Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 11:21, 03/11/19 @ Kbakdm!

Bạn thấy gì trong cái vòng meo méo...
Hình ảnh
Hình ảnh
Vòng meo méo đó cháu chỉ biết là 1 vùng "suy tuyệt dục" thể hiện năng lượng yếu. Nhưng cho dù yếu nó vẫn sẽ hồi sinh như "ĐẾN CHẾT LẠI HỒI SINH " & quẻ dịch số 47 khốn (hanh thông), trích đoạn " Khảm là hiểm, đoài là hoà duyệt, vậy tuy gặp hiểm mà vẫn vui vẻ hanh thông. Hanh thông chỉ là đối với bậc đại nhân, có đức cương, trung, giữ đạo chính thôi; vì hạng người đó càng gặp cảnh khốn, tài càng được luyện; đức càng được trau, chí càng vững dù có phải hy sinh tính mệnh để thỏa chí nguyện cũng không ngại, thân tuy khốn mà vẫn vui vẻ, đạo của họ vẫn hanh thông, cho nên Hào từ cho là tốt, không có lỗi. "
Link dẫn : http://cohoc.net/trach-thuy-khon-kid-47.html

Lỗi sai an phi tinh tứ hóa, trứng khôn hơn vịt là ở đây 😁😁😁(hình ảnh) :
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@rongkon123

Góp ý xây dựng dành cho bạn!
Bạn có bao giờ dành thời gian xem lại đoạn nói chuyện giữa mình và bạn không? Mình cảm thấy hơi chán và thất vọng...khi bạn phản hồi ra sao??? Mất hứng, mất cảm tình và....choẹt choẹt

Mình đã phải nhắc bạn lại "Chỉ tay, nhân tướng....bạn cho ý kiến xem nào???", trong khi đó có viết " Tạm vài dòng chấm phá với bạn như vậy!!!
Phản hồi xem sao!!!"

=> đây chỉ là 1 nét rất nhỏ....và cũng thấy mình xem xét và đặt câu hỏi có kèm câu nói của bạn, 1 chi tiết rất nhỏ nhưng lại quyết định đến thành bại của luận giải giống như (chứng). Mình còn quay trở lại đọc phản hồi của bạn và bác hà lấy thông tin... Đều đó cho thấy mình ntn???....bạn tự ngẫm nghĩ cho kỹ nhé!!!

Bạn viết "Cả ngày nay cháu đi làm"
=> viết 1 bài trả lời không nên vội, kể cả 2-3 ngày sau bạn phản hồi vẫn không muộn, miễn làm sao có nhân chứng vật chứng đầy đủ. Qua đó người đọc sẽ biết được trình độ của bạn ra sao? Kiến thức ntn?...

Những câu viết : " Nhưng nếu mình biết sớm điều chỉnh đc thì vẫn lấy sớm được vs lại cách cục của mình lại vk và nhà vk giúp đỡ thì nó cũng là tín hiệu tốt để tự thay đổi"
"việc bạn nói bất ngờ thì theo mình đi theo như bạn nói chắc gì mình lợi ko hại. Mỗi 1 việc điều có lợi có hại và như bạn nói bình tĩnh chấp nhận rồi giải quyết thôi."

=> Ngay cả việc đáp lại 1 bài luận trọn vẹn cho hẳn hoi thì làm sao những câu trên kia có thể làm được....nói có sách mách có chứng, không nói suông được.... Mình vẫn giữ nguyên đoạn viết này :
"Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???"

Lời khuyên chân thành : tạm thời nghỉ ngơi 1-2 ngày, sau đó vào đây viết lại 1 bài phản hồi cho thật ngay ngắn và chỉnh tề.... Nói có sách mách có chứng...... Cái gì cũng cần phải rõ ràng bạn nhé!!! Tập trung vào từng câu nói và viết của người đối diện mà phản hồi sẽ rất tốt cho cả 2 phía.....Lúc nào dừng lại thì sẽ biết ngay....
Lúc nào quay lại, thử chứng minh cho mình câu nói này bạn viết " cách cục của mình lại vk và nhà vk giúp đỡ thì nó cũng là tín hiệu tốt để tự thay đổi"
Có thời gian thì xem lại mình và bác hà đối đáp ra sao??? Trình độ??? Cách trình bày và bố cục ntn???....(Nên học hỏi và tham khảo dần dần đi bạn!)....

