Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

* Quên gửi bạn Kbakdm link nhân tướng chỉ tay mình thường vào ngâm cứu:
http://www1.xemtuong.net/home.php

Thực ra khi rảnh mình còn lang tham khắc các xó xỉnh, các loại diễn đàn viết về TV tướng số. Tóm lại mình chẳng có tài liệu nào ngoài bác google chỉ đường dẫn lối, đường nào thấy sáng thì ngâm nga, tối thi lùi và tránh xa....
Sửa lần cuối bởi Môc huynh vào lúc 21:40, 24/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

TLY TLY đã viết: 21:12, 24/02/18
Môc huynh đã viết: 20:11, 24/02/18
Chú Mộc huynh ơi, Đây là lá số của cháu ạ! Chú xem giúp cháu xem các đại hạn sắp tới,đại hạn nào tốt, đại hạn nào xấu với ạ? xem giúp cháu xem liệu sau này cháu có đủ tiền để tậu nhà và xe ở thủ đô không ạ? chứ giờ thấy mông lung quá ạ không có cơ hội để phấn đấu nữa :( . Cả về đường tình duyên nữa ạ, áp lực từ mọi phía chú ạ :( . nhiều lúc Cũng muốn nhắm mắt đưa chân mà không thể làm đc chú ạ :-S
Cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạ! :)
Hình ảnh
.............

Bậc thang muốn leo lên tới bậc cuối cùng cũng phải bắt đấu từ bậc thứ nhất, thiếu sự kiên nhẫn là mất tất cả xe hơi nhà lầu và thủ đô của bạn.
Do vậy bạn hãy làm theo bước 01 cho tốt đã, đọc đi đọc lại cho kỹ để hiểu rõ mà thực hiện:

Năm nay Can Mậu(Thổ) của năm Tuất hợp với Can Kỷ(Thổ) của tuổi Tỵ ...các cung sao đều tốt vừa thấy Lộc cùng tình yêu mấp mé xuất hiện, do vậy bạn gắng tập trung vào công việc của bạn hiện tại là thành công nhé.
Đầu trang

TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TLY TLY »

Môc huynh đã viết: 21:37, 24/02/18
TLY TLY đã viết: 21:12, 24/02/18
Chú Mộc huynh ơi, Đây là lá số của cháu ạ! Chú xem giúp cháu xem các đại hạn sắp tới,đại hạn nào tốt, đại hạn nào xấu với ạ? xem giúp cháu xem liệu sau này cháu có đủ tiền để tậu nhà và xe ở thủ đô không ạ? chứ giờ thấy mông lung quá ạ không có cơ hội để phấn đấu nữa :( . Cả về đường tình duyên nữa ạ, áp lực từ mọi phía chú ạ :( . nhiều lúc Cũng muốn nhắm mắt đưa chân mà không thể làm đc chú ạ :-S
Cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạ! :)
Hình ảnh
.............

Bậc thang muốn leo lên tới bậc cuối cùng cũng phải bắt đấu từ bậc thứ nhất, thiếu sự kiên nhẫn là mất tất cả xe hơi nhà lầu và thủ đô của bạn.
Do vậy bạn hãy làm theo bước 01 cho tốt đã, đọc đi đọc lại cho kỹ để hiểu rõ mà thực hiện:

Năm nay Can Mậu(Thổ) của năm Tuất hợp với Can Kỷ(Thổ) của tuổi Tỵ ...các cung sao đều tốt vừa thấy Lộc cùng tình yêu mấp mé xuất hiện, do vậy bạn gắng tập trung vào công việc của bạn hiện tại là thành công nhé.
Cháu cảm ơn chú ạ! hiện tại của cháu làm trong công ty nửa nhà nước nên nếu muốn tiến thêm chắc phải cần mqh và nhiều tiền chú ạ, cháu thực sự cũng không thích cv này cho lắm ạ :( vì tính chất cv chỉ đòi hỏi nhanh nhạy 1 chút, kĩ năng xử lí tình huống tốt 1 chút và là nghề đặc chủng hiếm cty có cv tương tự . Tính cháu lại thẳng thật, chả buồn nịnh sếp nữa chú ạ :(( .Hic, nếu có hi vọng chắc cháu đã cố gắng hết mình để trụ lại ạ. Cháu đang nhờ 1 ng bạn có cty riêng lúc rảnh qua chỗ anh ý học việc chú ạ . Cháu hoang mang quá ạ, các đại vận sắp tới có vận nào xấu không chú? Còn về tình duyên nữa, chú có thể nói rõ hơn giúp cháu không ạ? :( liệu có mấp mé xong lại biến mất không ạ? :-S .

