Đang chán chán mà đi hỏi các thầy đều không tương tác

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đang chán chán mà đi hỏi các thầy đều không tương tác

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

:( vâng có lẽ tâm trạng e lúc này đang nghĩ rằng ko ai trả lời tương tác lại đang chán chán nó cũng phần nào trả lời điều e muốn hỏi mấy thầy trên diễn đàn về điềm và hậu vận .
E có hỏi hơi có tính cà khịa bác Đỗ Vạn Thông bác cũng ko tương tác nốt.
Thôi lại làm bạn với cafe dù bác sĩ khuyến cáo ko nên uống
Tập tin đính kèm
20220921_150553-min.jpg (184.79 KiB) Đã xem 500 lần
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đang chán chán mà đi hỏi các thầy đều không tương tác

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Tùy duyên thôi bạn ơi, trước mình cũng có vào nhiều nhóm xem bói, tâm linh đăng bài nhờ các thầy, cô và mọi người ở đó xem giúp, mình thấy bài mình đăng ở các nhóm có khi không có ai like hay xem cả luôn, cũng có 1, 2 người vào hỏi vài câu xong rồi biến đâu mất tiêu luôn, mình có tag tên hỏi tiếp thì cũng không thấy họ hồi đáp gì lại, cũng có 1 số người vào hỏi, giải đáp mình rất tận tình chi tiết, xem rất chuẩn luôn. Mình nghĩ có lẽ Vạn Sự Tùy Duyên. Gặp người hữu duyên thì họ sẽ xem cho mình thôi không có gì phải bận tâm cả, mình cũng có nghe 1 số bạn bảo có người đi đến nhà thầy bói để xem bói nhưng vì không có duyên nên họ sẽ không được xem, có người thì bị đuổi về nữa, có người do căn cao hay có người đi theo che mắt thầy, bà nên không xem được,... >:D<
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

GiauThienSu đã viết: 15:55, 21/09/22 Tùy duyên thôi bạn ơi, trước mình cũng có vào nhiều nhóm xem bói, tâm linh đăng bài nhờ các thầy, cô và mọi người ở đó xem giúp, mình thấy bài mình đăng ở các nhóm có khi không có ai like hay xem cả luôn, cũng có 1, 2 người vào hỏi vài câu xong rồi biến đâu mất tiêu luôn, mình có tag tên hỏi tiếp thì cũng không thấy họ hồi đáp gì lại, cũng có 1 số người vào hỏi, giải đáp mình rất tận tình chi tiết, xem rất chuẩn luôn. Mình nghĩ có lẽ Vạn Sự Tùy Duyên. Gặp người hữu duyên thì họ sẽ xem cho mình thôi không có gì phải bận tâm cả, mình cũng có nghe 1 số bạn bảo có người đi đến nhà thầy bói để xem bói nhưng vì không có duyên nên họ sẽ không được xem, có người thì bị đuổi về nữa, có người do căn cao hay có người đi theo che mắt thầy, bà nên không xem được,... >:D<
Oh. Bạn thấy ảnh mình up thế nào ? Có ấn tượng hay cảm xúc gì ko ?
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

thanhthanh2013 đã viết: 15:58, 21/09/22
GiauThienSu đã viết: 15:55, 21/09/22 Tùy duyên thôi bạn ơi, trước mình cũng có vào nhiều nhóm xem bói, tâm linh đăng bài nhờ các thầy, cô và mọi người ở đó xem giúp, mình thấy bài mình đăng ở các nhóm có khi không có ai like hay xem cả luôn, cũng có 1, 2 người vào hỏi vài câu xong rồi biến đâu mất tiêu luôn, mình có tag tên hỏi tiếp thì cũng không thấy họ hồi đáp gì lại, cũng có 1 số người vào hỏi, giải đáp mình rất tận tình chi tiết, xem rất chuẩn luôn. Mình nghĩ có lẽ Vạn Sự Tùy Duyên. Gặp người hữu duyên thì họ sẽ xem cho mình thôi không có gì phải bận tâm cả, mình cũng có nghe 1 số bạn bảo có người đi đến nhà thầy bói để xem bói nhưng vì không có duyên nên họ sẽ không được xem, có người thì bị đuổi về nữa, có người do căn cao hay có người đi theo che mắt thầy, bà nên không xem được,... >:D<
Buồn, chán, cô đơn, bế tắc...
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

