Kiếp trước chồng nợ em

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Kiếp trước chồng nợ em

Gửi bài gửi bởi Tự tin chiến thắng »

Mất người thân là rất đau khổ, em có ủng hộ chút ít, mong mọi người sớm vượt qua.
Nhưng xin đừng bao giờ nghĩ đến việc tự tử vì người sống dễ làm điều phước lành tạo phước cho người mất lắm.
Thế giới người chết không có sự công bằng. Rất nhiều người vất vưởng thậm chí phải nương vào súc sinh đầu thai làm súc vật. Người không đầu thai thì không biết đi đâu sẽ làm thức ăn hay nô lệ cho ma quỷ.
Việc người sống tu học sẽ có chỗ để người mất nương tựa. Em tin vào việc thờ cúng tổ tiên, nếu không còn ai thờ thì thôi đừng vì sinh con trai mà tạo ác nghiệp nhiều khi lên cõi trời hết rồi nên không cần phải tìm nơi nương tựa. Mọi việc cứ thuận tự nhiên, sống thật hạnh phúc mỗi ngày.
Việc luôn cầu nguyện, đọc kinh thánh là giúp cho người mất cũng được hưởng thêm phước lành.
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Đi chơi đi du lịch ít nhất một năm một lần để tình cảm gia đình thêm hạnh phúc.
Đừng đi chơi ở Hàn Quốc.
Đi Nhật Bản rất lịch sự, sạch sẽ nhưng phụ nữ đừng đi một mình vì yêu râu xanh nhiều lắm.
Đi nước ngoài thấy đã ho chị 😎
Việt Nam mình cũng có rất nhiều cảnh đẹp khi nào về miền quê sông nước hay đi chơi Phú Quốc đẹp và thức ăn rất ngon ❤️
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Tự tin chiến thắng đã viết: 17:54, 07/10/24 Đi chơi đi du lịch ít nhất một năm một lần để tình cảm gia đình thêm hạnh phúc.
Đừng đi chơi ở Hàn Quốc.
Đi Nhật Bản rất lịch sự, sạch sẽ nhưng phụ nữ đừng đi một mình vì yêu râu xanh nhiều lắm.
Đi nước ngoài thấy đã ho chị 😎
Việt Nam mình cũng có rất nhiều cảnh đẹp khi nào về miền quê sông nước hay đi chơi Phú Quốc đẹp và thức ăn rất ngon ❤️
Chị thích nghe em nói chuyện. Đi Thái vui lắm, đồ ăn cũng ngon nữa. Chị rất vui khi thấy em bình luận.
Được cảm ơn bởi: Tự tin chiến thắng
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Đi Thái Lan đồ ăn khá ngon , sau này chị đi Malaysia đi nhiều đồ ăn ngon lại rẻ đừng đi Singapore mắc lắm. Nói thật thì đi đâu đa số hơi coi thường người Việt Nam mình, chị cứ sử dụng tiếng Anh khi đi nước ngoài, đừng sử dụng tiếng Việt đi Thái bắt xe có mấy ông không chịu chở. Em xin lỗi, chắc em bị xui.
Tụi em thích đi Nhật vì tiền Nhật đang giảm giá và toàn đồ hiệu để mua. Ăn cũng ngon, phục vụ lại rất tốt.
Lý do không đi Hàn Quốc vì rất chảnh. Bạn gái anh họ em là tiếp viên hàng không Hàn Quốc chảnh lắm, người Hàn rất chảnh. Gia đình em đi đâu cũng nhất định nói không với việc ghé chơi Hàn Quốc.
Đừng đi châu âu thật ra không có gì chơi, đồ ăn cũng rất khó nuốt, rất mắc và họ hơi xem thường người châu á.
Em thích nhất là đi các nước châu á chơi thoải mái, vui vẻ, sảng khoái.
Nếu đã đi tắm biển ở Hawaii thì biển ở đâu cũng không tắm được vì nó cực kì sạch và rất nhiều đồ ăn, tập trung rất nhiều nền ẩm thực của các nước khác nhau. Bà dì em quất căn nhà gần biển luôn đẹp lắm. Lâu lâu tấm lòng Bồ Tát từ bi xuất hiện trong con người bà ấy thì được đi 🤭
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Thế giới em sống rất tuyệt vời. Tập trung vào thiền định tâm sẽ an nhiên hạnh phúc. Được không gian một mình thanh tĩnh hạnh phúc.
Em theo phe thiền định không suy nghĩ chỉ tập trung vào hít vào thật sâu từ từ thở ra, cố gắng ngồi nơi không khí trong lành, không có âm thanh xung quanh.
Nữa đầu chặng đường cuộc đời em đã hoàn thành xuat sắc mục tiêu em muốn đạt được. Tuyệt vời.
Em sẽ cố gắng hoàn thành thật xuất sắc mục những năm được sống cuộc đời này 😎
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Em thích cuộc sống tu hành từ nhỏ. Nhưng còn cha còn mẹ phải nuôi không sướng như chú này cha mẹ có người nuôi được tha hồ tu học.
https://m.youtube.com/shorts/_BL_uos10-c
Em có mọi thứ gia đình tốt, chồng tốt, con tốt, cha mẹ tốt, ai cũng yêu thương đối xử tốt với em, sự nghiệp cũng rất tốt.
Đi tu cực lắm không sướng đâu làm từ sáng sớm đến tối mịt không được lười biếng. Luôn sống vì chúng sanh.
Điều em mong muốn là được tu học vì em rất tin vào Phật chỉ mong giảm nghiệp báo tạo điều hành phúc cho đời, sống với tâm không mưu cầu.
Rất thích nghe kinh Phật, được quỳ trước Phật tâm em hạnh phúc lắm.
Em có nhiều hình Phật lắm.
Mỗi ngày đều quỳ lạy Phật cảm thấy rất hạnh phúc❤️
Nam mô a Di Đà Phật
Cũng giống chị thờ Chúa vậy rất hạnh phúc mỗi ngày được nhìn thấy ngài học những bài học của ngài.
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Hi Du đã viết: 17:17, 10/10/24 Anh Hi Du khi nào rảnh xem cho em với tương lai có cần phải dịch chuyển nữa không ạ. Tức sau 32 tuổi. Em cảm ơn.
Cứ phải di chuyển dịch chuyển hoài. Chỗ ăn chỗ ngủ sạch sẽ, ngon nhưng thấy không bao giờ được ở yên một chỗ, chỉ mới ở đây chưa đến một tháng là có chuyện phải dời đi. Mỗi lần dời đi thì thấy không quen chỗ ngủ, thay đổi không khí, thay đổi môi trường, ngủ không được ạ. Em phải dành khoảng một tuần để thích nghi xong chưa bao lâu có chuyện phải đi nữa. Không có thiếu tiền ai cả di chuyển vì lý do công việc ạ.
Lá số của em
Tập tin đính kèm
Screenshot_2024-10-09-19-48-25-528_com.android.chrome-edit.jpg (157.9 KiB) Đã xem 79 lần
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tự tin chiến thắng đã viết: 08:35, 09/10/24 Em thích cuộc sống tu hành từ nhỏ. Nhưng còn cha còn mẹ phải nuôi không sướng như chú này cha mẹ có người nuôi được tha hồ tu học.
Em có mọi thứ gia đình tốt, chồng tốt, con tốt, cha mẹ tốt, ai cũng yêu thương đối xử tốt với em, sự nghiệp cũng rất tốt.
Đi tu cực lắm không sướng đâu làm từ sáng sớm đến tối mịt không được lười biếng. Luôn sống vì chúng sanh.
Điều em mong muốn là được tu học vì em rất tin vào Phật chỉ mong giảm nghiệp báo tạo điều hành phúc cho đời, sống với tâm không mưu cầu.
Nam mô a Di Đà Phật
Cũng giống chị thờ Chúa vậy rất hạnh phúc mỗi ngày được nhìn thấy ngài học những bài học của ngài.
Em ơi, chị khổ tâm quá. Chị phát hiện ra chị sống rất ích kỉ, chị làm khổ người thân của chị. Chị tập tu tâm nhưng hình như không hiệu quả. Những lúc như thế này, chị chỉ nghĩ muốn chết đi. Vì chị giống như gánh nặng của người khác vậy.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê
Đầu trang