Cháu mong tin chú ạ ! 8->
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 15:23, 24/02/18
Môc huynh đã viết: 12:31, 24/02/18
.....................

* Mình có phủ nhận việc xác định giờ sinh trên lá số của bạn đâu, và theo phương pháp chúng ta thường áp dụng mình có muốn phủ nhận cũng không được, khi chỉ nhìn vào tháng sinh trên lá số vào tháng 6 dương thì bạn chẩn trên 100% vì mùa hè ngày dài hơn đêm giờ Tỵ lấn qua giờ Ngọ, giờ Ngọ lấn qua giờ Mùi...do vậy từ 10 h đếm 12 giờ thì vẫn là giờ Tỵ, không thế khác, do vậy lá số Mệnh cư Sửu là đúng.

* Ở đây có điểm khác biệt sai lệch từ tính đặc cách Song hao Mão dậu, do vậy chúng ta cần phải xác minh thêm( chi tiết qua giờ sinh ấy lấy từ đâu ra, đáng tin cậy không? như trường hợp lá số của mình thậm chí còn sai cả đến ngày sinh, dù sinh tại b/viện C HN thời ấy mẹ mình là CB nghành Y).
* Mấu chốt là để chúng ta có thêm bài học thực tiễn.
@ BTHAO!
Tiếp tục cho mình thêm hình chụp nghiêng ( cả hai tay - và bạn thuận tay nào?),chủ yếu lấy rõ chỉ tay phía dưới ngón út, bao gồm thấy rõ từ gò Thủy tinh sang gò Thái dương nhé.
Bác lại hiểu sai ý cháu rồi, cháu đâu có nói bác phủ nhận đâu ạ. Cháu chỉ nêu lên ý kiến riêng của bản thân và lý do tại sao lại chọn ls đồng cự thôi mà.
Đơn giản thế thôi bác ạ!!!(bắt chước câu nói của bác)😆😆😆😆
P/s: cháu cũng rat muốn học xem nhân tướng và chỉ tay nhưng khó quá, bác có tài liệu nào hay hay không? Gửi tặng cháu nghiên cứu với ạ
...............................

Bạn và mình cứ từ từ chậm lại, nhanh quá là nhầm lẫn nữa, bạn thực sự muốn giúp mình thì hãy soi xét lại các đoạn phán của mình để kịp thời phản biện, có như vậy mới ghi nhớ cái đúng và điều con sai sót, mình làm mẫu cho bạn xem lại bài mà bạn đã viết vội vàng vừa qua nhé, bạn thấy nếu không ai phản biện cụ thể vào những lời viết của mình thì KINH DƯƠNG của mình lại thấy buồn chém rồi.(lá số còn lại tà tà tính tiếp).
Hình ảnh

* Tạm kèm lá số đồng dạng đã được đa số bạn trên này kiểm chứng từ khi dự đoán và kết quả thành công với lá số của bạn BTHAO để chiêm nghiệm thêm(cứ nhai đi nhai lại là nhớ tuốt).
Hình ảnh
.....................

Sau khi mình đã khảo sát sơ qua chỉ tay, với khả năng nhận biết của mình, thì khớp với bài mình đã xác đinh từ trước ở trang đã qua:
Trich đoạn:

- Để giải mã vấn đề logic cho việc xác định về lá số, ta căn cứ vào chính 02 lá số ấy(tạm thời mình chưa vào inbox lấy thêm dữ liệu với 6 tin nhắn đang chờ...và mình giữ lập trường cũ, là không trả lời riêng tư nữa).

1- Nếu là lá số thứ 02 với Mệnh Đồng + Cự cư Sửu: Thì khó sảy ra T/hạn toe tua trong năm 2017(Đinh dậu).
- Bởi Song hao Mão dậu là đặc cách thành công của hai tuổi Mão Dậu, cho dù tại cung Mão, Dậu không có mặt của Cơ + Cự, nhưng nhìn từ tam phương chính chiếu với các thể loại chính và phụ tinh hội về cũng đủ thấy cung Tài mạnh phát, tích giữ được tiền của chứ không bạo tàn...

