Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

* Mình thấy hình ảnh tổng hợp ở bài trên, khi vẽ kéo dài quá thì chất lượng hình ảnh bị giảm đi nhiều, khi thứ post qua: http://tuvilyso.org/forum/topic/39423-m ... e__st__165
Thì thấy org có phần mềm hay, khi click vào ảnh xem rõ hơn bên này?
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 10:18, 19/08/18
Môc huynh đã viết: 21:58, 18/08/18
Môc huynh đã viết: 15:00, 18/08/18
.....................

* Thêm cho các bạn, hình ảnh trên lá số NHẬT NGUYỆT TINH MINH thực tiễn của con gái mình đây:
Hình ảnh
..........................

Tiếp theo:

* Chúng ta lại túc tắc, làm một phép so đọ thực tiễn, cũng từ lá số NHẬT NGUYỆT TINH MINH với CÀN KHÔN.

- Ta đặt lá số ở giữa và so kè với phiá trên là Quẻ Dịch + Độ số (phương hướng).
Liên thông so kè với phía dưới (THÁI ÂM & THÁI DƯƠNG) để thấy rõ độ ứng hợp, ăn khớp từ trên xuống dưới...

- Từ Quẻ dịch và độ số cho ta thấy vị trí trái cựa của hai sao chính tinh: Thiên Tướng(+) thuộc nhóm sao Dương(trong bộ TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG) lại được an định nằm trong phần Âm của lá số là hợp với Dịch lý, và ngược lại với: Phá Quân(-) ....

- Vị trí của 02 sao Thái Âm & Thái Dương đến thời điểm này với mình thì chẳng còn gì để nói thêm, vì đã sau 18 năm soi sao không biết mệt mỏi của ông Tạ Phồn Trị !?, cho đến nay các vị đang còn "thâm cứu" tử vi vẫn đang tiếp tục tranh luận chưa tới hồi kết về MVĐH, còn trên các trang Web chỉ dẫn loạn xạ, tùy hứng của người viết...

* Tất cả được mình gói gọn trong một hình ảnh, các bạn tự nghiền ngẫm thêm nhé:
Hình ảnh
....................

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

* Kiểm chứng ngay trên lá số của mình, trong năm 2018 này so với Quẻ trong web xemvanmenh.net/.....!?

* Ở các trang viết đã qua, mình và bạn Kbakdm tranh cãi ì xèo vì mình đã mở cuộc "tấn công - xuất hành" công khai ở ngoài đời thường, ngay từ đầu năm, đi từ miền trung vào Sài Gòn, không giảng hòa, không khoan nhượng, kết quả đã toàn thắng trên Tòa(các vụ kiện), không kể đến chuyện mình vượt tuyến sang giao lưu với các bạn bên lý số ORG, cũng rất lý thú, khi các bạn ấy lại kích hoạt thêm nguồn năng lượng cho mình...

- Về sức khỏe năm nay thì bạn Mặt trời phải phát hoảng, khi mình vẫn còn chạy xe máy với tốc độ cả 100 km/giờ, mới đây mình phi một mạch về Vũng Tầu rồi quay lại Sài Gòn tỉnh bơ.

* Vậy thì lời bình trong Quẻ nào(dưới) mới là Dịch lý chuẩn với tuổi của mình, các bạn cho ý kiến?

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 17:44, 19/08/18
Môc huynh đã viết: 21:58, 18/08/18
..........................

Tiếp theo:

* Chúng ta lại túc tắc, làm một phép so đọ thực tiễn, cũng từ lá số NHẬT NGUYỆT TINH MINH với CÀN KHÔN.

- Ta đặt lá số ở giữa và so kè với phiá trên là Quẻ Dịch + Độ số (phương hướng).
Liên thông so kè với phía dưới (THÁI ÂM & THÁI DƯƠNG) để thấy rõ độ ứng hợp, ăn khớp từ trên xuống dưới...

- Từ Quẻ dịch và độ số cho ta thấy vị trí trái cựa của hai sao chính tinh: Thiên Tướng(+) thuộc nhóm sao Dương(trong bộ TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG) lại được an định nằm trong phần Âm của lá số là hợp với Dịch lý, và ngược lại với: Phá Quân(-) ....

