Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi ThienThuongHoa1978 »

Tôi lâu lắm mới dám quay lại chốn này. Chợt thấy topic này, nay xin phép được cho thưa thốt ít lời:
+ Bố mẹ cậu MaiAnhNgoc làm trong Quân đội vậy có/có từng công tác trong lĩnh vực Quân Y, rồi có/có từng công tác trong lĩnh vực Kinh tế/Xây dựng (chủ trương Quân đội phát triển Kinh tế của Nhà nước) hoặc có/có từng công tác trong lĩnh vực Tình báo không?
+ Cậu có bị bụng yếu, hay bị hội chứng ruột kích thích không?
+ 2020 không chỉ về mặt tình cảm, mà còn về mặt sinh lý, cậu có đã vượt rào?
Tôi có chút lời thưa thốt, mong các vị thương tình cho tôi hỏi han một chút.
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 11:26, 15/05/24 Long Đức bỏ rất nhiều công sức, để ý cả những chuyện ko ai để ý như 4 lá ngày giờ
Nhưng Long Đức sai rồi. Lá giờ mùi ko khớp hạn ( nếu xem đến chi tiết ) còn nếu khán chung chung kiểu LD vậy thì lá nào cũng đúng thôi.
Và lá giờ mùi cũng ko chỉ ra khía cạnh lãng mạn bay bổng trong tính cách của bạn này. Nhất là khi viết.

Gia thế như vậy, trình độ như vậy, nếu lá giờ mùi thì sẽ dùng giọng khác chứ ko dùng giọng văn này
Mùi text này là lá Thái dương.
Đột nhiên thấy hay hay, đoán được mệnh qua mùi text, nếu thật thì quả thượng thừa. Xin đoán giúp tôi mệnh gì với cậu.
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

ThienThuongHoa1978 đã viết: 18:38, 15/05/24
十面埋伏 đã viết: 11:26, 15/05/24 Long Đức bỏ rất nhiều công sức, để ý cả những chuyện ko ai để ý như 4 lá ngày giờ
Nhưng Long Đức sai rồi. Lá giờ mùi ko khớp hạn ( nếu xem đến chi tiết ) còn nếu khán chung chung kiểu LD vậy thì lá nào cũng đúng thôi.
Và lá giờ mùi cũng ko chỉ ra khía cạnh lãng mạn bay bổng trong tính cách của bạn này. Nhất là khi viết.

Gia thế như vậy, trình độ như vậy, nếu lá giờ mùi thì sẽ dùng giọng khác chứ ko dùng giọng văn này
Đột nhiên thấy hay hay, đoán được mệnh qua mùi text, nếu thật thì quả thượng thừa. Xin đoán giúp tôi mệnh gì với cậu.

Bạn viết bài chừng 1000 chữ đi, tôi đoán cho.

Từ bài này của bạn, gặp ai cũng gọi là cậu, thấy ko giỏi giao tiếp (1 cách thông thường ) nắm bắt trọng tâm tốt, câu cú ngắn gọn.... nên tạm đoán rằng tam hợp mệnh của bạn có điếu khách 1 hoặc vũ khúc 2 hoặc cự môn 3 hãm địa ;))
Được cảm ơn bởi: ThienThuongHoa1978, 0981324132
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi MaiAnhNgoc »

ThienThuongHoa1978 đã viết: 18:17, 15/05/24 Tôi lâu lắm mới dám quay lại chốn này. Chợt thấy topic này, nay xin phép được cho thưa thốt ít lời:
+ Bố mẹ cậu MaiAnhNgoc làm trong Quân đội vậy có/có từng công tác trong lĩnh vực Quân Y, rồi có/có từng công tác trong lĩnh vực Kinh tế/Xây dựng (chủ trương Quân đội phát triển Kinh tế của Nhà nước) hoặc có/có từng công tác trong lĩnh vực Tình báo không?
Kính nhờ bác cùng nghiệm lý, em xin được phản hồi như sau:
- Bố mẹ em đều bên kinh tế. Bà nội em bên Y tế (nhưng không phải quân đội).
- Em hay bị cảm nhược tỳ (lạnh sẽ đau bụng miệng nôn trôn tháo), ko bị hội chứng ruột kích thích.
- Vượt rào lần đầu là 2019 :D Nhưng em luôn sử dụng biện pháp an toàn nên không chưa dính bầu baoh.
Em cảm ơn bác nhé!
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Em cảm ơn anh đã quay lại nghiệm lý lá số của em ạ!

