Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi MaiAnhNgoc »

十面埋伏 đã viết: 08:17, 18/05/24 Tôi luận cuối 2024 và 2025 của bạn là đáy (chủ yếu về tiền và công việc chức vụ ) rồi mà. Xem đúng ko đã.
Tham xem 2 đại vận làm gì nếu chẳng may tôi sai

Đại vận cung phúc của bạn nhìn chung là đẹp, 8 ->7 điểm. CNDL hội quang quý, tả hữu lộc quyền khoa ( nhị hợp) kị thì đại vận này tất có lúc phát mạnh về tiền, nhưng ko bền, cuối vận đi xuống. Thiên cơ gặp triệt thì là toan tính bất thành, ước mơ cao xa, có kế hoạch thực hiện nhưng kết quả ko như dự tính. Thường những trận thắng lớn lại ko phải do mưu tính từ trước mà do quyết định tình cờ lúc bất ngờ. Giáp cái mã thì luận là có thành tựu cao về bắng cấp, thi cử đỗ đạt, giáp ko kiếp thì lắm chuyện bất ngờ ko như ý. Song hao thì khuyếch đại tất cả những cái này lên, có tính lặp lại. Cô quả là tình duyên trắc trở, ko thành. Sức khỏe của bạn đại vận này tạm ổn, ko vấn đề gì to tát.
Em cảm ơn Anh ạ,

Vậy cứ bình thản mà cố gắng thôi ạ. Nếu không có số đại phát bạo phát thì cứ bình tĩnh mà làm ăn, cẩn thận dò từng bước là được ạ.

Đúng là giai đoạn này em bắt đầu có những hoài bão lớn vì không muốn bị nói là làm lụi bại gia đình. Bố mẹ em khá có địa vị và tiếng nói; sau cũng muốn bản thân có chỗ đứng để sau này có thể gánh vác gia đình tốt như 2 cụ (chưa kể cũng bị nói là không dựa được vào chồng thì phải tự gánh vác cuộc đời mình và người thân).

Em học nhiều làm nhiều như vậy để chuẩn bị điều kiện chuyển vận Canh Dần (2033). Trong tứ trụ đây là vận nhiều thách thức nhưng có thể phát rất mạnh. Vậy nên em mới hỏi anh về đại vận Tử Vi Phá Quân kia (vì Tử Vi, tướng quân dính triệt, Phá Quân không hội đủ bộ Quyền Lộc) - bản thân em nhìn qua thì không thấy vận này trong Tử Vi không thể đại phát.

Lá tứ trụ của em chuyển vận năm 2023, cũng là năm có rất nhiều biến động.
Mong là năm 2024 là đáy, chứ em cũng không chắc bản thân đủ tài chính, tinh thần để chịu thêm 1 năm đáy nữa (áp lực tài chính thì bình thường, nhưng áp lực về tinh thần thì khá đáng quan ngại).
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Ne0 đã viết: 22:00, 19/05/24
Cảm ơn anh đã dành nhiều thời gian nghiệm lý ạ,
Em xin phản hồi như sau:
Đặc điểm cái tôi Thái Dương giống như mặt trời cho đi vô điều kiện nhưng cũng không quan tâm người ta có cần hay không, vô tư không so đo tính toán và cũng không lưu ý đến cảm nhận của đối phương. Ý chí mạnh mẽ, khó bị đánh bại. What doesn't kill me make me stronger. Góc nhìn và cách tiếp cận chủ quan, mình là trung tâm, thế giới xoay quanh mình. Không giống với cách bạn biểu hiện!
Em cách đây 5-6 năm chính là kiểu người này. Gia đình khá giả, học hành tốt, vẻ ngoài ổn, kiếm được tiền sớm. Coi mình chính là trung tâm của vũ trụ, ai muốn ở cạnh em đều phải theo sắp xếp của em, cái em nói là chân lý. Nếu không hiểu em sẽ coi là không cùng đẳng cấp và em giải tán luôn.