- Vị trí của 02 sao Thái Âm & Thái Dương đến thời điểm này với mình thì chẳng còn gì để nói thêm, vì đã sau 18 năm soi sao không biết mệt mỏi của ông Tạ Phồn Trị !?, cho đến nay các vị đang còn "thâm cứu" tử vi vẫn đang tiếp tục tranh luận chưa tới hồi kết về MVĐH, còn trên các trang Web chỉ dẫn loạn xạ, tùy hứng của người viết...

* Tất cả được mình gói gọn trong một hình ảnh, các bạn tự nghiền ngẫm thêm nhé:
Hình ảnh
....................

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

* Kiểm chứng ngay trên lá số của mình, trong năm 2018 này so với Quẻ trong web xemvanmenh.net/.....!?

* Ở các trang viết đã qua, mình và bạn Kbakdm tranh cãi ì xèo vì mình đã mở cuộc "tấn công - xuất hành" công khai ở ngoài đời thường, ngay từ đầu năm, đi từ miền trung vào Sài Gòn, không giảng hòa, không khoan nhượng, kết quả đã toàn thắng trên Tòa(các vụ kiện), không kể đến chuyện mình vượt tuyến sang giao lưu với các bạn bên lý số ORG, cũng rất lý thú, khi các bạn ấy lại kích hoạt thêm nguồn năng lượng cho mình...

- Về sức khỏe năm nay thì bạn Mặt trời phải phát hoảng, khi mình vẫn còn chạy xe máy với tốc độ cả 100 km/giờ, mới đây mình phi một mạch về Vũng Tầu rồi quay lại Sài Gòn tỉnh bơ.

* Vậy thì lời bình trong Quẻ nào(dưới) mới là Dịch lý chuẩn với tuổi của mình, các bạn cho ý kiến?

Hình ảnh
Hình ảnh
......................

* Trích dẫn tranh luận với bạn Kbakdm » 10:57, 11/03/18, khi mình đã tiên lương trước trên lá số tử vi của chính mình và đã hành động, xuất kích (xuất hành), từ đầu năm 2018 thực tiễn ntn? Lúc này mình chỉ đối ứng lại với Quẻ Dich, để các bạn nghiêm lý thêm.
xem-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2210.html

CUNG MỆNH CỦA MÌNH TỬ VI ĐI VỚI KÌNH CƯ NGỌ CUNG - ỨNG VỚI ĐÔI BÀN TAY CHỮ NHẤT:

* Tổng quát là Tử vi chỉ huy Kình chủ chống đối lại cái xấu, cái ác, cái tệ nạn, cái sai lầm, do bị bàn tay vô hình của nhóm huyền cơ đạo tặc trục lợi phá hoại… từ đó Kình như một ngôi sao ưa chống đối, khi chống đối trong đó có ý xây dựng lại cái đã cũ kỹ, lỗi thời, trở thành tốt đẹp hơn, cụ thể làm cho lá số Tử vi ngày càng tốt đẹp rõ ràng hơn, trên nền tảng cơ bản của chính nó, đã được cha ông chúng ta dày công tạo lập từ ngàn xưa để lại cho chúng ta, vậy chúng ta phải biết chân quý, gìn giữ, tẩy uế, để lấy lại phẩm giá nguyên bản của chính nó, như NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY vậy.

* Về vận hạn trên lá số của mình( bạn nên xem lại) cung T/hạn năm 2018( Mậu Tuất) đạp chân vào vào vòng Thái Tuế. Khi lưu Tuế gặp Thái Tuế - kích hoạt dòng điện trường sinh mạnh lên vì trúng ngay vòng TS trong T/hợp Mệnh Tài quan của mình...để bước qua chữ Tuyệt( là năm cuối cùng trong D/vận Thiên không) để rồi chuyển tiến sang chữ Thai, là một chu kỳ phát mới sau 60 năm, đúng với chu kỳ 60 năm của lý số theo Lục Thập Hoa Giáp....

* Mình đã vận dụng, là dùng ngay nguồn năng lực trường sinh điện mạnh ấy, để đi trinh phạt những kẻ tiểu nhân, còn ẩn khuất trên các diễn đàn lý số Tử vi trên mọi nẻo đường của con dân Việt.
( Như vậy là bạn không chẩn lắm, về vận hạn trên lá số của chính mình, vì 2 đến 3 năm tới là những cơ hội tốt của chính mình, vậy thì sao phải đi tránh nạn, như bạn nêu ra ở trên)

* Vậy thứ Quẻ Dịch đảo nghịch của ai đó, làm sao bịp được mình.
Nhân tiên mình điền thêm các hướng vào lá số cho bớt đi mấy cái cọc nhọn trơ ra, nhìn gai góc quá:
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 21:34, 19/08/18
Môc huynh đã viết: 17:44, 19/08/18
....................

