Xin lá số có giờ sinh chính xác (p. 2 - hạn tang chế)

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Xin lá số có giờ sinh chính xác (p. 2 - hạn tang chế)

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

Jade cần thử nghiệm phương pháp luận đoán hạn tang chế nên cần mọi người giúp đỡ cung cấp lá số.

Vì luận đoán hung, nên cần thử nghiệm nhiều lá số, cung cấp diễn biến sự chết, ngày giờ năm tháng mất của người thân hoặc chính đương số.

Cám ơn mọi người trước nhé
Được cảm ơn bởi: daothi123, wwwbinh179
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xin lá số có giờ sinh chính xác (p. 2 - hạn tang chế)

#-o #-o .... Up :) :) :)
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Đi ngang thấy topic này, mình thực sự muốn up ủng hộ chủ thớt. Lá số mình xưa có anh Quách Xảo Què bảo là ứng số. Để cho chắc chắn thêm, mình cung cấp 2 vận lớn của mình cho bạn nghiệm lí.

Cuối năm 2020: lấy chồng và li dị chồng cùng năm, sang đầu năm 2021 có quyết định li hôn.

15/10/2022 DL: kết hôn lần 2 và sống hạnh phúc với chồng hiện tại, chồng tốt, tính thoáng, yêu thương vợ, làm kĩ sư điện, chồng tướng cao, hơi gầy.

Nếu bạn thấy 2 hạn kết hôn của mình khớp với lá số thì bạn nghiệm hạn tang chế nhé. Ngày 3/8/2006 DL: bà nội mình mất.

Mình sinh ngày 23/8/1993 DL lúc 3h30 sáng tại Sài Gòn (giờ sinh nghe mẹ mình nói).
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

siunhan92dn đã viết: 15:18, 27/07/23 Đi ngang thấy topic này, mình thực sự muốn up ủng hộ chủ thớt. Lá số mình xưa có anh Quách Xảo Què bảo là ứng số. Để cho chắc chắn thêm, mình cung cấp 2 vận lớn của mình cho bạn nghiệm lí.

Cuối năm 2020: lấy chồng và li dị chồng cùng năm, sang đầu năm 2021 có quyết định li hôn.

15/10/2022 DL: kết hôn lần 2 và sống hạnh phúc với chồng hiện tại, chồng tốt, tính thoáng, yêu thương vợ, làm kĩ sư điện, chồng tướng cao, hơi gầy.

Nếu bạn thấy 2 hạn kết hôn của mình khớp với lá số thì bạn nghiệm hạn tang chế nhé. Ngày 3/8/2006 DL: bà nội mình mất.

Mình sinh ngày 23/8/1993 DL lúc 3h30 sáng tại Sài Gòn (giờ sinh nghe mẹ mình nói).
Cám ơn em gái nhé.
Có thể kể cho chị thêm về nguyên nhân bà chết, mất liền hay kéo dài 1 thời gian được không em?
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

jade50280 đã viết: 18:54, 27/07/23
siunhan92dn đã viết: 15:18, 27/07/23 Đi ngang thấy topic này, mình thực sự muốn up ủng hộ chủ thớt. Lá số mình xưa có anh Quách Xảo Què bảo là ứng số. Để cho chắc chắn thêm, mình cung cấp 2 vận lớn của mình cho bạn nghiệm lí.

Cám ơn em gái nhé.
Có thể kể cho chị thêm về nguyên nhân bà chết, mất liền hay kéo dài 1 thời gian được không em?
Bà em mất do bị đột quỵ, tai biến mạch máu não, đưa lên bệnh viện thở ô xi hai ngày là mất, mất rất nhanh và đột ngột ạ.
Được cảm ơn bởi: jade50280
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