Em khá lãng mạn và sến mà gặp bên ngoài mọi người khó nhận ra. Em viết fanfic hồi bé, lớn 1 chút thì viết thơ (nhưng để bút danh nên cũng chỉ 1-2 người biết). Khi yêu em rất hay vẽ tranh và đề thơ tặng, đi du lịch về sẽ chụp ảnh in thiệp gửi cho bạn thân, nếu phải đi công tác xa ngắn hạn (1-2 tuần) sẽ viết thư tay cho mẹ và người yêu (nếu lúc đó có người yêu).

Em muốn hỏi chút là lá Thái Dương thì có thể thấy khía cạnh lãng mạn, bay bổng qua sao nào ạ? Chứ sao em thấy lá đó khô đét đèn đẹt đấy chứ.

Thầy số nhà em bảo cách ăn nói, hành văn đặc sệt Cự Môn (tý). Hôm trước em có hỏi thầy về lá thân an Tử Sát thì thầy bảo khi nào động đến quyền lợi thì em sẽ có nét của Thất Sát (sát phạt trong công việc). Còn khi mít ướt với luỵ tình thì giống Thiên tướng hãm :D

Anh giải đáp giúp em nhé! Em cảm ơn Anh!
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 19:54, 14/05/24
Cung Phụ Mẫu, ở bên Đài triển khai rộng thêm thành các bậc trưởng bối hoặc những người chưởng quản nói chung khi cần xét sâu vào vấn đề liên quan.
Em cũng hay được bậc trưởng bối có địa vị giúp đỡ, nâng đỡ trong công việc.

"Keme" là gì? Là "phục kích" à?
Nếu thế thì chưa biết là đi phục kích hay là bị phục kích đấy nha :D
À là thôi bỏ qua vụ chồng ạ. Chứ nếu xấu quá thì coi như bạn nhà, bạn giường cho lành.
Gọi là "ăn được" hoặc ứng hợp với sao đó hoặc cách đó hay không thì cũng đúng! Giống như thoáng qua hình tướng và tính cách (nếu biết rõ hơn về người đấy thì xét thêm những khía cạnh khác) có thể biết người đấy ăn vào sao nào, cách cục nào trong lá số và từ đó "biết được" "tương lai" của người đấy theo chiều hướng/kết quả thế nào, v.v... .
Vẻ ngoài của em mọi người lại toàn đoán là Đồng Âm anh ạ! Mặt trái xoan, má đầy, mắt tròn. Trông cứ mềm mềm tròn trịa.

Đồng Âm + Kỵ không coi là ngỗ nghịch! Kỵ đại khái gây chút khó khăn, chậm muộn trong việc bầu bì, nuôi dưỡng (nó còn nói lên sự hòa hợp vs cha mẹ).

Đúng, hung sát tinh như Không Kiếp Kình Đà Linh Hỏa ... nuôi con vất vả!
Buồn quá nhèo ạ T^T

Nếu anh trọn lá 24/9 giờ mùi này thì có thể giúp em luận giải 4 đại vận VCD tiếp theo được không ạ?Sau em sẽ nghiệm lý dần ạ!

Em cảm ơn anh!
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Hồi bé đi học bạn có bị bắt nạt không?

Bạn có đề cập đến việc bản thân có khả năng tự cân bằng lại. Bạn giải thích chi tiết hơn được không?
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MaiAnhNgoc đã viết: 12:32, 16/05/24
ThienThuongHoa1978 đã viết: 18:17, 15/05/24 Tôi lâu lắm mới dám quay lại chốn này. Chợt thấy topic này, nay xin phép được cho thưa thốt ít lời:
Kính nhờ bác cùng nghiệm lý, em xin được phản hồi như sau:
- Bố mẹ em đều bên kinh tế. Bà nội em bên Y tế (nhưng không phải quân đội).
- Em hay bị cảm nhược tỳ (lạnh sẽ đau bụng miệng nôn trôn tháo), ko bị hội chứng ruột kích thích.
- Vượt rào lần đầu là 2019 :D Nhưng em luôn sử dụng biện pháp an toàn nên không chưa dính bầu baoh.
Em cảm ơn bác nhé!
Cám ơn cậu đã phản hồi. Toàn bộ nội dung là tôi nhìn nhận từ các lá số.

+ Câu 1: Cậu đã phản hồi là bố mẹ làm quân đội nhưng là mảng kinh tế. Vậy tôi xin hỏi sâu hơn là ngành cụ thể nào? Có phải ngành may mặc – trang phục/ xây dựng – bds khách sạn/pháo hoa,..
+ Câu 2 cám ơn cậu phản hồi.
+ Câu 3: Cám ơn cậu cho thêm ý vượt rào lần đầu 2019, câu tôi hỏi là 2020 ngoài tình cảm còn có thêm chuyện khác khác không đó? Vậy có hay không ha cậu.