Sau này khi đi làm thuê, cá tính đấy ảnh hưởng rất nhiều đến em trong môi trường tập thể nên mới rèn dần. Thay vì quan tâm người khác theo cách của mình, thì nên quan tâm khi họ cần => Cái này là sự luyện tập 6 năm, biến dần thành bản chất, khiến cho người khác nghĩ rằng đó là bản tính. Nhiều người sau này khi gặp nhầm em thành Thái Âm, Thiên Đồng là vì vậy.

Ngay hôm qua em vừa giải tán 1 người em cảm thấy không phù hợp về góc nhìn, thái độ sống (sau khi đánh giá thì người đó không cùng tầng lớp - học vị thấp hơn nhiều, hiểu biết xã hội kém hơn nhiều, cách ăn nói cũng thiếu chừng mực); làm bạn bè người quen với người như vậy có ngày nó hại mình trong vô thức.
Đặc điểm cái tôi Thiên Tướng là nhạy cảm, quan trọng thể diện và danh dự, có khả năng thấu hiểu và cảm nhận người khác do đó cũng dễ bị ảnh hưởng bởi những yếu tố xung quanh nên có thể hình thành những lớp vỏ bao bọc / overlay để mang lại cảm giác an toàn, làm dày thêm cái tôi. Nhất là khi bạn đồng nhất mình với những giáo dục xã hội, ý kiến của người khác và những kết luận không chính xác mà bạn đã suy luận khi còn bé đã trở thành niềm tin của bạn về con người bạn. Thiên Tướng luôn học hỏi, phát triển và mở rộng qua thời gian nên không chỉ trưởng thành cơ thể mà cả nhận thức. Lộc Tồn miếu địa giúp tăng khả năng tự cân bằng, có số lô đề chứng khoán (mặc dù chẳng có gì là ngẫu nhiên cả, nếu bạn hiểu thì sẽ thấy đơn giản chỉ là xác suất và mọi thứ kết nối lẫn nhau nhưng nó ở mức độ bản năng tiềm thức / subconscious tự động chạy ngầm không cần điều khiển, bạn có thể sử dụng những chương trình này theo ý mình bằng cách tập trung tương tác với chúng giống như lúc bạn tự nói chuyện với cơ thể; hay việc lá tứ trụ của bạn là phải học liên tục tương ứng với lá tử vi mệnh Thiên Tướng). Lộc Tồn cũng tăng khả năng bảo thủ, có thể làm dày thêm cái tôi. Phân biệt lá này với lá Mệnh Thân Thiên Tướng Tả Hữu Hỏa Tinh thì chủ yếu nhờ vào cách hành văn của Xương Khúc.
Em có sự nhạy cảm nhất định (linh cảm rất tốt trong tất cả mọi chuyện); ngay lần gặp đầu linh cảm có thể chỉ rõ cho em biết người đối diện nên được đối xử như thế nào, có thể gây dựng mối quan hệ đến tầm nào.

Em vốn là người không quan tâm đến định kiến xã hội về bản thân; nhưng luôn mượn những điều đó để trói buộc bản thân vào 1 khuôn khổ nhất định (chứ nếu không có khuôn khổ chắc vì lợi ích em phá nát gia đình người ta, lừa người phá sản... và nhiều điều tồi tệ). Những điều này em từng làm và thành công lấy được những lợi ích mình cần. Nhưng sau khi đánh giá lại thì em thấy không đáng vì em không vui vẻ và thoải mái khi làm điều đó (cái tôi của em không cho phép mình đạp lên hạnh phúc của người khác để lấy lợi ích).