@siuhan : cho chị biết năm sinh của anh chị em để chỉ kiểm tra lại giờ sinh (cho chắc chắn thêm). Ba mẹ có sảy thai hư thai không. Năm sinh và năm kết hôn của ba mẹ (nếu không kết hôn thì là năm sống chung)
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

jade50280 đã viết: 12:07, 28/07/23 @siuhan : cho chị biết năm sinh của anh chị em để chỉ kiểm tra lại giờ sinh (cho chắc chắn thêm). Ba mẹ có sảy thai hư thai không. Năm sinh và năm kết hôn của ba mẹ (nếu không kết hôn thì là năm sống chung)
Dạ, em là con đầu, em có 2 em gái, 1 em sinh năm giáp tuất 1994, 1 em sinh năm mậu dần 1998. Mẹ em sức khỏe tốt nên ko sảy thai. Ba em sinh năm 1963 quý mão, mẹ sinh năm 1966 bính ngọ. Ba mẹ làm nghề may, là chủ 1 tiệm may nhỏ (không có giấy phép kinh doanh). Gia đình em lúc bé thì nghèo, nhưng khá dần lên theo thời gian, giờ cũng tính là có của ăn của để. Ba mẹ em kết hôn và về sống cùng nhau năm 1992 nhâm thân. Em thấy mình rất có duyên với những người tuổi mão, ba em và chồng em đều tuổi mão, đều rất thương em. Em có 1 chị bạn thân cũng tuổi mão (đinh mão).

Đợt em lên hỏi số có rất nhiều các thầy, các anh đã luận cho em. Đa số thì bảo em lá số giờ dần, nhưng cũng có số ít (khoảng 2 thầy) bảo em giờ mão.

Năm 2011: em bắt đầu học cao đẳng chính quy, em tốt nghiệp bị trễ 1 năm do phải thi lại, em tốt nghiệp năm 2015 ất mùi.

Năm 2022 nhâm dần: em học thêm văn bằng 2 ngành kế toán.

Em hy vọng những thông tin này có thể giúp được cho chị nghiệm lí. Ngày mất của bà nội em là chính xác (vì gia đình em có ghi lại ạ).
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

@siuhan : em rành tứ trụ, vậy thì em thấy giờ nào em khớp số hơn?
À, em có thể chỉ chị cách trương lá số lên bài viết không? Lâu không dùng diễn đàn lại chị không biết cách.
Cả cách hiện lá số từ website khác vào bài viết nữa.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

jade50280 đã viết: 12:40, 28/07/23 @siuhan : em rành tứ trụ, vậy thì em thấy giờ nào em khớp số hơn?
À, em có thể chỉ chị cách trương lá số lên bài viết không? Lâu không dùng diễn đàn lại chị không biết cách.
Theo tứ trụ em nghĩ mình lá số giờ dần, giải thích là giờ dần tàng mộc và hỏa nên trụ ngày Bính của em có căn gốc, nên em không tòng theo thế kim thủy (mặc dù kim thủy mạnh). Năm em kết hôn là năm nhâm dần (2022), năm này đẹp nhờ chữ dần, và chữ dần được can nhâm thủy sinh, năm dần này em cũng tốt cả về công việc.

Còn việc để lá số lên bài viết, chị chỉ cần tải lá số về điện thoại, vào phần tập tin đính kèm, nhấn vào thêm tập tin, rồi chọn ảnh lá số trong điện thoại của mình đăng lên thôi ạ.

Lá số em có ít nhất 10 thầy xem cho rồi: các anh như anh ThienKhanh, anh TranTienNam, chú Vio, anh Què, ông Đinh Văn Tân, bác Pvcpv, và nhiều các anh chị khác nữa ạ => Nhiều thầy nhiều ý nên cũng có 2 thầy bảo giờ mão, nhưng em vẫn thiên về giờ dần hơn (em dựa trên tứ trụ ạ).
ttkt.jpg (183.51 KiB) Đã xem 833 lần
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

jade50280 đã viết: 12:40, 28/07/23
Chị chọn "Soạn đầy đủ và xem trước", sau đó kéo xuống sẽ thấy "Tập tin đính kèm", chọn "Tập tin đính kèm", chọn "Thêm tập tin", chọn "Tệp" rồi chọn ảnh lá số chị đã tải về trong điện thoại lên là được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”