Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Đan Trì đã viết: 22:24, 25/05/24 Phải giữ một số cái thú vị hay ho để dạy đệ tử. Chứ viết sách hết thì phí lắm :)).
Biết trước cũng có ích gì.
Giang sơn dể đổi , bản tánh khó dời. Tôi biết hút thuốc là có hại , nhưng tôi có bỏ thuốc được đâu. Đó là do tôi huân tập việc hút thuốc sâu vào trong tìm thức. Chủng tử hút thuốc, nghiệp hút thuốc nó in sâu vào trong não . nó bất tử . và nó sẽ trổi dậy khi tôi sơ ý mất cảnh giác chủ quan rồi cuối cùng chứng nào tật nấy .
81 lần bỏ thuốc . hút từ năm 16 tuổi tới nay.... 37
Đã vậy còn vô tư dính vô đủ thứ nghiệp linh tinh .... Mà nằm buồn rầu , những cảnh thê lương khi tỉnh rượu , tình tiền như bèo nước . ... Những lời khuyên nhủ , hối hận , chán nản . bế tắt .... Lại say xỉn .
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Được cảm ơn bởi: 0981324132, fx6789
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

https://wesingapp.com/user/609c9a8d2324 ... _page=2299

Kkk văn nghệ Chủ nhật . Em Nên Dừng Lại , bài này nội dung nó hơi li gián nhưng nó hay được câu " nhánh hoa dại so sánh sao được với những đoá hoa hồng lã lơi " keke em góp bài hát góp vui :D kkkk
Sửa lần cuối bởi 0981324132 vào lúc 11:03, 26/05/24 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Luận điểm đó là luận điểm của lòng tham thôi. Luận điểm của những người ko có nhưng muốn lấy ko của người khác thôi. Kiểu chủ nghĩa xã hội đòi tập thể sở hữu rồi chiếm tài sản của giai cấp quan lại hồi xuea vậy.
Người ta bỏ ra cả đời nghiên cứu, thậm chí các môn phái là bao thế hệ nghiên cứu tìm hiểu mới có đc 1 chút bí quyết, giờ đòi share miễn phí thì ai chấp nhận đc

Thực tế là chưa bao giờ có chuyện share miễn phí kiến thức cả. Các đồng chí muốn học chữ, vỡ lòng thôi thì cũng phải đóng học phí đến trường. Mà đó là kiến thức lạc hậu cả ngàn năm kiểu định luật new tơn 1, 2, 3 thôi. Muốn kiến thức mới, cao cấp thì mời samg Mỹ du học, Harvard nọ kia.
Bọn Âu Mỹ nó share đc cái gì? Có share cho Việt nam cách chế tạo tàu ngầm, tên lửa, vệ tinh, vũ khí nguyên tử ko?
Thậm chí đến mấy cái bí quyết vớ vẩn kiểu cocacola, gà rán kentucky, kfc còn phải trả tiền chuyển nhượng bản quyền bỏ mợ ra. Chưa nói là bản quyền in sách, phát minh... lấy ko của nó đem xài nó chẳng kiện cho sập nghiệp ấy chứ.

Cho nên, đừng tham lam hy vọng lấy ko cái gì của người khác. Đừng mơ đọc mấy cái vớ vẩn đc share miễn phítrên mạng xong là thành tài.
Cái gì cũng có giá cả, kiến thức kinh nghiệm là thứ đắt gía nhất.
Thành học trò Đan trì mà đc truyền cho là quá rẻ rồi. Sợ là sợ kiểu hàng ko bán hoặc bán hàng fake chất lượng thấp mà giá lại cao thôi
Được cảm ơn bởi: 0981324132, fx6789, Đan Trì
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Chậc, em tranh luận một chút nhé, đầu tiên là về case coca cola hay gà rán mà anh nói, thậm chí đận rồi bánh mì má hải lên sharktank gọi vốn dc 5 tỷ và có trên 1k cửa hàng nhượng quyền.