Giờ tôi xin phép hỏi (nghiệm lý thêm):
+ Cậu từng bị bỏng chưa?
+ Mũi cậu có to, đầy hơn so với tổng quan khuôn mặt?
+ Đến nay: Mẹ cậu đã bán nhà, để cậu chuyển đi nơi khác sống chưa? Nhà cậu có gần khách sạn không?
+ 2023: Mẹ cậu có bệnh hoạn nạn gì không? Nếu không thì cậu và mẹ có xung đột gì lớn bất thường so với mọi năm không?

Nhờ cậu phản hồi nhé.
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 18:58, 15/05/24
ThienThuongHoa1978 đã viết: 18:38, 15/05/24

Bạn viết bài chừng 1000 chữ đi, tôi đoán cho.

Từ bài này của bạn, gặp ai cũng gọi là cậu, thấy ko giỏi giao tiếp (1 cách thông thường ) nắm bắt trọng tâm tốt, câu cú ngắn gọn.... nên tạm đoán rằng tam hợp mệnh của bạn có điếu khách 1 hoặc vũ khúc 2 hoặc cự môn 3 hãm địa ;))
Cám ơn đã thỏa trí tò mò của tôi.
Cậu nhận định đúng là tôi giao tiếp kém, thực ra là rất kém, tôi hoàn toàn công nhận và hãnh diện vì tôi giao tiếp kém.
Tôi không có ý kiến vì về phương pháp đoán của cậu, tôi không có ý kiến vì : tôi giao tiếp kém.
Nên thôi, tôi không phiền cậu nữa nhé. Cám ơn cậu đã thể hiện cho tôi xem.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

MaiAnhNgoc đã viết: 12:45, 16/05/24

Em cảm ơn anh đã quay lại nghiệm lý lá số của em ạ!

Em khá lãng mạn và sến mà gặp bên ngoài mọi người khó nhận ra. Em viết fanfic hồi bé, lớn 1 chút thì viết thơ (nhưng để bút danh nên cũng chỉ 1-2 người biết). Khi yêu em rất hay vẽ tranh và đề thơ tặng, đi du lịch về sẽ chụp ảnh in thiệp gửi cho bạn thân, nếu phải đi công tác xa ngắn hạn (1-2 tuần) sẽ viết thư tay cho mẹ và người yêu (nếu lúc đó có người yêu).

Em muốn hỏi chút là lá Thái Dương thì có thể thấy khía cạnh lãng mạn, bay bổng qua sao nào ạ? Chứ sao em thấy lá đó khô đét đèn đẹt đấy chứ.

Thầy số nhà em bảo cách ăn nói, hành văn đặc sệt Cự Môn (tý). Hôm trước em có hỏi thầy về lá thân an Tử Sát thì thầy bảo khi nào động đến quyền lợi thì em sẽ có nét của Thất Sát (sát phạt trong công việc). Còn khi mít ướt với luỵ tình thì giống Thiên tướng hãm :D

Anh giải đáp giúp em nhé! Em cảm ơn Anh!
Kekeke.
Cái này ko biết nói sao, tôi đoán bạn lãng mạn là nhờ lá số, còn text bạn trong này ko lãng mạn nhưng tôi thấy mùi tinh tế trong cách viết, cách chọn từ giống mấy bạn văn thơ của tôi. Coi như kinh nghiệm nghiệm lý cá nhân đi. Hơi khác sách giáo khoa 1 chút. Bản thân nữ mệnh thái dương đã có chút lãng mạn đa tài rồi, ko cần sao phụ trợ hay cách cục nào. Đúng là sách tử vi nói thái dương khô và hợp với đàn ông. Nhưng qua nghiệm lý thực tế thì tôi thấy ngược lại. Tôi có mấy cô bạn mệnh Thái dương đều rất lãng mạn. Ko sến đâu, mà kiểu lãng mạn 1 cách tinh tế, nhẹ nhàng, kiểu quan tâm người khác 1 cách hoàn toàn vô vụ lợi ấy. Và thường 1 người ít nhất có 1 tài lẻ gì đó đạt trình độ rất cao. Ko vẽ thì nhạc, ko nhạc thì hát, ko hát thì là cắm hoa. Những tài lẻ này của họ dù ko ra tiền ( họ ko kiếm tiền bằng tài đó) nhưng nói thật là nó đẳng cấp có khi còn hơn người trong nghề.

Còn nhận xét của thầy nhà bạn về cự môn và thiên tướng này nọ thì tôi ko rõ, cũng chẳng quan tâm. Tôi ko đồng ý với tay đó cũng ko đồng ý với bạn Long Đức. Dù tôn trọng công sức, kiến thức, kinh nghiệm của họ. Vậy thôi :))
Được cảm ơn bởi: MaiAnhNgoc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”