Thân Mệnh đồng cung VCD, Phúc VCD liệu có yểu mệnh? Nhờ bác Hungton xem giúp con ạh!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bigarowen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thân Mệnh đồng cung VCD, Phúc VCD liệu có yểu mệnh? Nhờ bác Hungton xem giúp con ạh!

Gửi bài gửi bởi Bigarowen »

hysshu đã viết: 08:39, 24/09/20
hysshu đã viết: 00:10, 24/09/20
Bigarowen đã viết: 22:41, 23/09/20

Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình.
Con đường học hành của mình thật sự rất tốt. Mình đã có bằng cao học ở nước ngoài bạn ạh.
Mình đang là chuyên viên, về mảng kĩ thuật cho một công ty nhà nước. Công việc khá nhàn hạ và ít áp lực. Vì thật sự mình là đứa chịu áp lực kém và thích sống nhàn
Lá số này thế là khá tốt rồi,ko yểu.
Mệnh và Thân có tứ hóa,có quang quý Sửu Mùi,Long phượng thai tọa.Cả đời có quang quý soi chiếu,dẫn đường chỉ lối,hay gặp may mắn,khi gặp nguy hiểm dễ thoát nạn.Di đẹp,Nô đẹp.Tài và quan đều khá tốt,Phúc như thế cũng không xấu:có Khôi việt thai tọa,song Lộc,Khoa,Long phượng thai tọa chiếu. Không lo yểu,nên trau dồi phúc đức thì càng tốt.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình.
Nghe bạn nói vậy mình cũng đỡ phần nào lo lắng ạh.
Đúng là mình hay gặp may mắn và luôn có người giúp đỡ trong những lúc mình cho là khó khăn nhất.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thân Mệnh đồng cung VCD, Phúc VCD liệu có yểu mệnh? Nhờ bác Hungton xem giúp con ạh!

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu mến ,
Tôi có nhiều lá số gần giống như cháu . Cung Mệnh Thân VCD ở Sửu Mùi . Âm Dương xung chiếu . 1- Cung Phúc VCD đượ̣c Âm Dương : Được hưởng phúc sống lâu , tránh được nhiều tai họa .
2- Được thêm Triệt án ngữ . càng tốt .
3- Được Tuần không , Địa không càng tốt. Đắc tam không
4- Thêm Tả Hữu càng thêm tốt .
5-Cung Phu : ThiênLương hãm : dễ lấy dê ̃ bỏ . Tuần , Không kiếp , phải từ 3 lần trắc trở . thêm Tả Hữu càng nhiều đa đoan .
Kinh nghiệm . Tại sao cung phúc tốt thế mà hôn nhân rắc rối .vì nhị không ở cung Phu chiếu về Phúc. Đề nghị : nên giữ tình trạng : ăn ở không làm hôn thú . Làm hôn thú thì sẽ li dị.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: thamvu88, thanh163, thanhmai8558, Bigarowen, hysshu, bamboongan15
Đầu trang

Bigarowen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 21:00, 24/09/20 Cháu mến ,
Tôi có nhiều lá số gần giống như cháu . Cung Mệnh Thân VCD ở Sửu Mùi . Âm Dương xung chiếu . 1- Cung Phúc VCD đượ̣c Âm Dương : Được hưởng phúc sống lâu , tránh được nhiều tai họa .
2- Được thêm Triệt án ngữ . càng tốt .
3- Được Tuần không , Địa không càng tốt. Đắc tam không
4- Thêm Tả Hữu càng thêm tốt .
5-Cung Phu : ThiênLương hãm : dễ lấy dê ̃ bỏ . Tuần , Không kiếp , phải từ 3 lần trắc trở . thêm Tả Hữu càng nhiều đa đoan .
Kinh nghiệm . Tại sao cung phúc tốt thế mà hôn nhân rắc rối .vì nhị không ở cung Phu chiếu về Phúc. Đề nghị : nên giữ tình trạng : ăn ở không làm hôn thú . Làm hôn thú thì sẽ li dị.
Mến ,
Dạ con cảm ơn bác đã luận giải giúp con ạh.
Con nghe bác nói vậy con cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều.
Dạ. Con sẽ nghe theo lời bác khuyên ạh. Con cũng tự nhận thấy cung Phu con rất xấu nên cũng không có ý định kết hôn hay làm hôn thú. Chỉ hạp tính rồi dọn về chung nhà với nhau, quan tâm chăm sóc nhau mà thôi ạh.

Bác có thể cho thêm lời khuyên về đường con cái không ạh? Con và bạn trai đang có dự định có em bé, con cũng muốn có con lắm ạh. Thấy tuổi mình cũng không còn trẻ nữa ạh.