Thực ra, cái kết cấu, công thức thì bình thường, tất nhiên sai khác là có, bí quyết luôn ở 1% khác biệt với công thức chung, nhưng điều khác biệt ở họ là văn hoá cung ứng, môi trường và cách tiếp cận các phân khúc của họ để phù hợp với tập khách hàng hướng đến. Mấy cái kia thì phân tích nhiêu khê, câu chuyện nhượng quyền xe bánh mì Má Hải (7.5tr/xe nhưng cung cấp nguyên liệu), hồi em có hỏi người bán thì chỉ việc đẩy xe đi bán, mọi nguyên liệu là nhà phân phối cung cấp (như kem mixture). Vậy là có câu chuyện, có phương thức để kể, có cách kết hợp các môn khác nhau, đó gọi là kĩ năng và kinh nghiệm.

Vậy câu chuyện ở đây là đề nghị chia sẻ kĩ năng từng môn thôi, còn trong ván cuộc của các thầy thì chắc kết hợp cả tử vi tử bình quẻ dịch phong thuỷ tùm lum rồi, cái đó là bí quyết và sự độc đáo.

Còn đề nghị của em vẫn là đề nghị, mà các thầy đáp ứng hay ko cũng ko quan trọng nữa, khi gpt 3.5 đã đụng đến rồi, là phía đầu nguồn muốn train trên các tập kiến thức và tiếp đó là dc sửa bởi người dùng (70% sự đúng đắn của google translate là do người dùng sửa hộ google miễn phí để nó mượt hơn cho họ sử dụng), việc này là sớm hay muộn thôi.

Việc này đơn giản hơn nhìn từ gpt math, dạy toán, dm, ko khác người thường nữa, dạy toán mà ko cần tỷ lệ vị trí hay gì cả, ghi chép, công thức gì đó, hay hình học góc cạnh gì đó, chỉ lấy tay vẽ và AI tự đọc, và hướng dãn lại dựa trên kiến thức có sẵn, có hổng hay ko của người học.
Được cảm ơn bởi: Đan Trì, truy mệnh, LadyR
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

:))
Mày nhầm to rồi. Huyền học mà đơn giản như vậy thì nó đã là khoa học.
Mày học tứ trụ đc bao nhiêu? 1 năm? 2 năm?
Tự tin vào trình độ bản thân lắm đúng ko? Nghĩ rằng: Oh, mình rất giỏi, mình có tố chất, người khác hơn mình 1 chút chỉ là kinh nghiệm thôi đúng ko?

Nói cho Lốp biết, cái mày coi là mày giỏi đó chỉ là " gà son" là" cờ bạc đãi tay mới thôi"
Trình độ của mày hiện giờ chưa bằng 1 nửa lão Hidu, mà lão ấy là kém nhất ở đây rồi đó, chưa kể coco87, ladyr hay trúc trúc. Còn đan trì thì mày đc 1/10 trình độ của đan trì là may

Ko tin thì cứ chờ xem, chừng 1 năm thôi, trình độ mày tăng lên nhưng thời kỳ gà son kết thúc mày xem đâu sai đó. Trăm phát trăm trượt
Thế mới oái oăm, thế mới là huyền học :))

Còn Ai gì đó thì đừng nói, trình độ chỉ như 1 thầy mọt sách là cùng thôi. Hem có tương lai gì đâu
Được cảm ơn bởi: Đan Trì
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

fx6789 đã viết: 14:13, 26/05/24 Chậc, em tranh luận một chút nhé, đầu tiên là về case coca cola hay gà rán mà anh nói, thậm chí đận rồi bánh mì má hải lên sharktank gọi vốn dc 5 tỷ và có trên 1k cửa hàng nhượng quyền.

