Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Vô.Niệm »

Kể 1 chuyện vui cho em nghe nhé! :D

Lúc trước khi chị làm ở chỗ kia, có 1 ông bệnh nhân bệnh tâm thần mỗi lần thấy chị là chạy lại nói, "Vợ của tôi ơi! Vợ của tôi ơi" Hình ảnh Ổng nghiêm túc chứ ko có giỡn nên mỗi khi vào unit đó, chị và 1 toán người đi cùng - họ để chị đi chính giữa, họ bao rê xung quanh chị ở ngoài để ông kia ko nhận vợ chồng với chị giữa ban ngày như thế Hình ảnh Mỗi lần kiểm duyệt bệnh trạng của ổng, mọi người luôn để chị ở góc nào xa ông ta nhất, để ổng ko tự tiện với lên níu kéo "Vợ của ổng" trong lúc làm việc Hình ảnh
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

Vô.Niệm đã viết:Kể 1 chuyện vui cho em nghe nhé! :D

Lúc trước khi chị làm ở chỗ kia, có 1 ông bệnh nhân bệnh tâm thần mỗi lần thấy chị là chạy lại nói, "Vợ của tôi ơi! Vợ của tôi ơi" Hình ảnh Ổng nghiêm túc chứ ko có giỡn nên mỗi khi vào unit đó, chị và 1 toán người đi cùng - họ để chị đi chính giữa, họ bao rê xung quanh chị ở ngoài để ông kia ko nhận vợ chồng với chị giữa ban ngày như thế Hình ảnh Mỗi lần kiểm duyệt bệnh trạng của ổng, mọi người luôn để chị ở góc nào xa ông ta nhất, để ổng ko tự tiện với lên níu kéo "Vợ của ổng" trong lúc làm việc Hình ảnh
há há ! phải chăng ông ấy bị vợ bỏ nên mắc bệnh , bên em có vài trường hợp phụ nữ bị bỏ rơi nên tâm thần ! đến khổ gặp ai cũng yêu hết !
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

Vô.Niệm đã viết:Hình của đức Di Đà này đẹp quá . Ko biết em có hình này của Ngài chưa nhỉ!?

Hình đức Di Đà: https://docs.google.com/file/d/0B9nZZio ... NNczA/edit" target="_blank

Đây là hình của Ngài mà chị thích nhất! Hình này cũng là hình của Ngài mà chị có duyên với khi chập chững vào Tịnh Độ!

:)

hình này em chưa thấy qua ! ngài Di Đà hơi mập, tai dài quá :) Tay giống búp sen nè :D
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hôm nay chị đã ghé vào 1 siêu thị mua đồ! Đúng là 1 chuyến đi siêu thị đầy thú vị!

Chị vào mua 1 thứ chị cần; mỗi lần chị vào siêu thị này, đa số chị hay mua vài cái bánh pie của tụi Tây nó làm ngon lắm . Có vài loại khác nhau, nhưng chị ăn gì cũng phải coi thành phần có hành, tỏi, hay trứng trong ấy ko! Nếu có chị ko mua. Do đó, những gì chị có thể ăn ở ngoài khá ít . Trong siêu thị này có loại pie rất ngon mà chị hay mua mỗi lần chị ghé vào .

Chọn đồ xong chị ra đứng quầy hàng tính tiền . Đang đứng thì chị thấy bảng tên của cô tính tiền, thì ra là cô VN (khu chị ở mà có VN làm trong tiệm thì rất hiếm). Nên chị đã chào cô ấy bằng tiếng Việt .

Chị nói, "Cô là người Việt phải ko cô!?"

Cô đáp, "Đúng rồi cháu".

Trao đổi vài ba câu xã giao, chị chỉ vào mấy cái bánh pie nói với cô ấy rằng, "Ko biết cô có thử bánh ấy chưa!? Chúng ngon lắm".

Cô ấy nói, "Cô có thử rồi, nhưng cô sợ mập nên ko có hay ăn chúng".

Chị đáp, "Ồ, thì ra cô sợ mập! Mấy bánh ấy ngon lắm, lại ko có trứng nên cháu ăn dc chứ mấy bánh kia có trứng nên cháu ko ăn dc."

Cô ấy ngẩng lên hỏi chị, "Cháu ăn chay hả!? Trường chay!?"

Chị trả lời, "Vâng, cháu trường chay. Còn cô có ăn chay gì hông!?"

Cô ấy trả lời, "Cô muốn trường chay lắm mà ko biết nấu ăn chay."

Chị nói, "Ồ, cô muốn biết cách nấu ăn chay cháu sẽ chia sẻ với cô. Cô đưa cháu thông tin liên lạc đi cháu sẽ giúp cô khoản này để cô có thể phát tâm trường chay."

Cô ấy đáp, "Dc vậy thì hoan hỉ quá ."

Cô ta liền lấy giấy viết ra viết cho chị thông tin. Trong khi cô ấy đang viết, chị hỏi tiếp, "Vậy cô có niệm Phật ko!?"

Cô ta ngập ngừng 1 lát rồi nói, "Cũng có". Nhưng thấy kiểu cô ấy trả lời là chị hiểu có lẽ cô niệm theo kiểu lúc có lúc ko, và chị hầu như khẳng định là cô ko có niệm Phật cầu vãng sanh. Nhưng như thế cũng đủ duyên để chị tiếp tục hỏi, "Vậy cháu có vài pháp bảo, cô có hoan hỉ nhận ko!?"