2- Nếu là lá số thứ 01 với Mệnh Tham lang cư Tý : Thì hiển nhiên phải toe tua vào T/hạn 2017(Đinh dậu) bởi Song hao ngộ Không Kiếp là phá cách...

* Để sử lý phân minh đúng theo lý số, thì chỉ có đôi bàn tay của chính bạn ấy, với chỉ tay là thật nhất để trả lời, đâu mới chính là lá số của bạn ấy.
Bạn post giúp mình 02 lá số sát nhau vào đây để tiện truy xét thêm nhé.
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

* Việc còn lại là nhờ sự xác minh của số bạn nắm rõ thuật xem chỉ tay cho ý kiến về sự ăn khớp phần nào với lá số là xong, vấn đề về giờ sinh thì thường đông thầy thì chỉ thêm rối khi gặp ca sinh khó, do vậy tất yếu sẽ không quan tâm đến giờ sinh ngay tại thời điểm ấy, câu chuyện chỉ nghe được từ sự kể lại thì sai số là lẽ thường tình.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Cảm ơn bác mộc huynh!
Cảm ơn bạn kbakdm!
Đã bỏ nhiều thời gian nghiệm lý lá số của em. Em cảm giác tính cách của tham lang nhiều hơn! Vì em chuẩn bị đầu tư cho việc làm ăn lần này em phải suy nghĩ và cẩn trọng hơn, vận xấu và em cứ làm thì chỉ có chết.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

BTHAO đã viết: 22:37, 24/02/18 Cảm ơn bác mộc huynh!
Cảm ơn bạn kbakdm!
Đã bỏ nhiều thời gian nghiệm lý lá số của em. Em cảm giác tính cách của tham lang nhiều hơn! Vì em chuẩn bị đầu tư cho việc làm ăn lần này em phải suy nghĩ và cẩn trọng hơn, vận xấu và em cứ làm thì chỉ có chết.
.....................

Bạn nhìn vào đường Tâm đạo là đường ngang nằm cao sát về phía các ngón tay, đi từ dưới ngón út(gò Thủy tinh) tiến gần đến ngón trỏ có hình chĩa 3, là thành công của bạn về tình vợ chồng rất chung thủy ( chiều chồng con), đường tiền bạc cũng không thua ai.
* Sao Tham lang mình có nhắc rồi là sao Thủy đới Kim, ngụ cung Tý là Vượng địa, không phải hành Mộc hãm như trên lá số thể hiện, như vậy là thành công nhưng phải chịu thử thách phấn đấu trong 01 năm 2018 (Mậu Tuất) còn lại của Đ/vận HỎA (dần Ngọ Tuất) ngụ cung Phúc. Tiếp theo bạn nhận được Đ/vận 10 năm tốt nhất trong đời bạn tại cung Điền trong vòng tam hợp Thái Tuế, đồng hành với tam hợp tuổi Mộc của bạn là (Hợ Mão Mùi). Chúc bạn thành công.
Sửa lần cuối bởi Môc huynh vào lúc 23:19, 24/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Môc huynh đã viết: 23:02, 24/02/18
Cảm ơn bạn kbakdm!
.....................

Bạn nhìn vào đường Tâm đạo là đường ngang nằm cao sát về phía các ngón tay, đi từ dưới ngón út(gò Thủy tinh) tiến gần đến ngón trỏ có hình chĩa 3, là thành công của bạn về tình vợ chồng rất chung thủy ( chiều chồng con), đường tiền bạc cũng không thua ai.
* Sao Tham lang mình có nhắc rồi là sao Thủy đới Kim, ngụ cung Tý là Vượng địa, không phải hành Mộc hãm như trên lá số thể hiện, như vậy là thành công nhưng phải chịu thử thách.
Dạ vâng cảm ơn bác mộc huynh! Giờ cho cháu gọi bằng chú ko xưng em nữa vì con gái chú con lớn tháng hơn cả cháu.
Cháu chỉ hỏi chú là năm 2018 này cháu có nên đầu tư kinh doanh tiếp ko. Cháu đang hướng 2 mảng là du lịch và mầm non. Nếu đạt thỏa thuận thì cháu phải chuẩn bị số tiền khá lớn và cháu cũng muốn làm cả 2. Mảng giáo dục thì cháu mượn văn bằng của em dâu còn về du lịch cháu rất muốn làm nhưng cháu cần phải chuẩn bị hệ thống thực tốt. Cháu kiểu làm việc theo hệ thống, cháu ko thích kiểu quản lý thủ công cháu muốn xây dựng xong là hệ thống cứ thế mà chạy rồi cháu làm việc khác. Dự tính vào là 2019 cháu sẽ làm thêm dịch vụ bất động sản.
Xét về kinh nghiệm và mọi thứ thì cháu cần lời khuyên của người đi trc. Sau 2017 cháu sợ rồi, giờ với cháu bắt đầu lại bằng con số âm nhưng cháu sẽ cố gằng quay lại và sẽ cố gắng rút kinh nghiệm từ học phí vừa rồi.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 12:31, 24/02/18
.....................