Bạn có laptop không vậy??? Nếu có nên tải phần mềm tử vi 8 về dùng cho thuận tiện.... Không có thì báo, mình tặng bạn 2 lá số năm 2019 ,2020 có chỉnh sửa tương đối(nếu cần thì báo cho biết)...

Nếu có gì mạo phạm cho mình xin lỗi!!! Còn không nhấn " ❤" , mình đã hiểu!!!
Và cũng không cần phải phản hồi ngay, cứ coi như bài góp ý này là trò vui đi bạn!🤣🤣🤣

Thân!!!
Được cảm ơn bởi: rongkon123
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 13:43, 03/11/19
Môc huynh đã viết: 11:21, 03/11/19 @ Kbakdm!

Bạn thấy gì trong cái vòng meo méo...
Hình ảnh
Hình ảnh
Vòng meo méo đó cháu chỉ biết là 1 vùng "suy tuyệt dục" thể hiện năng lượng yếu. Nhưng cho dù yếu nó vẫn sẽ hồi sinh như "ĐẾN CHẾT LẠI HỒI SINH " & quẻ dịch số 47 khốn (hanh thông), trích đoạn " Khảm là hiểm, đoài là hoà duyệt, vậy tuy gặp hiểm mà vẫn vui vẻ hanh thông. Hanh thông chỉ là đối với bậc đại nhân, có đức cương, trung, giữ đạo chính thôi; vì hạng người đó càng gặp cảnh khốn, tài càng được luyện; đức càng được trau, chí càng vững dù có phải hy sinh tính mệnh để thỏa chí nguyện cũng không ngại, thân tuy khốn mà vẫn vui vẻ, đạo của họ vẫn hanh thông, cho nên Hào từ cho là tốt, không có lỗi. "
Link dẫn : http://cohoc.net/trach-thuy-khon-kid-47.html

Lỗi sai an phi tinh tứ hóa, trứng khôn hơn vịt là ở đây 😁😁😁(hình ảnh) :
Hình ảnh
LỖI AN SAI PHI TINH TỨ HÓA bạn cho là sai thì cứ để nó sai, mình đã dùng "CÁI SAI" ấy để giải luận cho con gái mình và bạn Nam Mậu Ngọ có trình hiểu biết cao hơn bạn và kết quả ứng nghiện ra sao đã thấy từ lâu rồi, ai hiểu thì dùng không thì xem như không có duyên...

* Bạn tự nhìn lại lá số xem lại bản thân có được xếp hạng vào BẬC ĐẠI NHÂN? ứng với đánh giá về con người (trích dưới), đoạn mình viết kèm theo( bài ấy) đã nói rõ với bạn là phải xem kèm với lá số của bản thân bạn, vậy bạn vứt nó đi đâu rồi, đó là để tránh bạn học vẹt, bạn thấy sự thật ngay trong lá số của chính bạn, khi cung Mệnh Tử + Phá ngụ Sửu cung đã cho thấy điều gì?, từ đặc cách cho tuổi với hàng CAN - Canh thì Tam Hóa Liên Châu mất, luôn cách cục Mênh cư Sửu cung - Tài Ấm hiệp Ấn cũng bằng không?...ĐẠI NHÂN ở đâu? số bạn vào đọc bài bạn viết cũng thừa nhận thấy rõ bạn như ban ngày....
Trích đoạn trong bài của bạn"

" quẻ dịch số 47 khốn (hanh thông), trích đoạn " Khảm là hiểm, đoài là hoà duyệt, vậy tuy gặp hiểm mà vẫn vui vẻ hanh thông. Hanh thông chỉ là đối với bậc đại nhân, có đức cương, trung, giữ đạo chính thôi; vì hạng người đó càng gặp cảnh khốn, tài càng được luyện; đức càng được trau, chí càng vững dù có phải hy sinh tính mệnh để thỏa chí nguyện cũng không ngại, thân tuy khốn mà vẫn vui vẻ, đạo của họ vẫn hanh thông, cho nên Hào từ cho là tốt, không có lỗi. "

Hình ảnh
Hình ảnh
* SO SÁCH BAO NHIÊU LẦN RỒI MÀ CHƯA SÁNG.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

MUỐN XEM XÉT 01 LÁ SỐ THÌ VIỆC ĐẦU TIÊN NGƯỜI XEM PHẢI XÁC ĐỊNH ĐƯỢC CUNG PHÚC ĐỨC.