Thực ra, cái kết cấu, công thức thì bình thường, tất nhiên sai khác là có, bí quyết luôn ở 1% khác biệt với công thức chung, nhưng điều khác biệt ở họ là văn hoá cung ứng, môi trường và cách tiếp cận các phân khúc của họ để phù hợp với tập khách hàng hướng đến. Mấy cái kia thì phân tích nhiêu khê, câu chuyện nhượng quyền xe bánh mì Má Hải (7.5tr/xe nhưng cung cấp nguyên liệu), hồi em có hỏi người bán thì chỉ việc đẩy xe đi bán, mọi nguyên liệu là nhà phân phối cung cấp (như kem mixture). Vậy là có câu chuyện, có phương thức để kể, có cách kết hợp các môn khác nhau, đó gọi là kĩ năng và kinh nghiệm.

Vậy câu chuyện ở đây là đề nghị chia sẻ kĩ năng từng môn thôi, còn trong ván cuộc của các thầy thì chắc kết hợp cả tử vi tử bình quẻ dịch phong thuỷ tùm lum rồi, cái đó là bí quyết và sự độc đáo.

Còn đề nghị của em vẫn là đề nghị, mà các thầy đáp ứng hay ko cũng ko quan trọng nữa, khi gpt 3.5 đã đụng đến rồi, là phía đầu nguồn muốn train trên các tập kiến thức và tiếp đó là dc sửa bởi người dùng (70% sự đúng đắn của google translate là do người dùng sửa hộ google miễn phí để nó mượt hơn cho họ sử dụng), việc này là sớm hay muộn thôi.

Việc này đơn giản hơn nhìn từ gpt math, dạy toán, dm, ko khác người thường nữa, dạy toán mà ko cần tỷ lệ vị trí hay gì cả, ghi chép, công thức gì đó, hay hình học góc cạnh gì đó, chỉ lấy tay vẽ và AI tự đọc, và hướng dãn lại dựa trên kiến thức có sẵn, có hổng hay ko của người học.
Có những thứ mình sẵn sàng dạy và chia sẻ. Nhưng có những thứ thật sự muốn dạy cũng chẳng biết dạy thế nào. Chỉ lâu lâu trò chuyện thì nói ra thôi.

Khi dạy đệ tử, nhiều người cũng bảo là: học với thầy Thực thì lại bớt tin vào Tử Vi :)). Vì thầy toàn nói về hạn chế của Tử Vi, tính chất sao thì nói đơn giản. Và thầy Thực lại còn hay đi chê trách việc thổi phồng, thần thánh hóa Tử Vi theo kiểu ba lăng nhăng, sao nào cũng viết dài dòng linh tinh của giới trẻ bây giờ.
Được cảm ơn bởi: fx6789, LadyR
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

fx6789 đã viết: 14:13, 26/05/24 Chậc, em tranh luận một chút nhé, đầu tiên là về case coca cola hay gà rán mà anh nói, thậm chí đận rồi bánh mì má hải lên sharktank gọi vốn dc 5 tỷ và có trên 1k cửa hàng nhượng quyền.

Tôi đề nghị bạn nên mua 2 cuốn sách của tôi.
Nhiều người đọc xong 2 cuốn này đã choáng váng và ngay lập tức thay đổi những quan điểm tưởng chừng như hằn sâu vào não của họ. Bởi vì những lá số người thật, việc thật; những lá số quyền quý, giàu có.... thế mà chẳng khác gì lá số người bình thường.
Khác xa so với tưởng tượng của chúng ta khi mới học tử vi.
Cover FB.png
Cover FB.png (370.66 KiB) Đã xem 151 lần
Được cảm ơn bởi: fx6789, LadyR
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

十面埋伏 đã viết: 16:20, 26/05/24 :))
Mày nhầm to rồi. Huyền học mà đơn giản như vậy thì nó đã là khoa học.
Mày học tứ trụ đc bao nhiêu? 1 năm? 2 năm?
Tự tin vào trình độ bản thân lắm đúng ko? Nghĩ rằng: Oh, mình rất giỏi, mình có tố chất, người khác hơn mình 1 chút chỉ là kinh nghiệm thôi đúng ko?