Con cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bigarowen đã viết: 01:00, 23/09/20 Hôm nay hữu duyên lên diễn đàn mình đọc được bài viết của bác Hungton nói về sự yểu mệnh của các ls có thân mệnh vcd, phúc đúc vcd làm mình vừa sợ vừa buồn. Vì ls của mình cũng vậy. Mình chỉ mới bắt đầu nghiên cứu tử vi, nên kiến thức còn khá hạn hẹp.
Bác Hungton nếu có thấy bài viết của con. Xin bác luận giải giúp con vài lời ạh. Con cảm ơn bác!
Mệnh Hỏa,các đại vận trong đời đã đi qua và sẽ đi qua đa số toàn Mộc Hỏa,Thổ.Đó là 1 thuận lợi.Vận Thủy Kim thì lúc đó già rồi.Lá số này khá đẹp;điểm 7,8/10
Được cảm ơn bởi: hungton, Thathu, Bigarowen
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 00:18, 07/10/20
Bigarowen đã viết: 01:00, 23/09/20 Hôm nay hữu duyên lên diễn đàn mình đọc được bài viết của bác Hungton nói về sự yểu mệnh của các ls có thân mệnh vcd, phúc đúc vcd làm mình vừa sợ vừa buồn. Vì ls của mình cũng vậy. Mình chỉ mới bắt đầu nghiên cứu tử vi, nên kiến thức còn khá hạn hẹp.
Bác Hungton nếu có thấy bài viết của con. Xin bác luận giải giúp con vài lời ạh. Con cảm ơn bác!
Mệnh Hỏa,các đại vận trong đời đã đi qua và sẽ đi qua đa số toàn Mộc Hỏa,Thổ.Đó là 1 thuận lợi.Vận Thủy Kim thì lúc đó già rồi.Lá số này khá đẹp;điểm 7,8/10
Anh hysshu có thể chấm điểm cho lá số của em giống như trên được không ạ, em xin chân thành cảm ơn anh ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngochan22 »

Mình xin phép bạn chủ topic cho mình đăng bài hỏi về giờ sinh của mình.
Con chào bác Hungton, con nhờ bác xem giờ sinh chính xác của con ạ. Con xin phép đưa ra thông tin dựa theo những câu bác đã hỏi chủ Topic ở trên

1. Con được sinh khoảng 12 đến 13h30 tại sài gòn
2. Nay con làm IT và định cư ở nước ngoài
3. Con tốt nghiệp master ngành IT
4. Con kết hôn năm 34 tuổi, chồng con người việt, cũng làm IT, hôn nhân con rất hạnh phúc. Gia đình chồng khá giả và thương con
5. Năm 26 tuổi con đi du hoc. Năm 2018 con trúng số không ít cũng không nhiều, tính ra tiền VNĐ khoảng vài trăm triệu. Năm 2020 con nhập quốc tịch và đổi tên, con chỉ bỏ bớt chữ lót "thị" cho dễ làm giấy tờ
6. Ba con mất năm 2012, mẹ con mất năm 2019
7. Dạ con người VN
8. Con rất có hiếu với ba mẹ. Con chỉ có 1 anh và 1 chị cùng cha khác mẹ, và 1 anh cùng mẹ khác cha. Mặc dù không cùng cha cùng mẹ nhưng anh chị em vẫn thương nhau và hòa thuận

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ngochan22 đã viết: 04:57, 08/10/20 Mình xin phép bạn chủ topic cho mình đăng bài hỏi về giờ sinh của mình.
Con chào bác Hungton, con nhờ bác xem giờ sinh chính xác của con ạ. Con xin phép đưa ra thông tin dựa theo những câu bác đã hỏi chủ Topic ở trên

1. Con được sinh khoảng 12 đến 13h30 tại sài gòn
2. Nay con làm IT và định cư ở nước ngoài
3. Con tốt nghiệp master ngành IT
4. Con kết hôn năm 34 tuổi, chồng con người việt, cũng làm IT, hôn nhân con rất hạnh phúc. Gia đình chồng khá giả và thương con
5. Năm 26 tuổi con đi du hoc. Năm 2018 con trúng số không ít cũng không nhiều, tính ra tiền VNĐ khoảng vài trăm triệu. Năm 2020 con nhập quốc tịch và đổi tên, con chỉ bỏ bớt chữ lót "thị" cho dễ làm giấy tờ
6. Ba con mất năm 2012, mẹ con mất năm 2019
7. Dạ con người VN
8. Con rất có hiếu với ba mẹ. Con chỉ có 1 anh và 1 chị cùng cha khác mẹ, và 1 anh cùng mẹ khác cha. Mặc dù không cùng cha cùng mẹ nhưng anh chị em vẫn thương nhau và hòa thuận

Hình ảnh

Hình ảnh
Bạn đăng riêng ở topic khác thì hay hơn.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 12:15, 07/10/20
Anh hysshu có thể chấm điểm cho lá số của em giống như trên được không ạ, em xin chân thành cảm ơn anh ạ.
Hình ảnh
Mỗi lá đẹp 1 kiểu,được cái này thì mất cái kia.Lá chủ top theo tôi đường công danh tốt hơn.Lá của bạn:7,25/10.Lá này 52 tuổi tới 72 tuổi khá tốt,khá thuận lợi.73 tuổi trở đi thì già rồi,an phận thủ thường,nghỉ ngơi.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngochan22 »

@hysshu ok, mình cảm ơn bạn góp ý. Để mình mở topic riêng để hỏi. Thanks
Đầu trang

Bigarowen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lâu rồi mình mới lên diễn đàn. Cảm ơn bạn đã chấm điểm lá số giúp mình ạh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”