* Minh chứng sự thật mình đưa ra làm "chuột bạch" để tham khảo cho việc học, thì ít người quan tâm, bởi phản ứng đầu tiên của người xem, đọc thì luôn cho là không phải của bản thân, nên không quan tâm, hơn nữa tâm lý chỉ nghĩ tới "ông ta khoe mẽ" về con ....

* Câu Hỏi đặt ra từ sự thật cho tới thời điểm hiện tại, liên thông tới 02 lá số của hai chị em cùng cha mẹ sinh ra, thì cung Phúc đều cho thấy giống nhau về xuất hóa là Hóa Quyền, là sự ngẫu nhiên hay mệnh lý !? để rồi ứng với cả hai chị em trong công sở, đều được đề cử lên làm xếp rất sớm, nhất là thằng Canh Ngọ, cha nó phải làm lính tới 03 tháng, nhưng thằng con chỉ làm lính có 03 ngày thì lên xếp( trong công ty Đa Quốc Gia có thứ hạng, tại trung tâm SG), nhất là ngay trong Đ/vận Thiên Không cư Mộ cung, là chính vị của Thiên Không.
Hình ảnh

*Lá số Nam Canh Ngọ còn lưu dấu ấn rõ ràng ngày tháng năm ở trang viết đã qua:
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@moc huynh

Hình ảnh
Cung phúc đức của cháu chắc chỉ được hưởng mỗi vận tam minh(đào hồng hỷ) thuận lợi cho việc cưới xin...
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 16:43, 03/11/19 @moc huynh

Hình ảnh
Cung phúc đức của cháu chắc chỉ được hưởng mỗi vận tam minh(đào hồng hỷ) thuận lợi cho việc cưới xin...
Hình ảnh
Đó là mình chỉ lướt qua để nói về chính tinh cung Phúc, bạn nên có cái nhìn tổng hợp, về sao thì nên xét về cách bộ phối hợp giữa các chính tinh trước, sau đó mới xét đến nhóm phụ tinh, tam hợp xung chiếu, quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc, với cách cục thành cách gì ( tra google nhiều link)so vớ cách cục chính của bạn là Tham Sát Phá(không có sao Hóa Khoa kèm giữ trong Tam hợp).

* Nếu xem ngay vào lá số thì nên sửa sai vì mới đề cập (mình tạm sửa lại vị trí Kình - Đà)
Hình ảnh
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rongkon123 »

Kbakdm đã viết: 07:56, 02/11/19
rongkon123 đã viết: 06:04, 02/11/19
Kbakdm đã viết: 00:17, 02/11/19

Quan điểm cá nhân : mình khuyên bạn tiếp tục công việc mới đó và như mình nói t/hạn 2019 xuất hiện cặp song mã cho thấy 1 bước chuyển vận của bạn trong cv tốt /xấu ra sao? Phải xem thực tế bạn ntn đã???...có khả năng bạn sẽ thành công và năm 2020 dự báo trước bạn sẽ có 1 món tiền to🤑🤑🤑(linh cảm mách bảo cho mình như vậy!).
Nếu đó là sự thật, mình mong bạn trích ra 10% tiền hoa hồng đó làm từ thiện... Còn làm việc công ích ntn tùy bạn. Ok không??? Coi như món quà gặp mặt thay lời cảm ơn nhé!!!

Nam tử hán đại trượng phu
Nhất ngôn cửu đỉnh nhé!
Cảm ơn lời khuyên của bạn.
Ls số của mình đưa ra để làm chuột bạch tiếp tục nên bạn tham gia vào để cùng học hỏi thêm cho vui.
Bạn cho mình xin khoảng thời gian bạn và bạn gái kia quen nhau ,cho đến lúc chia tay , mình ngâm cứu nghiệm lý lớt phớt xem ntn ???