Em có số lô đề cờ bạc, chứng khoán nhưng đều tự khắc chế tốt. Chứ số có tốt đến đâu cũng không thể trăm lần đánh trăm lần trúng; nếu sa đà sẽ mất lộc.
Bạn có thể thử một số phương pháp như thiền, yoga, đi dạo trong thiên nhiên hay nơi có nhiều cây cối, sông nước, đồi núi, dành thời gian riêng cho bản thân hoặc lưu ý đến trạng thái nhận thức của bạn khi nói chuyện với cơ thể (cũng là 1 dạng thiền định).
Em có thực hành thiền dù không đi được vào trạng thái thiền định (chắc do tâm xao động); nhưng nếu không thiền chắc đôi lần em tác động vật lý với người khác. Yoga thì em tập cho đẹp dáng =)))

Cho đến bây giờ em vẫn chưa tìm được lá số tử vi nào có thể khớp với bản thân mình; hoặc có thể vì hiểu biết về tử vi của em còn quá hạn hẹp hoặc vì cái tôi quá cao nên chưa thể chấp nhận việc bản thân có nhiều khuyết điểm như vậy khi xem tử vi :D

Không rõ có phải sự bất chấp xã hội đó có phải tính chất xấu của Thiên Tướng hãm không ạ?

Em cảm ơn Anh nhé!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

anh NEO không hiểu gì về Thái Dương và cũng có khả năng không hiểu gì về tử vi

Thái Dương là chân lý mà đã là chân lý thì phải là "khách quan", ta cho các ngươi biết về luật nhân quả, các ngươi không muốn chấp nhận cũng buộc phải chấp nhận.

chủ quan thì là Thái Dương phá cách, vua chúa không thể giết được chân lý
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

tiền bạc không thể mua được CHÂN LÝ
quyền lực không thể giết được CHÂN LÝ
danh vọng không thể thu hút được CHÂN LÝ

kẻ theo đuổi CHÂN LÝ thì phải từ bỏ mục tiêu tiền bạc, quyền lực và danh vọng. Ngược lại thì không thể

tuy nhiên, có thể chọn cách hi sinh tất cả vì chân lý, coi những thứ trên là phương tiện chứ không phải mục tiêu, vẫn là từ bỏ nhưng từ bỏ theo cách khác Phật

p/s: ta không phải Thái Dương nhé, Thái Dương trán cao, đầu trọc, suy nghĩ siêu hơn ta nhiều #-o
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôi không quay lại đây nữa vì không còn thời gian nữa ! Tôi đã hiểu rồi các anh em thiện lành

Đừng theo đuổi lập luận ngữ vì lập luận ngôn ngữ cũng sẽ chết theo thể xác này . Chân lý không cần ngôn ngữ để tồn tại, chúng ta phải hành động để nâng mức năng lượng lên.

Mọi oán hận trong quá khứ tha hết, quên hết. Không còn nhiều thời gian để chấp nữa

Khẩn trương lên thôi! kiếp người ngắn ngủi, bỏ lỡ thì không còn cơ hội để đến được CHÂN LÝ

Tạm biệt những người anh em thiện lành
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

À quên ! Thái Dương mà tôi nói chỉ mang tính biểu tượng cho những con người cầu đạo.

Không phải ai cũng trán cao, đầu hói như thằng bạn tôi đâu. Triết học, thần học, tâm lý học, khoa học, kinh tế, tài chính, ngồi thiền … gì nó cũng biết. Tôi so với nó như so đèn nhà với đèn đường.

Rất nhiều người khác có Thái Dương nhưng trán tóc bình thường, kiến thức thì cũng ít ít, được cái ham học hỏi thôi

Nói rõ để tránh hiểu lầm! Bye bye
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

