Số em vừa khổ vừa lận đận. Mong các cao nhân xem giúp em ạ!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tự tin chiến thắng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Số em vừa khổ vừa lận đận. Mong các cao nhân xem giúp em ạ!!

Gửi bài gửi bởi Tự tin chiến thắng »

Bạn tưởng tượng như vậy hiện nay có một số người nuôi kumathong. Những đứa trẻ bị phá thai,..., đa số chết trong sự bị ghét bỏ, bỏ rơi, chết vì bệnh tật. Họ đem đi nuôi. Mình không đồng tình suy nghĩ này vì người đã mất hãy chôn cất họ đàng hoàng và cầu chúc họ đến thế giới tốt đẹp. Nuôi họ vì mong cầu của bản thân là một sự tàn ác bệnh hoạn. Có quả báo nhé, tâm thần điên loạn người dương đang sống trong cõi âm, người âm sống cõi dương. Không tuân theo luân thường đạo lý.
Cũng như vậy âm và dương thật ra không đụng chạm vào nhau.
Bạn cứ thoải mái tinh thần vui vẻ. Không mong cầu. Sống thật hạnh phúc mỗi ngày cho dù mọi thứ không suông sẻ cũng sống với tinh thần hạnh phúc, hướng thiện, làm nhiều việc phước thiện hơn nữa, hiếu thảo hơn nữa.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

banhbeochen đã viết: 15:01, 14/09/24 Số em sao khổ quá các bác ạ.
Lận đận, tới giờ tình duyên chẳng đi đến đâu lúc nào cũng lủi thủi một mình, toàn đứt gánh giữa chừng. Sao người ta nói số em đào hoa, mà sao em chẳng thấy đúng tý nào. Nhưng có người lại bảo em có căn tu, đúng không ạ?

Đã vậy, năm nay em gặp quá nhiều vấn nạn, em mất hết cả hy vọng luôn ạ. Hết biến cố này đến biến cố khác. Làm gì cũng gặp trục trặc, tương lai có hy vọng gì sáng sủa hơn hay có gì cần phải tránh không ạ?

Mong xin các cao nhân hữu duyên xem giúp em về tình duyên, công việc và cuộc sống được không ạ?

Em cám ơn các bác rất nhiều ạ!
Hầu hết người lên hỏi số trên này đều có hoàn cảnh khó khăn. Cũng hầu hết thầy bói trên này đều phán kiểu: yên tâm đi, đại vận nọ kia sẽ giàu có hạnh phúc, zai theo ầm ầm!

Những chuyện đó ai có chút lý trí đều thấy là bất hợp lý, khó xảy ra như việc mua số để trúng độc đắc đổi đời vậy. Ta đang nghèo, lương ba cọc ba đồng, năng lực cũng bình bình như mọi người, làm sao giàu được. Đào trúng kho vàng trong vườn à?

Bởi vậy, mục tiêu chính đi hỏi số, là phải hỏi rõ tình hình của mình để có cách ứng xử phù hợp.
Được cảm ơn bởi: Tự tin chiến thắng
Đầu trang

banhbeochen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi banhbeochen »

Tự tin chiến thắng đã viết: 06:54, 15/09/24 Bạn luôn nhớ người âm đánh không nổi người dương trừ khi người dương sinh tâm tà thì âm dương không khác nhau thậm chí người âm mạnh hơn người dương là bình thường.
Thật ra ai cũng có duyên âm nhiều là đằng khác bạn trải qua biết bao nhiêu kiếp rồi kết duyên tình oán thù không ít đếm không xuể
Trừ trường hợp là quỷ đến kiếm thì mệt lắm, nhưng nếu quỷ thì bạn không có hỏi câu "không biết có duyên âm không?" Quỷ là chắc chắn bạn tự biết luôn rồi.
Nếu chịu ăn chay và giữ ít nhất năm giới thì đỡ cho bạn rất nhiều.
Lá bạn chồng với bạn sống với nhau rất hạnh phúc tương đầu ý hợp, có hơn tính toán khó tính một chút . Sẽ cưới trong đại vận này.
Trong đời chắc chắn trải qua khoảng thời gian rất khó khăn nhưng sẽ có người giúp đỡ. Mình nghĩ vận 33
Chúc may mắn 🍀
Sống thật tốt, thật hạnh phúc vui vẻ, hiếu thảo, yêu thương giúp đỡ mọi người.
Có cuộc sống hạnh phúc và sự nghiệp thành công.
Em cám ơn bác đã giành thời gian xem lá số của em ạ! Cho em xin hỏi, bác nói như vậy thì không biết phải do lo số của em không được tốt mà em cần phải đặc biệt chú ý không bác? Nếu có bác cho em xin lời khuyên ạ.

Về chồng tương lai của em, không biết lá số em có nói được tướng mạo, tuổi (người này nhỏ hay lớn tuổi hơn em) và tính tình của người này không ạ?