Cô ta mỉm cười sung sướng hoan hỉ đón nhận cái duyên đến với cô ta.

Thế là chị ra ngay xe và lấy vào cúng dường cô 3 quyển kinh bìa cứng đẹp đẽ in tại Đài Loan: 1 bộ Ấn Quang Đại Sư Văn Sao và 1 quyển Ấn Quang Đại Sư Gia Ngôn Lục cùng 1 sấp hình Phật đã ép nhựa và gắn sợi dây treo xe. Khi chị đưa vào, cô đã đón nhận 1 cách hoan hỉ! Có lẽ duyên Phật pháp đã hé nở với cô ta. Chị sẽ tiếp tục liên lạc cô cho tới khi cô phát tâm trường chay vì chị nghĩ duyên của cô ấy đã hé nở! :)

Sau khi đưa kinh và pháp bảo cho cô, chị ra bãi đậu xe để lái về . Trên đường ra bãi đậu xe, có 1 cặp vợ chồng son người Tây vừa bước ra xe của họ và trong tay ẵm 1 chú chó lông xù dc 3 tháng tuổi rất dễ thương. Vốn là người thương thú vật, chị lại gần và xin phép họ cho chị vuốt chú chó, và họ đưa chị ẵm nó luôn :D Thế là chị và họ trao đổi qua lại về nhân vật quan trọng ấy: "Chú chó" Hình ảnh Họ ko biết huâ'n luyên chó nên chị đã chia sẻ sơ sơ cách huấn luyện chó!

Đang đứng nói chuyện với cặp vợ chồng nọ thì chị ngó cách đó ko xa, có 1 thanh niên người Tây cứ nhìn nhìn qua chỗ tụi chị đang đứng nói chuyện . Lúc chị sắp sửa trao lại chú chó cho cặp vợ chồng nọ thì người thanh niên ấy tiến lại gần tụi chị . Người ấy tiến thẳng lại chị và nói, "Cô trông thật xinh đẹp; cô có thể cho tôi làm quen dc ko!?" 2 vợ chồng kia cũng đã ngạc nhiên với sự thẳng thắn của ông ấy . Nhìn ra thì người thanh niên đó chẳc khoảng 20 mấy tuổi chi đó . Chị trong quần jeans áo sơ mi, có lẽ vị thanh niên ấy đã nghĩ chị chạc tuổi của ông ấy vì Á Đông còn nghĩ chị mới ngoài 20 huống hồ tụi Tây. Chỉ tiếc là hôm nay chị ko còn sợi chuỗi nào chứ bình thường là chị đã trao tặng cho vị thanh niên đó 1 sợi chuỗi đeo tay rồi! :) Vì đa số khi chị đến chùa anh nào mà tỏ ý như thế chị đều trao cho 1 sợi chuỗi đeo tay!

Đó sơ lược 1 chuyến đi siêu thị đầy những tình tiết thật lạ :)
Đầu trang

heylucky
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heylucky »

Em trẻ mà chưa bao giờ được như vậy nhé chị Niệm thích thật :)
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

heylucky đã viết:Em trẻ mà chưa bao giờ được như vậy nhé chị Niệm thích thật :)
Đều có nguyên do, em ơi, vì mọi thứ là phương tiện mà thôi.
Chị chỉ có nguyện vãng sanh nên mấy sự luyến ái như thế này đối với chị thật sự ko phải là theo khía cạnh mà lứa tuổi trẻ của em thấy như vậy! :)

Chị chỉ tiếc 1 điều là hôm nay chị ko có 1 sợi chuỗi đeo tay nào để tặng vị thanh niên nọ thôi Hình ảnh
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin Hãy Cùng Tôi: https://www.youtube.com/watch?v=5Km2nj3h1pc" target="_blank
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Amazing »

oh, lâu mới gặp, chị niệm vẫn khỏe chứ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuanbkhn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbkhn »

Vô.Niệm đã viết:Kể 1 chuyện vui cho em nghe nhé! :D

Lúc trước khi chị làm ở chỗ kia, có 1 ông bệnh nhân bệnh tâm thần mỗi lần thấy chị là chạy lại nói, "Vợ của tôi ơi! Vợ của tôi ơi" Hình ảnh Ổng nghiêm túc chứ ko có giỡn nên mỗi khi vào unit đó, chị và 1 toán người đi cùng - họ để chị đi chính giữa, họ bao rê xung quanh chị ở ngoài để ông kia ko nhận vợ chồng với chị giữa ban ngày như thế Mỗi lần kiểm duyệt bệnh trạng của ổng, mọi người luôn để chị ở góc nào xa ông ta nhất, để ổng ko tự tiện với lên níu kéo "Vợ của ổng" trong lúc làm việc Hình ảnh
Chắc ông ý bị chấn động tâm lí nên nhớ ra người " VỢ " của ông ý trong tiền kiếp thôi hihihi.Hình ảnh

Bạn N có phần mềm nào convert file .mp4 sang .mpeg hoặc .vob mà ko bị giảm chất lg hinh ảnh ko? Mình đang muốn sao video thầy GIÁC NHàn sang đảnh lễ Ngài Tịnh Không ở HKong cho các bác Phật tử ở ĐTranfg mà ko đc hix
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Amazing đã viết:oh, lâu mới gặp, chị niệm vẫn khỏe chứ
Thx, em. Chị khỏe re.
Chúc em cuối tuần vui vẻ nhé!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”