MaiAnhNgoc đã viết: 09:06, 20/05/24
Bạn có nhận ra những chương trình có sẵn trong nhân vật của bạn vừa tự vận hành như thế nào khi bạn rep 2 câu liên tiếp không? Giống như tắc kè tự đổi màu theo môi trường xung quanh vậy, nhưng vận hành vô thức, hỏi sao trả lời vậy, đưa ra 4 đáp án A B C D thì bạn sẽ kẹt luôn vào trò chơi và chọn 1 trong 4 chứ không phải là tôi sẽ chọn điều gì là phù hợp với bản thân, kể cả nó không nằm trong khuôn khổ 4 đáp án đã đưa ra trước đó.
Thay vì chủ động chơi game bằng cách sử dụng linh cảm bẩm sinh sẵn có, bạn lại để game chơi và tự giới hạn mình khi tiếp cận và diễn giải mọi thứ bằng khái niệm của những môn như tứ trụ, tử vi, vân vân chứ không phải dùng chúng như những công cụ hỗ trợ. Khi bạn đã mặc định coi vận đó là xấu thì bạn sẽ muốn né tránh chứ không nhận thức được những hoàn cảnh và sự kiện đó sẽ giúp tôi phát triển và học hỏi được điều gì. Xấu quá thì thành ác bá, tốt quá thì thành ngây thơ, quan trọng là sự cân bằng. Lúc này thì không còn kẹt trong nhị nguyên nữa, đắc hãm giờ mang ý nghĩa kỹ thuật nhiều hơn, giúp phân tích tiềm năng khác biệt như kiểu thang đo mức độ từ 1 đến 10.

Bạn chưa tiêu hóa được câu trả lời trước đó của mình. Đặc điểm kiểu nhân vật lá Thái Dương cách chơi và cách vận hành sẽ khác, trải nghiệm chênh lệch âm dương rất lớn, khó cân bằng hơn, vì đó cũng không phải mục đích của kiểu nhân vật đó. Việc bạn thay đổi qua thời gian ngoài nỗ lực của bản thân thì cũng có sự hỗ trợ của mệnh (nhắc lại bài trước) Thiên Tướng luôn học hỏi, phát triển và mở rộng, thân cư phúc (đi vào chi tiết hơn) Tử Sát Hóa Khoa Thiên Mã Thanh Long - vừa học vừa làm, học đi đôi với hành nên thấm nhanh, nói được làm được, có khả năng thích nghi, Thiên Hình - kỷ luật thái quá, có thể tự gò ép kiềm chế bản thân đến mức cứng nhắc thành ra không sống 1 cách thoải mái tự nhiên (lý do các mối quan hệ tình cảm của bạn cảm thấy áp lực, bạn có thấy sự liên kết?) Tuế Phá - bất mãn. Cung phúc liên quan đến tâm hồn, những gì bạn giữ trong lòng, vô thức / unconscious, những mã gen và ADN thừa hưởng từ gia đình họ hàng có trên cơ thể. Thường người ta sẽ ý thức được những cá tính, chương trình ở Mệnh mà không nhận thức được những chương trình vô thức ở Phúc hay Tật Ách cũng là 1 phần của họ đang chạy ngầm. Cung Tật Ách / Ải của bạn có nhiều điều nhưng mình sẽ chỉ nói sơ qua thôi, giải đáp hết sẽ cướp đi mất cơ hội phát triển của bạn cũng như khả năng bạn tự ngộ ra vấn đề, can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc Thiên Lương Hóa Quyền đối cung, tầm nhìn góc nhìn của bạn sẽ luôn thay đổi, những gì trước đây bạn cho là đúng, đánh chết cũng không buông thì khi nhận thức thay đổi, vượt ra khỏi những khuôn khổ lỗi thời bạn sẽ dần thay thế chúng bằng những quan điểm khác, hệ quy chiếu khác thực tiễn hơn. Khi trưởng thành đến 1 mức độ nhất định, bạn sẽ có thể giữ không gian, trông nom chăm lo những người khác khi họ mới bắt đầu quy trình, vẫn còn đang mò mẫm vì bạn đã trải qua giai đoạn đó rồi nên bạn sẽ hiểu và không phán xét họ nữa. Còn có đến được đó hay không thì hoàn toàn tùy thuộc vào bạn vì đây là ải cần vượt qua.