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

Hình ảnh
Hình ảnh
......................

* Trích dẫn tranh luận với bạn Kbakdm » 10:57, 11/03/18, khi mình đã tiên lương trước trên lá số tử vi của chính mình và đã hành động, xuất kích (xuất hành), từ đầu năm 2018 thực tiễn ntn? Lúc này mình chỉ đối ứng lại với Quẻ Dich, để các bạn nghiêm lý thêm.
xem-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2210.html

CUNG MỆNH CỦA MÌNH TỬ VI ĐI VỚI KÌNH CƯ NGỌ CUNG - ỨNG VỚI ĐÔI BÀN TAY CHỮ NHẤT:

* Tổng quát là Tử vi chỉ huy Kình chủ chống đối lại cái xấu, cái ác, cái tệ nạn, cái sai lầm, do bị bàn tay vô hình của nhóm huyền cơ đạo tặc trục lợi phá hoại… từ đó Kình như một ngôi sao ưa chống đối, khi chống đối trong đó có ý xây dựng lại cái đã cũ kỹ, lỗi thời, trở thành tốt đẹp hơn, cụ thể làm cho lá số Tử vi ngày càng tốt đẹp rõ ràng hơn, trên nền tảng cơ bản của chính nó, đã được cha ông chúng ta dày công tạo lập từ ngàn xưa để lại cho chúng ta, vậy chúng ta phải biết chân quý, gìn giữ, tẩy uế, để lấy lại phẩm giá nguyên bản của chính nó, như NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY vậy.

* Về vận hạn trên lá số của mình( bạn nên xem lại) cung T/hạn năm 2018( Mậu Tuất) đạp chân vào vào vòng Thái Tuế. Khi lưu Tuế gặp Thái Tuế - kích hoạt dòng điện trường sinh mạnh lên vì trúng ngay vòng TS trong T/hợp Mệnh Tài quan của mình...để bước qua chữ Tuyệt( là năm cuối cùng trong D/vận Thiên không) để rồi chuyển tiến sang chữ Thai, là một chu kỳ phát mới sau 60 năm, đúng với chu kỳ 60 năm của lý số theo Lục Thập Hoa Giáp....

* Mình đã vận dụng, là dùng ngay nguồn năng lực trường sinh điện mạnh ấy, để đi trinh phạt những kẻ tiểu nhân, còn ẩn khuất trên các diễn đàn lý số Tử vi trên mọi nẻo đường của con dân Việt.
( Như vậy là bạn không chẩn lắm, về vận hạn trên lá số của chính mình, vì 2 đến 3 năm tới là những cơ hội tốt của chính mình, vậy thì sao phải đi tránh nạn, như bạn nêu ra ở trên)

* Vậy thứ Quẻ Dịch đảo nghịch của ai đó, làm sao bịp được mình.
Nhân tiên mình điền thêm các hướng vào lá số cho bớt đi mấy cái cọc nhọn trơ ra, nhìn gai góc quá:
Hình ảnh
................

BÀI TOÁN THỰC TIỄN, VỚI 8 QUẺ XẾP ĐẶT ? VÀO 12 CUNG !?.

* Sự thật chúng ta đều biết rõ trong đời sống dân gian đất Việt với câu nằm lòng, quá quen thuộc: BỐN PHƯƠNG, TÁM HƯỚNG (4 + 8) = 12 Quẻ/12 cung = 12 hướng(mỗi cung tương ứng với 01 Quẻ Dịch).

* Vậy chúng ta cùng quan sát các Quẻ được an định trên lá số(dưới) ! ? Bạn nào có khả năng xếp đặt thỏa đáng 8 Quẻ vào 12 cung số của lá số tử vi, hay hơn lập trình của tác giả, thì mình xin cảm ơn trước.
- Ảnh vui để chúng ta cùng nghiền ngẫm tiếp.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

SỬA LỖI CHO 02 NHÓM SAO CHÍNH TINH, DƯƠNG & ÂM.