kenlam95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kenlam95 »

siunhan92dn đã viết: 20:02, 14/10/24
Tự tin chiến thắng đã viết: 08:35, 09/10/24 Em thích cuộc sống tu hành từ nhỏ. Nhưng còn cha còn mẹ phải nuôi không sướng như chú này cha mẹ có người nuôi được tha hồ tu học.
Nam mô a Di Đà Phật
Em ơi, chị khổ tâm quá. Chị phát hiện ra chị sống rất ích kỉ, chị làm khổ người thân của chị. Chị tập tu tâm nhưng hình như không hiệu quả. Những lúc như thế này, chị chỉ nghĩ muốn chết đi. Vì chị giống như gánh nặng của người khác vậy.
Haha, em vô hóng th nhưng mà chị xem lá số chị không nhận ra đây là bản chất, nội tại của mình hay sao? Nó đã vốn vậy thì suy nghĩ làm gì? Tránh được thì tránh, ko tránh được thì cố gắng ko suy nghĩ nữa. Đổi lại, làm những việc chị cảm thấy giải tỏa như hối lỗi, đền bù cho những chị cảm thấy vậy là ổn th. Nói ra, em cũng hơi kiểu chị, nhưng em toàn 1 mình chứ ko để ảnh hưởng. Điển hình như hôm nay, tâm trạng em bất ổn dù nhà chả có việc gì, tự buồn, tự chán, tự nản, tự bất cần đời,... h em ngồi công viên 1 mình đây 😂 em nói thật tu gì thì tu, chủ yếu là tâm mình th. Người ta ko tự được mới cần người hướng, còn ai tự ngộ được thì tự hướng bản thân theo đúng luân lý, đạo đức, an nhiên.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Tự tin chiến thắng
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

kenlam95 đã viết: 20:34, 14/10/24
siunhan92dn đã viết: 20:02, 14/10/24
Nam mô a Di Đà Phật
Haha, em vô hóng th nhưng mà chị xem lá số chị không nhận ra đây là bản chất, nội tại của mình hay sao? Nó đã vốn vậy thì suy nghĩ làm gì? Tránh được thì tránh, ko tránh được thì cố gắng ko suy nghĩ nữa. Đổi lại, làm những việc chị cảm thấy giải tỏa như hối lỗi, đền bù cho những chị cảm thấy vậy là ổn th. Nói ra, em cũng hơi kiểu chị, nhưng em toàn 1 mình chứ ko để ảnh hưởng. Điển hình như hôm nay, tâm trạng em bất ổn dù nhà chả có việc gì, tự buồn, tự chán, tự nản, tự bất cần đời,... h em ngồi công viên 1 mình đây 😂 em nói thật tu gì thì tu, chủ yếu là tâm mình th. Người ta ko tự được mới cần người hướng, còn ai tự ngộ được thì tự hướng bản thân theo đúng luân lý, đạo đức, an nhiên.
Tks em nhiều nhe, chị đỡ hơn rồi, ôm một cái nào >:D<
Được cảm ơn bởi: Tự tin chiến thắng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”