Và nếu có thì không biết sau này em có được nhiều con cái không bác? Ý bác là năm 33 em sẽ tìm được ý trung nhân ạ?

Em cũng se duyên ăn chay thường xuyên và cố giữ giới mấy năm nay, mặc dù chưa ăn chay trường được nhưng đó là mục tiêu em kiên quyết ạ, tại vì em cũng không còn thèm thịt và nhìn con vật chúng sinh em thương lắm nên không nỡ.
Được cảm ơn bởi: Tự tin chiến thắng
Đầu trang

banhbeochen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi banhbeochen »

Hi Du đã viết: 08:16, 15/09/24
Lận đận, tới giờ tình duyên chẳng đi đến đâu lúc nào cũng lủi thủi một mình, toàn đứt gánh giữa chừng. Sao người ta nói số em đào hoa, mà sao em chẳng thấy đúng tý nào. Nhưng có người lại bảo em có căn tu, đúng không ạ?

Đã vậy, năm nay em gặp quá nhiều vấn nạn, em mất hết cả hy vọng luôn ạ. Hết biến cố này đến biến cố khác. Làm gì cũng gặp trục trặc, tương lai có hy vọng gì sáng sủa hơn hay có gì cần phải tránh không ạ?

Mong xin các cao nhân hữu duyên xem giúp em về tình duyên, công việc và cuộc sống được không ạ?

Hầu hết người lên hỏi số trên này đều có hoàn cảnh khó khăn. Cũng hầu hết thầy bói trên này đều phán kiểu: yên tâm đi, đại vận nọ kia sẽ giàu có hạnh phúc, zai theo ầm ầm!

Những chuyện đó ai có chút lý trí đều thấy là bất hợp lý, khó xảy ra như việc mua số để trúng độc đắc đổi đời vậy. Ta đang nghèo, lương ba cọc ba đồng, năng lực cũng bình bình như mọi người, làm sao giàu được. Đào trúng kho vàng trong vườn à?

Bởi vậy, mục tiêu chính đi hỏi số, là phải hỏi rõ tình hình của mình để có cách ứng xử phù hợp.
Em cám ơn bác ạ. Xin bác hoan hỉ cho em lời khuyên để mong cải thiện được lá mệnh này được không ạ?
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người này mặt phúc hậu. Chồng có thể lớn tuổi hơn, sự chững chạc khó đem tuổi tác ra so đo. Hiền tốt tính. Con cái bạn cũng hiền có ít nhất hai đứa hơi khó nuôi, sợ hư thai nữa.
Đại vận này cưới
Đại vận 33 hơi cực khổ.
Được cảm ơn bởi: banhbeochen
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hi Du đã viết: 08:16, 15/09/24

Có đó anh. Nhà em ông bà chữ có chữ không, không biết Tiếng Việt. Con cái học toàn hạng nhất nhì ba của trường không à tại Việt Nam. Sau đó vượt biên nếu không có người giúp đỡ thì khổ lắm không cha không mẹ không tiền bạc một lũ con nít nhỏ nhỏ không à anh. Nhờ rất nhiều người giúp đỡ và bản thân phải cố gắng rất nhiều.
Vận khí dòng họ nên em siêng cúng tổ tiên, nói chung chữ Hiếu để đầu không sợ chết đói.
Ngày mới vui vẻ anh :x
Đầu trang

van_tho
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi van_tho »

nếu có kết hôn thì đoán là vào năm tý , chồng nghèo
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

van_tho đã viết: 08:50, 15/09/24 nếu có kết hôn thì đoán là vào năm tý , chồng nghèo
Anh nhìn con sao đẩu quân đúng không?
Đa số cung phu thê dính sao đẩu quân đều là chồng nghèo, cho dù nó có giàu thì cũng đừng mơ nó cho mình một đồng đa số là vậy.
Đầu trang

van_tho
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi van_tho »

anh chỉ đoán mò thôi em ạ , do cung phu xấu cộng cung hỉ sự không có tiền bạc nhiều nên đoán là chồng nghèo
Đầu trang

Tự tin chiến thắng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

van_tho đã viết: 09:06, 15/09/24 anh chỉ đoán mò thôi em ạ , do cung phu xấu cộng cung hỉ sự không có tiền bạc nhiều nên đoán là chồng nghèo
Cảm ơn anh
Tặng anh
https://m.youtube.com/watch?v=RUJJzdqzBfA&pp=ygUD6aOb
Hãy để tâm hồn ta bay lượn lên cao, đừng để tâm ta chôn trong sự khổ đau, nhiều thứ tuyệt vời đang chờ đợi ta, sự tuyệt vời của đất trời hãy để tâm ta đi theo sự dẫn lối của đất trời. Cười nhiều lên, sống một cuộc đời thật tuyệt vời và trân quý những thứ xung quanh ta. Ý nghĩa của bài hát.
Chúc anh may mắn :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”