Nói cho Lốp biết, cái mày coi là mày giỏi đó chỉ là " gà son" là" cờ bạc đãi tay mới thôi"
Trình độ của mày hiện giờ chưa bằng 1 nửa lão Hidu, mà lão ấy là kém nhất ở đây rồi đó, chưa kể coco87, ladyr hay trúc trúc. Còn đan trì thì mày đc 1/10 trình độ của đan trì là may

Ko tin thì cứ chờ xem, chừng 1 năm thôi, trình độ mày tăng lên nhưng thời kỳ gà son kết thúc mày xem đâu sai đó. Trăm phát trăm trượt
Thế mới oái oăm, thế mới là huyền học :))

Còn Ai gì đó thì đừng nói, trình độ chỉ như 1 thầy mọt sách là cùng thôi. Hem có tương lai gì đâu
Thì em bảo em đang học mà, bên tứ trụ có 4rum bên kia, luận đến đâu chia sẻ cách đến đó nên em học dc của các bạn đi trước cũng nhiều, kể cả các case họ xem trong thực tế và cách họ xem (thật cảm ơn quá) nhưng em luôn bám sát cơ bản và ko dùng các phép luận mà nó quá cao siêu (và chưa chứng thực dc) và em luận dùng phần mềm bày hết lên rồi, em nhóm lại và thải loại thôi, ko có đi ra ngoài các thứ dc bày ra luôn ấy, nên em luôn tin tưởng là phải dc 70% đúng, còn lại về chi tiết thì chịu, vì cái đó phải dùng các phép luận cao hơn, mà tỷ lệ sai cũng nhiều.

Đận này, em đang ráng hoàn thiện các kiến thức tử bình để... xem số cho em thôi, tử vi thì khá clear nhưng cách cục tử bình thì khá đặc biệt nên mỗi vị luận 1 kiểu, giải thích 1 kiểu, toàn là kì cựu và có tiếng trong lĩnh vực này, hehe, cuối cùng là phải tự thân vận động để hiểu rõ bản thân thôi.

Ví dụ, anh xem có trong tử vi ko nhé, em quen bạn từ năm trước cơ, thê cung của em là tài tinh, chứa thiên tài, chủ về tiền bạc đầu cơ, có vợ là giàu, nên em muốn chốt deal này lắm, năm nay thìn thìn đến tự hình, chủ yếu về chuyện em sẽ lo nghĩ về việc kiếm tiền, đặc biệt là tiền đầu cơ, đầu tư và chuyện muốn lấy vợ, thìn cũng là gốc của em nên xung thì tốt nhưng xung thì mất gốc, kiểu là có xui có may, chủ yếu phải nhờ kiếp đến hỗ trợ, tức là nhờ bạn bè đoạt tài giúp, là phải liên kết với người khác để trợ mình.
Nhưng năm nay tiểu vận đến hình cung thê, là 1 người giống vợ đến hình vợ, cũng là hiện tượng vợ/bạn gái tự bị xao động, bất an, ko tốt, đúng là vừa qua cái bạn ấy loằng ngoằng mí em vì vấn đề của bạn ấy :v Lần này chắc đạo bất đồng bất tương vi mưu lun quá.

Chiều đọc đám luận đoán của bạn kia bằng tử bình cho khách hàng (lâu dài) của bạn ấy, hay phết.
--

Về AI, anh nhớ lúc em mới rớt, có phần mềm viết báo chí ko, lúc ấy gọi là thành tựu (2016-2017) với giá 20$ 1 bài và rất nhiều phóng viên mua để lấy sườn, hiệu chỉnh lại và đăng trên các tạp chí nổi tiếng, việc sinh bởi AI thường ko dính bản quyền, vì thuật toán và mỗi câu trả lời của nó dù ý giống nhau nhưng... câu từ chọn lựa mỗi lần là khác nhau. Vậy mà sau 5 năm, chuyện đó giờ là miễn phí với chat gpt đó và những biến thể của nó tràn khắp vn với những dev bình thường cũng tạo ra dc các phiên bản dc tối ưu cho riêng họ dc.
Đan Trì đã viết: 17:09, 26/05/24
Có những thứ mình sẵn sàng dạy và chia sẻ. Nhưng có những thứ thật sự muốn dạy cũng chẳng biết dạy thế nào. Chỉ lâu lâu trò chuyện thì nói ra thôi.