* Mình có phủ nhận việc xác định giờ sinh trên lá số của bạn đâu, và theo phương pháp chúng ta thường áp dụng mình có muốn phủ nhận cũng không được, khi chỉ nhìn vào tháng sinh trên lá số vào tháng 6 dương thì bạn chẩn trên 100% vì mùa hè ngày dài hơn đêm giờ Tỵ lấn qua giờ Ngọ, giờ Ngọ lấn qua giờ Mùi...do vậy từ 10 h đếm 12 giờ thì vẫn là giờ Tỵ, không thế khác, do vậy lá số Mệnh cư Sửu là đúng.

* Ở đây có điểm khác biệt sai lệch từ tính đặc cách Song hao Mão dậu, do vậy chúng ta cần phải xác minh thêm( chi tiết qua giờ sinh ấy lấy từ đâu ra, đáng tin cậy không? như trường hợp lá số của mình thậm chí còn sai cả đến ngày sinh, dù sinh tại b/viện C HN thời ấy mẹ mình là CB nghành Y).
* Mấu chốt là để chúng ta có thêm bài học thực tiễn.
@ BTHAO!
Tiếp tục cho mình thêm hình chụp nghiêng ( cả hai tay - và bạn thuận tay nào?),chủ yếu lấy rõ chỉ tay phía dưới ngón út, bao gồm thấy rõ từ gò Thủy tinh sang gò Thái dương nhé.
Bác lại hiểu sai ý cháu rồi, cháu đâu có nói bác phủ nhận đâu ạ. Cháu chỉ nêu lên ý kiến riêng của bản thân và lý do tại sao lại chọn ls đồng cự thôi mà.
P/s: cháu cũng rat muốn học xem nhân tướng và chỉ tay nhưng khó quá, bác có tài liệu nào hay hay không? Gửi tặng cháu nghiên cứu với ạ

Bạn và mình cứ từ từ chậm lại, nhanh quá là nhầm lẫn nữa, bạn thực sự muốn giúp mình thì hãy soi xét lại các đoạn phán của mình để kịp thời phản biện, có như vậy mới ghi nhớ cái đúng và điều con sai sót, mình làm mẫu cho bạn xem lại bài mà bạn đã viết vội vàng vừa qua nhé, bạn thấy nếu không ai phản biện cụ thể vào những lời viết của mình thì KINH DƯƠNG của mình lại thấy buồn chém rồi.(lá số còn lại tà tà tính tiếp).
Hình ảnh

* Tạm kèm lá số đồng dạng đã được đa số bạn trên này kiểm chứng từ khi dự đoán và kết quả thành công với lá số của bạn BTHAO để chiêm nghiệm thêm(cứ nhai đi nhai lại là nhớ tuốt).
Hình ảnh
+,Đại hao bị sao triệt chặn lại thì sao có thể tạo thành bộ song hao hoàn chỉnh được hả bác?, trừ phi trong tiểu vận này đương số phải tự mình tháo gỡ sao triệt ra, cũng giống như con gái bác vậy (cháu không biết diễn tả thế nào cho đúng cả )
+,Song hao(không hoàn chỉnh)  ngộ địa kiếp(hãm) thì xấu thêm chứ bác.
+,thực tế, bác đã bao giờ hỏi đương số áp dụng con hóa khoa trong thực tiễn như nào chưa? Vậy nên dù tiểu vận có sao hóa khoa là thần giải may mắn chưa chắc đã đúng, còn phải xem đương số sẽ áp dụng nó ra sao bác ạ.
P/s: ls này rắc rối quá, trừ phi giờ, ngày tháng năm sinh là sai hết và thông tin đương số cung cấp chưa chắc đã đúng. Có lẽ phải gặp mặt và nc trực tiếp may ra với tìm được.......
Sửa lần cuối bởi Kbakdm vào lúc 23:30, 24/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

BTHAO đã viết: 23:19, 24/02/18
Môc huynh đã viết: 23:02, 24/02/18
Cảm ơn bạn kbakdm!
.....................