* Trong bài cũ chúng ta dựa vào phần phân định của Cụ Thiên Lương và tham khảo trên web: Ý Nghĩa Các Sao Tử Vi http://cacsaotuvi.blogspot.com/ ..... (thể hiện 2 hình ảnh cũ)
Hình ảnh
Hình ảnh

* Hôm nay mình đọc kỹ lại đọan viết có phần lủng củng của Cụ Thiên Lương(hình 03), thấy sai thì sửa lại: 02 sao Thiên cơ và Vũ Khúc thuộc nhóm sao Dương.
Hình ảnh

* Riêng vị trí đặc biệt của hai sao, Thiên Tướng và Phá Quân, như đã viết ở bài trên:

- Từ Quẻ dịch và độ số cho ta thấy vị trí trái cựa của hai sao chính tinh: Thiên Tướng(+) thuộc nhóm sao Dương(trong bộ TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG) lại được an định nằm trong phần Âm của lá số là hợp với Dịch lý, và ngược lại với: Phá Quân(-) ....là hợp với Dịch lý.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 19:53, 20/08/18 SỬA LỖI CHO 02 NHÓM SAO CHÍNH TINH, DƯƠNG & ÂM.

* Trong bài cũ chúng ta dựa vào phần phân định của Cụ Thiên Lương và tham khảo trên web: Ý Nghĩa Các Sao Tử Vi http://cacsaotuvi.blogspot.com/ ..... (thể hiện 2 hình ảnh cũ)
Hình ảnh
Hình ảnh

* Hôm nay mình đọc kỹ lại đọan viết có phần lủng củng của Cụ Thiên Lương(hình 03), thấy sai thì sửa lại: 02 sao Thiên cơ và Vũ Khúc thuộc nhóm sao Dương.
Hình ảnh

* Riêng vị trí đặc biệt của hai sao, Thiên Tướng và Phá Quân, như đã viết ở bài trên:

- Từ Quẻ dịch và độ số cho ta thấy vị trí trái cựa của hai sao chính tinh: Thiên Tướng(+) thuộc nhóm sao Dương(trong bộ TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG) lại được an định nằm trong phần Âm của lá số là hợp với Dịch lý, và ngược lại với: Phá Quân(-) ....là hợp với Dịch lý.
.........................

TIẾP VỀ CHÍNH TINH - ÂM VỚI DƯƠNG ĐỒNG CUNG THÌ HÒA HỢP & CUNG ÂM HAY DƯƠNG, TIẾP ĐẾN SỰ HỢP KHẮC CỦA CÁC HÀNH...

* Thời điểm trước đó chúng ta còn bị ảnh hưởng bởi bài viết:
Hình ảnh

* Thời điểm này chúng ta đã minh chứng rõ qua lá số Nhật Nguyệt tịnh Minh(ở trên) là:

- Sao Tham Lang và Liêm Trinh đều thuộc nhóm sao Âm, khi đồng cung thì Âm với Âm chúng đẩy nhau ra(như hai cục Nam châm cùng cực vậy), lại thêm sao Tham Lang mang hành THỦY
, nếu T. Lang mang hành MỘC thì lại gắn bó và sinh cho Liêm Trinh hành HỎA rồi..., như vậy thì còn gì là thế Thủy Hỏa giao chiến, để các sự phụ phải tốn biết bao giấy mực tranh, tụng không có hồi kết...

* Minh chứng quả quyết với lời giải bài cũ với thế Liên Tham: xem-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2120.html

* Hỏi: Cháu hơi băn khoăn 1 tí vì lá số giờ Sửu cháu đọc trên mạng có âm dương sáng tượng cha me song toàn. Trong khi cha mẹ cháu đã ly dị. Liệu chỉ với sao thiên diêu đã đủ xác định giờ sinh chưa ạ bác? Hi

* Trả lời: Câu hỏi 01 cháu đặt ra, không đề cập về cha mẹ nên bác không phát biểu. Cha mẹ thì xem cung Phụ mẫu để giải mã, chứ không phải nhìn nhận và băn hoăn từ sao Âm + Dương ....
Như vậy cung Phụ Mẫu, Cô Quả... trong lá số của cháu Thêm thế Liêm(HỎA) + Tham(THỦY) thì cha mẹ => là HỎA giao tranh với THỦY, thế Liêm Tham Tỵ Hợi cháu vào bác google tìm hiểu thêm nhé.
Hình ảnh

* Thêm luận giải thẳng thừng với lá số của bạn Kbakdm trong thế Liêm Tham, dẫn đến tình duyên bạc... xem-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2250.html

* Phần trả lời của mình ở cuối trang.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

* Với lá số của bạn Kbakdm, ta chỉ cần đảo lại chiều Bắc nam của lá số, rồi so đọ với Ma trận giải mã....thì thấy sáng tỏ ngay "bàn cờ thế" vận hạn đang ở vào tình thế ra sao? trong hiện tại.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

:-j
Môc huynh đã viết: 09:30, 21/08/18 * Với lá số của bạn Kbakdm, ta chỉ cần đảo lại chiều Bắc nam của lá số, rồi so đọ với Ma trận giải mã....thì thấy sáng tỏ ngay "bàn cờ thế" vận hạn đang ở vào tình thế ra sao? trong hiện tại.
Hình ảnh
Hình ảnh
.....................

