luôn nhé :).

cố gắng thì lẽ đương nhiên rồi, ngồi than mãi cũng có kiếm thêm đồng nào đâu, nhưng vẫn muốn xem thử coi có người có ý tưởng cách nhìn mới....
vất vả bạn thế nào mình o biết, nhưng nỗi vất vả của mình cũng chẳng phải cho mình ko, hiện giờ mình phải nuôi em đấy bạn à, làm 2-3 công việc làm thêm thời đi học đại học, tiền vào chưa nóng là lại đi đóng tiền học rồi mưu sinh, mà toàn bôn ba sáng trưa tối, bồi bàn tiếp thị, giờ thì vẫn làm linh tinh chứ bằng đại học đâu có xài tới đâu...tớ sống thì lạc quan lắm ko bi quan đâu, buồn vì cái số, nhưng cũng hy vọng có ngày thay đổi chứ, cứ thế này mãi thì xấu hổ với bạn bè cha mẹ cũng giúp đỡ kì vọng nhiều :( bạn sinh 94, giờ chưa thấm, cứ thêm chục năm mà vẫn dặm chân tại chỗ thì nó khác đó.

Giờ rãnh rỗi mới tìm hiểu tử vi, giải được thế thì tốt mà không giải nỗi thì thôi chứ sao giờ? Hình ảnh

Cái la võng mình tin là có.......bởi nó ứng cái số mình + nhiều thứ khác.... Bạn có cái nhìn gì về ls không?
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Đại hạn này, bạn bị trúng "chưởng" rất nặng. Bạn có thể tham khảo lại sách của cụ Thiên Lương để vơi bớt phiền muộn hiện tại.

Nếu được, bạn nên đi dạy thêm vì đây là cách tốt để bồi đắp cho cung Phúc và Quan.
Đầu trang

phongdt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đế toạ La Võng

Gửi bài gửi bởi phongdt »

người anh em à. mình sinh trước bạn đúng 1 ngày hahaha. lá số gần như giống nhau.
bkha3753 đã viết: 06:24, 30/05/14 Em chỉ nghiên cứu gần đây thôi, nhưng càng đọc càng thấy quan điểm các cụ làm em đau lòng xót dạ.

Từ tướng em Thiên La gặp Đà La, Phá Quân la võng có tuần.

Cụ Thiên Lương bảo số Tử tướng thìn tuất ngộ phá quân phường quân tử bất trung bất hiếu, gian hùng yểm trá.... Hình ảnh~X(Em đọc ở đâu đó lại viết bởi vì có Lưới trời võng đất này nên thường xuyên phải cố gắng rất nhiều, trong lúc cố gắng vùng vẫy đôi lúc làm chuyện trái lương tâm, hại người gì đó. Nghe bàng hoàng cả người...

Em thì 18 đi xa nhà học đại học giờ vẫn ở xa tìm cách lập nghiệp, đúng là có la võng vì em sống cũng vất vả, trải qua nhiều thăng trầm. Gia đình thì không ai hiểu cũng không hợp tính em, cũng hay cãi lại, thích đổi mới và làm theo ý mình nhưng chưa bao giờ hại ai, em có dư dả chút là lại làm từ thiện hoặc giúp đỡ người khác.

Phá quân em gặp tuần nên chắc đã đỡ được phần nào cái bản tính hung. Số em chả biết giải sao? tử tướng thì gặp la võng, phá quân có tuần nên thân yên hay không yên? tài bạch thì triệt nên cũng không có dư dả, kiếm tiền vất vả lắm, sống tháng này lo tháng kia, có địa giải nên triệt hết tác dụng em cũng khó giữ tiền như cái kho bị rỗng? Quan lộc thì Địa không..... Tình duyên cũng lận đận, mãi giờ vẫn cũng qua có 1 mối tình, mà xót xa lắm nên chắc sợ chả dám yêu đương gì... Anh em không nhờ vả gì được mà còn phải lo, còn nuôi đứa em nhỏ.
Em 26 rồi mà đường việc lúc có lúc không, đại học ra mà vẫn loanh hoanh tìm việc, thay đổi mãi... Bất đắc chí!

Đến bao giờ mới có ngày sáng lạng cuộc đời em? Hay là chẳng bao giờ? Có bác nào cho em cái nhìn khác về lá số em với?

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”