Nhờ các bác luận giúp lá số tứ trụ ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các bác luận giúp lá số tứ trụ ạ.

Gửi bài gửi bởi lehao185 »

Vâng, em cảm ơn vì đã xem và giải đáp giúp em ạ :)
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Không có gì! Nếu bạn nhớ thì hết năm nay vào phản hồi lại để xem tôi đoán năm vừa rồi cho bạn có đúng không.
Được cảm ơn bởi: lehao185
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

ất mộc sinh tháng tị, hỏa khí viêm thượng, thiên can thấu bính, chuyên chỉ lấy quý thủy làm dụng thần khắc hỏa sinh Mộc.
tứ trụ này nhìn chung là tốt, địa chi không xung phá, ngũ hành bình hòa, cuộc đời cũng không có biến động gì nhiều, được lợi chồng- con, ất mộc nhật chủ không thấy kim hiện thành ra duyên chồng hơi khó, đào hoa lại gặp không vong, số này nên lập gia đình, biết là nó khó, nhưng không nên sống cô độc.
hành vận canh dần, canh kim gặp hỏa khắc, thì thương quan tác họa, năm nay giáp thìn, thâu thủy khí, giáp mộc sinh bính thì mất việc, khó khăn trong công việc.
chắc là vài năm tới đây cũng khá lao đao trong công việc khi toàn các năm hỏa.
số cháu nhìn chung thì là ổn với nữ giới, nên lập gia đình để có được chỗ dựa, hành vận cũng không thuận lợi lắm về tiền bạc.
Được cảm ơn bởi: lehao185
Đầu trang

lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lehao185 »

Cháu cảm ơn bác đã luận giải ạ.
Về việc độc thân thì do cháu không thích sự bó buộc, cháu thích tự do một mình. Cháu không biết vài năm nữa cháu có suy nghĩ khác đi không :))))). Ngoài ra, dưới sự thúc ép của người nhà thì chắc cháu cũng chấp nhận lấy chồng để yên lòng ba mẹ. Cho cháu hỏi nếu cháu lấy chồng thì tầm năm bao nhiêu tuổi thì cháu lấy là tốt ạ, có thể muộn không ạ , và nên lấy chồng xa hay là cùng quê ạ?
Về công việc thì cháu có khả năng tự kinh doanh không ạ, hay làm công ăn lương sẽ tốt hơn? Hiện tại thì cháu muốn ra nước ngoài làm việc 1 thời gian ngắn rồi về, không có ý định định cư ấy ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”