Khi dạy đệ tử, nhiều người cũng bảo là: học với thầy Thực thì lại bớt tin vào Tử Vi :)). Vì thầy toàn nói về hạn chế của Tử Vi, tính chất sao thì nói đơn giản. Và thầy Thực lại còn hay đi chê trách việc thổi phồng, thần thánh hóa Tử Vi theo kiểu ba lăng nhăng, sao nào cũng viết dài dòng linh tinh của giới trẻ bây giờ.
không, mình luôn đánh giá cao việc có người dìu dắt và hướng dẫn, vì nó tránh cho mình rất nhiều sự sai sót do sự "suy diễn" của bản thân, bất kì ngành nghề lĩnh vực nào cũng cần có mentor dìu dắt mà, đi 1 mình cũng dc, nhưng chả ai dại gì phát minh ra thứ sẵn có cả, cho nên, tìm 1 người hướng dẫn có tâm và có tầm thì thật như trúng độc đắc vậy :3

Về sách thì khất lại nhé, hehe, dạo này thì giờ dành cho huyền học cũng ít quá, phải cắt thời gian ít ỏi ra dành cho món khác nữa.

@LadyR, mình đạt đc 365 ngày liên tục học ở doulingo rồi, tưởng sao, thật cmn thất vọng, nó cho ưu ái là dc khoe mình đã học trên 1 năm, chịuuuuu, vớ vẩn, phí cả thời gian cổ gắng, ngoài ra, ko có ngoài ra, haha.
Được cảm ơn bởi: truy mệnh, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hihi lúc tối tự giác vào học Duo em cũng phát hiện ra bác đạt “mốc lịch sử” 365 ngày và đã kịp thời chúc mừng! Tưởng đâu bác được nâng hạng VIP trọn đời ngay tức khắc ấy chứ, em để ý thấy có đi kèm icon “Duo mọc cánh” bên cạnh muh ;))

Muh thông tin cán mốc 365 được thưởng “unlimited access” là bác lấy đâu ra ý nhỉ.. lèm cho em hì hục cày cuốc.. mong có ngày được xài Duo xả láng hok QC :))

Thầy Đan Trì cho em tiện hỏi lun.. nếu lá số những người nổi tiếng giàu có nhất thế giới hok khác gì lá số “tầm thường”… Thầy nhìn vào 1 lá số có thể khẳng định đương số sẽ thành đạt hay thất bại? Nếu thành đạt thì ở mức độ nào? Hay phải xét thêm tướng mạo và 1 số thông tin khác đi kèm như gia thế, xuất thân, tình hình hiện tại?

Nếu hok trả lời được những câu hỏi trên.. liệu đó có phải dấu hiệu rõ nhất của giới hạn bộ môn Tử vi hok? Khi muh cũng hok thể nhìn rõ được “độ cao thấp” của lá số cũng như các khía cạnh khác của 1 người sở hữu lá số đó…

Còn thầy X.. người muh gần như lun nhấn mạnh độ “ảo diệu” của món bói toán này.. và theo em hiểu thì coi Tử vi như bộ môn với unlimited potential.. sẽ trả lời những câu hỏi trên ra sao? B-)

Cá nhân em sẽ ngừng tin vào tính xác thực của Tử vi.. nếu 1 ngày gặp 1 người có trùng lá số.. nhưng người đó hok có niềm đam mê kiến thức và mưu cầu học hỏi, hok có sự nhạy cảm tinh tế trong nhận thức và hok ưu tiên nhu cầu tình cảm trong cuộc sống……………… 8->
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”