* Sao Tham lang mình có nhắc rồi là sao Thủy đới Kim, ngụ cung Tý là Vượng địa, không phải hành Mộc hãm như trên lá số thể hiện, như vậy là thành công nhưng phải chịu thử thách.
Dạ vâng cảm ơn bác mộc huynh! Giờ cho cháu gọi bằng chú ko xưng em nữa vì con gái chú con lớn tháng hơn cả cháu.
Cháu chỉ hỏi chú là năm 2018 này cháu có nên đầu tư kinh doanh tiếp ko. Cháu đang hướng 2 mảng là du lịch và mầm non. Nếu đạt thỏa thuận thì cháu phải chuẩn bị số tiền khá lớn và cháu cũng muốn làm cả 2. Mảng giáo dục thì cháu mượn văn bằng của em dâu còn về du lịch cháu rất muốn làm nhưng cháu cần phải chuẩn bị hệ thống thực tốt. Cháu kiểu làm việc theo hệ thống, cháu ko thích kiểu quản lý thủ công cháu muốn xây dựng xong là hệ thống cứ thế mà chạy rồi cháu làm việc khác. Dự tính vào là 2019 cháu sẽ làm thêm dịch vụ bất động sản.
Xét về kinh nghiệm và mọi thứ thì cháu cần lời khuyên của người đi trc. Sau 2017 cháu sợ rồi, giờ với cháu bắt đầu lại bằng con số âm nhưng cháu sẽ cố gằng quay lại và sẽ cố gắng rút kinh nghiệm từ học phí vừa rồi.
.................

Trên lá số thấy là tiếp tục khâu chuẩn bị rồi.
có đoạn viết tiếp nối ở trên nên hành đông theo:
Trích:
* Sao Tham lang mình có nhắc rồi là sao Thủy đới Kim, ngụ cung Tý là Vượng địa, không phải hành Mộc hãm như trên lá số thể hiện, như vậy là thành công nhưng phải chịu thử thách phấn đấu trong 01 năm 2018 (Mậu Tuất) còn lại của Đ/vận HỎA (dần Ngọ Tuất) ngụ cung Phúc. Tiếp theo bạn nhận được Đ/vận 10 năm tốt nhất trong đời bạn tại cung Điền trong vòng tam hợp Thái Tuế, đồng hành với tam hợp tuổi Mộc của bạn là (Hợi Mão Mùi). Chúc bạn thành công.
Sửa lần cuối bởi Môc huynh vào lúc 00:01, 25/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 23:21, 24/02/18

Hình ảnh

Hình ảnh
+,Đại hao bị sao triệt chặn lại thì sao có thể tạo thành bộ song hao hoàn chỉnh được hả bác?, trừ phi trong tiểu vận này đương số phải tự mình tháo gỡ sao triệt ra, cũng giống như con gái bác vậy (cháu không biết diễn tả thế nào cho đúng cả )
+,Song hao(không hoàn chỉnh)  ngộ địa kiếp(hãm) thì xấu thêm chứ bác.
P/s: ls này rắc rối quá, trừ phi giờ, ngày tháng năm sinh là sai hết và thông tin đương số cung cấp chưa chắc đã đúng. Có lẽ phải gặp mặt và nc trực tiếp may ra với tìm được.......
...................

Lá số dạng ấy xem như không có Tuần Triệt khi tính vào xem vận hạn, Tuần triệt chốt đóng ở đâu chỉ mang ý nghĩa cung mang tên ấy có trục trặc khó khăn mà thôi.
* Song hao chiếu từ cung T/hạn 2017(Đinh Dậu) có T/hao, nhìn sang đối cung Mão thấy N/hao, nhìn lên cung Tỵ(Quan) thấy cặp T/không, Đ/kiếp là phá cách của Song hao và xem như T/hạn ấy thất bại.
Sửa lần cuối bởi Môc huynh vào lúc 23:43, 24/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”