Hình dung của mình về bạn qua lá số và những gì bạn chia sẻ thì bạn giống như 1 linh hồn già đã trải qua trò chơi này rồi xong quay lại chơi tiếp vừa tăng độ khó vừa hỗ trợ những linh hồn khác trẻ hơn. Nên bạn lên kế hoạch khám phá, học hỏi và trải nghiệm nhiều hoàn cảnh để tích lũy cho mình thêm nhiều vốn sống. Cuộc sống bạn nhìn qua có thể nghĩ khá giả đáng mơ ước nhưng cá nhân mình đánh giá bạn trải qua hoàn cảnh khá thiếu tình thương, việc bố mẹ chia tay để lại 1 cú shock lớn với đứa trẻ thời điểm đó chưa kể người nhạy cảm như bạn, bố không quan tâm và liệu mẹ bạn có vượt qua giai đoạn đó hay sẽ vô tình phóng chiếu những mô thức lên người con càng tạo thêm áp lực vô hình. Điều này biểu hiện qua việc bạn đang rất căng thẳng gồng mình muốn chứng tỏ bản thân xứng đáng với những kỳ vọng của gia đình, họ hàng để có được sự công nhận. Không biết đến lúc đó liệu tinh thần bạn có thực sự cảm thấy thỏa mãn hay chỉ đang sống để làm hài lòng người khác?
Việc bạn trải qua hoàn cảnh thiếu tình thương giúp bạn có trải nghiệm thực tế và thực sự thấu hiểu: tôi sẽ cho con tôi và những người tôi quan tâm mái ấm trọn vẹn và đầy đủ thương yêu chứ không lặp lại những gì mà tôi đã trải qua, qua đó phá vỡ chu kỳ, vòng lặp.
(cái tôi của em không cho phép mình đạp lên hạnh phúc của người khác để lấy lợi ích)
Bạn đang chưa phân biệt được giữa Cái Tôi / EGO (Epi-Genetic Overlay) và Lương Tâm, lương tâm mới cắn rứt chứ cái tôi làm gì biết cắn rứt, cái tôi có nhiều lớp và không khác gì những chương trình phần mềm tự hoạt động như robot cả. Khi con người không ở trong hiện tại, đầu óc trên mây, chạy theo cái tôi, họ không khác gì những NPC (Non-player character) trong game nhập vai, chỉ có thể tương tác trong giới hạn những chương trình đã được cài đặt sẵn.
Lương tâm đi cùng trực giác, linh cảm, cảm nhận, về cơ bản chúng gần như là 1. Chúng cho bạn biết nên làm gì, khi bạn làm trái với lương tâm bạn sẽ thấy khó chịu, cắn rứt. Trực giác như 1 chiếc la bàn chỉ dẫn bên trong mỗi người. Trực giác đến trực tiếp từ bản thân, không bị ảnh hưởng từ bên ngoài trong khi suy nghĩ và cảm xúc rất dễ bị ảnh hưởng. Ví dụ khi đứng trước thiên nhiên hùng vĩ ấn tượng đầu tiên là bạn thấy đẹp mà không cần đến đầu óc phân tích đẹp như thế nào hay tại sao nó đẹp. Ai cũng có trực giác, vấn đề là họ sử dụng như thế nào, càng tin tưởng và luyện tập nhiều thì trực giác ngày càng thông và trở nên nhạy bén. Ngược lại càng phớt lờ và chạy theo cái tôi thì sẽ ngày càng bón và mất kết nối với chính mình.
Con đường làm chủ bản thân đưa ra hai sự lựa chọn. Con đường số 1 là phục vụ xã hội, tốt cho tất cả bao gồm bản thân mình trong đó, góp ý cho người khác để họ có thể tự vượt qua yếu điểm. Con đường số 2 là phục vụ cho lợi ích cá nhân, dùng khả năng của mình để chiếm ưu thế so với người khác dựa vào chênh lệch trình độ. Cả hai con đường đều về đến Nhà. Con đường số 1 hướng tới sự bình đẳng, bao dung hợp nhất. Con đường số 2 đi theo hệ thống gia trưởng.