* Tổng quát về Vận hạn tầng 01, theo Cụ Nguyễn Du, khi đã xác định Can Chi tuổi thuộc Dương hay Âm:
Hình ảnh

* Tổng quát tầng 02, thì xem cung Mệnh đóng tại Dương cung hay Âm Cung so với tuổi, tại đó chính Tinh Âm hợp Mệnh(ăn vào Mệnh) hay chính Tinh Dương hợp Mệnh..., tiếp theo hành của chính Tinh cung Đ/vận đang xem xét, nằm trong Đ/vận nào(Thanh niên, Trung niên hay lão), hành khắc hợp cung, đang vào vị trí cung, ở thế suy hay tướng vượng...sau đó mới đi vào chi tiết T/hạn và Lưu/T/hạn tuổi, với các nhóm sao lớp lang, liên thủ?
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 13:10, 21/08/18 :-j
Môc huynh đã viết: 09:30, 21/08/18 * Với lá số của bạn Kbakdm, ta chỉ cần đảo lại chiều Bắc nam của lá số, rồi so đọ với Ma trận giải mã....thì thấy sáng tỏ ngay "bàn cờ thế" vận hạn đang ở vào tình thế ra sao? trong hiện tại.
Hình ảnh
Hình ảnh
.....................

* Tổng quát về Vận hạn tầng 01, theo Cụ Nguyễn Du, khi đã xác định Can Chi tuổi thuộc Dương hay Âm:
Hình ảnh

* Tổng quát tầng 02, thì xem cung Mệnh đóng tại Dương cung hay Âm Cung so với tuổi, tại đó chính Tinh Âm hợp Mệnh(ăn vào Mệnh) hay chính Tinh Dương hợp Mệnh..., tiếp theo hành của chính Tinh cung Đ/vận đang xem xét, nằm trong Đ/vận nào(Thanh niên, Trung niên hay lão), hành khắc hợp cung, đang vào vị trí cung, ở thế suy hay tướng vượng...sau đó mới đi vào chi tiết T/hạn và Lưu/T/hạn tuổi, với các nhóm sao lớp lang, liên thủ?
.......................

KỶ NIỆM KHÔNG QUÊN, TRONG CHUYẾN "VƯỢT BIÊN".

* Hôm nay mình lại ngân cứu TV, trong đống tài liệu lưu chữ cũ, gặp đoạn viết của người bạn không tên, đã trợ giúp tận tình riêng cho mình vào inbox ngày ấy, trong lúc số đông bên kia "biên giới", còn đang tập trung công kích...mình.

- Nếu bạn có sang đây theo dõi mình, thì mình xin cảm ơn bạn lần nữa và cũng mong bạn quan sát, khi thấy mình còn sai lạc điều gì thì chia sẻ thêm nhé, nếu bạn vẫn còn ngại thì bạn inbox cho mình cũng được.

- Bạn thấy những lời chia sẻ của bạn, so với vòng ngoài của đồ hình Ma Trận...mình đã tạo dựng ntn?

* Lưu đoan viết của bạn còn đây:
Hình ảnh
* Bạn đối chiếu Ma trận với bài viết của bạn...và cho vài lời....
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

THÔNG TIN MANG TÍNH ĐẠI CHÚNG LUÔN "BÓP CHẾT" HẦU HẾT NÃO BỘ CỦA CÔNG CHÚNG VỀ LÝ SỐ TỬ VI.

* Minh chứng, xem kỹ link sẽ rõ: https://www.youtube.com/watch?v=A4f9nWJsBuE
Hình ảnh

* Như vậy thì người bạn của mình nêu ra ở bài trên là chuẩn(khi đối chiếu theo các hướng trên Ma Trận) và so với hình ảnh thầy tu trong video, đang làm điều thiện hay chỉ là ác quỷ, được thế lực nào tạo dựng ra ! ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”