GiauThienSu đã viết: 16:02, 21/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 15:58, 21/09/22
Buồn, chán, cô đơn, bế tắc...
Oh. Cám ơn nhé
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Cảnh nào cảnh chẳng đeo sầu

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ ( Thơ Nguyễn Du)

Tâm trạng vui phơi phới, thoải mái, vui vẻ thì nhìn cảnh gì cũng đẹp, nhìn sự việc dù bi đát, chán nản, tuyệt vọng đến đâu cũng có cách giải quyết, thay đổi hiện trạng theo hướng tích cực, phấn chấn, lạc quan.

Tương lai vẫn còn xa. Tương lai phụ thuộc vào ngày hôm nay nỗ lực, cố gắng. Tập trung vào hiện tại quan trọng nhất. Kinh điển Phật có nói:

Muốn biết nhân đời trước

Xem hưởng quả đời này.

Muốn biết quả tương lai

Xét nhân gieo hiện tại.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 16:25, 21/09/22 Cảnh nào cảnh chẳng đeo sầu

Tâm trạng vui phơi phới, thoải mái, vui vẻ thì nhìn cảnh gì cũng đẹp, nhìn sự việc dù bi đát, chán nản, tuyệt vọng đến đâu cũng có cách giải quyết, thay đổi hiện trạng theo hướng tích cực, phấn chấn, lạc quan.

Tương lai vẫn còn xa. Tương lai phụ thuộc vào ngày hôm nay nỗ lực, cố gắng. Tập trung vào hiện tại quan trọng nhất. Kinh điển Phật có nói:

Muốn biết nhân đời trước

Xem hưởng quả đời này.

Muốn biết quả tương lai

Xét nhân gieo hiện tại.
Hnay e còn bị mất bao thuốc lá vừa bóc mới hút được mấy điếu. Khả năng cao là bị ai nhặt mất vì e để ở hè và hay ngồi hè hút chứ khả năng mất ở đâu là nhỏ lắm ạ.
Thực ra thì e cũng chỉ hơi thấy chán chán và nóng lòng mong đc tương tác và trả lời mấy vấn đề để sau này suy ngẫm.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Nhìn ảnh mình chỉ muốn hỏi lon coffee đó có ngon không thôi ? Vị ra sao ? Đậm hay nhạt ?
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Vậy bạn có chuyện gì muốn chia sẻ không? Bạn thất vọng về công việc hay gia đình hay tiền bạc?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thanhthanh2013 đã viết: 16:43, 21/09/22
hysshu đã viết: 16:25, 21/09/22 Cảnh nào cảnh chẳng đeo sầu

Muốn biết nhân đời trước

Xem hưởng quả đời này.

Muốn biết quả tương lai

Xét nhân gieo hiện tại.
Hnay e còn bị mất bao thuốc lá vừa bóc mới hút được mấy điếu. Khả năng cao là bị ai nhặt mất vì e để ở hè và hay ngồi hè hút chứ khả năng mất ở đâu là nhỏ lắm ạ.
Thực ra thì e cũng chỉ hơi thấy chán chán và nóng lòng mong đc tương tác và trả lời mấy vấn đề để sau này suy ngẫm.
Trong âm có dương, trong dương có âm. Trong họa có phúc, trong phúc có họa. Mất bao thuốc lá có lẽ lại là điều rất tốt ( hút nhiều hại sức khỏe, ảnh hưởng cả người bên cạnh). Câu chuyện tái ông Thất Mã rất sâu sắc. Con người ta ai cũng có lúc buồn chán, đó là chuyện bình thường. Nhiều khi buồn chán lại là điều tốt, không thỏa mãn với hiện trạng lại là điều tốt,ví dụ thời gian gần đây siêu sao CR7 hay dự bị ở MU: nếu cầu thủ này vui và hài lòng với điều này thì đó không phải là CR7 nữa. Cuộc sống bất kỳ cái gì cũng có 2 mặt của nó.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 16:53, 21/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”