Cơ thể con người là một cỗ máy vô cùng tinh xảo và hiện đại mà đa số chúng ta thậm chí còn chưa sử dụng được đến 1% tiềm năng sẵn có. Mọi người thậm chí còn không thèm đọc hướng dẫn sử dụng / Instruction manual. Chúng ta hoàn toàn có thể lập trình lại cỗ máy theo cách chúng ta muốn. Bạn cũng đã tự mình xác nhận việc tương tác với cơ thể và cơ thể tự chữa lành đúng phần yêu cầu. Tâm xao động thì bạn có thể tham khảo bài thiền Isha Kriya rất đơn giản mà hiệu quả
https://www.youtube.com/watch?v=niaZYIKSxxM

P.S.
Em có sự nhạy cảm nhất định (linh cảm rất tốt trong tất cả mọi chuyện); ngay lần gặp đầu linh cảm có thể chỉ rõ cho em biết người đối diện nên được đối xử như thế nào, có thể gây dựng mối quan hệ đến tầm nào.
Chuyện tình cảm của cháu khá kém, có rất nhiều đàn ông tán tỉnh, nhưng cháu cứ chọn ai là có chuyện (phía nam sẽ có bồ, cháu phát hiện là lại vỡ, họ luôn đổ cho cháu sống quá lý trí, cứng nhắc nên họ thấy áp lực và cần có người chia sẻ).
:-? #-o ~X(
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

ôi cô gái háo thắng, gì cũng muốn thắng cả, nếu game cuộc đời chơi dễ thế thì những kẻ có gốc gác và điều kiện nó thành đại gia, thành tỷ phú hết rồi.

Chẳng bàn đến số má làm gì, với kinh nghiệm và tâm lý học thường thấy, thì vẫn còn xanh non lắm :v Chắc phải ngã vài cú mới hiểu dc game cuộc đời nó chơi như thế nào mới là đúng nghĩa. Nhìn tử bình các đại vận thì cô gái cũng rõ (nếu rành) rồi mà, mắc gì cứ phải lấy tử vi ra làm gì :v.

Thấy lời văn ngộ nghĩnh và tham vọng (dù ko biết thực tế ntn), giống hệt bé con nhà anh, những con chim non chưa qua giông bão :3 , đáng yêu phết.

Chúc gái thành công nhé.
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

fx6789 đã viết: 20:01, 20/05/24 ôi cô gái háo thắng, gì cũng muốn thắng cả, nếu game cuộc đời chơi dễ thế thì những kẻ có gốc gác và điều kiện nó thành đại gia, thành tỷ phú hết rồi.

Chẳng bàn đến số má làm gì, với kinh nghiệm và tâm lý học thường thấy, thì vẫn còn xanh non lắm :v Chắc phải ngã vài cú mới hiểu dc game cuộc đời nó chơi như thế nào mới là đúng nghĩa. Nhìn tử bình các đại vận thì cô gái cũng rõ (nếu rành) rồi mà, mắc gì cứ phải lấy tử vi ra làm gì :v.

Thấy lời văn ngộ nghĩnh và tham vọng (dù ko biết thực tế ntn), giống hệt bé con nhà anh, những con chim non chưa qua giông bão :3 , đáng yêu phết.

Chúc gái thành công nhé.
Em cảm ơn anh nhé! Còn trẻ có chút thành công sẽ không thể tránh khỏi kỳ vọng vượt quá khả năng của bản thân anh ạ =))) Trong lá tứ trụ của em thì ko có kỳ cách gì để có thể vượt qua cái bóng của gia đình nên thử tìm niềm an ủi từ bộ môn khác thôi.

Chứ ai lại gia đạo cũng nát mà sự nghiệp ko lẫy lừng thì lòng cũng không đặng =)))
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

MaiAnhNgoc đã viết: 12:09, 09/05/24
hoi-tu-vi/anh-huong-khung-khiep-cua-da- ... 28249.html

Xin lỗi bạn, trong quá trình lướt diễn đàn thấy nick cũ MaiAnhhh của bạn và sau khi đọc bài này, mình cân nhắc lại thì thấy đoán sai hoàn toàn rồi. Bạn có thể quay trở về với lá Thái Dương

Đúng là đã "sai" từ đầu thì càng cố càng thêm rối, dù cho mình đã nhận thức ra được phần nào nhưng chỉ khi đến đường cùng mới có cơ hội ngộ ra vấn đề :-t
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”