Đường chỉ tay bạn đậm và rõ ràng cho thấy sức khỏe của bạn khá tốt. Đường trí tuệ kéo dài cho thấy bạn khá thông minh, lại có nhiều kiến thức phong phú.
Đường sinh đạo thì bị cắt đứt ở cuối gần cổ tay cho thấy bạn sẽ đi ra ngoài làm ăn xa, có thể cho thấy bạn sẽ hoạt động và sinh sống ở bên ngoài là chủ yếu, còn quê hương chỉ là về chơi...và cũng từ đường sinh đạo này cho thấy sau này bạn sẽ chết ở ngoài quê hương nhé(nghiệm lý xem sao!)
Bàn tay của bạn hình như có đường xuất ngoại, có thể được đi du học hoặc công tác xa quê hương xa đất nước.
Bàn tay trái phía trên đường tâm đạo của bạn có đường kẻ hơi mờ, chưa rõ nét thấy khá ứng với lá số tử vi ở cung phu thê gặp triệt....đường kẻ hơi mờ nhạt không rõ này cho thấy tình duyên lận đận trắc trở, có thể trải qua 1 lần hay gì đó.....như mình đã viết : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???"

Trích dẫn : " Những người có tướng tai thấp là người ít hiểu biết, không tiếp thu, làm việc chỉ để đáp ứng nhu cầu hàng ngày như ăn mặc, hưởng thụ."

Link : https://www.google.com/amp/s/thuthuat.t ... %3fampok=1

Tạm vài dòng chấm phá với bạn như vậy!!!
Phản hồi xem sao!!!
nay giờ mình xin phản hồi lại đúng là sức khỏe của mình hiện tại khá tốt, mình không dám nhận là thông minh chỉ thích tìm hiểu một chút cái mới lạ.
Mình hiện tại dang làm xxa quê từ Bình Định vào Hcm làm việc và có đang học liên thông đại học.
Mình chưa xuất ngoại bao giờ mong là sau này sẽ được đi, mà nếu có đi di chuyển nhiều cứng ứng với lá số với cách cục này mình đã nghiệm lý vài lá số các cục này.
Còn về thê gặp triệt đung là có lận đận chuyện tình cảm nhưng mình vẫn chưa lấy vợ.
Và cuối cùng vẫn cảm ơn lời nhắc nhở của bạn : : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???": trên đời này lúc nào cũng có đièu bất ngờ như cả việc mình mới ctay cô nyc, qtrong mình có dám đi hay không chứ ngồi 1 chỗ mà sợ thì mình đã thất bại rồi .
Và dây mình xin úp lại lá số của mình đã chỉnh sửa 2 sao KÌNH ĐÀ và ảnh mặt lại
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

rongkon123 đã viết: 20:54, 03/11/19

Ls số của mình đưa ra để làm chuột bạch tiếp tục nên bạn tham gia vào để cùng học hỏi thêm cho vui.
Bạn cho mình xin khoảng thời gian bạn và bạn gái kia quen nhau ,cho đến lúc chia tay , mình ngâm cứu nghiệm lý lớt phớt xem ntn ???

Đường chỉ tay bạn đậm và rõ ràng cho thấy sức khỏe của bạn khá tốt. Đường trí tuệ kéo dài cho thấy bạn khá thông minh, lại có nhiều kiến thức phong phú.
Đường sinh đạo thì bị cắt đứt ở cuối gần cổ tay cho thấy bạn sẽ đi ra ngoài làm ăn xa, có thể cho thấy bạn sẽ hoạt động và sinh sống ở bên ngoài là chủ yếu, còn quê hương chỉ là về chơi...và cũng từ đường sinh đạo này cho thấy sau này bạn sẽ chết ở ngoài quê hương nhé(nghiệm lý xem sao!)
Bàn tay của bạn hình như có đường xuất ngoại, có thể được đi du học hoặc công tác xa quê hương xa đất nước.
Bàn tay trái phía trên đường tâm đạo của bạn có đường kẻ hơi mờ, chưa rõ nét thấy khá ứng với lá số tử vi ở cung phu thê gặp triệt....đường kẻ hơi mờ nhạt không rõ này cho thấy tình duyên lận đận trắc trở, có thể trải qua 1 lần hay gì đó.....như mình đã viết : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???"

Trích dẫn : " Những người có tướng tai thấp là người ít hiểu biết, không tiếp thu, làm việc chỉ để đáp ứng nhu cầu hàng ngày như ăn mặc, hưởng thụ."

Phản hồi xem sao!!!
nay giờ mình xin phản hồi lại đúng là sức khỏe của mình hiện tại khá tốt, mình không dám nhận là thông minh chỉ thích tìm hiểu một chút cái mới lạ.
Mình hiện tại dang làm xxa quê từ Bình Định vào Hcm làm việc và có đang học liên thông đại học.
Mình chưa xuất ngoại bao giờ mong là sau này sẽ được đi, mà nếu có đi di chuyển nhiều cứng ứng với lá số với cách cục này mình đã nghiệm lý vài lá số các cục này.
Còn về thê gặp triệt đung là có lận đận chuyện tình cảm nhưng mình vẫn chưa lấy vợ.
Và cuối cùng vẫn cảm ơn lời nhắc nhở của bạn : : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???": trên đời này lúc nào cũng có đièu bất ngờ như cả việc mình mới ctay cô nyc, qtrong mình có dám đi hay không chứ ngồi 1 chỗ mà sợ thì mình đã thất bại rồi .
Hình ảnh
Hình ảnh
* Lá số của bạn, mình có post mấy lá số có 04 cung liên thông liền nhau với 04 sao Triệt, Triệt, Tuần, Tuần hay Tuần Tuần, Triệt Triệt, bạn có hiểu mình đề cập tới lá số của bạn không ?

* Mình yêu cầu bạn chụp hình nhân tướng mặt lại, là để xem về hậu vận( phần từ nhân trung trở xuống đến phần cổ)...là để xem sự ứng với thứ Tuần Triệt được liệt kê là không tự hóa giải cho nhau ấy, đang hiển diện tại đâu trên tướng mặt(mình chỉ tạm chọn lấy phần nhân tướng không tốt post) để bạn thấy và biết cách ứng sử cho tốt hơn, lấy chính sự nỗ lực của bản thân, tự bạn có thể cởi chói cho Tuần Triệt...
[url]http://xemtuong.net/nth/xem_tuong_biet_nguoi/index.php?title=&id=66[/url]
Hình ảnh

* Bạn đang làm môi giới BĐS tự chủ ( đứng chủ) hay làm cho Cty x,y,Z ? Mói chung công việc ấy có độ bền, không vất vả thu nhập cũng không tệ, nếu thật sự siêng năng....Bạn đang tự thân lăn lộn 01 mình làm chủ một điểm môi giới dã chiến, thì cho mình biết, để có thể hướng dẫn chi tiết cho bạn chiêu thế, có thể tăng thu nhập hơn bình thường...
tạm vậy nhé.
Được cảm ơn bởi: rongkon123
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

rongkon123 đã viết: 20:54, 03/11/19

Phản hồi xem sao!!!
Hình ảnh
Hình ảnh
Bạn chụp thêm cho mình 2 bức ảnh 2 bên tai của bạn( mình muốn nhìn kỹ 2 bên tai + khoảng cách cao thấp so với lông mày).
Chụp lại được 2 bàn tay thì tốt, quan trọng là tay cụm vào hơi thả lỏng, có thể xem kỹ hơn giữa các ngón tay có khe hở không? Xem rõ các gò trên bàn tay, đặc biệt gò dưới ngón tay cái chính là bản mệnh(xem có vững không?)....
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@mộc huynh

Bác hà còn nhớ chỉ tay hình tam giác ở dưới ngón tay trỏ của bác từng gửi lên diễn đàn không??? Nay trên bàn tay trái, dưới ngón tay trỏ của cháu cũng có hình tam giác....... Kỳ lạ không bác???😎

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”